[VHGT] Quốc Lộ 1 mới Hà Nội - Bắc Ninh, xxx Đội 5 bắt láo

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Kính thưa các cụ, em đã gọi điện hỏi Tổng cục đường bộ VN - là cơ quan quản lý cả về việc phân làn đường trên tuyến này. Họ trả lời rằng đường này chỉ chia thành 2 làn đường trên 1 chiều. Có cụ nào tìm giúp được cho em cái văn bản phân chia làn đường này được không? Em sẽ thu thập đấy đủ để chiến đấu với xxx
Ủng hộ cụ hai tay! Chúc cụ chiến đấu thắng lợi với bọn xxx! Anh em chờ tin mừng của cụ!

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Các cụ nào bảo cụ chủ đi sai xem lại thớt của cụ bothomoc đi kìa!

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
cụ sai lè lè rồi cìn cãi giề. đường này cắm biển phân làn mà chắc cụ ko để ý thôi

phongsax

Xe hơi
cụ đi sai rồi mà..............

blackpaint

Xe container
Cái thông tin cụ trích từ báo ra mới chỉ là "xem xét sửa đổi" chứ chưa thấy có hướng dẫn thay đổi chính thức.
Đầu đường quốc lộ 1 đoạn qua địa phận BG vào BN (bắt đầu chia 2 làn ngược chiều độc lập) có biển phân làn rõ ràng mà cụ, theo đó thì xe máy phải đi làn ở giữa.

Tuy nhiên thì khi đi qua các điểm giao cắt ngã ba, ngã tư lại không có biển nhắc lại.
Cái này biển chỉ dẫn mà cụ, đường này xe cơ giới đi làn nào chả được, đương nhiên là ô tô con với tốc độ cho phép tối đa cao nhất nên xu hướng sẽ đi sát dải phân cách, xe máy thấp nhất xu hướng đi trong cùng. Cụ chủ đi thế chả sai tí nào.

hgb

Xe container
Phải đòi lại công lý cụ ạ.

dieucay688

Xe buýt
Cái này biển chỉ dẫn mà cụ, đường này xe cơ giới đi làn nào chả được, đương nhiên là ô tô con với tốc độ cho phép tối đa cao nhất nên xu hướng sẽ đi sát dải phân cách, xe máy thấp nhất xu hướng đi trong cùng. Cụ chủ đi thế chả sai tí nào.
Biển này bây h bỏ thay bằng biển phân làn theo tốc độ rồi , cụ chủ đi làn nào cunh đc , miễn là đúng tốc độ.

ducmung

Xe tải
Website
www.facebook.com
làm đơn kiện đi cụ, bọn đội 5 này ăn bẩn lắm, chuyên xin đểu bắt láo

29G-7317

Xe hơi
Cái thông tin cụ trích từ báo ra mới chỉ là "xem xét sửa đổi" chứ chưa thấy có hướng dẫn thay đổi chính thức.
Đầu đường quốc lộ 1 đoạn qua địa phận BG vào BN (bắt đầu chia 2 làn ngược chiều độc lập) có biển phân làn rõ ràng mà cụ, theo đó thì xe máy phải đi làn ở giữa.

Cụ chủ đi đúng rồi. Làn đó xe mo tô được phép chạy-mặc dù hơi nguy hiểm cho bản thân

tuvancuong84mt

Xe máy
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
-----------***----------
ĐƠN KHIẾU NẠI
(V/v: Không đồng ý với lỗi vi phạm “ Đi không đúng phần đường quy định”
theo “Biên bản vi phạm hành chính, số 1032062”)

Kính gửi: - Đội CSGT số 5 (Công an TP Hà Nội)
- Phòng PC67 Công an TP Hà Nội
Vào hồi 9 giờ 30, ngày 25 tháng 8 năm 2013
Tại Km 155+500 (hướng Bắc Ninh – Hà Nội) quốc lộ 1B, thuộc địa bàn huyện Gia Lâm – TP Hà Nội.
Tôi là Từ Văn Cường điều khiển xe mô tô biển kiểm soát 29E1 – 068.12 đang lưu thông trên làn đường thứ 02 (tính từ giải phân cách giữa) thì một chiến sỹ đội CSGT số 5 dừng xe. Đồng chí Lã Văn Tuyền (124-042) ( ghi trong Biên bản số 1032062 tên Lã Mạnh Điển) thông báo tôi bị lỗi “Đi không đúng phần đường quy định”, mặc dù tôi đã giải thích là đoạn đường đó chia thành 02 làn đường trên 1 chiều, chỉ có biển báo phân làn theo tốc độ chứ không có biển báo phân làn theo phương tiện; chỉ cần 1 trong số 2 lý do trên đã chứng minh tôi đi không sai luật giao thông đường bộ. Thế nhưng đồng chí CSGT đó không chấp nhận và cố tình nói tôi đi sai phần đường quy định (giải thích tuyến đường này có 03 làn đường trên 1 chiều đường).
Vì vậy bằng đơn này tôi không đồng ý với nội dung “Đi không đúng phần đường quy định” trong biên bản vi phạm hành chính số “1032062” do đồng chí Lã Mạnh Điển ký ngày 25/8/2013. Đồng thời yêu cầu Đội CSGT số 5 Công an Hà Nội có biện pháp xử lý cán bộ chiến sỹ không thực hiện đúng nghiệp vụ và bồi thường cho tôi chi phí đi lại và các chi phí khác.
Kính mong nhận được trả lời từ Đội CSGT số 5, Phòng PC67 (Công an TP Hà Nội).
Tôi xin chân thành cảm ơn !
Hà Nội, ngày 28 tháng 8 năm 2013
Người làm đơn

Từ Văn Cường

Tửu Sắc

Xe buýt
Thế xxx lập biên bản là sai làn đường hay phần đường ạ?

Chỉnh sửa cuối:

nhimsoc

Xe tải
Website
www.nhipcaudautu.vn
xx miền Bắc bắt láo mà không có tụi fan xx xung quanh oánh người cãi, miền Nam anh em nào cự cãi là có ngay một vài chú mặc quần áo thường dân ném đá vào 4b và oánh các cụ ngay, xã hội loạn hết, trên os có cụ kia bị ném đá móp xe escape luôn

tuvancuong84mt

Xe máy
Xx vừa nói chuyện đt với em, ngỏ ý muốn giải quyết tình cảm. Nhưng em bảo phải đền bù thiệt hại về xăng xe và công việc (em phải quay lại BNinh chụp ảnh biển báo rôì lên bộ GTVT xin công văn....) thì xx lại ko chịu. Chắc em phải đâm đơn thôi các cụ nhỉ

Tribute

Xe container
Xx vừa nói chuyện đt với em, ngỏ ý muốn giải quyết tình cảm. Nhưng em bảo phải đền bù thiệt hại về xăng xe và công việc (em phải quay lại BNinh chụp ảnh biển báo rôì lên bộ GTVT xin công văn....) thì xx lại ko chịu. Chắc em phải đâm đơn thôi các cụ nhỉ
Đằng nào mình cũng mất công đi lại tốn kém, bị giam bằng vô cớ, thiệt hại kinh tế rồi. Cụ cứ táng cho bọn nó vài cái đơn, từ cấp thấp đến cấp cao, kèm theo hình ảnh biển báo, biên bản, văn bản quy định (thực ra ko cần cái này). Phần đề gửi thêm mấy báo nữa cho chúng nó vãi tè ra. Mình đúng thì cứ vô tư gửi đơn cho chúng nó theo hầu các cấp Lãnh đạo nhà chúng nó cho chừa.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cần gửi cho cả Giám đốc CAHN nữa nhé cụ chủ thớt.