[Funland] Ranh giới mong manh

zaiwaz123

Xe điện
Bán hàng thật, cho nợ thật, đi đòi nợ chỉ vì không khéo léo trong cách xử lý tình huống mà vi phạm pháp luật, thật đáng tiếc cho chủ nợ và đáng lên án con nợ chày bửa.

trungthu2020

Xe tăng
Bán hàng thật, cho nợ thật, đi đòi nợ chỉ vì không khéo léo trong cách xử lý tình huống mà vi phạm pháp luật, thật đáng tiếc cho chủ nợ và đáng lên án con nợ chày bửa.

Cụ đọc bài viết chưa mà nhận định như vậy?
Anh T. không đồng ý trả tiền và hô to: "Cướp, đóng cổng vào, đóng cổng vào" nên bị Huy và Thái hành hung, đánh đập.
Thấy vậy, các đối tượng lại lao vào dùng chân, tay tiếp tục đấm, đá anh T. Thấy em trai bị đánh, chị Nguyễn Thị Thơm chạy đến can ngăn cũng bị đánh.

Jessestock

Xe máy
Nghề cho vay lãi giờ không dễ kiếm như ngày xưa nữa nhỉ

NNS

Xe ngựa
gớm cũng chả mong manh đâu cụ ạ, từ đòi nợ tới án cướp thì nó cũng sang mẹ nó trang khác dồi =))

dung_hb

Xe máy
Nghề cho vay lãi giờ không dễ kiếm như ngày xưa nữa nhỉ
Cứ gì vay lãi, đánh ghen giờ ko cẩn thận bị kiện ngược ý. Nói gì thì nói cưa đánh người là sai đã còn việc nợ nần kiện nhau lại là chuyện khác

Rivers

Xe container
Đòi nợ bằng mồm thì không sao, chứ đòi bằng tay chân dao dựa thì lại to chiện rồi.

Thành Thị 1

Xe điện
Anh T. không đồng ý trả tiền và hô to: "Cướp, đóng cổng vào, đóng cổng vào" nên bị Huy và Thái hành hung, đánh đập.
Thấy vậy, các đối tượng lại lao vào dùng chân, tay tiếp tục đấm, đá anh T. Thấy em trai bị đánh, chị Nguyễn Thị Thơm chạy đến can ngăn cũng bị đánh.
Cụ bị bùng nợ thì cụ sẽ mang đi kiện phỏng!!!

New car 2023

Xe container

Ồ, thế cái đồng chí con nợ đáng kính Đình Tờ không bị án gì à bác?
Dối trá này, Gian lận thương mại này, Chiếm dụng vốn gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng này, ...

New car 2023

Xe container
Tôi thấy cái sự "Huy và Thái hành hung, đánh đập" và "đối tượng lại lao vào dùng chân, tay tiếp tục đấm, đá anh T" nó chẳng liên quan gì đến bản án "5 người trong nhóm đòi nợ lĩnh án về tội Cướp tài sản" cả, bác ạ.

Còn cái tài sản được cho là hợp pháp của đồng chí Huy, thì các ảnh cứ lờ lờ.

trungthu2020

Xe tăng
Tôi thấy cái sự "Huy và Thái hành hung, đánh đập" và "đối tượng lại lao vào dùng chân, tay tiếp tục đấm, đá anh T" nó chẳng liên quan gì đến bản án "5 người trong nhóm đòi nợ lĩnh án về tội Cướp tài sản" cả, bác ạ.

Còn cái tài sản được cho là hợp pháp của đồng chí Huy, thì các ảnh cứ lờ lờ.
1. Em không bênh đội nợ mà ko trả, em đang có 2 đầu nợ mấy hôm nay đòi đau cả sủ đây
2. Chỗ cụ để nghiêng em cũng thấy lấn cấn, nhưng mình ko có hồ sơ, giả dụ vào đấm xong lấy tài sản tiền bạc (đội đấm coi như là siết nợ chẳng hạn) thì có thể coi là cướp đc ko? Chứ ko có tình tiết ấy mà kết tội cướp thì ...
3. Bôi đen: Vấn đề là Huy có kiện cáo đòi nợ đâu mà các ảnh đề cập tới.
4. Cứ đòi tiền ko đc là đấm người, bị khởi tố ra tòa thì thương xót? Phỏng cụ???

New car 2023

Xe container
1. Em không bênh đội nợ mà ko trả, em đang có 2 đầu nợ mấy hôm nay đòi đau cả sủ đây
2. Chỗ cụ để nghiêng em cũng thấy lấn cấn, nhưng mình ko có hồ sơ, giả dụ vào đấm xong lấy tài sản tiền bạc (đội đấm coi như là siết nợ chẳng hạn) thì có thể coi là cướp đc ko? Chứ ko có tình tiết ấy mà kết tội cướp thì ...
3. Bôi đen: Vấn đề là Huy có kiện cáo đòi nợ đâu mà các ảnh đề cập tới.
4. Cứ đòi tiền ko đc là đấm người, bị khởi tố ra tòa thì thương xót? Phỏng cụ???
Tôi không thương xót gì khổ chủ Đình Tờ và cả chủ nợ Huy.
1 bài học khá tốt cho các anh Đình Tờ trong tương lai.

Có điều, cái đề bài nhà báo đưa ra nó lệch hẳn.

Có vẻ, anh ta lên án hành vi Vượt đèn đỏ, ví dụ thế, nhưng lại dẫn chiếu 1 vụ việc Đi sai làn, bác có thấy như thế không?

Xét như bài báo, thì có vẻ cái sự đấm đá hành hung nó khá là nhẹ nhàng và chỉ bị kỷ luật ở mức Nghiêm khắc khiển trách, phỏng ạ?

BDS68

Xe ba gác
Người OF

Theo tình tiết trên chắc là tội hành hung người khác thôi chứ cướp bóc gì. Báo với cả chí giật cái tít như đúng rồi #:-s

trungthu2020

Xe tăng
Tôi không thương xót gì khổ chủ Đình Tờ và cả chủ nợ Huy.
1 bài học khá tốt cho các anh Đình Tờ trong tương lai.

Có điều, cái đề bài nhà báo đưa ra nó lệch hẳn.

Có vẻ, anh ta lên án hành vi Vượt đèn đỏ, ví dụ thế, nhưng lại dẫn chiếu 1 vụ việc Đi sai làn, bác có thấy như thế không?

Xét như bài báo, thì có vẻ cái sự đấm đá hành hung nó khá là nhẹ nhàng và chỉ bị kỷ luật ở mức Nghiêm khắc khiển trách, phỏng ạ?
Thì em cũng tranh luận với cụ chủ thớt chuyện đáng tiếc gì mấy ông đấm người khác rồi ra tòa thôi, chứ toàn cá trê gặp cá bớp cả chứ có kém cạnh gì nhau đâu
các cụ đọc thêm ở báo này xem có nội dung nào hơn ko

HUEVAPE.COM

Xe máy
Website
www.huevape.com
Giấy nợ không có công chứng nếu kiện ra toà thì khả năng đòi được nợ cao không vậy các cụ?

XSim

Xe container
Theo tình tiết trên chắc là tội hành hung người khác thôi chứ cướp bóc gì. Báo với cả chí giật cái tít như đúng rồi #:-s
Án cướp tài sản mà cụ, nói chung chả có oan tí nào cũng chả phải đen chớm vượt ranh giới gì cả, cố tình vi phạm rõ ràng.

Sau đó, 5 người trong nhóm đòi nợ lĩnh án về tội Cướp tài sản.

Phú Cửng

Xe tăng
Vụ này xử tội cướp ts là chính xác: Dùng vũ lực nhằm chiếm đoạt tài sản.
Nhưng nếu bên đòi nợ biết, bám luật, hành xử đúng thì con nợ ăn đủ án khác:
1. Lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản (điều kiện cần: qua tín nhiệm, đang cầm tiền. Kèm nhiều điều kiện đủ, gian dối không trả nợ dù có khả năng ....);
2. Bắt, giữ người trái pháp luật (bị hô là cướp, đóng cửa ... kèm vài hành động quyết liệt khác, vì trong xưởng đông người, dễ xảy ra những việc khó lường).

tieunhilang

Xe điện
Dốt nát, kêu cái gì!

Bây giờ, thiếu gì Ngân hàng, họ có dịch vụ "bảo lãnh thanh toán" hàng cứ giao, Ngân hàng sẽ thanh toán. Còn việc đòi nợ là việc cua Ngân hàng.

XSim

Xe container
Đội đòi nợ sai hai việc:
+ Thứ nhất nợ là công ty, dù giám đốc sở hữu 100% thì vẫn là công ty, là pháp nhân độc lập với cá nhân giám đốc. Anh T hoàn toàn có quyền từ chối trả với tư cách cá nhân.
+ Thứ hai, dù anh T nhận nợ thì việc đòi nợ cũng phải hợp pháp, xâm phạm thân thể tài sản là sai luật rồi.