[Funland] Quy tắc thang máy

dichvuflycamhn

Xe buýt
Chuyện thang máy thì kể cả ngày cũng ko hết các cụ ạ. Em giờ cao điểm toàn leo thang bộ, vừa khoẻ chân vừa đỡ chen chúc ức chế.
Mấy lần em gặp cái kiểu thang thì rộng, nhưng người vào trước thì cứ đứng sát vào cái bảng điều khiển rồi cắm mặt vào cái đt, làm người khác muốn bấm số tầng cũng khó.
Rồi kiểu cầm đt quay người ngang ra cửa, chiếm mẹ nó diện tích của nửa cái thang rồi, làm ai đi ra cũng phải lách người qua. Mấy lần em thấy ngứa mắt nên em cà khịa cứ phi thẳng ra cố tình huých vai vào cái đt, chắc suýt rơi đt cũng cáu đấy nhưng chả dám ho he gì.
Hoặc cầm đt nói chuyện oang oang như đấm vào tai người khác, hoặc bật nhạc bật clip max volume. Trước thì em nghĩ thế hệ người trẻ sau này họ dc học hành tiếp xúc với văn minh rồi thì sẽ khá hơn nhưng ngẫm lại mấy cái văn hoá ở nơi công cộng thì chắc muôn đời vẫn vậy ko khá hơn dc.

• Vodka
Reactions: kk2

3077

Xe container
Thôi thì mình cứ thay đổi, còn lại kcm chúng nó cụ nhỉ. Đến dừng chờ đèn đỏ giao thông mà còn chen nhau chỗ dừng tí một.
Trước em cũng thấy ức chế và lẩm bẩm chửi bọn thang máy, đi xe, vứt rác nhưng sau rồi nghĩ chỉ làm mình thấy bực bội chứ nó có thấy sao đâu, việc gì phải khổ thế. Vậy nên làm tốt phần mình thôi, bọn khác để xã hội nó tự điều chỉnh

Rivers

Xe container
Em làm ở tầng 5, toàn leo thang bộ cho khỏe chân lại đỡ phải chen lấn chờ đợi.

Vào chung cư ông thản mới khiếp, vô văn hoá
Chung cư nhà ông Vượng đây. Quy định chó là đi thang hàng nhưng ngày nào cũng thấy 2 con chó bế nhau đi thang người.
Tôi phản đối bằng cách nhìn thấy là buông 1 câu "sao chó lại đi thang này" và đợi thang khác.

honda_cub79

Xe lăn
Nhà cháu vào bệnh viện cũng thế, cửa thang máy vừa mở, người ở trong chưa ra mà người ở ngoài đã ào vào thang máy, như kiểu sợ mất chỗ vậy.

• Vodka
Reactions: kk2

Xe gia đình

Xe điện
Cụ nào đã từng làm ở toà nhà Kaengnam thì sẽ thấy thang máy ở bất kỳ nơi nào đều rất thoải mái :)

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ trải nghiệm vào giờ cao điểm sẽ hiểu ngay thôi
Em vào đấy mấy lần rồi nhưng toàn giờ thấp điểm nên thấy bình thường. Cụ tả luôn xem giờ cao điểm ở đấy thế nào để em học hỏi?

Xe gia đình

Xe điện
Em vào đấy mấy lần rồi nhưng toàn giờ thấp điểm nên thấy bình thường. Cụ tả luôn xem giờ cao điểm ở đấy thế nào để em học hỏi?
Kinh hoàng cụ ạ

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Nó đông cụ ạ.sáng đi làm mà vào thang là phải có nhân viên tòa nhà đứng nhắc nhở và điều tiết để không chen lấn và vào thang quá nhiều tránh thang quá tải giữa chừng

Tuấn 3s

Xe tăng
Thang chỗ vp em lúc nào cũng full :)) lúc về là em xuống thang bộ cho lành.

Sent from SM-N976N via OTOFUN

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Em không thích chen chúc nên ngày xưa công ty em ở tầng 6 thì em chọn cách leo thang bộ 6 tầng hàng ngày vì giờ cao điểm thang máy rất đông.
Em cũng giống mợ, trước ngồi bên vp tầng 11, giờ cao điểm em đi bộ còn nhanh hơn. Giờ ngồi vp tầng 2 cũng toàn đi bộ là chính
Em làm ở tầng 5, toàn leo thang bộ cho khỏe chân lại đỡ phải chen lấn chờ đợi.
Thang chỗ vp em lúc nào cũng full :)) lúc về là em xuống thang bộ cho lành.

Sent from SM-N976N via OTOFUN
Ý em ở đây là cái ý thức xếp hàng ra vào thang máy, đặc biệt là phải đợi khi không còn người trong thang đi ra thì người ngoài mới bước vào. Nhiều cảnh người trong chưa kịp bước ra người ngoài ào ào vào.

Tuấn 3s

Xe tăng
Nhiều cảnh người trong chưa kịp bước ra người ngoài ào ào vào.
Đúng ạ. Thường ở các khu văn phòng thì lịch sự hơn, nhắc nhau cũng đỡ ngại. Nhưng ở các khu dân cư thì khó, có cả con nít và người già nữa, nhiều lúc thấy nhưng em cũng chả dám nói, chỉ đứng né sang 1 bên giữ thang rồi vào sau cùng

duonganhdc

Xe tải
Em chúc các cụ mợ đón 1 năm mới sang 1 trang thắng lợi mới ạ :">

Lâu nay em đi thang máy ngẫu hứng, tự nhiên hôm nay em đi vào sau và khi ra cũng nhường bạn khác ra trước em ra sau thì bạn đó cảm ơn em, em tự nghĩ thấy vui nên tiện hỏi khi đi thang máy thì có quy ước nào hay không ạ. Em cảm ơn ạ :-bd

bau67

Xe container
Đi vào sau thì phải đứng sát cửa.
Đứng sát cửa thì phải ra trước để người trong đi ra. :))
Quy tắc là đợi thang máy thì đừng đứng chặn cửa để lúc cửa mở thì người trong ra dễ dàng.

thinhtd

Xe container
Em chúc các cụ mợ đón 1 năm mới sang 1 trang thắng lợi mới ạ :">

Lâu nay em đi thang máy ngẫu hứng, tự nhiên hôm nay em đi vào sau và khi ra cũng nhường bạn khác ra trước em ra sau thì bạn đó cảm ơn em, em tự nghĩ thấy vui nên tiện hỏi khi đi thang máy thì có quy ước nào hay không ạ. Em cảm ơn ạ :-bd
Hôi nách thì không đi thang máy chungg với mọi người. :))