[Funland] Quẹt thẻ atm ở điểm POS ko cần mã PIN

quangzizi

Xe tăng
Tiện mà cụ lo gì, cụ đừng có thanh toán thẻ ở mấy chỗ vớ vẩn là được. Rủi ro lớn ở đây là rủi ro đơn vị cụ giao dịch chứ bên phát hành thẻ và ngân hàng họ có thừa biện pháp để ngăn chặn các thanh toán bất thường. Trừ khi gặp thằng hacker hay siêu trộm thì không nói. Em giờ quen dùng Samsung pay quẹt rất nhanh mà tiện, giả sử có mất ví thì cũng không đói.

Binhan.4ever

Xe buýt
Giữa an toàn bảo mật với nhanh chóng tiện lợi thì phải chọn 1 thôi. Em thì thấy việc không phải nhập nó đỡ lằng nhằng. Cụ cứ coi cái thẻ như tiền mặt, mất là mất thôi.

Nếu cần bên ngân hàng có thể bắt khách nhập mật khẩu, điền cả otp 2 lớp. Xác nhận thêm giấy tờ tuỳ thân,v.v… Nhưng họ làm vậy là có lý do cả.

Quẹt thẻ atm ở điểm POS ko cần mã Pin các cụ thấy ngại ko.
Em cũng ngạc nhiên với cái thẻ atm của em, qua em mới dùng để quẹt ở điểm POS, em thu ngân quẹt xong in luôn hóa đơn mà ko cần yêu cầu pasword, bình thường các thẻ NH khác em hay dùng thì đều phải nhập pasword.
Em nghĩ trong đầu chẳng may mà đánh rơi thì mất hết tiền, trong bối cảnh giờ lừa đảo nhiều, vấn đề an ninh mạng mà ông NH này dễ dãi thế. Em về nhà chuyển hết tiền sang NH khác cho yên tâm. Giờ ko đảm bảo an toàn, KH ko an tâm thì chỉ mất khách.
Căng nhỉ, thế này mà rơi thẻ ATM thì ...xong

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Quẹt thẻ atm ở điểm POS ko cần mã Pin các cụ thấy ngại ko.
Em cũng ngạc nhiên với cái thẻ atm của em, qua em mới dùng để quẹt ở điểm POS, em thu ngân quẹt xong in luôn hóa đơn mà ko cần yêu cầu pasword, bình thường các thẻ NH khác em hay dùng thì đều phải nhập pasword.
Em nghĩ trong đầu chẳng may mà đánh rơi thì mất hết tiền, trong bối cảnh giờ lừa đảo nhiều, vấn đề an ninh mạng mà ông NH này dễ dãi thế. Em về nhà chuyển hết tiền sang NH khác cho yên tâm. Giờ ko đảm bảo an toàn, KH ko an tâm thì chỉ mất khách.
Sai nhé cụ. Thẻ nội địa vẫn cần mã pin còn thẻ visa debit thì không cần.
Em dùng visa debit nên toàn phải khóa thẻ trên app lúc nào dùng thì mở ra

toyennha

Xe lăn
Thẻ atm.là napas mà ko cần.nhập.mã.pin? Thì vụ này căng thật. Thẻ visa và master em dùng quen nên chuyện ko nhập mã pin em nhớ rõ nên khi quẹt máy pos em chỉ đưa cho nv quán khi lười đi là cái đ.t dùng samsungpay. Nhập pass trên samsung chạm 1 lần là hết tác dụng atm thì em ko rõ vì dùng napas ko hoàn tiền nên em ko dùng

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Thẻ atm.là napas mà ko cần.nhập.mã.pin? Thì vụ này căng thật. Thẻ visa và master em dùng quen nên chuyện ko nhập mã pin em nhớ rõ nên khi quẹt máy pos em chỉ đưa cho nv quán khi lười đi là cái đ.t dùng samsungpay. Nhập pass trên samsung chạm 1 lần là hết tác dụng atm thì em ko rõ vì dùng napas ko hoàn tiền nên em ko dùng
napas 100% là phải nhập mã pin chỉ có visa debit là không cần nhập thôi ạ.

Langthang_Mercedes

Xe container
tùy chính sách của thằng cầm máy pos .

giờ contactless . vẫn nhập pin đúng hài .

thanh toán 7000vnd , phải nhập pin thì vái
Contactless với mã pin là 2 thứ chả liên quan gì đến nhau sao lại hài? Đi taxi rút thẻ Visa ra dí máy POS contactless, khỏi pass, thẻ XXX của em vẫn yêu cầu pas như thường.

Thanh toán 7000VNĐ mà đưa thẻ nó sẽ bảo cụ điên chứ vái vọng gì?

thinhtd

Xe container
Contactless với mã pin là 2 thứ chả liên quan gì đến nhau sao lại hài? Đi taxi rút thẻ Visa ra dí máy POS contactless, khỏi pass, thẻ XXX của em vẫn yêu cầu pas như thường.

Thanh toán 7000VNĐ mà đưa thẻ nó sẽ bảo cụ điên chứ vái vọng gì?
7k thì chưa nhưng em thường giao dịch với mức 35k rồi. :D
Lâu lắm rồi em chẳng có tiền mặt trong người.

Langthang_Mercedes

Xe container
Chả có mức nào hết, chỉ là chỗ có phù hợp hay không thôi. Ra khỏi thành phố to mà không có tiền mặt thì chết đói. Ngồi quán bình thường mà thò thẻ ra có phải là hâm không. Ý em là vậy thôi he he.

haipvg

Xe tăng
Biện pháp phòng tránh chắc chỉ có cách: tắt thẻ trong app, khi nào quẹt thì mở app ra mở khóa thẻ. Cũng tương đương thao tác nhập mã PIN.

JasonNghia

Xe điện
em dùng thẻ chip napas của vietinbank, có máy pos cần pin, có máy không, chứ không phải tất cả các máy em quẹt đều đòi pin

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Em thanh toán cả 5k bằng thẻ rồi.. Siêu thị nó vẫn phải quẹt thôi.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Thằng khứa nào nhặt được thẻ của em rồi nó quẹt máy pos may mà phát hiện kịp

FANVIST

Xe tăng
Thằng khứa nào nhặt được thẻ của em rồi nó quẹt máy pos may mà phát hiện kịp
Cái này là ông khai báo thông tin thẻ trên kho ứng dụng của iPhone để mua dung lượng icloud chứ khứa nào????? Tháng sáu nó lại trừ tiếp nếu thẻ vẫn được liên kết

Chỉnh sửa cuối:

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là ông khai báo thông tin thẻ trên kho ứng dụng của iPhone để mua dung lượng icloud chứ khứa nào????? Tháng sáu nó lại trừ tiếp nếu thẻ vẫn được liên kết
Nhà nghèo dùng toàn hàng trung của thôi chứ tiền đâu mà mua iphone. Hỏi ngân hàng nó bảo thanh toán cửa hàng tiện lợi.

vt_hoa

Xe tăng
Em chỉ dùng debit cả visa lẫn master thanh toán cả trong và ngòai nước chưa bao giờ phải nhập mã PIN nên để an toàn thì khóa thẻ trên app và đặt hạn mức thanh toán khoảng 1 triệu, lúc nào dùng mở khóa và đặt lại hạn mức

Hi Ani

Xe đạp
Biện pháp phòng tránh chắc chỉ có cách: tắt thẻ trong app, khi nào quẹt thì mở app ra mở khóa thẻ. Cũng tương đương thao tác nhập mã PIN.
E cũng đang lo ngại vất đề này, học cụ các khóa thẻ trên app😁

Phuong Thao 98

Đi bộ
Website
vaytiennhanh24h.vn
Hình như chỉ thẻ tín dụng mới quẹt k cần pass kiểu ý chứ bt e đi chi tiêu vẫn cần nhập pass