[Funland] Quốc tịch UK giá bao nhiêu

lx125_black

Xe container

Dở người

Xe điện
Nhà đấy di cư gì đâu cụ ?
Ông chồng lấy bà đầu tiên là cháu của nhà độc tài Philippines, đẻ ra 3 trai, kiếm được mớ tài sản về nước làm ăn
Còn cô con gái là con của bà vợ 2 (bà này là diễn viên đóng vai chính trong bộ phim ăn khách hit phòng vé những năm 1990 là Vị đăng tình yêu) có quốc tịch Anh hay không thì cháu hem biết !
Chị em cô Nhung số 18 mới có quốc tịch Anh nhé cụ
Bà vợ Philippin là bà 2 cụ ơi, bà đầu tiên người Việt. Ổng vượt biên, bỏ lại vợ con, lấy bà vợ cháu độc tài Maccos sinh ra 1 bầy cả trai cả gái.
Cô Thảo Tiên là con gái diễn viên Thủy Tiên, bà vợ 3 người Việt.
Chúc em Tiên chóng khỏe. Về nhà rồi cũng yên tâm, cha mẹ đỡ lo.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em thắc mắc tại sao gia đình không cho vào bệnh viện tư ở Anh để chữa trị mà lại thuê máy bay riêng về Việt Nam cho tốn kém nhỉ?

AT_Speed

Xe tăng
Ăn cơm cà lo thằng ăn tô hùm, cua huỳnh đế bị gút.

search

Xe điện
Đây, cụ nào me tây kêu nước mình ko nhân quyền cho thông tin bệnh nhân public, rằng bọn tây nó ko công bố thông tin bệnh nhân thì mời đọc.
Cô chị đã quốc tịch anh ko những danh tính lên mà còn cả ảnh to phạc lên báo luôn.
Nói thêm là báo chí mình lịch sự còn ko có ảnh, ko có tên (chỉ viết tắt) nhá. Còn thông tin chi tiết này nọ là do các diễn đàn và MXH đưa lên và các cụ xem được là từ đấy.

VHH148

Xe tăng
Đây, cụ nào me tây kêu nước mình ko nhân quyền cho thông tin bệnh nhân public, rằng bọn tây nó ko công bố thông tin bệnh nhân thì mời đọc.
Cô chị đã quốc tịch anh ko những danh tính lên mà còn cả ảnh to phạc lên báo luôn.
Nói thêm là báo chí mình lịch sự còn ko có ảnh, ko có tên (chỉ viết tắt) nhá. Còn thông tin chi tiết này nọ là do các diễn đàn và MXH đưa lên và các cụ xem được là từ đấy.
Oài, qua đợt dịch mới lộ ra là Tây nó ko như nhiều người tưởng nhể, cũng khác gì đâu mà nhiều me tây mù quáng đội lên đầu. Chẹp.

Vivuvip

Xe buýt
Kể ra thì cũng hơi cay đắng, di cư cực khổ vì quốc tịch cho con. Khi cơ sự nó vẫn ko coi mình là công dân nước nó và bỏ ra đống tiền thuê máy bay riêng về nước để cứu con.
Ông/bà này nói ở tận Na Uy nhưng cụ đọc bên dưới sẽ hiểu, phương Tây nó coi như vậy cả! B-ộ tr-ưởng Y tế nói chứ không phải người không có chuyên môn.

Nhận định về nguy cơ các thành viên của chính phủ nhiễm Covid-19, B-ộ tr-ưởng Y tế Na Uy Bent Hoie khẳng định virus corona không phân biệt bất kỳ ai và có thể ảnh hưởng tới tất cả mọi người.

“Đối với phần lớn những người có sức khỏe tốt như chúng ta, dịch đó giống như cảm cúm hoặc cảm lạnh thông thường. Nhưng chúng tôi vẫn phải tôn trọng các biện pháp. Chúng tôi đưa ra các biện pháp đó vì lợi ích của những người không thể xử lý được việc lây nhiễm”, B-ộ t-rưởng Hoie cho biết.

Nguồn: báo Dantri. https://dantri.com.vn/the-gioi/bo-truong-quoc-phong-na-uy-bi-cach-ly-de-phong-nguy-co-nhiem-covid-19-20200311150042655.htm

ruby_eagle

Xe điện
Đang có ý định qua trời âu định cư, mà thấy hoang mang quá :))

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Lại đấu tranh giai cấp.

madcobra

Xe máy
Vâng,
Một khi đã có quốc tịch thì đứa nào dám ko coi là công dân? cho nó ra toà chết mợ nó liền. Pháp luật xứ giãy chết chứ có phải xứ thiên đường méo đâu :D
Vâng là công dân, nhưng chỉ là công dân hạng 2 thôi cụ nhé. Châu Âu vẫn ưu tiên người bản xứ, Tạp chủng quốc Hoa kỳ thì không nói vì nhiều sắc dân tạo nên quốc gia. Không ở nơi nào sung sướng bằng quê hương đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Dogmatix

Xe tăng
Cay cú làm gì? Hãy được "cay đắng" như họ đi đã, rồi lúc đấy hãy lên đây mà mỉa mai

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Châu Âu họ đang ưu tiên cho người già bị bệnh cúm này vào viện chăm sóc. Người trẻ bị bệnh, tự cách li ở nhà, tự chăm sóc ở nhà, vào viện trong trường hợp cấp cứu và hỗ trợ khi cần thiết. Chị này còn trẻ và vẫn muốn được viện chăm sóc, thăm khám thì về Việt Nam.

Để có quốc tịch UK luôn khó, mất tầm 2 triệu bảng (khoảng 2,6 triệu đô) mới có visa dài hạn 3 năm. Trong khi đó, chỉ cần 1 triệu đô, đã có thể xin cư trú dài hạn và xin quốc tịch Mỹ.
Bọn Anh này ko có phòng dịch vụ cụ nhỉ? Em này cũng thuộc gia đình tỷ đô, tiền đâu thiếu, bảo nó cho cái phòng dịch vụ 5 sao (như kiểu Vimec) có phải hơn không.

faceid15

Xe buýt
Bọn Anh này ko có phòng dịch vụ cụ nhỉ? Em này cũng thuộc gia đình tỷ đô, tiền đâu thiếu, bảo nó cho cái phòng dịch vụ 5 sao (như kiểu Vimec) có phải hơn không.
Tiền đó thuê máy bay riêng về VN cho nó hoành. Bố khỉ, thích trưng tiền thì Cầy nó thiếu gì tàu há mồm. Còn thích công bằng thì em này và bà lao công được đối xử như nhau đòi cái éo gì.

Mr.Alo

Xe lăn
nó coi như nhau hết . em chỉ thắc mắc sao ko tự bỏ tiền túi 1 chục vào viên phòng vip

thichxexin

Xe đạp
nó coi như nhau hết . em chỉ thắc mắc sao ko tự bỏ tiền túi 1 chục vào viên phòng vip
Các cụ quen, cứ dúi tiền là được vào làm dịch vụ, để áp dụng suy nghĩ của mình cho UK,

Dịch vụ y tế ở UK là dịch vụ công, có nghĩa là ai cũng đc có quyền vào đó, và được đối xử như nhau, và theo luật, có nghĩa không phải cứ có tiền là vào được. Ai có tiền nhưng chưa đủ điều kiện thì xin mời đi chỗ khác, ví dụ sang các nước có y tế tư,

Vì là dịch vụ y tế công, nên hầu như không phải mất tiền. Vì vậy mới có chuyện: Theo BBC đưa tin thống kê, cứ có 6 người Anh vào cấp cứu khẩn cấp (lưu ý: cấp cứu khẩn cấp qua cơn nguy kịch, thì chuyển viện chuyên môn), thì có 1 người ở lại quá 4h. Các cụ nhận thấy họ cũng lợi dụng kẽ hở luật pháp đấy chứ, kiểu như có bảo hiểm y tế, không mất tiền thì vào đó nằm nghỉ ngơi luôn.

thichxexin

Xe đạp
Em thắc mắc tại sao gia đình không cho vào bệnh viện tư ở Anh để chữa trị mà lại thuê máy bay riêng về Việt Nam cho tốn kém nhỉ?
Mình có nên chỉ cách cho người kiếm được nhiều tiền, cách để tiêu tiền không?

Nếu là cụ, cụ có mở 1 cửa hàng bán cơm, bên cạnh cửa hàng cơm phát miễn phí? Hai hàng cơm đó chất lượng như nhau, sạch sẽ như nhau, đều tuân thủ theo vệ sinh an toàn thực phẩm.

Bệnh viện tư không mở cùng với bệnh viện công được, đó là lí do tại sao họ phải về,

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mình có nên chỉ cách cho người kiếm được nhiều tiền, cách để tiêu tiền không?

Nếu là cụ, cụ có mở 1 cửa hàng bán cơm, bên cạnh cửa hàng cơm phát miễn phí? Hai hàng cơm đó chất lượng như nhau, sạch sẽ như nhau, đều tuân thủ theo vệ sinh an toàn thực phẩm.

Bệnh viện tư không mở cùng với bệnh viện công được, đó là lí do tại sao họ phải về,
Cụ giải thích không hợp lý lắm. Công hay tư đều phải trả tiền hoặc từ túi mình hoặc gián tiếp qua bảo hiểm. Mà em cũng có chỉ cách cho họ tiêu tiền đâu. Em chỉ thắc mắc nguyên nhân do họ muốn chữa trị ở Việt Nam cho gần gia đình hay không tin vào y học bên đó