Quyết định tậu thêm em Altis 2.0 đời 2011 mặc dù chưa biết mặt em nó

Tienthinh

Xe tăng
À em quên,ghế bên tài chỉnh điện các Bác ợ,(Quân trọng nhất là động cơ hoàn toàn mới,với hộp số 7 cấp ảo )

namphongcs

Xe hơi
QUất thôi khỏi phải lăn tăn

detechpen

Xe đạp
re hon dc 16 trieu r day. nghien xe kho lam
Không rẻ hơn đâu bác ơi. Bác Sâu bên đó đã làm phụ lục hợp đồng để tăng giá lên 16 triệu rồi. Tổng thể là 786 triệu đúng như giá công bố bác ạ.

Mima08

Xe tải
Vâng. Như đã báo cáo với các cụ là trước em đã dùng một em Alits 1.8 AT 2008. Em không thích em này đúng một điểm là không tự khóa cửa (nhỏ nhà em ngã ba giống mẹ nhưng hiếu động lắm) nên tháng trước tiễn em nó đi lấy chồng mới, giờ thấy nhớ nên mới quyết định rinh em 2.0 đời mới này về. Em mới này chắc là có cái tính năng mà vợ cũ không có. Chết chết. Em quên chưa hỏi bác Sâu xe mới có tính năng này không? Chậc chậc.....
Không hiểu cái đoạn này của cụ. Xe em cứ chạy độ gần 30km/h là tự khóa mà.

vtlam

Xe buýt
Tùy thôi cụ ơi. Xe nhập Trung Đông có loại ko có khóa cửa tự động theo tốc độ.

thehai

Xe tải
Hnay vào đọc tin tức thấy giới thiệu em Altis mới mà thèm quá.
Thực sự với các bác là em choáng toàn tập với thay đổi lớn như vậy từ Toy VN. Đèn HID tự thay đổi góc chiếu, ghế điện và start stop.... Có vẻ như khoảng cách giữa Cam và Altis đang bị thu hẹp dần. Lần này với bản mới không biết Cam có bị giảm doanh số không nữa?????
Thế này thì các hãng khác không còn đủ sức cạnh tranh nữa( Honda,Ford....) Em đang ko có $$$$ để tiễn Civic................~X(

hoangvoila

Xe tăng
Bản 1.8 máy móc có thay đổi không các cụ hay là vẫn như cũ? Em ko rướn được bản 2.0

Eisenhower

Đi bộ
Hôm qua trong SG vừa trình làng em Altis mới xong (trong giới thiệu đều nói là Altis 2010 chứ ko phải 2011 các cụ ạ, nhưng hình thức cũng như option giống cái Altis 2011 bên Malaysia, mỗi tội thiếu cái hỗ trợ cân bằng xe).

Sáng nay thấy Sâu ngoài này báo là đã có hàng về showroom nên em chạy qua, cũng chỉ định nghía 1 tí thôi, nhưng cuối cùng thấy con 2.0 ngon quá (thú thật là em thấy nó cũng sêm sêm với Cam rồi) nên ra quyết định quất luôn khá nhanh gọn. Đặt cọc xong được chú Sâu hứa là đầu tháng 11 sẽ có xe. Nóng ruột quá đi mất... :)

Eisenhower

Đi bộ
Em quên mất 1 điều: trong hợp đồng có ghi cái câu là giá có thể điều chỉnh nếu Nhà nước có điều chỉnh lớn về tỷ giá giao dịch ngoại tệ liên ngân hàng... Mà tình hình hiện nay chắc các cụ đều biết là VND dễ bị phá giá lắm (cứ khi nào bác Giàu lên báo, đài phát biểu là "VN sẽ không phá giá VND..." là thể nào 2-3 tuần sau VND cũng bị phá giá). Không biết có lấy được xe trước khi tiền nhà mình mất giá thêm không. Chán vãi... :(

Luu Lehong

Xe container
Vâng. Như đã báo cáo với các cụ là trước em đã dùng một em Alits 1.8 AT 2008. Em không thích em này đúng một điểm là không tự khóa cửa (nhỏ nhà em ngã ba giống mẹ nhưng hiếu động lắm) nên tháng trước tiễn em nó đi lấy chồng mới, giờ thấy nhớ nên mới quyết định rinh em 2.0 đời mới này về. Em mới này chắc là có cái tính năng mà vợ cũ không có. Chết chết. Em quên chưa hỏi bác Sâu xe mới có tính năng này không? Chậc chậc.....
Xe em Altis 1.8 G liên doanh số tự động mua 4/2010 sao lại có vì cứ đi lên khoảng gần 30km/h nó tự động khoá cửa!>:D< sao cái của cụ đời 2008 lại không có nhỉ, lạ thật đấy :-??

detechpen

Xe đạp
Xe em Altis 1.8 G liên doanh số tự động mua 4/2010 sao lại có vì cứ đi lên khoảng gần 30km/h nó tự động khoá cửa!>:D< sao cái của cụ đời 2008 lại không có nhỉ, lạ thật đấy :-??
Vợ Altis cũ nhà em mua nó không có bác ạ. Cũng 1.8, cũng số tự động, cũng liên doanh. Em ra Toy hỏi (giọng rất gay gắt) tại sao thiếu cái tính năng này? Nó trả lời ráo hoảnh là thiết kế như thế. Thế mới đau. Em ra ngoài tự chế ở nhà tay Hùng Cao Bá Quát mất 7 lít nhưng phập phù, lúc muốn nó khóa thì nó không khóa, lúc không muốn thì nó lại khóa. Dùng được 2 tuần em tháo ra vứt đi luôn. Chấp nhận cảnh mỗi lần cho mẹ con Gấu đi cùng là chủ động thò tay vào nút khóa trung tâm.

detechpen

Xe đạp
Hôm qua trong SG vừa trình làng em Altis mới xong (trong giới thiệu đều nói là Altis 2010 chứ ko phải 2011 các cụ ạ, nhưng hình thức cũng như option giống cái Altis 2011 bên Malaysia, mỗi tội thiếu cái hỗ trợ cân bằng xe).

Sáng nay thấy Sâu ngoài này báo là đã có hàng về showroom nên em chạy qua, cũng chỉ định nghía 1 tí thôi, nhưng cuối cùng thấy con 2.0 ngon quá (thú thật là em thấy nó cũng sêm sêm với Cam rồi) nên ra quyết định quất luôn khá nhanh gọn. Đặt cọc xong được chú Sâu hứa là đầu tháng 11 sẽ có xe. Nóng ruột quá đi mất... :)
Em thì em nghĩ bác không nên so sánh hai loại này với nhau. Tít là Tít mà Cam là Cam. Hai dòng xe hoàn toàn khác biệt nên mọi sự so sánh đều khập khiễng. Em thì nói có khi các bác không tin chứ Cam mà cho em là em... bán ngay.:-|. Cơ bản tính em nó tuyềnh toàng. Hơn nữa, em hay di chuyển trong phố nên sử dụng Altis gọn nhẹ, tiện dụng và dễ quăng quật hơn. Chi phí hợp lý hơn mà hình thức cũng tàm tạm. Quan điểm của em là vậy.

Eisenhower

Đi bộ
Em cũng chỉ nói là nội thất Altis 2.0V giống với Cam hơn thôi, còn ngoại thất thì tất nhiên là khác rồi. Trước em cũng lăn tăn ko biết nên mua con Altis mới hay Cam cũ, nhưng sau khi nghía qua con Altis là quyết định quất luôn. Dù sao xe mới nó cũng có cái sướng hơn... :)

adco

Xe điện
Bây giờ đọc mấy thớt này chán phèo . Hồi trước mấy bác fo tè hay vào chọt coi zui hơn . Khg hiểu sao lúc này mấy bác ấy kiệm lời quá 8->

Luu Lehong

Xe container
Bây giờ đọc mấy thớt này chán phèo . Hồi trước mấy bác fo tè hay vào chọt coi zui hơn . Khg hiểu sao lúc này mấy bác ấy kiệm lời quá 8->
Em nghĩ là trước đây một số các bác dùng Forte, Focus mới mua xe và chưa dùng Altis nên các bác ấy cho rằng đã có sự lựa chọn một cái xe cùng phân khúc mà lại chắc chắn hơn, hoặc nhiều option hơn mà giá lại được rẻ hơn nhiều nên các bác ý hay so sánh và để khẳng định dòng xe đã mua\:D/. Nay qua thời gian kiểm chứng, chắc sự thật đã được chứng minh các bác ấy lựa chọn thực sự hoàn hảo nên không vào chọt nữa ấy mà!\:D/

dr_ghienxe

Xe đạp
bản 2.0 này sang số trên vô lăng hả bác?

detechpen

Xe đạp
Hôm nay bận mấy em cũng phải phi ra Toy Láng Hạ để được tận mục sở thị vợ sắp cưới. Hình thức cũng tàm tạm (không khác nhiều so với phiên bản cũ), nội thất cũng thấy không xúc động cho lắm. Túm lại là thêm 16 củ so với phiên bản 2.0 cũ thì thấy nó cũng xứng đáng. Bác Sâu bẩu với em là cái thay đổi lớn nhất là "trái tim" cơ. Ke ke. Cái "trái tim" em nó dư lào thì khi lấy xe về em mới biết để chia sẻ với các bác được. Chắc khoảng 10 ngày đầu tháng 11 là có thôi. Có điều em hơi băn khoăn là mặt mũi em nó (ca lăng ấy) trông hơi....ngu. Nhìn trước lộ hết hàng họ (máy móc) bên trong.

halie

Xe hơi
Đồ chơi giờ đã gần bằng xe Hàn:))