Quy nhơn-Hàn Mạc Tử

Tank T54

Xe tải
ảnh to quá cụ ơi

nhimphich

Xe điện
Em xin cảm ơn các bác đã quan tâm và vot em, em pot tiếp

nhimphich

Xe điện
Với cảm giác ớn lạnh, thương cảm chúng tôi rời Leproserie Quyhoa trên con đường danh nhân ven biển, nơi đây trầm mặc các bức tượng của nhiều con người vĩ đại. Chúng em gặp những Sơ tự nguyện hiến dâng cuộc đời vào làm y tá chăm sóc các bệnh nhân phong. Sơ không đồng ý chụp ảnh mà đi rất vội vã.

Trên đường ra em gặp một mợ lái em Altis vào thăm trại

nhimphich

Xe điện
Mộ thi sỹ họ Hàn bây giờ nằm trên một ngọn đồi trong khu du lịch Ghềnh ráng. Mộ rất to và sạch đẹp. Đây là ngôi mộ xây sau khi cải táng, ngôi mộ đầu tiên chôn trong trại phong, sau đó người nhà mang ra táng tại ngọn đồi này. Từ khi cải táng, họ hàng anh em thi sỹ nghe nói rất phát đạt, giàu có.

nhimphich

Xe điện
Có một nghệ sỹ tên Zdu Kha chuyên vẽ bút lửa , viết thơ Hàn trên gỗ ở khu du lịch Ghềnh ráng. Ông này năm nào cũng giỗ Hàn Mặc tử. Vì hâm mộ thi sỹ nên cũng lập dị, không lấy vợ cho sông hồ biết tên.

Người đi một nửa hồn ta mất, một nửa hồn kia bỗng dại khờ:)):))

Ngày mai trong đám xuân xanh ấy, có kẻ theo chồng bỏ cuộc chơi (Em nhờ Zdu Kha viết cho em mang về làm kỷ niệm ngày vợ em đi lấy em:)):))). Ảnh này tặng bác linhnam nhé.

Chỉnh sửa cuối:

nhimphich

Xe điện
Quy nhon còn là quê hương Xuân diệu, thế nên khi em gặp kiểu lợi dụng quá đáng trong tình yêu thế này trong vườn hoa trên phố Xuandieu em lại nhớ:
Anh hút nhụy của mỗi giờ tình tự, Mau lên chứ vội vàng lên với chứ, Em em ơi tình non sắp già rồi:21::21::21:

nhimphich

Xe điện
Quynho thanh bình, biển đẹp nhưng tắm ngứa lắm vì nước biển bẩn do có nước thải đổ vào. Em toàn tắm trong bể bơi khách sạn. Món ăn tạm được. Cuộc tham quan đem lại cho ta cảm giác êm ả của thành phố tỉnh lẻ, nông thôn miền trung vắng vẻ đìu hiu. Trút bỏ bao mệt nhọc của cuộc sống căng thẳng ở thủ đô HN. Cám ơn các bác đã theo dõi em(l)

Billn

Xe đạp
Quynho thanh bình, biển đẹp nhưng tắm ngứa lắm vì nước biển bẩn do có nước thải đổ vào. Em toàn tắm trong bể bơi khách sạn. Món ăn tạm được. Cuộc tham quan đem lại cho ta cảm giác êm ả của thành phố tỉnh lẻ, nông thôn miền trung vắng vẻ đìu hiu. Trút bỏ bao mệt nhọc của cuộc sống căng thẳng ở thủ đô HN.
Bài của pác nhimphich rất hay. Có lẽ rồi phải bố trí một cú đi QN cho biết. Cảm ơn pác.

Chỉnh sửa cuối:

LĩnhNam

Xe tải
Có một nghệ sỹ tên Zdu Kha chuyên vẽ bút lửa , viết thơ Hàn trên gỗ ở khu du lịch Ghềnh ráng. Ông này năm nào cũng giỗ Hàn Mặc tử. Vì hâm mộ thi sỹ nên cũng lập dị, không lấy vợ cho sông hồ biết tên.

Ngày mai trong đám xuân xanh ấy, có kẻ theo chồng bỏ cuộc chơi (Em nhờ Zdu Kha viết cho em mang về làm kỷ niệm ngày vợ em đi lấy em:)):))). Ảnh này tặng bác linhnam nhé.

Híc, cám ơn bác đã tặng ảnh cho em, đúng 02 câu thơ trong bài thơ mà I em thích! (l) (l) (l)

Dưng mà nếu bác nhimphich có nhã hứng tặng Tấm gỗ lưu niệm này cho I em thì I em cảm kích lắm đấy ạ! (b) (b) (b) :41: :41: :41:

aikibi

Xe hơi
Đường phố vắng tanh, cảm giác yên bình, nhìn mà phát thèm. Trong khi đó HN và SG thì...:77:

lexus_bk

Xe điện
Tiếc quá hôm nọ em chạy qua Trại Quy Hòa lúc sáng sớm cỡ 6-7h sáng gì đó chả thấy ma nào nên lại chạy tiếp vào Sì Gòn, lần sau nhàn rỗi vào Sì Gòn chơi chắc chắn em sẽ ghé qua (l)

nhimphich

Xe điện
Em xin lỗi không được vì em tặng vợ em rồi. Tặng vợ để nhớ ngày vợ em bỏ đám xuân xanh theo em (thỉnh thoảng nịnh tý mà)(l)(l)

LĩnhNam

Xe tải
Em xin lỗi không được vì em tặng vợ em rồi. Tặng vợ để nhớ ngày vợ em bỏ đám xuân xanh theo em (thỉnh thoảng nịnh tý mà)(l)(l)

Ke ke, em đùa bác tí thôi, bác đúng là khéo nịnh bà xã nhỉ! (l)
Đúng là "Nhất Vợ, nhì Trời" bác nhỉ, hi hi... (l) (l) (l)