Quyền lợi của người tiêu dùng ở đâu???

coolpix8700

Xe ngựa
Hội hè ở Việt Nam mình thì hội nào cũng như nhau. Là chỗ đến uống nước chè của các cụ già làm quản lý đã về hưu. Hàng ngày xách xe đi, chiều tối về để có vẻ người ta vẫn cần mình, sỹ diện với hàng xóm, kể chuyện với các đồng nghiệp cũ. Đứng tên hội này, hiệp họi kia chỉ để hô hào mấy dự án lấy tiền uống nước chè mạn thôi. Ngày xưa nước ngoài họ nghĩ là "hội thật" còn tài trợ, nhưng bây giờ chỉ còn chờ vào sự cấp phát của Nhà nước! Nhiều hiệp hội sản xuất để có kinh phí đi du lịch còn nhập cả hàng nước ngoài về bán lại cạnh tranh với các thành viên trong hội... xong lại còn hô hào người ta ủng hộ niên nhiễm. Em cũng thỉnh thoảng có việc đi cùng các bác chủ tịch, thư ký của cái Hội Bảo vệ người tiêu dùng này rồi. Đồ ăn, thức uống hàng ngày của các bác ấy, mua phải của rởm, dư lượng thuốc trừ sâu, chất độc đầy ra, tác hại ngay cho họ, con, cháu ruột của họ, họ còn không bảo vệ được làm sao họ bảo vệ cho người khác được?
Bọn em thỉnh thoảng lại còn phải làm công văn đi phạt mấy cái công ty của các "hội" vì làm hàng rởm nữa cơ, dù cxung rất nể vì xếp của họ ngày xưa cũng là xếp mình!

Chỉnh sửa cuối:

nissancui

Xe tải
ở nước ngoài còn chưa giải quyết xong , đến việt nam mình chắc tới mùa quýt