Radio kém quá.nghe cực kỳ khó chịu.

hoang chinh

Xe điện
hay là do dán kính em nghe thấy các cụ trên này nói dán fiml cũng ảnh hưởng đến anten, kô biết bóc ra có cải thiện kô????hay làm quả anten đuôi cá ở trên nóc cho giống bim hoặc mẹc, cụ nào làm rồi cho em ý kiến phát
Ăng ten KTS mới bị ảnh hưởng Cụ ạ

Hung Hero 85

Xe hơi
Thường thay đầu DVD vào hay bị kém FM lắm.Tốt nhất là nghe CD nguyên bản chuẩn luôn.đây là ngu ý của e thôi.

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
Tôi có cái DVD càm ứng gắn trên Civic 2007 (chắc gắn được 3-4 năm rồi), giờ phần cảm ứng nó điên điên, lúc được lúc không (không nhiều hơn), phải tắt máy xe bật lại mới may ra được. Con này thấy gắn anten rời dán ở khung chữ A, xem được tivi, có bluetooth.
Xin hỏi ở Sài Gòn chổ nào nhận sửa uy tính để mình đem đi làm lại.
Cám ơn.
giá mà bác ở HN em sử lý giúp bác ngay. Bệnh này đa số là do hỏng màn cảm ứng thôi.

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
Chào các bác.các bác cho em hỏi ngu tý chút là radio của xe em bắt sóng yêu quá.có cách nào khắc phục được không ợ.!Đi trong nội thành Hà Nội nhiều lúc nghe cứ sèn sẹt.còn ra đến cầu Thăng long La khỏi nghe được đài 91 Fm.Bồ của em là luxgen suv của đài loan.xin các cụ chỉ giáo.em xin cám ơn.^:)^
từ ngày bác mua xe đã ai tháo đầu ra chưa nếu tháo ra rồi rất có thể quên chưa cắm angten còn nếu angten vẫn tốt mà bắt sóng kém thì khá khó sử lý

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
Thường thay đầu DVD vào hay bị kém FM lắm.Tốt nhất là nghe CD nguyên bản chuẩn luôn.đây là ngu ý của e thôi.
thực ra thì bác hoàn toàn đúng trong trường hợp lắp mấy loại đầu ko có tên tuổi ko số má gì.

anhtuan5976

Xe đạp
giá mà bác ở HN em sử lý giúp bác ngay. Bệnh này đa số là do hỏng màn cảm ứng thôi.
Tiếc quá!
Bạn cho mình hỏi bệnh cảm ứng này sửa để không, vì có ông bạn cũng chuyên sửa đồ điện tử, co 1thể nhờ xem hộ được, hay mang ra Nhật Tảo sửa.

demen2003

Xe tăng
Kính gửi các cụ em đã thay đầu Tung cửa WINCA cảm giác khi bắt đài khó chịu cực kỳ, em đã đọc các ý kiến của các cụ, nào là do dán kính, đổi cho đầu tầu... sau em nghi ra một mẹo mà không thể ngờ tới được Radio giờ lại trong vắt, cụ thể em chỉ lấy 1 đoạn dây lõi đồng có vỏ loại dây điện thoại cuộn tròn lại mấy vòng sau đó tháo phần antena phía trong xe ra(xe em Ford nên dễ làm vì nằm ngay sau hốc đèn đọc sách và để kính), sau đó bắt vào ngay chân antena ngoài sau dây nối tới đầu DVD. Các cụ thử làm xem Radio bắt ngon trong vắt luôn(chú ý đầu dây đồng đừng để hở chạm vào vỏ xe gây chạm mát là ổn).

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
hay là do dán kính em nghe thấy các cụ trên này nói dán fiml cũng ảnh hưởng đến anten, kô biết bóc ra có cải thiện kô????hay làm quả anten đuôi cá ở trên nóc cho giống bim hoặc mẹc, cụ nào làm rồi cho em ý kiến phát
Cụ bóc ra xem dư lào cho chúng e bít mới nhá e cungz bị hiện tượng rè rè ạ
Xem e dán tuyền bộ cả kính lái ạ :(

thang_con80

Xe buýt
Cụ ra chợ giời mua cái giắc anten khác rồi về lấy cái đũa quấn vài vòng dây đồng rồi hàn hoặc tán vào cái giắc mới mua là ok.

Chỉnh sửa cuối: