Range Rover Evoque

duvanlai

Xe tải
em ở bắc ninh.em không có con Evoque này,nhưng ông chú vợ có con này.lấy dc 6,7 tháng,cả biển vào 3 ty,full op.chú ấy nhận xét là máy cực bốc,có cảm giác đạp mạnh ga,thì xe như bốc 2 bánh trước lên :)).chạy đầm,và khỏe,.xe ăn khoảng 10l/100km.1kinh nghiệm chú ấy nói là khi nào đi xe lúc nào xăng cũng .1/2 bình :)).vì nó dùng A95.mà ở thành phố BN có mỗi 2 cây có 95.nên đi nhiều rất nguy hiểm.có hôm ông ấy đổ A92.xe báo ngay xăng bẩn.:)).phải mang ra ha nôi bảo dưỡng ngay.hi.1 vấn đề nữa là đưa xe vào máy kiểm tra lỗi ở BNinh.máy k thể kiểm tra lỗi,xe mới cung mà nó báo lỗi đèn,lối máy,mà máy vẫn ngon,đèn sáng trưng luôn :)))).mang ra ha nôi thì nó báo k xe chẳng vấn đề j.hi

RAVA

Xe ba gác
bác kiếm con Escape chạy thử..
chạy escape ntn thì xe này như thế...vì platform và máy giống nhau cùng 1 mẹ đẻ ra..
nội thất đẹp hơn 1 tí...loa nghe hay hơn 1 tí..
-Đọc xong bài của bác chắc bác nào định mua Evoque chắc chột luôn, nhưng mà con này máy 2.0 có turbo kép, công suất lớn hơn con Escape nhiều, bây giờ Land Rover có thuộc Ford nữa đâu, nó về Tata rồi kia mà?

V8_Northstar

Xe buýt
-Đọc xong bài của bác chắc bác nào định mua Evoque chắc chột luôn, nhưng mà con này máy 2.0 có turbo kép, công suất lớn hơn con Escape nhiều, bây giờ Land Rover có thuộc Ford nữa đâu, nó về Tata rồi kia mà?
Tata nắm quyền sở hữu thương hiệu nhưng ko có trình độ để sx ô tô...cũng như Platform và Động cơ đều thuộc về Ford.

Ford vẫn nắm 1 số cổ phần của JLR group và vẫn là người thiết kế chính và là nhà SX. Vì họ có nhà máy...xưởng....
cũng như kiểu bác bán cho e cái tên Jaguar...e có thể làm gì tùy e..nhưng e ko có nhà máy thì sao e làm được xe...?

e ko biết ở vn ntn..bên US Escape..Focus..Exporer..đều có động có Ecoboost hết...Ecoboost là con bài chiến lược của Ford....thậm chí Ford F150 h cũng có Ecoboost...

Three engine options are available for the Evoque: two 2.2-litre turbodiesels producing either 148 bhp (110 kW; 150 PS), or 187 bhp (139 kW; 190 PS), and a 2-litre 237 bhp (177 kW; 240 PS) turbocharged petrol engine.[14] The 2.0-litre turbo charged engine is sourced from the Ford Ecoboost also being used in the Ford Edge, Ford Explorer, and Volvo S60. Small displacement high output engine choices were made to provide the Evoque adequate power while meeting increasing fuel economy requirements.

còn chuyện Rebadge là bình thường trong giới công nghiệp oto...
Cadillac SRX cũng là upgrace từ Chevrolet transvert hay equinox gì đó...
Escalade là base trên Platform GMT900 của GM Truck...Tahoe hay GMC Denali...

Range rover Sport...Range rover...cũng base trên nền Expedition nhưng xài máy của Mustang..Boss engine để cho nó sport...thay vì máy xe tải...

Chỉnh sửa cuối:

tuandatcb

Xe hơi
Bác nói chuẩn đấy.hỏi anh tuấn hưng là chuẩn nhất.mà theo lời bác V8 nói thì em mua 3 con ford escape chạy cho lành bác nhỉ.thay vì mua 1 con evoque

V8_Northstar

Xe buýt
Bác nói chuẩn đấy.hỏi anh tuấn hưng là chuẩn nhất.mà theo lời bác V8 nói thì em mua 3 con ford escape chạy cho lành bác nhỉ.thay vì mua 1 con evoque​
nhưng Escape vẫn là Ford bác...mà ford thì có nghĩa là xe bình dân..
Range rover vẫn là range rover....thuơng hiệu mà....=D>

mọi người mua Range Rover..Jaguar...đâu có phải vì họ mua cái xe đâu...mua cả cái tên và thuơng hiệu là chính...
cũng như Cadillac vậy...:-c

RAVA

Xe ba gác
-Em thấy việc sử dụng chung khung gầm, máy móc...đang là xu hướng của nên CN ô tô TG, tuy vậy 1 cái xe tuy chỉ khác nhau cái vỏ nhưng nhà sx họ cũng chỉnh sửa để có sự khác nhau. Vd như ai cũng biết là Toy Cam, Venza, Highlander thậm chí cả Lex ES, RX cùng sử dụng cả khung gầm lẫn máy nhưng chạy mấy cái xe này, nhất là so giữa 2 loại xe sedan và crossover thì cũng thấy nó khác.

dungtroy03

Xe máy
E này mẹ em mới mua 1 em màu trắng chạy rồi, đã từng cầm lái thấy ngon phết, chạy bốc phết nhủng bên trong hơi bé nên em con trai không khoái...............

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
chạy được đấy cụ, múc đi, rùi chơi quả cờ anh thế này cho nó máu

Chỉnh sửa cuối:

PhDuong

Đi bộ
Em vừa qua Sơn Tùng ngó xe này. Bản dynamic full nhưg thiếu màn hình gối.

Trong khi ở showroom khác e thấy bản Prestige lại có là sao các cụ nhỉ?

tuandatcb

Xe hơi
Đúng rồi bạn ơi. bản Prestige là full đồ nhất mà.nhưng ống xả lại ko đẹp bàng dynamic.hôm nọ mình cũng đi xem và chạy thử.công nhận xe khoe thật.cảm giác lái thích hơn hẳn rx 350.nhưng độ êm thì không bằng

mufc

Xe tăng
quá ngưỡng mộ bác V8 norstar
chỗ nào bác đi qua cũng để lại dấu ấn
nói chung bác V8 đi vào chuyên sâu phân tích kỹ thuật rồi chứ ở VN mua xe ko mấy người để ý phân tích động cơ như bác V8 :):)
cụ chủ mua evoque quá ngon và đẳng cấp rồi

RAVA

Xe ba gác
Đúng rồi bạn ơi. bản Prestige là full đồ nhất mà.nhưng ống xả lại ko đẹp bàng dynamic.hôm nọ mình cũng đi xem và chạy thử.công nhận xe khoe thật.cảm giác lái thích hơn hẳn rx 350.nhưng độ êm thì không bằng
-Con Evoque là dòng xe sport thì chả thể êm ái được, vành lại to trong khi lốp thì mỏng, với lại xe Lex nổi tiếng về nhẹ nhàng êm ái, cách âm tốt, được cái này thì mất cái kia bác ợ.

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
[video=youtube;SvMZ8AvuO-c]http://www.youtube.com/watch?v=SvMZ8AvuO-c&feature=share&list=UUxEL1PCjrQbnFE47jYbsPyg[/video]

mời cụ nghe thử âm thanh của bản Dynamic nhé, Gangnam style luôn :)))

Tuti88

Đi bộ
E đang định lấy con này.. Bác lấy con Dynamic bao tiền thế bác ??

mermuss

Xe đạp
Quá đẹp. Tôi muôn tậu cô vợ này quá.