[Funland] Rạch đầu bố 74 tuổi giã man để cướp đất

Nhà vô phúc,thằng bất hiếu,bất nhân,bất nghĩa.cứ phải xử mạnh những trường hợp như thế này

primelens

Xe máy
Hành động tạo thói quen, thói quen tạo tính cách, tính cách tạo số phận.
Bố mẹ tốt, nhưng không biết dạy hoặc dạy sai cách thì nó hỏng. Trẻ con nó như cây non, phải uốn nắn từ bé.
Đừng nói giời sinh tính. Nói như thế là trốn tránh trách nhiệm.
Cả 2 đều có trách nhiệm, ông cụ và ông con, thậm chí xã hội này cũng có một phần trách nhiệm. Chúng ta sống trong một thế giới của sự tương tác qua lại liên tục, ở đấy lũ con cái chúng không chỉ so sánh phần bánh mình đã được chia so với anh em mà còn tự so sánh phần bánh của mình với thế giới. Chính điều đấy góp phần gây ra khổ đau này, thậm chí còn là phần đóng góp chính.
Hãy tưởng tượng nếu cả nhà ông cụ này sống trên một ốc đảo của sự biệt lập, không có ai để so sánh, không có ai để phân biệt những giàu, nghèo, sang, hèn, giỏi, dốt... thì liệu cái chuyện đau lòng này nó có xảy ra hay không??? Lúc đấy, đất đai để làm gì? Tranh chấp xong thì cũng bán được cho ai?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng may ông cụ qua đời chắc nó chôn đứng chứ không cho chôn nằm.

"Bố chết con đừng chôn ngang
Bây giờ tấc đất tấc vàng con ơi!
Ngửa mặt nhìn chỉ thấy trời
Chôn dọc cho bố nhìn đời thẳng cong"
Chua chát quá bác ơi!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cả 2 đều có trách nhiệm, ông cụ và ông con, thậm chí xã hội này cũng có một phần trách nhiệm. Chúng ta sống trong một thế giới của sự tương tác qua lại liên tục, ở đấy lũ con cái chúng không chỉ so sánh phần bánh mình đã được chia so với anh em mà còn tự so sánh phần bánh của mình với thế giới. Chính điều đấy góp phần gây ra khổ đau này, thậm chí còn là phần đóng góp chính.
Hãy tưởng tượng nếu cả nhà ông cụ này sống trên một ốc đảo của sự biệt lập, không có ai để so sánh, không có ai để phân biệt những giàu, nghèo, sang, hèn, giỏi, dốt... thì liệu cái chuyện đau lòng này nó có xảy ra hay không??? Lúc đấy, đất đai để làm gì? Tranh chấp xong thì cũng bán được cho ai?
Bố con nhà nó có hay không có trách nhiệm thời kệ bu nhà nó,nhưng đổ lỗi cho xã hội là không đc nhé!
Cả trăm triệu dân sống trong xã hội này,mấy % như họ?
Cái ếu gì cũng lôi xã hội vào biện minh thì là thành phần bất trí,bất lực,và bất tâm!

primelens

Xe máy
Bố con nhà nó có hay không có trách nhiệm thời kệ bu nhà nó,nhưng đổ lỗi cho xã hội là không đc nhé!
Cả trăm triệu dân sống trong xã hội này,mấy % như họ?
Cái ếu gì cũng lôi xã hội vào biện minh thì là thành phần bất trí,bất lực,và bất tâm!
Cụ nên chịu khó đọc kỹ trước khi còm. Chắc chắn xã hội luôn có một phần trách nhiệm trong bất cứ sự việc gì diễn ra, chỉ là ít hay nhiều thôi, dù cụ có muốn tin hay không cũng chẳng thay đổi được sự thật đấy.
Mỗi chúng ta góp mặt trong cuộc đời này trong hình hài bé cỏn con, đỏ hỏn, ăn không biết tự xúc, đ.á.i i.ả không biết tự lau, bố mẹ cũng chỉ dạy dỗ uốn nắn một phần, rồi sau đó là sự "dạy dỗ" (bằng cách này hay cách khác) từ trường lớp, từ xã hội, từ họ hàng, từ đồng nghiệp...
Ngay cả cụ và cả em cũng thế thôi, ngồi gõ phím được như thế này cũng phải có sự trợ giúp từ "xã hội" (tạo server, tạo network, tạo diễn đàn...). Xã hội ảnh hưởng đến chúng ta là điều chắc chắn, không thể chối bỏ được, dù cụ có muốn hay không.

Demchinhhang.net

Xe container
Sợ thật, không bằng cầm thú.

missto

Xe buýt
Dã man quá các cụ ạ

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên chịu khó đọc kỹ trước khi còm. Chắc chắn xã hội luôn có một phần trách nhiệm trong bất cứ sự việc gì diễn ra, chỉ là ít hay nhiều thôi, dù cụ có muốn tin hay không cũng chẳng thay đổi được sự thật đấy.
Mỗi chúng ta góp mặt trong cuộc đời này trong hình hài bé cỏn con, đỏ hỏn, ăn không biết tự xúc, đ.á.i i.ả không biết tự lau, bố mẹ cũng chỉ dạy dỗ uốn nắn một phần, rồi sau đó là sự "dạy dỗ" (bằng cách này hay cách khác) từ trường lớp, từ xã hội, từ họ hàng, từ đồng nghiệp...
Ngay cả cụ và cả em cũng thế thôi, ngồi gõ phím được như thế này cũng phải có sự trợ giúp từ "xã hội" (tạo server, tạo network, tạo diễn đàn...). Xã hội ảnh hưởng đến chúng ta là điều chắc chắn, không thể chối bỏ được, dù cụ có muốn hay không.
Vâng! Xã hội đương nhiên là ảnh hưởng đến mỗi cá nhân!
Vậy em,cụ,nhiều người nữa có hành động như cua đinh nạn nhân?
Vậy nên là một cá thể trong tập thể thì không thể đổ lỗi hay quy trách nhiệm cho cả tập thể đó.
Xã hội nó lớn hơn tập thể nhiều lắm....

Dan du an

Xe ba gác
Bán hết đi vòng quanh thế giới ăn tiêu không cho đứa nào cả. Con cháu gì mất dậy thế.

primelens

Xe máy
Vâng! Xã hội đương nhiên là ảnh hưởng đến mỗi cá nhân!
Vậy em,cụ,nhiều người nữa có hành động như cua đinh nạn nhân?
Vậy nên là một cá thể trong tập thể thì không thể đổ lỗi hay quy trách nhiệm cho cả tập thể đó.
Xã hội nó lớn hơn tập thể nhiều lắm....
Vậy em mới nhắn cụ nên đọc kỹ còm của em, em không hề đổ hết trách nhiệm cho toàn xã hội trong bi kịch này. Em chỉ đơn giản phản đối lại quy chụp của một cụ trước đấy khi đổ lỗi hoàn toàn cho ông cụ là đã không biết giáo dục con cái thôi. Còn xã hội, như em viết, cũng chỉ có một phần trách nhiệm trong đấy mà thôi. Và dĩ nhiên trong hoàn cảnh này, những ông con là kẻ đáng bị trừng phạt nhất, chẳng gì có thể biện minh được.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xét cho cùng thì đúng có phần do XH cụ ạ. Nhưng trên thế gian này xã hội nào cũng có chuyện động trời trái đạo lý. Nên đổ lỗi XH theo em nó vô cùng, không có hồi kết.
Hai bố con ông con này ít ra đầu 4, đầu 2. Họ đủ tuổi để nhận thức để bỏ qua yếu tố giáo dục và xã hội. Tự bản tính tham lam gây nghiệp chướng cho chính họ.

primelens

Xe máy
Xét cho cùng thì đúng có phần do XH cụ ạ. Nhưng trên thế gian này xã hội nào cũng có chuyện động trời trái đạo lý. Nên đổ lỗi XH theo em nó vô cùng, không có hồi kết.
Hai bố con ông con này ít ra đầu 4, đầu 2. Họ đủ tuổi để nhận thức để bỏ qua yếu tố giáo dục và xã hội. Tự bản tính tham lam gây nghiệp chướng cho chính họ.
Cụ hiểu nhầm ý em rồi. Em không đổ lỗi cho xã hội, quan điểm của em từ trước đến nay là tự tay mình gây nhân, thì tự tay mình hái quả. Em nêu câu chuyện xã hội ở đây là có ý nói đến tính chất gây ảnh hưởng từ xã hội lên quan điểm nhân sinh của từng người, mà từ đó những người có tư tưởng tham lam, ích kỷ, không chịu phấn đấu sẽ là đối tượng bị chi phối nhiều nhất, dễ gây họa lớn nhất thôi.
Nêu lên quan điểm có phần trách nhiệm của xã hội là em muốn tìm lời giải cho những bị kịch này, đâu là nguyên nhân, đâu là cách khắc phục để từ đó những câu chuyện đau lòng như thế này không còn tái diễn nhiều nữa. Đơn giản là vậy thôi. :)

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ hiểu nhầm ý em rồi. Em không đổ lỗi cho xã hội, quan điểm của em từ trước đến nay là tự tay mình gây nhân, thì tự tay mình hái quả. Em nêu câu chuyện xã hội ở đây là có ý nói đến tính chất gây ảnh hưởng từ xã hội lên quan điểm nhân sinh của từng người, mà từ đó những người có tư tưởng tham lam, ích kỷ, không chịu phấn đấu sẽ là đối tượng bị chi phối nhiều nhất, dễ gây họa lớn nhất thôi.
Nêu lên quan điểm có phần trách nhiệm của xã hội là em muốn tìm lời giải cho những bị kịch này, đâu là nguyên nhân, đâu là cách khắc phục để từ đó những câu chuyện đau lòng như thế này không còn tái diễn nhiều nữa. Đơn giản là vậy thôi. :)
Nhỏ thì do gia đình
Lớn hơn chút do môi trường sống
18+ hẳn do ý thức pháp luật - tuyên truyền pháp luật của NN.
Trưởng thành do tự ý thức bản thân.
Vụ này cụ thể theo e do cụ ông sơ suất ko cho con tài sản sớm hơn. Nhưng chủ yếu vẫn là bản năng thú của ông con ông cháu lớn quá cụ ạ.
Một số vụ anh em chém giết trước đây or gia đình mâu thuẫn mà em biết...do bố mẹ lúc khỏe không phân chia rõ ràng sớm, công bằng để ae trong nhà ganh tị.

lamhaha191

Xe điện
cạn lời...sau em ở chuồng chim cho đỡ chia chác

wae alpha

Xe tải
Nhà cháu chưa đọc hết nhưng thật sự là rất buồn và phẫn nộ hành động của con cụ, đó là cảnh tỉnh chúng ta về cách dạy con cái .

one day

Xe buýt
Bố em cũng rất thương con trai nhưng dạy dỗ sai cách, hay đánh mắng, chửi con, nhưng lại không nghiêm, không uốn nắn mà chỉ biết đánh đập, nên giờ nhà em có một thằng nghịch tử. Giờ già rồi thì đâu làm gì được nó, chỉ biết chấp nhận rồi vẫn hi vọng sau này trông cậy vào nó. Những thằng này nó không hề có tình cảm gia đình, có của cải cho nó thì nó mới tử tế giả tạo được một lúc, còn khi làm nó bất mãn thì nó xem gia đình như kẻ thù