[Thảo luận] Radar Detector - trợ thủ cho lái xe tuân thủ luật

smallcar

Xe đạp
Bác 2snguyen: bác nói vậy e hiểu rồi .Đối với súng laser (1) V1 kêu ngắn là mình cảnh giác có xxxxx bắn tốc độ (2) V1 kêu dài là mình đang bị xxxxxx bắn , biết bị bắn rồi thì mình tùy cơ ứng biến thôi ...... mà chạy trên đường bây giờ đâu có ít xe , nên khả năng (1) rất cao , e rất hài lòng con V1 bác ạ .

-------------------------------------------------

Nhờ hiểu biết và kinh nghiệm của bác về radar detector mà e mua con V1 này .
Có V1 đi đường sướng lắm bác ạ , cảm giác khi lái tự tin hẳn , lại rất yomost ........ tất nhiên là ko được bỏ qua các bảng báo tốc độ trên đường .
E cám ơn chia sẻ của bác rất nhiều .

Chỉnh sửa cuối:

SonataHQ

Xe điện
E cũng đang dùng 1 chiếc chả biết nó là cái hiệu gì, nhưng vô cùng chuẩn xác và có ích, cái của em nhìn xịn lắm, không giống mấy cái của các Bác pót lên dây, nó nhỏ thôi có cái ăng ten ngắn cũn,em chạy HN Nghệ an, Thanh hoá, em cứ chạy vô tư chỗ nào có bùm bùm em biết ngay, cách xa khoảng 500m đến 1 km là máy đã báo ầm lên rồi, có chế độ Highway hoặc City để chỉnh bắt xa hay bắt gần, nói chung rất chính xác. E dùng đã 3 năm nay rồi, em sẽ đưa lên để các Bác xem nhé. Em mua có 250 USD thôi.

dulex

Xe tải
em cứ đúng tốc độ mà đi, chẳng bao giờ sợ bị bắn cả, hì fhif

xanoxa

Xe tải
Em cũng vậy, cứ đi đúng tốc độ cho phép thì chẳng cần đầu tư làm gì, để dành tiền mua sữa cho F1. Vì có sắm thì cũng phải chạy đúng tốc độ mà thôi. Bây giờ súng ống của xxx đa dạng, phương pháp thao diễn ở trường bắn phong phú, chạy trời có khỏi nắng không???

..."Từ bên e đi sang bên nơi anh, những binh đoàn (xxx) ... nối nhau ra .... trường bắn"....

Chập tối qua em chạy qua trạm soát vé cũ ở Hải Dương thấy chú CA cầm con rắn cạp nong nhảy ra giữa đường chỉ vào kính xe em làm mấy bác trong xe hốt hoảng nhưng em cứ tà tà đi qua vì biết chắc chú ấy chỉ bạn Santa Fe chạy sau tội chạy quá 80. Em thì đã được V1 nhá máy báo khi có sóng rồi nên yên tâm lướt :))

mai.thanh10

Xe container
em cứ đúng tốc độ mà đi, chẳng bao giờ sợ bị bắn cả, hì fhif
Em cũng thế, đoạn nào cho chạy 50, em cứ gần 50 mà chạy. Đoạn nào cho 80, cứ 78 mà chạy. Bác nào xin vượt, em kệ, bác muốn vượt xin mời vượt phải, vì em đi đúng tốc độ mà. Í mà coi chừng mấy bác Hoàng long hay BIC gì đó, ko cho các bác này vượt có ngày bị vả cho vêu mặt.

[K]evin[T]rinh

Xe tải
Chập tối qua em chạy qua trạm soát vé cũ ở Hải Dương thấy chú CA cầm con rắn cạp nong nhảy ra giữa đường chỉ vào kính xe em làm mấy bác trong xe hốt hoảng nhưng em cứ tà tà đi qua vì biết chắc chú ấy chỉ bạn Santa Fe chạy sau tội chạy quá 80. Em thì đã được V1 nhá máy báo khi có sóng rồi nên yên tâm lướt :))
nó kêu thì nó hiển thị Laser hay sóng nào vậy bác

lái đêm

Xe buýt
Không biết sau này xxx dùng vệ tinh theo dõi tốc độ thì dùng máy gì để báo đây?
Tôt nhất là cứ chay đúng thôi :))

WHITE TIGER

Xe container
Em cũng thế, đoạn nào cho chạy 50, em cứ gần 50 mà chạy. Đoạn nào cho 80, cứ 78 mà chạy. Bác nào xin vượt, em kệ, bác muốn vượt xin mời vượt phải, vì em đi đúng tốc độ mà. Í mà coi chừng mấy bác Hoàng long hay BIC gì đó, ko cho các bác này vượt có ngày bị vả cho vêu mặt.

Nếu cụ mà gặp phải những thằng như em thì có ngày cụ có sưng má oan thì cũng thành có tội đấy.Bởi bọn em ghét nhất loại chạy xe cứ nghênh ngang giữa đường nhưng lại không nhường đường cho xe sau và bắt xe sau phải cố tình phạm lỗi 2 lần.Thế nên thằng nào mà trên đường cứ chắn đường em như vậy bắt em phải vượt phải là em vượt phải vả đầu

Chỉnh sửa cuối:

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn

Challenger77

Xe tăng
Không biết dùng có ra gì không nhỉ? Cụ nào rõ giải ngố cho em cái.

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
em cứ phang đúng tốc độ, các cụ xxx bây giờ thay đổi chiến thuật kinh lém,ăn đòn ngay

Tribute

Xe container
mai.thanh10 viết

Nếu cụ mà gặp phải những thằng như em thì có ngày cụ có sưng má oan thì cũng thành có tội đấy.Bởi bọn em ghét nhất loại chạy xe cứ nghênh ngang giữa đường nhưng lại không nhường đường cho xe sau và bắt xe sau phải cố tình phạm lỗi 2 lần.Thế nên thằng nào mà trên đường cứ chắn đường em như vậy bắt em phải vượt phải là em vượt phải vả đầu
Cụ chạy con Mercedes-Benz Sprinter Special 313 16 chỗ này ợ, Em chạy con "Chở rác" cụ dám vả má em không?

Tribute

Xe container
E cũng đang dùng 1 chiếc chả biết nó là cái hiệu gì, nhưng vô cùng chuẩn xác và có ích, cái của em nhìn xịn lắm, không giống mấy cái của các Bác pót lên dây, nó nhỏ thôi có cái ăng ten ngắn cũn,em chạy HN Nghệ an, Thanh hoá, em cứ chạy vô tư chỗ nào có bùm bùm em biết ngay, cách xa khoảng 500m đến 1 km là máy đã báo ầm lên rồi, có chế độ Highway hoặc City để chỉnh bắt xa hay bắt gần, nói chung rất chính xác. E dùng đã 3 năm nay rồi, em sẽ đưa lên để các Bác xem nhé. Em mua có 250 USD thôi.
Em thì em thấy các cụ nhà ta ngày xưa nói cấm sai "vỏ quýt dầy có móng tay nhọn" các cụ có cái thu sóng thì xxx có cái phá sóng, các cụ sắm cái này chưa kịp phát huy xxx họ lại có cái súng khác rùi. tốt nhất là chạy đúng tốc độ thôi.

ĐỨC HIỂN

Xe hơi
Chào bác có nhời hỏi thăm mình đang đạt ở mức :lái không đâm vào ai và lái ai cũng muốn đâm vào mình. Nên luyện mãi mà ra đường cứ phải tránh mọi thứ không hỏng hẳn\m/

Cò mồi

Xe tăng
Thế có cụ nào chán hoặc cảm thấy ko cần dùng đến em V1 nữa vì lúc nào cúng tuân thủ tốc độ rồi thì ới cháu nhé, cháu cũng đang muốn trang bị và vũ trang cho vợ 2 bằng thiết bị này.

Tribute

Xe container
Em thì em ước gì có cái máy phát hiện sớm biển hạn chế tốc độ, biển nội thành nội thị, đỡ phải căng mắt soi biển suốt, nhất là nhiều khi bị khuất bọn xe tải cóc nhìn thấy biển.