[Thảo luận] Quốc lộ 1, Hà Nội đi Thanh Hóa

rocafort

Xe đạp
Cuối tuần này em có công việc đi TP Thanh Hóa, mặc dù xác định là đi nhìn biển báo cho nó lành nhưng vẫn sợ bị dính chưởng do... quên không nhìn thấy biển báo *-). Các bô lão đi nhiều biết nhiều gạch cho em mấy cái đầu dòng các điểm cần chú ý trên cung này để em biết còn đề phòng kẻo tết đến nơi rồi mà dính chưởng thì khổ thân em lắm :100:
Kính các cụ (b)

roro

Xe tăng
Đồng Văn, Phủ Lý, Cà, Ninh Bình, Tam Điệp, và còn cái gì nữa ý cụ ạ. Em không nhớ ra.

khoavq

Xe điện
Cụ cứ chạy tốc độ 50 km/h,
cho xe khác vượt hết,
đừng vượt xe nào,
thì không thể dính chưởng quên biển báo được đâu.

Đi cung đường lạ,
trước là mặt đường,
sau là khúc cua,
nữa là biển báo,
đi chậm thôi cụ ạ.

Chúc cụ đi an toàn.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Kứ đi cẩn thận và chú ý biển báo là đc kụ ạh (k). Chứ bây giờ XX thay đổi chỗ kiếm tiền liên tục khó tư vấn cho kụ lắm :P. Mới lại đường ngoại thành, ngoại thị xe chạy đc 80km cơ mà ... kụ cứ yên tâm nhìn biển báo mà chạy nhé. Chúc kụ lái xe an toàn. :^) :^) :^)

pham ngoc chau

Xe buýt
lộ trình HN- Thanh Hóa, bác cứ nhìn biển báo, khá rõ. Nhưng lỗi gặp do tốc độ tuyến này không nhiều vì đường đông, lắm xe, đi hỗn nên không chạy nhanh được, xxx thì rất đông và mẫn cán lắm ít khi bỏ sót. Nhưng các lỗi hay dính lại chính là đè vạch đoạn lượn cong và cấm vượt. Tại TP Thanh Hóa lại thêm cái vấn nạn rất mới là cấm đỗ khắp nơi, xxx, giao thông đi lùng xục khắp nơi tìm 4B đỗ dưới lòng đường để phạt. Không biết bao giờ xxx TH lại dở chứng phạt cả xe đỗ trong nhà nữa

rocafort

Xe đạp
lộ trình HN- Thanh Hóa, bác cứ nhìn biển báo, khá rõ. Nhưng lỗi gặp do tốc độ tuyến này không nhiều vì đường đông, lắm xe, đi hỗn nên không chạy nhanh được, xxx thì rất đông và mẫn cán lắm ít khi bỏ sót. Nhưng các lỗi hay dính lại chính là đè vạch đoạn lượn cong và cấm vượt. Tại TP Thanh Hóa lại thêm cái vấn nạn rất mới là cấm đỗ khắp nơi, xxx, giao thông đi lùng xục khắp nơi tìm 4B đỗ dưới lòng đường để phạt. Không biết bao giờ xxx TH lại dở chứng phạt cả xe đỗ trong nhà nữa
(b) Cảm ơn các cụ. May mà hỏi các cụ chứ không tránh được lỗi trên đường quốc lộ thì lại dính đỗ trên phố ở TH. Chắc đi đâu thì kiếm chỗ gửi xe cho nó lành vậy :102:. Cụ nào có gì tư vấn thêm cho em thì cứ nhào vô nhé.

Chỉnh sửa cuối:

giacmoxe4

Xe điện
Đường này thì không chạy lỏi được đâu.Cụ cứ đúng tốc độ đúng biển báo mà chạy.Chúc Cụ có một chuyến đi an toàn và vui vẻ nhé.

Carens2009

Xe điện
Em chỉ hay đi từ HN đến NB thôi.Em thấy chiều đi bác để ý Đồng Văn với phố Cà cho em.Phú Lý chiều đi em thấy không bao giờ bắn ,hay 1 năm trở lại đây nó không bắn nữa thì em không biết.Chiều về thì bác để ý cho mỗi chỗ Phủ Lý thôi .Ah còn Pháp Vân chiều đi nữa còn chiều về thì Pháp Vân vô tư đi.Đấy là những điểm nóng xxx thường xuyên hoạt động.Còn nói chung là vẫn nên đi theo biển để an toàn cho mình và cho người tham gia giao thông.

mario

Xe hơi
cuối tuần vừa rồi em vừa đi vinh rồi quay về HN, trước khi đi thấy thông báo là bắn tốc độ ác lắm. Ko hiểu trời phù hộ em không mà em phi toàn 80 / 100 từ 6h đến 10h tối, thấy XXX toàn bắt xe tải, đến khi quay về HN cũng thế.
E xuất phát từ TP Thanh hóa lúc 9h tối, về đến thanh xuân HN là 11h15, em đi trung bình toàn 80, đường đẹp em rít lên 140 ạ. Em đo 154 km đi có 2h15' như thế là bth chứ các cụ
Mà đường dạo này cực đông toàn xe tải

laixe6868

Xe tải
Cuối tuần này em có công việc đi TP Thanh Hóa, mặc dù xác định là đi nhìn biển báo cho nó lành nhưng vẫn sợ bị dính chưởng do... quên không nhìn thấy biển báo *-). Các bô lão đi nhiều biết nhiều gạch cho em mấy cái đầu dòng các điểm cần chú ý trên cung này để em biết còn đề phòng kẻo tết đến nơi rồi mà dính chưởng thì khổ thân em lắm :100:
Kính các cụ (b)
Chú ý:
Bắn tốc độ: Pháp vân - Cầu giẽ, Đồng Văn, Phủ Lý, Phố Cà, Ninh Bình, Tam Điệp.
Tránh, vượt xe sai quy định: cuối Hà Nam >> Ninh Bình >> Thanh Hóa (rất nhiều đoạn có biển cấm vượt, vạch liền).
Chúc cụ lái xe an toàn.

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
cuối tuần vừa rồi em vừa đi vinh rồi quay về HN, trước khi đi thấy thông báo là bắn tốc độ ác lắm. Ko hiểu trời phù hộ em không mà em phi toàn 80 / 100 từ 6h đến 10h tối, thấy XXX toàn bắt xe tải, đến khi quay về HN cũng thế.
E xuất phát từ TP Thanh hóa lúc 9h tối, về đến thanh xuân HN là 11h15, em đi trung bình toàn 80, đường đẹp em rít lên 140 ạ. Em đo 154 km đi có 2h15' như thế là bth chứ các cụ
:77::77::77:
Chắc cụ lái xe khách ạ?(làm luật từ trước rồi đới mà)
Đường này đi tối mà cụ phi tb 80 thì em :77::77: cụ ạ.
May mà dân đen ko dính phải cụ, ko thì :77::77:
Tết nhất đến nơi rồi ai mà gặp phải cụ chắc không siêu thoát nổi cụ ạ!!!

[video=youtube;fJtl4lApWIU]http://www.youtube.com/watch?v=fJtl4lApWIU[/video]
[video=youtube;sYlztYM72NQ]http://www.youtube.com/watch?v=sYlztYM72NQ[/video]

Chỉnh sửa cuối:

nh0k_s0c0l4

Xe hơi
lần này thì pác thoát,lần sau k nên chạy kiểu như thế này nữa k lại có ngày dính chưởng,pác chủ thớt cứ chạy đúng biển là đc,chú ý chút thôi đừng ẩu quá là ok,chúc pác thượng lộ bình an:)

rocafort

Xe đạp
Cụ cứ chạy tốc độ 50 km/h, cho xe khác vượt hết, đừng vượt xe nào, thì không thể dính chưởng quên biển báo được đâu.

Đi cung đường lạ,
trước là mặt đường,
sau là khúc cua,
nữa là biển báo,
đi chậm thôi cụ ạ.

Chúc cụ đi an toàn.
(b) cụ, nhưng mà hình như cụ xui dại em :21:, chặng PV - CG mà chạy 50km/h thì CSGT có bắn em không hả cụ?

Cụ mario: chịu thôi, em không theo cụ được :'(, chạy nhanh thế em thấy chóng mặt lắm :21:.

Cường già

Xe tải
Chầm chậm cũng về đến nhà, vừa vừa cũng về đến ngõ, chạy nhanh quá thì lắm người xem đấy cụ ợ(b)

mario

Xe hơi
Gần tết XXX toàn vịn xe tải. Em đi buổi tối ko thấy bắn thật. Các cụ đi mà ko vượt cứ bò sau xe tải thì đến bao giờ mới tới nơi, mà đã vượt thì hàng xe tải nó dài đến 4 5 cái. Đi mệt lắm ạ

qutuhu

Xe máy
Kính các cụ (b)
Tháng này là tháng Củ mật rồi, XXX nó không tha bất cứ loại xe nào đâu. Xe tải và xe K thì đã có các trạm công khai để thu thuế. Còn lại xe con là nó rình để bụp đó bác.
Bác lưu ý một số điểm sau:
- Tốc độ:
1. Cao tốc PV-CG dạo này cũng bắt ác rồi, gắn camera trên cột điện, thỉnh thoảng nấp ở bụi cây ở dải phân cách (đến trạm thu phí xin mời cụ nộp).
2. Đồng Văn: đoạn cầu vượt
3. Phố Cà
4. Phủ Lý
5. Ninh Bình - Bắc TP Ninh Bình, gắn camera trên cột điện
6. Tam Điệp
7. TP Thanh Hóa
8. TT Quảng Xương (rất hay bắn đêm, đoạn mới vào đầu hoặc sắp hết TT)
9. Đoạn phía Bắc Cầu Ghép 40Km/h
10. TT Tĩnh Gia (thỉnh thoảng có bắn đêm)
11. Khu KT Nghi Sơn 40Km/h
12. Đoạn cuối huyện Tĩnh Gia giáp ranh với Hoàng Mai - Nghệ An 40Km/h (thường xuyên bắn cả đêm cả ngày)

- Lấn vạch, vượt sai làn
1. Cao tốc PV-CG, kể cả đoạn đường QL1A cũ từ bến xe Nước Ngầm từ nội thành rẽ sang chiều bên kia để sang Pháp vân, nếu các bác rẽ ngay chỗ có biển cấm xe con rẽ là dính ngay đó (mấy ông Taxi rẽ liều không sao chứ anh em mình rẽ là xxx bụp ngay đó).
2. Phố Cà
3. Bắc TP Ninh Bình
4. Đoạn cuối huyện Tĩnh Gia giáp ranh với Hoàng Mai - Nghệ An

Chỉnh sửa cuối:

TechVNS

Xe tải
Nhà cháu vote trừ. Cháu không ủng hộ cách đấu tranh như thế này.