[Funland] Rảnh rang em ngồi giải đáp cho cụ nào muốn đi nước ngoài

Cụ chủ cho em hỏi là mình có fai bắt buộc nộp giấy khai sinh gốc ? Em tưỡng có CMND là ok chứ? Còn hộ khẩu em dùng sao y bản chính đươjc ko? Bản gốc em để ở quê bố mẹ em giữ. Tks cụ
Mỹ nó không yêu cầu phải nộp, cụ mang đi khi phỏng vấn đề phòng trường hợp nó hỏi mà không có.

Yêu cầu của nó chỉ có hộ chiếu, giấy hẹn, quan trong là khai form DS-190. Tất cả các giấy tờ khác chỉ là để tham khảo, nhằm mục đích chứng minh những rang buộc của cụ ở VN.

thuvan90

Xe tăng
Em đã đi Đức 1 chuyến rồi cụ ạ. Năm ngoái người nhà em mời sang nhưng thủ tục loằng ngoằng quá, em sợ không dám nhờ nữa. Với lại mình chủ động đi thì tự do hơn, không bị gò bó khi đi qua Đức, phải đi thăm người quen ..... hết mất của em 1 tuần chán quá.
Em muốn đi đến khối chengen cụ nhé.
Thanks cụ đã trả lời em và Voka cụ ly nhé :):)
Thế thì cụ chỉ cần nhờ người nhà làm thư mời , mời cụ sang chơi còn mọi thủ tục cụ sẽ hoàn thiện phía Việt Nam là ok. Cụ chỉ cần làm visa 1 trong 28 nước thuộc khối Schengen thì cụ có thể đi lại trong khối trong vòng 90 ngày cụ nhé.

pimbim

Xe tăng
Xin phép Min/mod em lập thread giải đáp free cho các cụ of ạ.

Cá mập mài răng cáp quang mạng chán quá rảnh rang em xin lập thread giải đáp về các thủ tục xin visa xuất cảnh cũng như nhập cảnh cho cụ nào cần.

Em hướng dẫn FREE hết nhé ạ . Ngoài ra, nếu các cụ đi công tác mà cần hỗ trợ về chỗ ở thì Pm em ạ được cái nhà em hay hỗ trợ khách booking phòng nên có chút kinh nghiệm hỗ trợ các cụ e book ở agoda ạ. (ở nước ngoài thôi ạ vì trong nước thì các cụ trong OF nhà mình có giá tốt rất nhiều . )

Cảm ơn các cụ.
Cụ chủ tư vấn giúp em trường hợp này: cty em có thuê một chuyên gia người Mỹ, sang VN làm việc được gần 1 tháng, sắp hết thời hạn visa cty em có đi xin gia hạn 1 tuần để giải quyết nốt công việc nhưng khi làm thủ tục với cục XNC gặp khó khăn, vì visa của anh ấy là Doanh nghiệp không phải Du lịch nên họ không giải quyết cho, cụ tư án giúp em ah.

thuvan90

Xe tăng
Cụ chủ tư vấn giúp em trường hợp này: cty em có thuê một chuyên gia người Mỹ, sang VN làm việc được gần 1 tháng, sắp hết thời hạn visa cty em có đi xin gia hạn 1 tuần để giải quyết nốt công việc nhưng khi làm thủ tục với cục XNC gặp khó khăn, vì visa của anh ấy là Doanh nghiệp không phải Du lịch nên họ không giải quyết cho, cụ tư án giúp em ah.
Cái này cụ phải gửi cho em thông tin chi tiết em kiểm tra mới xem xét có gia hạn được không nếu là visa DN sang làm việc thì căn cứ vào hồ sơ để có thể xin gia hạn thêm 1 tháng 1 lần để giải quyết không ạ. Cụ call cho e theo số dưới chữ kí nhé ạ.

Linhdam

Xe đạp
Thế thì cụ chỉ cần nhờ người nhà làm thư mời , mời cụ sang chơi còn mọi thủ tục cụ sẽ hoàn thiện phía Việt Nam là ok. Cụ chỉ cần làm visa 1 trong 28 nước thuộc khối Schengen thì cụ có thể đi lại trong khối trong vòng 90 ngày cụ nhé.
Xin lỗi cụ vì hôm nay mới vào, ý em là có cách nào khác để không cần người nhà mời mà vẫn đi được không, dạng du lịch tự do ấy. Bắt người nhà làm thư mời lại rườm rà, phưc tạp lắm cụ ạh....
Với lại em định đi chơi riêng, không muốn cho người nhà biết....
Cám ơn cụ nhé

pimbim

Xe tăng
Cái này cụ phải gửi cho em thông tin chi tiết em kiểm tra mới xem xét có gia hạn được không nếu là visa DN sang làm việc thì căn cứ vào hồ sơ để có thể xin gia hạn thêm 1 tháng 1 lần để giải quyết không ạ. Cụ call cho e theo số dưới chữ kí nhé ạ.
Cám ơn cụ, cty em giải quyết cho chuyên gia về đúng hạn visa rồi ah.

pimbim

Xe tăng
Xin lỗi cụ vì hôm nay mới vào, ý em là có cách nào khác để không cần người nhà mời mà vẫn đi được không, dạng du lịch tự do ấy. Bắt người nhà làm thư mời lại rườm rà, phưc tạp lắm cụ ạh....
Cám ơn cụ nhé
Cụ định trốn vợ đi chơi một mình ah, cụ cho ké với

thuvan90

Xe tăng
Cám ơn cụ nhé
Được cụ nhé nhưng tỉ lệ rủi ro cao hơn so với nếu cụ có thư mời. Nếu cụ không có thư mời cụ bổ xung những giấy tờ sau vào hồ sơ : Vé máy bay khứ hồi hoặc đến 1 nước khác, thứ 2 - booking phòng khách sạn, thứ 3 : lịch trình chi tiét cụ thể cụ dự định đi là được. Còn những giấy tờ khác cụ chuẩn bị như cũ là được.

43KA0094

Xe tải
Mỹ nó không yêu cầu phải nộp, cụ mang đi khi phỏng vấn đề phòng trường hợp nó hỏi mà không có.

Yêu cầu của nó chỉ có hộ chiếu, giấy hẹn, quan trong là khai form DS-190. Tất cả các giấy tờ khác chỉ là để tham khảo, nhằm mục đích chứng minh những rang buộc của cụ ở VN.
Thế em mất giấy khai sinh. Có CMND bản gốc. Hộ khẩu công chứng họ có chấp nhận ko? Em ngại về quê lấy hộ khẩu gốc quá. Gửi bưu điện sợ mất thì khổ :(

Thế em mất giấy khai sinh. Có CMND bản gốc. Hộ khẩu công chứng họ có chấp nhận ko? Em ngại về quê lấy hộ khẩu gốc quá. Gửi bưu điện sợ mất thì khổ :(
Họ không yêu cầu chính xác là loại giấy tờ gì, do đó việc đưa cái gì ra là quyền của cụ, chấp nhận hay không thì là quyền của họ, miễn cụ chứng minh được cho họ thấy là cụ vẫn vấn vương VN lắm, không muốn trốn ở lại. Mấy năm nay em không phải đi PV (Chỉ gửi qua bưu điện) nên em cũng chỉ biết vậy.

VesGranT

Xe tải
Xin phép Min/mod em lập thread giải đáp free cho các cụ of ạ.

Cá mập mài răng cáp quang mạng chán quá rảnh rang em xin lập thread giải đáp về các thủ tục xin visa xuất cảnh cũng như nhập cảnh cho cụ nào cần.

Em hướng dẫn FREE hết nhé ạ . Ngoài ra, nếu các cụ đi công tác mà cần hỗ trợ về chỗ ở thì Pm em ạ được cái nhà em hay hỗ trợ khách booking phòng nên có chút kinh nghiệm hỗ trợ các cụ e book ở agoda ạ. (ở nước ngoài thôi ạ vì trong nước thì các cụ trong OF nhà mình có giá tốt rất nhiều . )

Cảm ơn các cụ.
Khả năng sắp tới em có chuyến ctac Mỹ, bên kia sẽ có thư mời bên em (bên em đi nhiều người) Cụ cho em hỏi là em chưa đi ra ngoài lãnh thổ VN bao giờ với cả Anh ngữ hơi kém thì tỷ lệ đậu ntn ạ, cần phải bổ sung j thêm ko? Thx cụ nhiều.

thuvan90

Xe tăng
Họ không yêu cầu chính xác là loại giấy tờ gì, do đó việc đưa cái gì ra là quyền của cụ, chấp nhận hay không thì là quyền của họ, miễn cụ chứng minh được cho họ thấy là cụ vẫn vấn vương VN lắm, không muốn trốn ở lại. Mấy năm nay em không phải đi PV (Chỉ gửi qua bưu điện) nên em cũng chỉ biết vậy.
Chã nói chuẩn quá ạ . Giờ nếu cụ nào đã từng có visa Mỹ mà hết hạn chưa quá 48 tháng(không phải là visa định cư) thì có thể tiến hành gia hạn theo đường bưu điện mà không cần phỏng vấn.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Cụ ơi e muốn đi nhật theo kiểu có người nhà bên đấy bảo lãnh thì không biết thủ tục dư lào hả cụ?

thuvan90

Xe tăng
Khả năng sắp tới em có chuyến ctac Mỹ, bên kia sẽ có thư mời bên em (bên em đi nhiều người) Cụ cho em hỏi là em chưa đi ra ngoài lãnh thổ VN bao giờ với cả Anh ngữ hơi kém thì tỷ lệ đậu ntn ạ, cần phải bổ sung j thêm ko? Thx cụ nhiều.
Đi công tác thì cụ có 1 phần đảm bảo rồi của công ty mời cụ sang công tác tuy nhiên hồ sơ của cụ nên chuẩn bị đầy đủ thông tin mà đại sứ quán yêu cầu phỏng vấn thì họ cũng không hỏi quá khó đâu? có người hỏi rất đơn giản nên cụ chú ý chút là được. Nếu trong công ty cụ đã từng có người sang đó công tác cụ có thể nhờ người đó hỗ trợ cụ thêm kinh nghiệm phỏng vấn . Có trường hợp thế này mà họ đánh trượt mặc dù có thư bảo lãnh (bên kia chứng minh tài chính cho luôn) :
Nhân viên Ls : nhà có mấy con ?
Người pv : 2 đứa
Nhân viên LS : bao tuổi rồi ?
Người pv : một đứa 9 tuổi , 1đứa 18 tuồi?
Nhân viên Ls : 18 tuổi à ? vậy nó dự đinh thi trường gì?
Người pv : nghĩ 1 lúc, tôi cũng không để ý lắm

kết quả : chúng tôi rất tiếc không thể cấp visa cho bạn.

VesGranT

Xe tải
Thx cụ, vậy là khi phỏng vấn mình fai chứng tỏ có ràng buộc ở VN như Vợ con, nhà cửa, tài sản..và phải mình fai có sự quan tâm sát sao đungs ko cụ :))

thuvan90

Xe tăng
Cụ ơi e muốn đi nhật theo kiểu có người nhà bên đấy bảo lãnh thì không biết thủ tục dư lào hả cụ?
Visa Thăm Thân Ngắn Hạn tại Nhật Bản :
Hồ sơ gồm : Hộ chiếu, Tờ khai xin cấp visa (làm theo mẫu do đại sứ quán cấp, 1 ảnh 4,5 x 5,5 cm), tài liệu chứng minh quan hệ họ hàng ( bao gồm: giấy khai sinh, sổ hộ khẩu). Nếu người bên kia bảo lãnh thì chứng minh tài chính cụ không cần lo nếu cụ muốn chắc chắn bổ xung cái sao kê tài khoản ngân hàng khoảng trên 100 triệu cũng được (không có không sao).
Về phía người bảo lãnh : Giấy mời (chuẩn theo mẫu của đại sứ quán, Bản sao hộ tịch nếu người nhà cụ có kết hôn với vợ/chồng là người nhật), giấy chứng nhận bảo lãnh (mẫu theo quy định của sứ quán ) – tất cả phải là bản gốc.
Chứng minh tài chính,chứng minh nguồn thu nhập, bản sao đăng ký nộp thuế, giấy chứng nhận nộp thuế.
Sau khi chuẩn bị hồ sơ nộp tại Đại sứ quán nhật bản tại : 27 Liễu Giai, Ba Đình, Hà Nội – Thời gian nộp hồ sơ buổi sáng và trả kết quả buổi chiều. Những trường hợp giấy tờ thế này cụ tự nộp là tốt nhất cái này nhờ dịch vụ thủ tục cụ chuẩn bị cũng vậy mà tốn phí dịch vụ không cần thiết.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Cám ơn cụ nhiều nhiều ạ. Em mời cụ 1 chén
Visa Thăm Thân Ngắn Hạn tại Nhật Bản :
Hồ sơ gồm : Hộ chiếu, Tờ khai xin cấp visa (làm theo mẫu do đại sứ quán cấp, 1 ảnh 4,5 x 5,5 cm), tài liệu chứng minh quan hệ họ hàng ( bao gồm: giấy khai sinh, sổ hộ khẩu). Nếu người bên kia bảo lãnh thì chứng minh tài chính cụ không cần lo nếu cụ muốn chắc chắn bổ xung cái sao kê tài khoản ngân hàng khoảng trên 100 triệu cũng được (không có không sao).
Về phía người bảo lãnh : Giấy mời (chuẩn theo mẫu của đại sứ quán, Bản sao hộ tịch nếu người nhà cụ có kết hôn với vợ/chồng là người nhật), giấy chứng nhận bảo lãnh (mẫu theo quy định của sứ quán ) – tất cả phải là bản gốc.
Chứng minh tài chính,chứng minh nguồn thu nhập, bản sao đăng ký nộp thuế, giấy chứng nhận nộp thuế.
Sau khi chuẩn bị hồ sơ nộp tại Đại sứ quán nhật bản tại : 27 Liễu Giai, Ba Đình, Hà Nội – Thời gian nộp hồ sơ buổi sáng và trả kết quả buổi chiều. Những trường hợp giấy tờ thế này cụ tự nộp là tốt nhất cái này nhờ dịch vụ thủ tục cụ chuẩn bị cũng vậy mà tốn phí dịch vụ không cần thiết.

thuvan90

Xe tăng
Muốn nhận công văn cho bạn bè, đối tác thì các cụ có thể nhận được ở sân bay (Nội bài, Tp HCM..) hoặc nhận tại sứ quán hoặc tại cửa khẩu Mộc bài thời điểm hiện tại có thể duyệt 6 tháng, 1 năm tại cửa khẩu mộc bài rồi nếu cụ nào cần làm visa dìa hạn thì có thể tham khảo.

thuvan90

Xe tăng
có một số cụ đang muốn hỏi về chứng minh tài chính để chuẩn bị hồ sơ xin visa cụ nào nhà mình làm về chứng minh tài chính lên tiếng comment cho e với được không ạ. Cảm ơn các cụ.