[Thảo luận] Radar Detector - trợ thủ cho lái xe tuân thủ luật

sambo

Xe đạp
Hôm nay em đi qua cầu vượt đường Phạm Hùng V1 nó kêu như cháy nhà :P
Vậy bác có thấy trạm xxx nào làm nhiệm vụ không,
Lâu rùi e không có dịp ra khỏi Sài gòn nên chưa test thêm được, bác nào có thêm thông tin báo cho ae biết chứ.

phuong_doc

Xe tải
nó kêu ầm ầm vì ỏ đó ti tỷ trạm BTS
:21:

Đậu đại ka

Xe buýt
Trên đấy nó có camera mà cụ. Nhưng camera này chỉ làm nhiệm vụ ghi hình để xxx xem cụ nào vượt phải trên cầu chứ nó không có chức năng "bắn" thì phải.:^)

phuong_doc

Xe tải
sao mình vượt chưa thấy nó gửi biên lai n:^)hỉ

Đậu đại ka

Xe buýt
sao mình vượt chưa thấy nó gửi biên lai n:^)hỉ
Hôm nào cụ vượt mà đi xuống cầu có cái xe cũ vuông vuông đậu ở rìa đường thì cụ có biên lai tại chỗ luôn ạ. Nhà mình vưỡn chưa có kiểu phạt nguội nên cứ không có bóng xxx là anh em ofer cũng như các tài khác cứ thế mà "lách luật" thôi :69:

phuong_doc

Xe tải
nói chơi vậy thôi. chứ nói thật là rada bây h chỉ có tác dụng báo cho bác biết là bác đã bị bắn và tìm chỗ an nghỉ nếu còn khả năng ko thì xuống mà nhăn nhở với xxx (kể cả V1 cũng thế) tất cả đều thua con người Việt Nam thông minh cần cù và sáng tạo lắm (mà xxx có phải ng việt nam ko nhỉ:21:)

tungcalo

Xe điện
Em hỏi ngu tí (và cả lười đọc nữa), liệu có phải mình dính rồi thì TB này mới báo động không ạ?:^)

Prius

Xe buýt
Em hỏi ngu tí (và cả lười đọc nữa), liệu có phải mình dính rồi thì TB này mới báo động không ạ?:^)
Ở VN hiện nay thì điều này đang đúng áp dụng với Laser Gun và sai đối với Ka Band, vì GTĐB tại VN chưa trang bị máy bắn Laser tự động mà chỉ đặt máy tự động đối với dải Ka Band(EU mode standard) nên V1 không thể thu được tín hiệu Laser (loại này xxx đang bắn bằng tay - Manual)mà khi nó kêu khi nào đồng nghĩa với thông báo anh đang ở trong tầm ngắm hoặc đã bị bắn rồi!Còn Ka Band thì ra PV- CG hay vào KCN Đồng Nai tránh được vô tư - đến gần chỗ đó nó đã kêu ầm ĩ lên rồi

one2fi

Xe tải
Nếu thấy báo sóng Laser Gun thì nên tránh tạm vào đâu đó nếu chưa bị bắt hoặc có phương án giải quyết là từ từ dừng lại và đi xe ôm nghiên cứu điểm tránh hoặc đi dò đường trước khi qua trạm tóm của xxxx.

Prius

Xe buýt
Em còn thừa 01 bao đựng máy V1 Carying Case zin theo máy của nhà sản xuất Valentine Resarch mới 100% thiết kế bên trong có các ngăn đựng máy, đựng DC adapter, đựng giá gắn V1 trên kính lái và để chứa một số đồ linh tinh kèm phụ kiện cho nó. Bao đựng máy bằng nhựa cứng chịu va đập bọc vải PE,có khóa kéo và quai xách, để máy rất gọn, bác nào có nhu cầu thì PM em để lại cho.
Hình đây:

Khi kéo khóa ra trông như 2 vỏ hạt đậu:

phuong_doc

Xe tải
Bác pirus bán V1 đi ah, phí thế. em mua một bộ cho ông anh mà ông ấy lười tìm hiểu và cứ đòi là phá đc sóng lase ( cái này thì e thua); nên đành phải bán đi hộ ông ấy:77:

Đậu đại ka

Xe buýt
Cụ phuong doc đã bán chưa ợ ? Nếu chưa để lại cho nhà em với, rổ giá thế nào cụ pm cho em nhé. E chẳng biết mua ở đâu, vào trang valentine1 chịu luôn.

Prius

Xe buýt
Bác pirus bán V1 đi ah, phí thế. em mua một bộ cho ông anh mà ông ấy lười tìm hiểu và cứ đòi là phá đc sóng lase ( cái này thì e thua); nên đành phải bán đi hộ ông ấy:77:

V1 mình vẫn để dùng và đang sử dụng cũng đã có túi rồi,thỉnh thoảng cho mượn nhét vào đỡ bị thất lạc phụ kiện còn cái này thừa ra là do hôm mua bên đó (5 chiếc liền) thì được tặng thêm 1 bao để đựng máy, lúc trước mua V1 không biết mua bao đựng mất rồi, đến khi thanh toán khi giao hàng nó lại tòi ra 1 túi nữa nên thừa ra thôi Mua nhiều được khuyến mại 1 túi đựng, bọn Mỹ làm ăn ngon thật.
Nhờ vào nó mà hôm đi qua QL10 bị xxx Thái Bình bắn nó báo cho còn biết đường mà chạy trong làng và thoát được đấy.

V1 là của quí, ít khi thấy hàng chán bán lại lắm. Em đã từng rình cả tuần trên Ebay tranh mua mà chẳng được, giá đấu giá cho cái V1 xài rồi có khi còn gần ngang giá mới. Mấy ông Mỹ khôn vặt còn mua trên trang của V1 mang lên Ebay bán lại kiếm lời nữa là.

phuong_doc

Xe tải
Cụ phuong doc đã bán chưa ợ ? Nếu chưa để lại cho nhà em với, rổ giá thế nào cụ pm cho em nhé. E chẳng biết mua ở đâu, vào trang valentine1 chịu luôn.
em chả biết bán bao nhiêu vì hồi em mua bị đắt, gần 600$ cơ, làm sao đc?! em tính bài là bảo ông anh khó bán quá, cứ để em dùng khi nào bán đc e đưa tiền, nhà e 2 xe mà. đỡ phải tháo ra tháo vào khi đổi xe. có đc ko các bác nhỉ(b)