quy định đổi bằng oto giấy sang thẻ nhựa

toannh

Xe hơi
Thế là phải đến hạn đổi mới được đổi hả cụ?
đúng vậy, mình vừa đổi B1 và ghép A1 xong mà, hạn 10 năm đến 20124 thẻ nhựa và ghép 2 cái lại cho gọn nhẹ. sau này có chạy xe tăng thì đánh dấu thêm vào đấy.

Monkeyxauxi

Xe hơi
ghép vào này lỡ bị vi phạm xe máy mà bị giữ bằng thì lại chạy ô tô bằngbieenrr bản hả cụ ơi?
đúng vậy, mình vừa đổi B1 và ghép A1 xong mà, hạn 10 năm đến 20124 thẻ nhựa và ghép 2 cái lại cho gọn nhẹ. sau này có chạy xe tăng thì đánh dấu thêm vào đấy.

toannh

Xe hơi
ghép vào này lỡ bị vi phạm xe máy mà bị giữ bằng thì lại chạy ô tô bằngbieenrr bản hả cụ ơi?
mình không tin CA nó dám phạt đi xe máy khi bị giữ vi phạm B1. Bởi vì bằng có nghĩa là tôi đủ điều kiện lái, tôi thi A1 riêng, B1 riêng chẳng liên quan nhau, hồ sơ gốc bằng lái mình có. vi phạm điều khiển ô tô không có nghĩa là vi phạm không được đi xe máy.
nếu không thì người ta nghĩ ra A1 B1 B2 C làm gì.
các cụ cứ không ký xem họ làm gì. ghi hẳn vào biên bản là theo luật tôi không có vi phạm gì.
các cụ cứ show ra biên bản giữ bằng và bản copy bằng.
Không nên quá sợ CA

Cái B2 của e ms 2 năm tuổi muốn đổi sang PET có đổi đc ko cụ nhỉ
chưa đổi được, cụ vội gì, cụ phải chờ đến hạn tức là trong vòng 3 tháng trc khi hết hạn.

dinhhunghd

Xe buýt
Cái B2 của e ms 2 năm tuổi muốn đổi sang PET có đổi đc ko cụ nhỉ
Em khẳng định là đổi được. Theo quy định thì hết 2014 bằng lái xe ô tô phải đổi sang bằng Pet. Em mới vừa đổi xong. Em ko biết ở địa phương khác thế nào nhưng ở Hải Dương thì thoáng lắm chỉ cần 1bản Cmtnd phô tô, bằng lái xe và nộp 300k thì 1 tuần là OK.