[Funland] Ra đường thấy sự bất bình mà tha?

Nov

Xe điện
Trăm nghe ko bằng một thấy. Các cụ ộp thì hoành rồi.

Payroll

Xe điện
Thế bác sẽ làm gì?
Chắc bác ấy sẽ giống CSGT khi nhìn thấy bọn xăm trổ không đội mũ BH bằng cách ngó lơ chỗ khác.
Giờ đúng là ai biết phận nấy thôi nhỉ?
Làm gì thì chưa biết nhưng chắc không nhảy xuống đánh bạn thanh niên đó rồi
Các cụ không nghĩ là người thanh niên đó có việc gì đó rất vội sao. Kiểu như vợ đẻ, bố ốm,...

Kiên Khùng

Xe điện
Nếu là chuyện cảm thán thì không sao, nhưng nếu đặt câu hỏi như cụ thì trước tiên cụ phải đưa ra hướng xử lý của mình đã chứ ~o)
Việc xảy ra chỉ trong giây lát. Nước đã hết bắn. Xe đã quay. Người đã biên tút.
Biên xong thì chắc hết chuyện rồi.

Kiên Khùng

Xe điện
Gọi lại giảng đạo lý. Gọi lại bắt giặt đồ đền,gọi lại đấm hoặc múc nước bùn dội vào người nó. Hay bẩn,bựa thì quay phim,chụp ảnh tung lên mờ xờ hờ.
Ý cuối mới là văn minh nhất.Xã hội bây giờ nên thế. Làm gì làm, cũng nên biét là sẽ có trời biết đất biết, mạng xã hội biết.
3 ý đầu rủi ro cao đới.

niceshot

Xe container
Loại thanh niên như thế thì em "chả thèm động chân, động tay!". THẬT! vì sợ nó phang ngược lại mình thì mình khổ!
Em là em chửi cho 1 tiếng, đúng đủ 60p chửi thầm luôn mà chả thiếu một giây, một phút.
Em thật lần nữa!
Thế là cụ vẫn còn kém cụ chủ thớt rồi. Cụ chủ thớt còn đăng bài lên OF, và dọa xử thằng kia cơ!

butchikim

Xe ba gác

niceshot

Xe container
Gặp tôi đi xe máy bị dính thì vứt xe đấy túm cổ thằng đó lại bắt quay lại ấn cả người nó vô vũng bùn đó cho nó cảm nhận được như mọi người phải chịu đựng thế nào.
Loại đó không dùng vũ lực thì nó không biết sai đâu.
Bởi sáng cũng không thể bỏ xe để gây tắc đường nên cũng chẳng làm gì được nó nên đăng lên đây nếu chẳng may chính chủ có vào thì rút kinh nghiệm mà đối nhân xử thế.
Như thế này là nếu cụ bị tổn hại thì cụ sẽ phản ứng abcd xyz .... cái thằng đấy, thế nó không đúng với tiêu đề gặp chuyện bất bình chẳng tha, nghĩa là gặp chuyện gây tổn hại cho người khác thì ra tay can thiệp, bảo vệ người yếu thế.
À, mà em nhầm, tiêu đề là gặp chuyện bất bình MÀ tha, chứ không phải chẳng tha!

Mũi tên bạc

Xe container
Chuyện bất bình như cụ chủ đăng em nghĩ chả ít. Ngay như cái chỗ rửa xe thôi em thấy chả ít người đi qua bị xịt nước vào mặt; tuy có khi chỉ dạng mưa phùn nhưng hầu như chả ai phản ứng. Hoặc những kẻ ném rác ra đường, hút thuốc lá vứt tàn ra đường, nhai (bao) kẹo cao su nhả bã ra đường; dẫn chó đi wc, ... và xã hội gần như bỏ qua và em chưa thấy ai bị xử lý cả hoặc có chăng rất ít.

Kiên Khùng

Xe điện
Cái lốp xe bên phụ của tôi cũng đang xẹp. Bất bình 1 chút mà thôi tha

VCHDHN

Xe container
Sau thớt này chắc chủ thớt sẽ rút kinh nghiệm triệt để. Để mẹ trong lòng bất bình thoáng qua rồi hết. Viết lại thế này còn bực mình hơn:))

DungPhuong0712

Xe tăng
Cháu nghĩ các cụ không manh động cũng là đúng, đánh cờ hó dễ bị nó cắn lại
Chưa kể nhỡ may có đánh được nó mà đúng chỗ hiểm để nó lăn quay ra thì cũng mệt mình. Áo quần bẩn có thể giặt lại, hoặc mua lại. Chứ va vào nó cũng mệt mình, mệt đời, mệt với pháp luật.

Loại đó sớm mượn cũng bị nhận lại điều tương tự thôi

Đánh, chửi nó cũng chả giúp nó nghĩ ra được điều gì hay ho

Ra đường, một điều nhịn là chín điều lành. Trừ khi nso động vào vk con mình thôi ^^