Quy tập mộ liệt sỹ ở Đak Lak

HuyArt

Xe lăn
Những người trong BTC và một bộ phận nhân dân đi theo "vong" . em gọi vậy không phải là bất kính đâu các cụ ạ, vì em thấy "Cậu" và mọi người đều gọi như thế cả

"Vong dẫn mọi người đi lòng vòng khá xa. Thật ra thì vị trí các anh nằm hôm nay chỉ cách đường khoảng 200m

một số bà con không theo kịp( có cả em)

Đã đến vị trí đầu tiên

Đại khái là thế này các cụ ạ. Khi tới một vị trí các anh nằm thì "vong" khuỵu hẳn xuống và có một số động tác tương tự như quỳ lạy vậy . Khi đó quốc kỳ sẽ được cắm đúng ngay chỗ đó để làm dấu, rồi lạitiếp tục đi
Cờ đã được cắm

Vị trí thứ hai
Lá cờ phía tay phải là vị trí thứ nhất nha các cụ lá cờ phía tây trái là vị trí thứ hai còn lá cờ ở giữa chưa được cắm để chờ vị trí thứ ba

Vị trí thứ ba

Đến đây "vong không đi nữa , được dìu vào chỗ mát nghỉ chờ xe xuống đón về trung tâm và có cuộc phỏng vấn nhỏ.
Có một điều lạ nha các cụ! lần trước đã quy tập được 31 bộ hài cốt. Lần này đến ngày em xem thì tìm thấy 37 bộ rất nhiều vị trí ở trong vùng trồng cao su nhưng chưa có một hố khoan trồng cây nào trúng vào chỗ các anh nằm cả có khu vực bốn cây xung quang còn các anh ở giữa.
Giờ em có tý việc xin phép các cụ, lát nữa em về tiếp tục phần phỏng vấn và tiến hành thr tục quy tập
Em xác nhận việc ít khi cây cối mọc chỗ có di cốt, hay là người trồng cây biết có cốt nên tránh đào xới.? nhà em đã đi tìm được 2 ông chú ở trong Khe Sanh. Tuy cũng dùng ngoại cảm nhưng tìm thấy lại do các đồng đội còn sống chỉ cho. Tuy nhiên em vẫn tin tưởng vào các nhà ngoại cảm cao tay

Suzz

Xe điện
Tri ân các liệt sỹ, các anh mãi mãi sống trong lòng dân tộc !!!

huyhai

Xe buýt
Không chỉ cây cối mà cả công trình xây dựng cũng không xây dựng vào vị trí có các liệt sỹ, việc này khi đi tìm hài cốt bác của gấu nhà em đã hy sinh trong thời kỳ toàn quốc kháng chiến năm 1945-1946 em đã có dịp xác nhận thự tế " chủ đất nói rằng muốn xây dựng, trồng cây vào vị trí có hài cốt nhưng vị trí toàn lệch đi" Các cụ đã hy sinh cho dân tộc rất linh thiêng mong rằng mãi mãi ghi ơn các liệt sỹ và có nhiều cuộc tìm kiếm hài cốt liệt sỹ để đưa linh hồn các liệt sỹ về với tổ tiên.

Chỉnh sửa cuối:

lambogi79

Xe điện
Hay quá Cụ chủ ơi, nhà em cũng có bác là LS, năm ngoái em cũng vào đây, cả QĐ 3, Suq 320, Sư 10 nhưng không có tin tức gì. Bác em hy sinh tháng 10 năm 1965, trận PlayMe. em cũng đến tận chiến trường Play Me nhưng bây giờ chẳng còn gì, biết đâu...nếu có liệt sĩ Cao Duy Đậu quê Nam Định thì Cụ báo em tiếng nhé

khanhtoanlvt

Xe tải
cảm ơn tất cả các cụ đã động viên em
Rất hay và ý nghĩa, tiếp đi cụ chủ (b)
Khu vực quy tập nằm ngay bên đường cụ vừa đi qua hôm đầu năm đó. Tiếc là cụ đi qua rồi em mới biết không thì bắt vào nhận đồng hương rồi.

Hay quá Cụ chủ ơi, nhà em cũng có bác là LS, năm ngoái em cũng vào đây, cả QĐ 3, Suq 320, Sư 10 nhưng không có tin tức gì. Bác em hy sinh tháng 10 năm 1965, trận PlayMe. em cũng đến tận chiến trường Play Me nhưng bây giờ chẳng còn gì, biết đâu...nếu có liệt sĩ Cao Duy Đậu quê Nam Định thì Cụ báo em tiếng nhé
Vâng. nếu có thông tin gì em sẽ Pm cho cụ ngay.

khanhtoanlvt

Xe tải
khi "Vong" được xe đưa về trung tâm, người xem quá đông, em chọn vị trí dở nên chỉ có mấy bức như này

"vong" nhập vào cô gái mặc áo khoác màu tối ở hơi xa tý, có hai người mặc áo trắng đứng hai bên. Ông "cậu" là người quay lưng lại còn đứng đối diện là anh chàng văn hóa thông tin huyện
em sang góc đối diện. Đây là cái ngu của em, đứng chỗ nào cũng thấy chỗ khác tốt hơn nên kết quả là nhơ vầy

gần hơn tý

các cụ để ý thấy gần nhất chỗ cô gái đó gồm 3 người: một cụ cựu chiến binh- người tham gia trao đổi với "vong". Ông "cậu" đeo kính gọng màu vàng, anh chàng VHTT đứng sau một tý.

khanhtoanlvt

Xe tải
khi "Vong" được xe đưa về trung tâm, người xem quá đông, em chọn vị trí dở nên chỉ có mấy bức như này

"vong" nhập vào cô gái mặc áo khoác màu tối ở hơi xa tý, có hai người mặc áo trắng đứng hai bên. Ông "cậu" là người quay lưng lại còn đứng đối diện là anh chàng văn hóa thông tin huyện
em sang góc đối diện. Đây là cái ngu của em, đứng chỗ nào cũng thấy chỗ khác tốt hơn nên kết quả là như vầy

gần hơn tý

các cụ để ý thấy gần nhất chỗ cô gái đó gồm 3 người: một cụ cựu chiến binh- người tham gia trao đổi với "vong". Ông "cậu" đeo kính gọng màu vàng, anh chàng VHTT đứng sau một tý.

tiger-indochina

Xe buýt
thớt này hay quá, vấn đề ngoại cảm em cũng chưa hiểu hết, vote cụ !

tran_thuat_lai

Xe lăn
tiếp đi Cụ ơi...chủ đề hot quá ...

taplaioto

Xe điện
Kính Cụ 1 ly ! Xin mãi ghi ơn các Anh hùng Liệt sĩ đã ngã xuống vì Tổ Quốc !

khongthuphi

Xe điện
Em rất tin về ngoại cảm, mặc dù trước đây thì tuyệt đối không tin, nhưng sau khi người thân của em được tìm thấy mộ bằng ngoại cảm- áp vong thì em tin thực sự!
Tiếp đi cụ chủ!

khanhtoanlvt

Xe tải
Em xin kể tóm tắt buổi trò chuyện với "Vong" như này:
-Đồng chí cho chúng tôi biết họ và tên, cấp bậc được không?
- Xin thuốc hút , xin rượu uống -Tên là Lê Văn Hà( hay là Lê Thanh Hà em nghe không rõ) cấp bậc trung sỹ
Quê đồng chí ở đâu: Hà Bắc ; Gia đình có mấy anh chị em: bảy
Đồng chí hi sinh trong trường hợp nào : Bị pháo kích
Anh em đồng đội hi sinh có nhiều không? : Nhiều,chết hết cả
Có ai còn nguyên vẹn không: Pháo bắn tan nát hết cả còn đâu?
Đồng chí có nhớ mình hi sinh ngày tháng năm nào không? Theo em Câu hỏi này dở vì bộ đội ngày đó ở rừng, có lệnh là chiến đấu mấy ai nhớ ngày tháng
Im lặng một lát rồi trả lời : tháng 9
Một số câu hỏi nữa em không nhớ hết
Sau cùng là đề nghị phát biểu với chính quyền và nhân dân địa phương
Nội dung phát biểu là cảm ơn ****, Chính quyền địa phương và nhân dân đã giúp đỡ để quy tập vong linh được ở cùng với đồng đội với gia đình. Cảm thấy hạnh phúc khi đất nước thống nhất, nhân dân no ấm. Bản thân hi sinh không hề hối tiếc...
Một số " vong" được hỏi có nguyện vọng về với gia đình, đa số là muốn ở lại cùng đồng đội( quy tập tại nghĩa trang liệt sỹ tỉnh Đak lak) Cái này có nhiều giai thoại khá ly kỳ, em không chứng kiến nên không dám viết.

khanhtoanlvt

Xe tải
Tranh thủ chưa tới giờ quy tập em đi lòng vòng
Một số di vật được tìm thấy

Cái này của Liệt Sỹ Trần Văn Minh quê ở Hà tây

Cái này của liệt sỹ Duy Xuân hình như ở Thái Bình

Tên, ba chiếc nút áo, chiếc bi đông vỡ và viên đạn làm anh ngã xuống

Chỉnh sửa cuối:

congnong1975

Xe tải
Cụ chủ lại làm lóe lên trong em tia hy vọng . Bà Nội và Cô em theo kháng chiến mất từ năm 1948 , gia đình biết khu vực và đã tìm rất nhiều cách ,nhiều năm nay mà vẫn chưa tìm thấy mộ, hiên nay vẫn nung nấu đi tìm . Bố em đã yếu rồi ,chỉ lo một ngày nào đó ( Cầu mong thật lâu nữa !) Cụ ra đi mà vẫn không gặp được Mẹ và Em mình cho dù chỉ là vài mảnh hài cốt .... ! Phải chăng Bố, Mẹ và gia đình em chưa nhất tâm đi tìm hay các Cụ còn điều gì trách cứ không muốn cho gặp hoặc chưa có cơ duyên tìm được " Thầy " giỏi .
Em viết lên đây vài dòng tâm sự may chăng cụ chủ hoặc cụ nào đó lại có thể giúp được em cùng gia đình . Cảm ơn các cụ đã đọc thư em

buonnon

Xe buýt
Cám ơn bác chủ thớt chắc chắn bác là người có tâm lắm. Tôi cũng đã dược tham gia 2 lần tìm các anh giúp bạn bè(em của LS) cũng được 1 nhà ngoại cảm giúp. Việc các nhà ngoại cảm (cao tay) tìm mộ theo tôi là có thật và cũng đáng tin cậy nhưng tiếc là có 1 số nhà NC rởm cơ hội ăn theo thì nhiều vô số

LamborLP460

Xe hơi
Em xin kể tóm tắt buổi trò chuyện với "Vong" như này:
-Đồng chí cho chúng tôi biết họ và tên, cấp bậc được không?
- Xin thuốc hút , xin rượu uống -Tên là Lê Văn Hà( hay là Lê Thanh Hà em nghe không rõ) cấp bậc trung sỹ
Quê đồng chí ở đâu: Hà Bắc ; Gia đình có mấy anh chị em: bảy
Đồng chí hi sinh trong trường hợp nào : Bị pháo kích
Anh em đồng đội hi sinh có nhiều không? : Nhiều,chết hết cả
Có ai còn nguyên vẹn không: Pháo bắn tan nát hết cả còn đâu?
Đồng chí có nhớ mình hi sinh ngày tháng năm nào không? Theo em Câu hỏi này dở vì bộ đội ngày đó ở rừng, có lệnh là chiến đấu mấy ai nhớ ngày tháng
Im lặng một lát rồi trả lời : tháng 9
Một số câu hỏi nữa em không nhớ hết
Sau cùng là đề nghị phát biểu với chính quyền và nhân dân địa phương
Nội dung phát biểu là cảm ơn ****, Chính quyền địa phương và nhân dân đã giúp đỡ để quy tập vong linh được ở cùng với đồng đội với gia đình. Cảm thấy hạnh phúc khi đất nước thống nhất, nhân dân no ấm. Bản thân hi sinh không hề hối tiếc...
Một số " vong" được hỏi có nguyện vọng về với gia đình, đa số là muốn ở lại cùng đồng đội( quy tập tại nghĩa trang liệt sỹ tỉnh Đak lak) Cái này có nhiều giai thoại khá ly kỳ, em không chứng kiến nên không dám viết.
Cám ơn cụ đã tường thuật lại toàn cảnh quy tập các anh về ạ . Ah cụ có thể nói rõ lý do vì sao các anh đa số muốn ở lại cùng đồng đội không ạh , đoạn giai thoại khá ly kì ấy ạ . Cám ơn cụ ạ .

Minhftu

Xe máy
cảm ơn các anh, những người đã ngã xuống vì tương lai Việt Nam!!!

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Hay quá !!! Em chờ cụ chủ thớt. Đối với gia đình em chưa bao giờ em nghi ngờ việc "vong" là có thật. Gia đình em là gia đình cách mạng toàn phần và gần như là không mê tín. Nhưng chính gia đình em lại gặp chuyện và chẳng hiểu tại sao lại gặp toàn những nhà ngoại cảm giỏi. ĐẦu tiên là khi còn bé thì mẹ em gặp ông Đỗ Bá Hiệp, nhà ngoại cảm đầu tiên của Việt Nam. Khi đó mẹ em làm trạm trưởng một bệnh viện ở Hà nội và ông vào nghỉ ngơi. Việc đầu tiên là ông đã bảo phòng này có ma, cái cây kia có con ma suốt ngày mắc võng. Nhưng thời kỳ đấy thì ông vẫn bị coi như một thành phần truyền bá mê tín dị đoan nên sau một thời gian thì ông rút lui thì đúng hơn. Cho đến khi có tổ chức ngoại cảm ở Đông Tác thì mới ra làm lại.

Việc thứ 02 là nhà em được cô PHan Thị Bích Hằng tìm mộ hộ cụ nội em. Việc này chính em chứng kiến và còn chứng kiến đào mộ nên em thấy đúng khủng khiếp. Nên sau đấy có những lời đồn đoán về cô ý em vẫn nói là không bao giờ cô lừa đảo vì chính mình là người được tận mắt chứng kiến. Nhà em còn được cô giải hạn trùng tang mà không mất một xu nhỏ nào. Giờ cô vẫn đi tìm mộ nhưng cũng chỉ tìm cho các gia đình liệt sỹ. Nếu như bác "khanhtoanlvt" có biết về nhà ngoại cảm này thì có thể mời ông ý đi tìm mộ cho các liệt sỹ mà ông cha anh em của các anh em trong otofun thì cũng là việc làm cực kỳ ý nghĩa.

Em hóng tiếp bác ạ !!!

jupitercocs

Xe buýt
cầu chúc cho linh hồn các anh thanh thản nơi cõi vĩnh hằng . Xin bái tạ nghĩa cử cao đẹp của cụ chủ .