[Thảo luận] Quốc lộ 32 từ Sơn tây đến cầu Phong Châu...những cái bẫy

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em đọc trên này trước đây và cũng có thấy có bác nói về cung đường này rồi, nhưng như hôm nay tranh thủ cuối năm về quê thăm ông bà. Em vẫn thấy có rất nhiều bác cụ dính các lỗi : sai làn ( đoạn hết đường Lâm vào thị trấn Tây Đằng ). bắn tốc độ đoạn hết biển báo Hưng Hóa nhưng đến 200m mới thấy có báo tốc độ ( có ảnh dưới ). Đoạn cách cầu Trung hà khoảng 3km thì mới thấy có 1 tốp bắt...lấn vạch sai làn .

Nếu chú ý thì nhìn từ xa đã phát hiện ra xxx rồi, nhưng dù có phát hiện thì cũng....đã dính rồi.

Em cũng chỉ chụp đc có mỗi đoạn này, cũng chỉ mong các cụ nếu có đi qua đoạn đường này thì nên chú ý, đừng để xxx vịn mà vừa tức lại thêm mỏng túi. Mong rằng các cụ nào có điều kiện chụp lại các đoạn mà xxx thường đứng để ae còn biết cách mà tránh. Cuối năm về quê , chúc các cụ lái xe an toàn.

k66473

Xe tăng
túm lại là bẫy ra sao hả cụ?
em thấy cái biển hết khu vực đông dân cư to đoành, rõ ràng, nằm vị trí thoáng đãng như thế thì bẫy ở chi tiết nào đây

CXP

Xe buýt
túm lại là bẫy ra sao hả cụ?
em thấy cái biển hết khu vực đông dân cư to đoành, rõ ràng, nằm vị trí thoáng đãng như thế thì bẫy ở chi tiết nào đây
Bẫy ở chỗ có biển hết khu vực đông dân cư rồi nhưng phải đi 200m nữa mới tới biển cho phép sedan đi tốc độ 80. Kụ thấy biển hết khu vực đông dân cư như trên ảnh mà vít ga luôn là tèo. Tất nhiên cũng có thể cãi được nhưng mất thời gian mà xác suất thắng kg cao. Loại bẫy này cũng không hiếm gặp đâu, các kụ cứ cẩn thận nhé.

toanthangcs

Xe điện
Đúng rùi , thông thường biển báo tốc độ cho phép được dựng gần biển báo bắt đầu (hoặc kết thúc) khu đông dân cư. Nhưng ngành giao thông lại "quên" đặt xa hơn và xxx lại rất "trí tuệ" để phát hiện ra bất cập này và tận thu.

Phương Nga

Xe lăn
quê vợ em ở thị trấn Tây Đằng. XXX hay bắt ở chỗ chùa Mía các cụ ạ.

heroesdaubu

Xe điện
Em thấy cái đường mới sau khi đi qua cá cái ngã 5 đèn đỏ ở Hà Lội 2 chả có biển báo là còn trong thị xã hay ko, đường đẹp mà chả giám vít, cứ tèn tèn 50.
Cung đường này em cũng hay về quê thăm ông bà nhạc nhưng cũng may vẫy lần nào.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Nhận tiện cụ chủ thớt nêu em xin bình loạn. Tại sao lai sinh ra 2 biển: Bắt đầu đo thị và hạn chế tốc độ, hết đô thị và bắt đầu 80/km/h ? Theo em nghĩ: khi có biển đô thị xe phải giảm tốc dần và khi gặp biển hạn chế thì xe giảm xuống còn 50 km để tránh phải phanh gấp. Khi có biển báo hết đô thị cung vậy: xe tăng tốc dần và khi gặp biển 80 km thì xe đã đạt được tốc độ này rồi. Vậy không có lí gì để phạt cả. Nếu phạt thì không cần biển hết đô thị, chỉ cần biển 80 km/h là đủ

Gbriel

Xe máy
Website
caodangyduocpasteurtphcm.edu.vn
thankss cụ ạ, lần sau qua đoạn này phải chú ý
chứ gần tết rồi mấy chú CAGT lại hay cắn trộm lắm:))

damqhai

Xe tải
Hết cái biển này E toàn đi lên đến 80km. Chả có ma nào hỏi.Còn ở Sơn Tây thì hay bắt lỗi vượt xe bên phải chỗ vòng to tổ bố ngay chỗ bắt đầu đường đôi hướng từ ST - Phú Thọ

k66473

Xe tăng
Qua biển báo hết đô thị là được phép bắt đầu kéo dần từ 50 lên 80 cây chuối. Cái biển vuông vuông vẽ hướng dẫn tốc độ nằm gần hay xa không quan trọng, nhiều chỗ trên đường còn chẳng có biển vuông nữa cơ. Em hiểu luật của mình là như vậy.

Bác kể là xxx bắt phía sau biển này nhưng chưa rõ ràng là bắn tốc độ đoạn nào, có thể nhiều lái xe nhìn thấy biển hết đô thị (trước khoảng 100m là nhìn thấy rồi ) là đã ga và bị quá tốc độ trước biển hết đô thị. Nếu có bằng chứng rõ ràng là bắn quá tốc độ sau biển hết đô thị thì xxx làm láo, làm sai.

Nhưng em cũng biết là sẽ mất thời gian nếu dính vào mấy anh xxx này, kể cả mình có đúng.

HaiBanh

Xe tải
Đúng thế đấy cụ ạ. Nhưng em cũng toàn vít 70, mấy lái xe cơ quan em cũng toàn đi thế. Cuối đường đấy là ngã 4 - 5 Sơn Tây - Ba Vì to đùng, cảnh sát lúc nào cũng đứng, nó mà tóm thì được ngay nhỉ.

HaiBanh

Xe tải
Em thấy cái đường mới sau khi đi qua cá cái ngã 5 đèn đỏ ở Hà Lội 2 chả có biển báo là còn trong thị xã hay ko, đường đẹp mà chả giám vít, cứ tèn tèn 50.
Cung đường này em cũng hay về quê thăm ông bà nhạc nhưng cũng may vẫy lần nào.
Đúng thế đấy cụ ạ. Nhưng em cũng toàn vít 70, mấy lái xe cơ quan em cũng toàn đi thế. Cuối đường đấy là ngã 4 - 5 Sơn Tây - Ba Vì to đùng, cảnh sát lúc nào cũng đứng, nó mà tóm thì được ngay nhỉ.

025777

Xe đạp
Quê vợ em ở đây nên em về suốt, chia sẻ với các cụ các điểm nguy hiểm từ Sơn Tây - cầu Phong Châu, xxx hay đứng ở các điểm sau

- Ngã ba Đường Lâm : bắt xe vượt phải theo hướng đi từ viện 105.
- Thị xã Tây Đằng : bắn tốc độ ở đầu nhưng đến giữa mới có trạm bắt.
- Gần đến cầu Trung Hà : có đoạn vạch liền, đường vắng, thường đứng sau đoạn đấy khoảng 200m bắt lỗi đè vạch liền.
- Thị trấn Hưng Hóa : bắn tốc độ thường xuyên. Qua Hưng Hóa mới thấy có trạm bắt.

ninhcd

Xe tăng
Nói như nhiều cụ, dính quả này cố cãi thì cũng có cơ thắng, dư mà nhìu khi cũng mất tg, xxx nắm cái tâm lý đó của mọi người để làm tiền, mất bao nhiu vốn để chạy ra "đứng đường" mà các cụ. ae ta cố gắng cửn thựn thoai

neverfg

Xe điện
e cũng đi về quê đường này thường xuyên nên cũng dính 2 lần rồi. nếu cụ nào đi qua Thanh Sơn (Phú Thọ) lên Thu Cúc thì cẩn thận đoạn gần đến ngã ba Định Quả (đi qua Thanh Sơn khoảng 6 or 7 KM) có đoạn vạch liền khi lượn cua là điểm đánh quả của xxx. Rất nhiều bác bị dính đoạn này vì nghĩ đường hẹp và hẻo lánh xa khu dân cư.

Chỉnh sửa cuối:

bmw1226

Xe tải
Tại mình phạm luật nên xxx mới có cơ hội. Đừng tạo cơ hội cho xxx tham nhũng! Hãy tuân thủ luật GTĐB khi tham gia giao thông!