[Funland] R.I.P diễn viên hài Chí Tài

Trạng thái
Thớt đang đóng

Au79 Dragon

Xe điện
Vẫn nhiều cụ tự hào hài hay phải xem Bắc. Hài Nam nhảm.
Xem chương trình này thấy rõ độ vênh.

Nam nhảm có nhảm, sâu có sâu, cỡ nào cũng có.
Vâng, bỏ qua yếu tố giọng nói đi thì hài miền Nam có chiều sâu hơn từ diễn xuất cho tới kịch bản, có lẽ các cụ ấy không thích ngôn ngữ vùng miền là chính. Họ làm không biết bao nhiêu series mv, phim hài chứng tỏ khả năng sáng tạo của họ cũng tốt hơn.

Bò lốp

Xe lăn
Thường thì người miền nam sẽ thích xem và yêu quý thần tượng nghệ sỹ hài miền nam và ngược lại miền bắc sẽ thích hài miền bắc. Cá nhân em là dân bắc, em không thích và ko xem được hài miền nam.
Em cũng như cụ, nhưng Hài miền nam em xem đc vài người luống tuổi: Chí Tài, Hoài Linh, Nhật Cường...khoảng 5 người. Còn bọn trẻ với vài mụ già nhảm thấy lợm

TSTA

Xe container
Vâng, bỏ qua yếu tố giọng nói đi thì hài miền Nam có chiều sâu hơn từ diễn xuất cho tới kịch bản, có lẽ các cụ ấy không thích ngôn ngữ vùng miền là chính. Họ làm không biết bao nhiêu series mv, phim hài chứng tỏ khả năng sáng tạo của họ cũng tốt hơn.
Giọng Bắc nhiều khi e thấy thiếu thân thiện, có phần sử dụng để đe nẹt, trong Nam kể cả khi cự cãi nhau e thấy ít lớn giọng, gằn giọng, nghiến răng như ngoài Bắc.

Giang hồ Nam cự cãi thì gio gj ko khác lúc thường là mấy, lúc cự cãi vẫn dễ nghe, ko nhìn có khi ko đoán đc thái độ giận dữ của họ.
Ko hiểu tại sao, chỉ quan sát thấy vậy, các thánh phán đừng nâng quan điểm vùng miền.

cadilac30

Xe tăng

Andydo

Xe điện
Nhanh cỡ Xuân Bắc vào chương trình vẫn đuối so với diễn viên trỏng, thậm chí thua cả người chơi :D
Khánh Nam là cây hài ứng biến quá tốt từ trước tới giờ, xoay ông trấn Thành và trường giang như dế luôn. Còn bác Chí Tài thì nhớ mãi vở Linh xe ôm và Tài chó điên, với vai thi nhảy xuống núi với Hoài Linh, bộ dạng "mặc vớ kéo tới dzú" hài không đỡ nổi.
Xin Chúc người tín Hữu Chí Tài yên nghỉ trong vòng Tay Thiên Chúa!

SanHoBien

Xe container
Em cũng như cụ, nhưng Hài miền nam em xem đc vài người luống tuổi: Chí Tài, Hoài Linh, Nhật Cường...khoảng 5 người. Còn bọn trẻ với vài mụ già nhảm thấy lợm
Cụ giống e rùi, e cũng vậy cụ ơi, àh mà có thên Tấn Beo, Tấn Bo nữa :P

TSTA

Xe container
Ngọc Giàu đóng hài cụ thấy chưa ok à.

Andydo

Xe điện
Lúc đó dân mình chưa có gì giải trí nhiều nên xem hay .giờ cụ xem lại thấy sẽ khác.
Ở hải ngoại là hài.còn về nước thành hề rồi cụ.
giờ xem lại con sáo sang sông, hài nụ cười mới... tôi vẫn cười đau ruột nhất là vở Linh xe ôm, cứ bật là cười đau cả ruột.
Chí Tài diễn nhẹ nhàng, không cần lên gân như những người khác, ai xem cũng thích

nguyenhuy2210

Xe điện
Hài bắc hay nam chỉ xem dc của các diễn viên có tuổi thế hệ trước trong đó hài nam xem vẫn tấu hài hơn hài bắc nhớ mỗi người ngựa ngựa người của Xuân Hinh và vài đĩa hài tết cách đây cỡ chục năm, thế hệ trẻ hài nhảm quá kệch cỡm lô lố nhạt toẹt số ít tác phẩm là coi và cười dc

BMW R60

Xe tăng
Thường thì người miền nam sẽ thích xem và yêu quý thần tượng nghệ sỹ hài miền nam và ngược lại miền bắc sẽ thích hài miền bắc. Cá nhân em là dân bắc, em không thích và ko xem được hài miền nam.
Cụ giống e rùi, e cũng vậy cụ ơi, àh mà có thên Tấn Beo, Tấn Bo nữa :P
Hai cụ còn xem được một vài nghệ sỹ hài miền nam. Em không xem được hài miền nam thế mới lạ. Hài miền nam em xem chưa thấy diễn viên nói đã thấy diễn viên họ cười, rồi vừa nói vừa cười , mồm miệng cứ méo xệch đi nữa. Xem hài miền bắc không thấy diễn viên cười mà khán giả cứ cuoiwf ngặt nghẽo...

Dodge Ram

Xe điện
Mấy hôm nay trên FB lẫn ngoài hàng cafe, chè chén, bia hơi... đều râm ran chia buồn tiếc thương Chí Tài!
Em tự hỏi có ở đâu trên thế giới này, một “nghề” chuyên chọc léc khán giả trở thành phong trào, được xếp hạng, được “tôn vinh” như ở Việt Nam không?:-?
Ca sỹ, nhạc sỹ, nhạc công... đều phải khổ luyện mới được xã hội công nhận. Đằng này chỉ nhăn nhó cái mặt, nhặt nhạnh những câu chuyện xưa nay...

Dù sao vào đến đây rồi em cũng xuống dắt xe và ngả mũ cái.

ocean08

Xe điện
Em vừa đọc bài này trên Vnexpress vừa chảy nước mắt. Cuộc đời mỗi người khi sống thật ngắn ngủi. Sống sao để khi mất đi để lai tình cảm và sự kính trọng, yêu thương của mọi người...
Vình biệt Chú, Nghệ sỹ Chí Tài!

Châu Tứ TN

Xe điện

Chú Hoài Linh đeo khăn tang ở cổ còn cô Việt Hương đeo khăn tang trên đầu.

tdtd

Xe điện
Em vừa đọc bài này trên Vnexpress vừa chảy nước mắt. Cuộc đời mỗi người khi sống thật ngắn ngủi. Sống sao để khi mất đi để lai tình cảm và sự kính trọng, yêu thương của mọi người...
Vình biệt Chú, Nghệ sỹ Chí Tài!
Hoài Linh nói câu: “Không còn ai cô độc hơn anh”. Để biết được sự gắn bó giữa 2 người nghệ sĩ

Trạng thái
Thớt đang đóng