[Funland] rắc rồi vì giới thiệu thẻ tín dụng

Mr.Alo

Xe lăn
giờ vẫn thế, có trò báo mất máy lên đổi máy mới. Nhiều lúc nói hơi buồn, sang nước bạn giới thiệu tôi từ Việt Nam mà lắm lúc em xấu hổ
Ngày xưa đt giá trị cao chứ giờ giá trị nó cũng thấp lên chắc ít người làm

tourist123

Xe buýt
Nhân chuyện đọc được về thẻ tín dụng, các bác có ai biết thì tư vấn giúp em.
Giờ em đang ở Nhật, có đăng kí thẻ tín dụng rồi, cá nhân em thì ổn không sao hết.
Nhưng bên Nhật có trò gửi link giới thiệu người khác đăng kí thẻ, thế là em gửi link
cho cu em đăng ký. Bản thân em thì ko được gì, cu em thì đăng kí xong thẻ rồi rút tiền
mặt ra tiêu xài và bỏ về việt nam( khoảng tầm 200tr). Trong trường hợp ấy thì em có bị ảnh hưởng gì không?
Vì cu em nó chưa làm mà chỉ ý định thôi, em cũng dọa nên nó cũng có tí sợ, nhưng nó bảo sau
nó không sang Nhật nữa nên nó ko sợ thì em cũng cạn lời nên ko khuyên nữa.
Trong trường hợp nó làm thì em có bị ảnh hưởng gì không hả các bác?
giới thiệu hay là thẻ phụ? nếu thẻ phụ thì ăn đủ
p.s. thèng ku em như mứt. tại sao dân việt đi đâu cũng bị khinh

KoThich

Xe buýt
đời nhiều cái ngu ko lường trước được, cũng là bài học.
Cũng ko hẳn. Nếu cụ giới thiệu mà ko đc ưu đãi gì từ Bank thì giờ 100% ổn, còn đc ưu đãi gì đó thì tất nhiên hoạ-phúc đi đôi

manhhoan88

Xe đạp
giới thiệu hay là thẻ phụ? nếu thẻ phụ thì ăn đủ
p.s. thèng ku em như mứt. tại sao dân việt đi đâu cũng bị khinh
thẻ phụ là sao bác nhỉ, chỉ là gửi link thôi.
Nói cu em chứ thân thiết gì đâu bác, người làng rảnh cuổi tuần nó lên chơi bảo là em ko đăng kí được thẻ thế là gửi link cho nó đăng ký.
dù sao cũng là bài học cuộc sống, liên quan đến tín dụng thì né ra

daicuty

Xe tăng
Cụ mà ở lâu dài ở nhật cũng có vấn đề đấy, nhật nó thù dai và ghét dân mình lắm, không trách chi văn hóa nó khác mình 1 trời 1 vực

manhhoan88

Xe đạp
Cũng ko hẳn. Nếu cụ giới thiệu mà ko đc ưu đãi gì từ Bank thì giờ 100% ổn, còn đc ưu đãi gì đó thì tất nhiên hoạ-phúc đi đôi
ko được gì cụ à, em chỉ nghĩ có người giới thiệu thì bank nó dễ cho người mới qua hơn. Em thì tín dụng tốt,
tháng nào cũng tiêu tầm 20tr trong thẻ nên bank quan tâm lắm.

daicuty

Xe tăng
thẻ phụ là sao bác nhỉ, chỉ là gửi link thôi.
Nói cu em chứ thân thiết gì đâu bác, người làng rảnh cuổi tuần nó lên chơi bảo là em ko đăng kí được thẻ thế là gửi link cho nó đăng ký.
dù sao cũng là bài học cuộc sống, liên quan đến tín dụng thì né ra
Mà sao nó rút tiền thẻ tiêu mà vẫn xuất cảnh ngon lành à, ngân hàng nó phải biết được điều này chứ nhỉ?
Thà dân nó nó còn có cái túm tóc
Chắc cụ là có lưu trú rồi giới thiệu nên được duyệt. Mà rút tiền lâu chưa mà nó không đòi à cụ

manhhoan88

Xe đạp
Cụ mà ở lâu dài ở nhật cũng có vấn đề đấy, nhật nó thù dai và ghét dân mình lắm, không trách chi văn hóa nó khác mình 1 trời 1 vực
em mà là người Nhật thì em cũng gét. Dẫu sao cũng thông cảm, mấy em nó nhỏ, chưa trải qua đời, 18 tuổi đã sang Nhật nên sống vô tổ chức và bản năng. Nhưng em nghĩ một phần do lỗi người Nhật, lựa chọn lao động giá rẻ thì phải chấp nhận các hệ lụy xã hội

windy1

Xe điện
Theo em hiểu thì ai vay tiền thì người đó phải trả. Người giới thiệu thẻ tín dụng thì đâu phải người đứng tên mở thẻ , trừ phi họ giới thiệu và đứng ra bảo lãnh luôn cho người vay thì mới phải chịu trách nhiệm .

Người giới thiệu cho nhà bank cũng được hưởng chút ưu đãi từ bank , cho nên rất nhiều người hay giới thiệu người khác mở thẻ tín dụng cho nhà bank

manhhoan88

Xe đạp
Mà sao nó rút tiền thẻ tiêu mà vẫn xuất cảnh ngon lành à, ngân hàng nó phải biết được điều này chứ nhỉ?
Thà dân nó nó còn có cái túm tóc
Chắc cụ là có lưu trú rồi giới thiệu nên được duyệt. Mà rút tiền lâu chưa mà nó không đòi à cụ
chuyện đó em ko quan tâm lắm, nhưng túm thì em nghĩ ko túm được. Sau về nước ảnh hưởng gì em cũng ko quan tâm lắm. Em lo cái thân em thôi, lý lịch đẹp, thuế đóng đầy đủ mà bị phốt vụ này thì nhục lắm

daicuty

Xe tăng
em mà là người Nhật thì em cũng gét. Dẫu sao cũng thông cảm, mấy em nó nhỏ, chưa trải qua đời, 18 tuổi đã sang Nhật nên sống vô tổ chức và bản năng. Nhưng em nghĩ một phần do lỗi người Nhật, lựa chọn lao động giá rẻ thì phải chấp nhận các hệ lụy xã hội
Chả phải đâu cụ, do bản chất rồi, giới trẻ đầy người vẫn sống đàng hoàng, xuất phát từ bố mẹ, môi trường sống không được dạy dỗ
Bố đèo con đi xe vượt đèn đỏ thì sau này con cũng vượt thôi

manhhoan88

Xe đạp
Theo em hiểu thì ai vay tiền thì người đó phải trả. Người giới thiệu thẻ tín dụng thì đâu phải người đứng tên mở thẻ , trừ phi họ giới thiệu và đứng ra bảo lãnh luôn cho người vay thì mới phải chịu trách nhiệm .
em cũng nghĩ thế, nhưng dù sao mình là người nước ngoài nên vẫn thấy lo cụ à. Người nước ngoài làm việc ở nhật còn có liên quan đến cục xuất nhập cảnh nữa. Em lên kể với xếp thì xếp chửi cho là ngu, chuyện tín dụng thì ko giúp đỡ ai hết, xếp là người nhật

daicuty

Xe tăng
chuyện đó em ko quan tâm lắm, nhưng túm thì em nghĩ ko túm được. Sau về nước ảnh hưởng gì em cũng ko quan tâm lắm. Em lo cái thân em thôi, lý lịch đẹp, thuế đóng đầy đủ mà bị phốt vụ này thì nhục lắm
Riêng nó có vết thì đừng hòng sang Nhật nữa, còn cụ thì chắc không sao đâu, cùng lắm nó hỏi cụ thông tin cu kia thôi :D

peterhauser

Xe tải
Những kiểu giúp như thế này cụ giúp làm gì, nó trở mặt thì mình mang tiếng, còn nó lương thiện thì mình cũng chả đc cái lợi đếch gì. Những nhờ vả liên quan đến tín dụng, vay hộ bạn... thì từ chối thẳng. Mày là người đàng hoàng thì bank đã cho mày vay rồi, mày lươn khươn rồi mượn uy tín của tao để vay thì lượn đi. Làm trò mèo làm xấu mặt người VN.

manhhoan88

Xe đạp
Những kiểu giúp như thế này cụ giúp làm gì, nó trở mặt thì mình mang tiếng, còn nó lương thiện thì mình cũng chả đc cái lợi đếch gì. Những nhờ vả liên quan đến tín dụng, vay hộ bạn... thì từ chối thẳng.
lúc đó ko nghĩ ra cụ ơi, em tính ko nghĩ được sâu xa. Đến lúc gặp chuyện mới biết. Lúc em mới sang Nhật, nhận được rất nhiều trợ giúp từ cộng đồng nên em cũng nghĩ trong khả năng có thể thì giúp đỡ các em sau, nào ngờ mắc cú phốt này nhục quá

ExclMan

Xe điện
Nhân chuyện đọc được về thẻ tín dụng, các bác có ai biết thì tư vấn giúp em.
Giờ em đang ở Nhật, có đăng kí thẻ tín dụng rồi, cá nhân em thì ổn không sao hết.
Nhưng bên Nhật có trò gửi link giới thiệu người khác đăng kí thẻ, thế là em gửi link
cho cu em đăng ký. Bản thân em thì ko được gì, cu em thì đăng kí xong thẻ rồi rút tiền
mặt ra tiêu xài và bỏ về việt nam( khoảng tầm 200tr). Trong trường hợp ấy thì em có bị ảnh hưởng gì không?
Vì cu em nó chưa làm mà chỉ ý định thôi, em cũng dọa nên nó cũng có tí sợ, nhưng nó bảo sau
nó không sang Nhật nữa nên nó ko sợ thì em cũng cạn lời nên ko khuyên nữa.
Trong trường hợp nó làm thì em có bị ảnh hưởng gì không hả các bác?
Bảo thằng ku em, không chạy được hết nắng đâu! Cố gắng lằm người tử tế.
Cá nhân cụ không hề hấn gì.

manhhoan88

Xe đạp

Người giới thiệu cho nhà bank cũng được hưởng chút ưu đãi từ bank , cho nên rất nhiều người hay giới thiệu người khác mở thẻ tín dụng cho nhà bank
em ko biết sao chứ em thì ko được gì luôn

windy1

Xe điện
em cũng nghĩ thế, nhưng dù sao mình là người nước ngoài nên vẫn thấy lo cụ à. Người nước ngoài làm việc ở nhật còn có liên quan đến cục xuất nhập cảnh nữa. Em lên kể với xếp thì xếp chửi cho là ngu, chuyện tín dụng thì ko giúp đỡ ai hết, xếp là người nhật
Em nói cụ đừng buồn em nhé, trong trường hợp của cụ, dù bị xếp chửi zzz, vẫn may mắn hơn, vì có những người không biết, họ đứng tên mở thẻ tín dụng, rồi thêm tên bạn vào trong tài khoản tín dụng , nên lãnh đủ . Người bạn đó cà thẻ vô tội vạ khi họ mua sắm . Kết quả thế nào thì chắc cụ cũng đóan ra rồi, phải không .
Cụ cứ xem như đây là bài học để biết thêm 1 chút nữa bề trái của cuộc sống đi .

Evoque90

Xe tải
Vẫn câu cũ, miếng ngon thì cháu, em, tôi còn miếng tù miếng tội thì thằng bạn, thằng em, ông anh :))

manhhoan88

Xe đạp
Bảo thằng ku em, không chạy được hết nắng đâu! Cố gắng lằm người tử tế.
Cá nhân cụ không hề hấn gì.
em thì ko thích chỉ trích người khác, kệ mẹ nó. mình nói ko đúng cách, tính chó nó lên, nó đâm cho một nhát thì khổ thân