[CCCĐ] Quy Nhơn - ngày trở lại cùng vợ hai

GoldenPig

Xe tăng
CẢm ơn cụ đã góp ý, em là quản lý bộ phận lễ tân cụ ạ. Những điểm cụ góp ý em sẽ làm việc lại với những bộ phận liên quan của khách sạn. Chúc cụ chủ và gia đình có một chuyến đi vui vẻ và an toàn nhé. Mà em chưa thấy cụ chủ khoe vợ hai nhỉ.
Ah vợ hai của em ạ...cũng xinh xắn đáng yêu cụ ạ...lại ngoan nữa

Civic TN

Xe lăn
Em phải đi Quy Nhơn 2 lần mới thấy yêu đấy cụ ạ...nói chung cũng là vùng đất đáng đến
Cụ ơi, cả cung cụ đi là bao nhiêu km, cụ đi mấy ngày đấy cụ? E cũng đang muốn đi 1 chuyến, chạy đường dài thì e cũng chạy đc, đã 2 lần đi ĐN rồi :))

dmdviet

Xe cút kít
Có mỗi thớt của lão chủ là chữ nghĩa lòe loẹt thôi :D, đọc mà hoa cả mắt :))

xuân 2015

Xe điện
cám ơn cụ đã cho cháu đi du lich cùng chúc cả gia đình có ngày nghỉ thoải mái nhất

Mihu8388

Xe tải
Sau một đêm ngủ no, 4h sáng hôm sau em lại lên đường. Đường tốt, lại vắng nên chỉ 5h15 em đã qua đèo Hải Vân đến Đà Nẵng. Sớm quá nên em không ăn sáng tại Đà Nẵng nữa mà đi tiếp luôn. Nhìn chung đường từ Quảng Bình vào khá đẹp nên em qua các đô thị em phi thẳng, không qua đường tránh nào...hóa ra gần hơn đi các đường tránh đô thị khá nhiều.
Đường QL1 đi sát qua biển Sa Huỳnh. Nhà em đến Sa huỳnh mới khoảng 9.30 sáng, thấy biển quá đẹp nên em tạm dừng chân xem thế nào

Không ngờ, biển đẹp quá mức luôn

Vốn dĩ thích biển nên em phi xuống làm vài vòng giãn gân cốt

Trông thế thôi chứ nắng lắm ạ. Em ở chỗ này hôm 1/6...ngày bắt đầu của đợt nắng nóng miền Bắc. Ở đây không nóng như thế nhưng nắng cũng như rót mật ý ợ. Mình em xuống tắm, đám trẻ và Gấu ở trên bờ

Tưởng Gấu chỉ ngồi chơi, ai dè khi em lên đã thấy cái này. Tôm to, tươi roi rói mà Gấu bẩu có 150K/kg, Gấu hoành tráng đòi mua 1kg ăn nhưng người ta bẩu nhà em 4 người sẽ không ăn hết, khuyên chỉ nên ăn 1/2kg thui...đồ đã rẻ,, dân lại tốt bụng, chân chất thế.

Đang ăn tôm em lại thấy bê ra cái chậu này...cháo nhum. Hỏi bao xiền, bẩu 100K, em cứ đinh ninh 100K/người, ai dè 100K cả cái chậu đấy, nhà em 4 người ăn no lặc lè

Biển đẹp...hải sản rẻ....dân thật thà...tiếc là em chỉ ghé qua thôi. Em là em yêu Sa Huỳnh rồi đấy, hẹn có ngày em sẽ quay lại.
Cụ chủ kể chuyện hay quá. Tiếp đi cụ, nhiều ảnh đẹp vào nhé cho các nhà vào thưởng lãm du lịch qua ảnh!

GoldenPig

Xe tăng
Ở Nhơn Hoà các cụ cũng có thể ghép tour để đi Hòn Khô, em không rõ chi phí bao nhiêu, chắc cũng tầm 350-400K/pax bao gồm cả ăn trưa. Tuy nhiên, Gấu nhà em chơi nguyên cái cano, không chung đụng với ai (nghe thì hoành tráng thế thôi nhưng thuê cả cái cano cũng có 400K thôi ạ). Để thuê riêng cano và cano mới tinh thì các cụ nên gọi chị Hoa - 0166 291 4186

Một mình nhà em một cano rẽ sóng ra khơi

Đi đến Hòn Khô, thấy cảnh đông đúc này

Lại thêm mấy bạn moto nước chạy vè vè

Nhà em hãi nên đề nghị chú lái tàu cho đi lặn ngắm san hô luôn, tránh xa những chỗ đông đúc xô bồ kia (đấy...thuê riêng cano có lợi thế đấy ạ, muốn đi đâu thì đi không bị phụ thuộc người khác)

Thành thật mà nói thì san hô ở đây không thể so sánh với Hòn Mun - Nha Trang được. Nhưng đây là một trải nghiệm với bạn bé nhà em vì hồi đi lặn ở Hòn Mun bạn ý sợ không dám xuống, giờ dám xuống, được tận mắt nhìn thấy san hô, thấy cá tung tăng bên dưới, thỉnh thoảng chân lại chạm vào đám san hô chết nên bạn ý phấn khích cực kỳ

Lặn một hồi thì nhà em về bè đặt ăn trưa

Từ bè nhìn ra mới thấy nước trong thế nào. Trông thì tưởng nông nhưng thực tế sâu phết đấy các cụ ợ...tầm 6m đấy. Chỗ trắng trắng xa xa kia là doi cát nổi giữa biển, giống Điệp Sơn ở Nha Trang. Cát ở đó rất mịn và sạch.

Trong lúc chờ cơm, nhà em quyết định bơi từ bè ra doi cát. Trông thế thôi nhưng cũng phải 150m mới đến, thế mà bạn bé nhà em bơi một mạch ngon lành

Chơi chán em về nghỉ ngơi. Thêm một cái hay nữa của việc đi theo kiểu cá nhân như thế này là mình sẽ được ăn trên bè (chi phí mình tự chịu), có chỗ nghỉ ngơi mát mẻ thoáng đãng thế này. Nhìn xa xa các cụ sẽ thấy đảo Hòn Khô, nếu đi theo tour các cụ sẽ được thuyền hoặc cano đưa vào tận đó, chơi rồi lên ăn trên các chòi trên đảo - nóng nực và đồ ăn không tươi ngon bằng nhà em đâu ạ.

Bữa trưa nhà em có hải sản

và có cả đồ ăn mặn cho bọn trẻ ăn cơm

mà thấy Gấu bẩu khoảng 500K thui...quá ổn.
Thông thường đi riêng lẻ như vậy mình có thể ở trên bè rồi bơi lội, chơi bời đến chiều. Nhưng nhà em thì ăn trưa xong là bảo cano đưa về, 1h chiều nhà em đã có mặt ở phòng nghỉ ngơi, đảm bảo sức khoẻ cho bọn trẻ.

Mihu8388

Xe tải
CẢm ơn cụ đã góp ý, em là quản lý bộ phận lễ tân cụ ạ. Những điểm cụ góp ý em sẽ làm việc lại với những bộ phận liên quan của khách sạn. Chúc cụ chủ và gia đình có một chuyến đi vui vẻ và an toàn nhé. Mà em chưa thấy cụ chủ khoe vợ hai nhỉ.
Oánh dấu chỗ cụ chủ để có dịp đưa gia đình vào đó chơi có duyên sẽ tới ở!

keeponlylove

Xe điện
Cụ ơi, giá phòng twin chỗ cụ ntn? Vợ cụ chủ đặt có 1,1 tr thì có chuẩn ko vì e thấy rẻ. Nếu chuẩn thì vào Huế e vào chỗ này :D

GoldenPig

Xe tăng
Cụ ơi, cả cung cụ đi là bao nhiêu km, cụ đi mấy ngày đấy cụ? E cũng đang muốn đi 1 chuyến, chạy đường dài thì e cũng chạy đc, đã 2 lần đi ĐN rồi :))
Tổng là 2434 km, em bắt đầu đi đêm 31/5 và về đến nhà là 9h tối ngày 7/6...túm lại là 7 ngày 7 đêm ợ

vulanlt

Xe buýt
Thích đâu thì ở đấy, đâu đâu cũng là nhà.
Cụ ơi, giá phòng twin chỗ cụ ntn? Vợ cụ chủ đặt có 1,1 tr thì có chuẩn ko vì e thấy rẻ. Nếu chuẩn thì vào Huế e vào chỗ này :D
Giá đúng chuẩn của phòng TWN hiện nay là 2,750,000 VND. Vì sao giá của vợ chủ thớt rẻ, xin phép em không trả lời cụ nhé.

GoldenPig

Xe tăng
Em có hỏi Gấu thì thấy bẩu đặt qua Traveloka, mà đúng dịp có mã giảm giá 500K nên mới có giá đó chứ đặt trực tiếp tại khách sạn hay qua cty du lịch thì không có giá đó đâu ạ. Mà mã giảm giá thì thỉnh thoảng hay phải dịp gì thì nó mới có...

Civic TN

Xe lăn

keeponlylove

Xe điện
Em có hỏi Gấu thì thấy bẩu đặt qua Traveloka, mà đúng dịp có mã giảm giá 500K nên mới có giá đó chứ đặt trực tiếp tại khách sạn hay qua cty du lịch thì không có giá đó đâu ạ. Mà mã giảm giá thì thỉnh thoảng hay phải dịp gì thì nó mới có...
Cảm ơn cụ ^^

silver1

Xe điện
Nhà em cũng vừa đi cả tuần bay vào Quy Nhơn, 4b sang Tuy Hòa và từ đó bay về Hà Nội, nắng quá nên đi cũng ko nhiều, cảm nhận dân 2 nơi này thân thiện, đồ ăn uống biết thì khá rẻ.
Em muốn đi 4b như gđ cụ mà chả ai ok vì xa sợ mệt.

Black Caviar

Xe hơi
đẹp quá, biết thế đợt trước em ứ đi Nha Trang nữa mà ra đây cho vắng, Nha Trang giờ xô bồ mà bãi cũng chẳng đẹp.
Bạn em đi Quy Nhơn về kể có món đi thuyền ra bắt hải sản rồi ăn luôn, em mê món này lắm,chắc cuối năm phải làm 1 chuyến :D

GoldenPig

Xe tăng
Nhà em cũng vừa đi cả tuần bay vào Quy Nhơn, 4b sang Tuy Hòa và từ đó bay về Hà Nội, nắng quá nên đi cũng ko nhiều, cảm nhận dân 2 nơi này thân thiện, đồ ăn uống biết thì khá rẻ.
Em muốn đi 4b như gđ cụ mà chả ai ok vì xa sợ mệt.
Quy Nhơn em thấy nếu ở thành phố thì không có gì mấy...ở xa xa tí biển đẹp còn bơi được

GoldenPig

Xe tăng
đẹp quá, biết thế đợt trước em ứ đi Nha Trang nữa mà ra đây cho vắng, Nha Trang giờ xô bồ mà bãi cũng chẳng đẹp.
Bạn em đi Quy Nhơn về kể có món đi thuyền ra bắt hải sản rồi ăn luôn, em mê món này lắm,chắc cuối năm phải làm 1 chuyến :D
Em sợ nhất tình trạng tràn ngập Tàu khự ở Nha Trang...nếu ở Nha Trang thì cụ xuôi xuống Bình Hưng, Bình Lập hoặc Vĩnh Hy thích hơn đấy.
Quy Nhơn em thấy bảo đẹp nhất tháng 6 - tháng này biển êm, đẹp, đi lặn các kiểu không sao, nnững tháng sau hoặc là nắng quá mức, hoặc vào mùa biển động thì cũng khó đi tàu.