Thái Nguyên Quỹ thu chi hàng tháng _mama tổng quản_

Trạng thái
Thớt đang đóng

phuong.zen

Xe tăng
Đúng roài lãnh đạo mà bảo xuất là cứ xuất chứ làm sao mà thắc mắc đc (nhưng lấy cái j ra để xuất). Chỉ thắc mắc ở chỗ: cái quỹ từ hồi nào kia em ko biết còn bao nhiêu em cũng chẳng bt và quan tâm vì từ hồi em vào chưa phải đóng quỹ lần nào(những ae vào sau cũng vậy), nên cái phát sinh từ trước cái quỹ bắt đầu nộp từ tháng 10 này thì ko lên đưa nó liên quan tới nhau. Không thể lấy cái mới bù cho cái cũ đc, mà hãy để những cái khoản cũ bù cho nhau. Em xin thay mặt những ae vào sau có ý kiến như thế.

Điều này ko tiện nói lên đây nhưng lãnh đạo có ý thì chúng em cũng phải nói luôn.
e nhất trí với ý kiến của a Huy. k lên lấy cái mới đắp vào cái cũ. bao giờ lấy đc quỹ trên cụ thiều thì trả cho cụ sơnxt.còn bi giờ cụ kính phải chốt ngày nộp quỹ tháng vào ngày nào đó chứ nếu thả ra như thế thì bao giờ mới nộp hết.

Tengcha

Xe hơi
e nhất trí với ý kiến của a Huy. k lên lấy cái mới đắp vào cái cũ. bao giờ lấy đc quỹ trên cụ thiều thì trả cho cụ sơnxt.còn bi giờ cụ kính phải chốt ngày nộp quỹ tháng vào ngày nào đó chứ nếu thả ra như thế thì bao giờ mới nộp hết.
đúng đấy phải chốt ngày nộp đi cụ kính à. không cứ để thé biết mọi người bao giờ mới nộp! hehe mặc dù e cũng chưa nộp.

Vitara in TN

Xe tải
ANH Thấy như vậy cũng làm khó cho Cụ Hưng...vì CỤ đã đồng ý mất rồi " CỤ là CỤ hay cả nế lắm ý ",không nên làm khó người khác EM ạ...
làm như vậy lần sau ai nhiệt tình chi ra trước nữa??? tuy là không nhiều nhưng s làm mất hay...rút kinh nghiệm lần này thì nhũng lần sau, nếu phải đi cho OF như CỤ sơn thì cố gắng liên lạc với Em để lấy tiền trước, trường hợp ứng ra rồi thì về phải lấy lại luôn, không pas từ cái này sang cái khác, khoản nào ra khoản đấy vì không phải ai cũng biết tiền đấy là tiền gì, dùng cho mục đích gì, dễ gây hiểu lầm " Bạn bè đôi khi đãi nhau bữa nhậu vài triệu bạc mà vẫn vui vẻ, nhưng nhập nhèm 10 nghìn với nhau là đã có chuyện rồi "
Theo EM thì thế này...tất cả Mọi người EM thu 3 tháng dần dần có muốn nộp gấp 10 lần Em cũng không nhận " Thủ quỹ oai phết " giống như Cụ Hào , còn dư 300K em cũng chỉ Up lên 3 tháng...Coi như CỤ Phó Sơn xì ten đã nộp 150K cho 3 tháng, còn lại chờ CỤ Thiều,
đôi dòng suy nghĩ #:-s

Vitara in TN

Xe tải
đúng đấy phải chốt ngày nộp đi cụ kính à. không cứ để thé biết mọi người bao giờ mới nộp! hehe mặc dù e cũng chưa nộp.
Thông báo ...
Đến ngày đi đưa Cụ Hiếu CNTT vào đời thì cả nhà mình cố gắng hoàn thành nghĩa vụ cho Em nhá nhá...:P

phuong.zen

Xe tăng
thí bi giờ tiền quỹ trên nhà a thiều ai lên đấy bảo a ý gửi cho ạ. cũng là tiền của ae cả. chẳng ai mún động chạm à. e là dân đen chạ có quyền hânhf gì muh lên lấy quỹ về đưa cho các cụ cả. chỉ có các cụ phó và chánh mới làm đc việc đó

Tengcha

Xe hơi
Thông báo ...
Đến ngày đi đưa Cụ Hiếu CNTT vào đời thì cả nhà mình cố gắng hoàn thành nghĩa vụ cho Em nhá nhá...:P
nhất trí nhất trí. lúc nào trà đá tui gọi cụ ra lấy tiền mà cụ không ra là tui không chịu trách nhiệm đâu nhe. lúc đó cụ phải ghi tui vào danh sách nộp tiền rùi lúc nào lấy được tui đưa cho nhe! kaka

Vitara in TN

Xe tải
nhất trí nhất trí. lúc nào trà đá tui gọi cụ ra lấy tiền mà cụ không ra là tui không chịu trách nhiệm đâu nhe. lúc đó cụ phải ghi tui vào danh sách nộp tiền rùi lúc nào lấy được tui đưa cho nhe! kaka
chuyện nhỏ ! Cụ không nộp thì Em qua cong ty Cụ vác tạm bao xi măng về là cụ không cần nộp cả năm luôn....keke

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
Đúng roài lãnh đạo mà bảo xuất là cứ xuất chứ làm sao mà thắc mắc đc (nhưng lấy cái j ra để xuất). Chỉ thắc mắc ở chỗ: cái quỹ từ hồi nào kia em ko biết còn bao nhiêu em cũng chẳng bt và quan tâm vì từ hồi em vào chưa phải đóng quỹ lần nào(những ae vào sau cũng vậy), nên cái phát sinh từ trước cái quỹ bắt đầu nộp từ tháng 10 này thì ko lên đưa nó liên quan tới nhau. Không thể lấy cái mới bù cho cái cũ đc, mà hãy để những cái khoản cũ bù cho nhau. Em xin thay mặt những ae vào sau có ý kiến như thế.

Điều này ko tiện nói lên đây nhưng lãnh đạo có ý thì chúng em cũng phải nói luôn.
Cụ đừng có hiểu nhầm nhé! cái tiền đấy trả có trước sau gì cả nếu nói trước sau thì những người mới vào không có trong số tiền cũ đó à ??? mà lãnh đạo ở đây là ban lãnh đạo và trong đó có cả ý kiến của anh em về việc trích quỹ mua lãng hoa chúc mừng các chi hội khác nhân ngày sinh nhật các chị hội nhé! Em cũng không có lợi ích gì trong này đâu. Quỹ là chi việc chung nhưng là trên tinh thần tự nguyện là chính. Còn mấy cụ bảo không chi thì em rất ok rút tiền túi chi trả cho việc này và cũng xin rút luôn khỏi cái chức gọi là lãnh đạo OFTN luôn >:D<

Tengcha

Xe hơi
chuyện nhỏ ! Cụ không nộp thì Em qua cong ty Cụ vác tạm bao xi măng về là cụ không cần nộp cả năm luôn....keke
ok ngay thế thì mình lãi quá à. bao xi co 50k bằng 1 thắng thui, thế mà được đổi bằng cả năm. sướng quá kakaka:D

onroad

Xe tăng
Cụ đừng có hiểu nhầm nhé! cái tiền đấy trả có trước sau gì cả nếu nói trước sau thì những người mới vào không có trong số tiền cũ đó à ??? mà lãnh đạo ở đây là ban lãnh đạo và trong đó có cả ý kiến của anh em về việc trích quỹ mua lãng hoa chúc mừng các chi hội khác nhân ngày sinh nhật các chị hội nhé! Em cũng không có lợi ích gì trong này đâu. Quỹ là chi việc chung nhưng là trên tinh thần tự nguyện là chính. Còn mấy cụ bảo không chi thì em rất ok rút tiền túi chi trả cho việc này và cũng xin rút luôn khỏi cái chức gọi là lãnh đạo OFTN luôn >:D<
Cứ thống nhất theo quan điểm trưa nay ae đã thông qua CT nhé :>

Vitara in TN

Xe tải
hôm nay thu xiền các Cụ về hình như Em quên ...ai thiếu update em vói nhé

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC

Vitara in TN

Xe tải

tinhsau

Xe tăng

dangtruong_ok

Xe tải
Đang hạt bí, cụ vitara cho em nợ đê! Hê hê...

bibeo

Xe buýt

Vitara in TN

Xe tải
Thông báo:
Đi Sn HY : 500.000+500.000 PB=1 củ (Quỹ Em cầm là 1.600.000 vậy là còn 600K)
Bữa tiếp khách nhà CB hôm qua hết : Lẩu: 2.060.000+60.000 trà đá =2.120.000 ( cái này campuchia theo chế độ nhà OFTN cho các Cụ hôm qua đi nhậu nhé, có 9 Cụ 2.120.000/9=236.000 EM lấy tròn 240 ngàn...Các CỤ nhanh tróng hồi lại cho Em nhé, không là Em nhịn đói cả tháng đấy keke :) )

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng