Chi hội Quy định và hướng dẫn xe tham dự giải " Bàn Chân Bạc" ngày 10/11

Trạng thái
Thớt đang đóng

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
@ cụ cuoichu: Đây là màn giao lưu cho vui thôi, đâu có gì mà cụ nghĩ vậy. Chủ yếu vẫn là cuộc chiến của Ỉn với nhau. Bản thân xe em toàn đổ 92. Nếu BTC thống nhất loại xăng nào thì đổ loại đó, mục tiêu là công bằng.
Các cụ nghĩ cho đơn giản, vui là chính, uống là chủ yếu! ;))

Chỉnh sửa cuối:

truongsonk300

Xe tải
Em thấy đây là cách minh bạch nhất, đã thi thì phải chính xác nó mới fair. Chỉ cần lúc đi và lúc về cùng đổ đầy miệng bình(xăng mấp mé mép bình nhìn thấy bằng mắt, còn phụ thuộc vào cò xăng thì độ chính xác nó sẽ giảm đi) là tường minh nhất.

Với lại tại điểm đổ xăng mỗi xe phải có 2 TT, 1 của đội ET một của đội ỈN thì nó mới khách quan.
Em thấy cách của cụ là chuẩn nhất

truongsonk300

Xe tải
@ cụ cuoichu: Đây là màn giao lưu cho vui thôi, đâu có gì mà cụ nghĩ vậy. Bản thân xe em toàn đổ 92. Nếu BTC thống nhất loại xăng nào thì đổ loại đó, mục tiêu là công bằng.
Các cụ nghĩ cho đơn giản, vui là chính, uống là chủ yếu! ;))
Theo em ai muốn đổ xăng gì thì đổ, miễn sao đầy bình là đc rồi. Tại sao lại cứ phải là 92.....

INNOVA-BOP

Xe buýt

Pitt

Xe điện
Trong khi chờ đoàn về ae bồ hóng sẽ cho Ỉn và ếch chơi "nấu cháo" và "quay bánh mì" tại cổng Mỹ Đình nhé. Món game này chỉ dành cho các cụ nào cực máu...có thần kinh vững vàng....:P

lanpk

Xe tăng
[FONT=&quot]Thật sự buồn với cách hành xử của các bạn Ỉn.Khi nhà ếch nhận lời tham gia cùng các bạn thì cũng nghĩ là nhà bạn có việc vui, mình qua chúc mừng, giao lưu … cho nó vui. Nhà ếch đã sẵn sàng cử 1 cụ đơn thương độc mã đấu với 10 cụ ếch (nói thế thì hơi quá nhưng sự thật thì cụ ếch vẫn phải so kết quả với người tốt nhất của nhà ỉn chứ ko phải so với từng cụ hoặc trung bình của nhà ỉn), chấp nhận thể lệ thi đấu của nhà ỉn (về cung đường, tải trọng …) thì như vậy cũng là giành cho các cụ các giành lấy lợi thế của xe ỉn rồi. [/FONT]
[FONT=&quot]Nhà ếch cũng nghĩ là thi cho vui nên mở thớt mở thớt tán vui với cả nhà OF và mọi chuyện đều được nói chuyện cởi mở ở đây. Vậy mà sau khi thí sinh của nhà ếch nói là mình chạy xăng A95 thì về các cụ ra điều lệ là các xe chạy xăng A92, thế khác gì các cụ ko cho nhà ếch chơi nữa. Hoặc nếu chơi cùng thì cũng chỉ gọi là châm chước, kết quả chẳng ý nghĩa gì. Rồi thì trong thớt đó thí sinh nhà ếch cũng có nói vui là sẽ lắp 4 lốp dự phòng để đi thi (em cam đoan là nhà ếch ko bao giờ làm thế) nên các cụ lại phải tìm cách chống từ qui định mâm lốp đến odo … Nói thật với các cụ thì nếu ăn gian bọn em sẽ dung cái lốp bản mỏng hơn, đường kính/vòng đo lốp lớn hơn tý thì chắc chắn ếch sẽ lợi ra tương đối, nhưng cái đó thì không hiệu quả bằng việc can thiệp vào ecu của xe đâu các cụ ạ. [/FONT]
[FONT=&quot]Tuy nhiên, nhà ếch cam kết không chơi mấy cái võ đấy và sẽ để xe thi nguyên bản như của nhà sản xuất.[/FONT]
[FONT=&quot]Còn nói thật cái qui định về odo của cụ mới là chuối. Ai cũng biết là đồng hồ bao giờ cũng có sai số. Nếu cụ sợ thí sinh đi sai đường thì có thể cử giám khảo ngồi cùng giám sát (tất cả các xe) hoặc lắp camera để ban giám khảo xem lại hành trình của xe đoạt giải. Chứ nói thật em chẳng bao giờ tin mấy cái đồng hồ của xe (nhất là mấy cái xe máy nhật ngày xưa em chạy chậm lắm mà nó toàn báo 40, 50km/h) em nghi là nhà sản xuất cố tình làm sai số một ít để người tiêu dung phấn khởi khi thấy xe “tiết kiệm” nhiên liệu, nhất là những người chạy xe dịch vụ, taxi thì biết cũng ủng hộ nhà sản xuất luôn vì họ càng có lợi khi móc túi khách hàng. [/FONT]
[FONT=&quot]Vậy nên, theo em thì các cụ vứt mẹ cái odo đi, giám sát thì như trên, còn mức tiêu hao nhiên liệu bình quân thì cứ cho là cái thước của cụ đo chuẩn rồi cứ lấy mức tiêu hao (l)/70,3 km thôi.[/FONT]
[FONT=&quot]Mà quãng đường thi ngắn thế các xe sẽ chênh lệch nhau không nhiều, nếu như các cụ dung phương pháp bơm cột để đo thì không báo giờ chính xác được vì nhiều lý do nhưng chỉ cần người bơm đặt đầu bơm cân hay lệch tý hoặc như bơm nhanh chậm hơn nhau tý thì các bọt khí tạo ra trong quá trình bơm đã đủ làm hỏng kết quả rồi.[/FONT]
[FONT=&quot]Tóm lại em thấy các bác chơi không đẹp, nếu các bác thấy không muốn chơi cùng nhà ếch thì cứ nói với nhau một câu như là đợt này nhà ỉn thi để tìm ra ỉn vô địch đã rồi tháng 10 sẽ thi với nhà ếch. Thế có phải vui hơn không? Hehe.[/FONT]
Kính cụ. cụ nói cũng phải nhưng có phần thêm nặng nề, căng thẳng quá mức . Do quỹ time ban đầu đưa ra nó ít quá nên cung đường cũng ngắn => thi thố cũng khó lắm vì sự chênh lệch nó ít quá => tranh luận cần có. Nhưng thiết nghĩ ae gặp nhau vui và cười là chính nên việc đong đếm cũng nên giảm chút, có gì là chính xác tuyệt đối đâu cụ.

4lúc đầu Ỉn ra hưỡng dẫn A92, nhưng ngay sau đó cũng đính chính lại là xăng nào cũng được, chỉ muốn cách tương đối lúc đổ thôi (bài #4) về kích thước lốp thì muốn là nguyên bản theo nhà sản xuất còn muốn dùng xảo thuật thì cũng chẳng biết ai chịu thu ai đâu..

Điều muốn nói là sân chơi vui vẻ và cuối cùng là lại ngồi cùng nhau (b) và mời siêu bão 12 về qua Mỹ đình là chính thôi.

lanpk

Xe tăng
Hicz.

Mệt phết!!!

Đề nghị các bên nhẹ nhàng tình củm tý cho nó đỡ tốn xăng!
vẫn tình củm đó cụ, chỉ có điều cứ chém cho thoải mái đi. theo như cụ nói nó gọi là khẩu chiến trước. kiểu gì cũng (b) nhá

candymen1122

Xe tăng
Xin lỗi các kị. Là trọng tài chính nhưng giờ em mới lên để hóng hớt. Em chỉ nói câu này thôi ạ. Các cụ, kị ... mình có câu dù ai nói ngả nói nghiêng lòng em vẫn vững như kiềng 3 chân:x, vậy nhá các cụ. Em nói thật tụi ỉn bọn em tổ chức sinh nhật điều chủ yếu là fun ạ. Để kết nối các thành viên inc nói riêng và các chi hội khác trong diễn đàn nói chung, chứ không nặng về vấn đề thi thố ạ. Các cụ hãy đọc lại, đọc thật kĩ nội dung cũng như khẩu hiệu bọn em đề ra ở sinh nhật ạ. Còn nếu các cụ máu test thực sự, em nghĩ điều đó nên ở phạm vi rộng lớn hơn ạ. Ví dụ toàn thể OF sẽ có rất nhiều chi hội muốn tham gia những cuộc thi như này ạ. Đến lúc đó sẽ có luật chơi chung cho tất cả. Em xin cảm ơn tất cả nhưng ý kiến đóng góp của các cụ. Nhưng thời gian qua ngắn ngủi để có thể đáp ứng đủ nhu cầu.đâu có chuyện gì có thể trọn vẹn đúng không các cụ. Vậy nên em mong các cụ hiểu và thống nhất theo phương án mà btc đã lựa chọn. Cảm ơn tất cả các cụ. Em mạn phép BTC có lời mời tất cả các cụ biết đến sinh nhật InC tham gia sinh nhật lần này của hội. Chỉ cần các cụ có nhiệt huyết còn những điều khác hãy gạt qua 1 bên ạ. Cảm ơn các cụ
Vì một OF phát triển chia sẽ và kết nối

Chỉnh sửa cuối:

Phanminh2012

Xe tải
Em thấy đây là cách minh bạch nhất, đã thi thì phải chính xác nó mới fair. Chỉ cần lúc đi và lúc về cùng đổ đầy miệng bình(xăng mấp mé mép bình nhìn thấy bằng mắt, còn phụ thuộc vào cò xăng thì độ chính xác nó sẽ giảm đi) là tường minh nhất.

Với lại tại điểm đổ xăng mỗi xe phải có 2 TT, 1 của đội ET một của đội ỈN thì nó mới khách quan.
Em thì nghĩ rằng cuộc thi này chỉ là cái cớ để 2 chi hội giao lưu với nhau thôi nhưng các cụ nàh Ỉn nói thì chơi phải fair nhưng thực tế thì em lại thấy ngược lại. Nếu các cụ cảm thấy không happy ghì cứ nói với nhà Ếch chúng em 1 tiếng để bọn em sẽ dừng lại và kính mời các cụ đến Tháng 10 SN nhà ếch mời các cụ sang góp vui cho nó đàng hoàng ạ.

xe muon

Xe tăng
Em thì nghĩ rằng cuộc thi này chỉ là cái cớ để 2 chi hội giao lưu với nhau thôi nhưng các cụ nàh Ỉn nói thì chơi phải fair nhưng thực tế thì em lại thấy ngược lại. Nếu các cụ cảm thấy không happy ghì cứ nói với nhà Ếch chúng em 1 tiếng để bọn em sẽ dừng lại và kính mời các cụ đến Tháng 10 SN nhà ếch mời các cụ sang góp vui cho nó đàng hoàng ạ.
Tháng 10 năm nào hả cụ?:))

Pitt

Xe điện
Tổ trọng tài gồm em, candymen1122 và cụ phan3H là chính sẽ đảm trách chuyện này, các cụ cứ yên tâm chạy. Em đảm bảo chỉ có chuẩn không cần chỉnh thôi ạ. :)

candymen1122

Xe tăng
em kính đề nghị cụ xem lại các thớt trên cũng như các comment khác. xem ai là thành viên nhà ỉn thật sự nhé. bon em xin nhắc lại 1 lần nữa vì tinh thần OF chia sẻ giao lưu và học hỏi kinh nghiệm.
em nhắc lại lần nữa đề nghị các cụ bình tĩnh, mọi quyết định của game này đã có sự thống nhất của nhà ỉn với các thành viên nhà ếch tham gia. các cụ đừng trú trọng về việc phân chia như vậy

phanptsc

Xe tải
Oài, trước giờ bóng lăn đội bò hóng hoạt động quá nhiệt :) theo như lời của đại diện nhà Ỉn sang mời ET tham gia test độ ăn xăng của Ếch và Ỉn. Đã là cuộc thi các cụ làm sao cho nó là cuộc thi đúng nghĩa, luật thi đấu đàng hoàng và minh bạch được sự nhất trí của đôi bên. Các cụ xem các hãng đổ xăng dầu để test thế nào nên học theo họ, cứ tự đặt theo ý các cụ Ỉn em thấy nó dở hơi là sao ấy :)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tổ trọng tài gồm em, candymen1122 và cụ phan3H là chính sẽ đảm trách chuyện này, các cụ cứ yên tâm chạy. Em đảm bảo chỉ có chuẩn không cần chỉnh thôi ạ. :)
Cụ cứ bàn với Chã nhà Ếch nhé.
Em thì có mấy ý kiến thế này:
1- Đo xăng: Phép đo càng chính xác càng tốt và càng fun! Em thua khỏi cãi và các cụ dìm hàng càng sướng, và ngược lại cũng vậy! Cây xăng cứ coi như đã được nhà nước kiểm định nhưng cái Cò bơm xăng nó nhảy kiểu gì và các lần nhảy có y hệt nhau không thì em e nhà nước không kiểm định!:)) Ford VN đã mấy lần tổ chức cho xe Ford các loại chạy test xăng cũng phải dùng cách đo thủ công như em đã nói với cụ ở Bia hơi Hoà Cá.
Hồi Dì Mo em và Thím 5 em thách em một cuộc hai kèo là 8 lít và 7.5 lít cho cung HN - Đồ Sơn khứ hồi em bị thiệt dư lày: Lúc đi em đổ đầy bằng vòi bơm rồi lắc xe các kiểu. Lúc về đo y hệt vậy xong cô Tưng nhà em bắt em oánh xe ra góc cây xăng rồi thỏ thẻ ỏn ẻn rót vô bụng Ếch em hết sạch 1 chai Cocacola 1.5 lít nữa! Hicz. Thế là thành tích thực của em bị toạc từ 6.6 lít / 100 cột điện thành 7.19 lít! May mà em vận ăn cả hai kèo!:)
2- Kiểm soát lộ trình: Không cần dùng biện pháp chốt cứng ngắc 70.3km vì nó sai về cơ bản! Dù lốp xe giống nhau, kiểu xe giống nhau chứ chưa nói khác hãng là đã có sai số rồi! Chưa kể có thằng điên tạt đầu mà chỉ phanh thôi không đủ thì em phải oánh võng chớ! Em mời 1 cụ Ỉn nào béo nhất lên phụ lái cho em, tay ôm khư khư bản đồ lộ trình thi đã duyệt đọc cho em đi đúng tuyến phỏng chả hay lắm ru? Như Paris Dakka ý!:))
3- Giải thưởng: Đó là sự ghi nhận nỗ lực của thí sinh theo tiêu chí Fun! Còn gì hài hước hơn khi ông Ếch nhận giải là quả lốp Ỉn rồi tặng lại hội Ỉn!?:)) Nhà em có cụ phutungford lo từ cái lọc gió mới để em vác Ếch đi oánh xứ Ỉn roài!:) Và nhà Ếch cũng không coi đó là của riêng thí sinh mà chúng em cho vào quỹ Bầu Bí đi làm từ thiện. :)
4- Bia bọt: Giao lưu vui là chính trên tinh thần Quốc vương Kam Pốt tài trợ. Chã em sẽ bàn cụ thể với cụ.

Thế nhá cụ. Bao giờ thông thoát xong cụ chỉnh lại cái nội quy cho nó rõ ràng tý kẻo trong nhà ngoài ngõ lại hiểu nhầm rồi ném đá nhau tội nghiệp!:)

Trạng thái
Thớt đang đóng