[Thảo luận] [Question Never Die] Tháo khung xe van

ngựa thồ

Xe tăng
Quây xung quay chỗ chở hàng không gọi là thùng xe thì gọi là gì?
Điều đó thì ai cũng biết. Nhưng cụ không thể nói: tháo vách ngăn là tự ý thay đổi kích thước thùng xe. Nghe không thuyết phục
Vd: em có 1 xe tải, kích thước thùng đúng theo quy định, e cố ý tháo 2 cánh cửa thùng hàng phía sau xe. Cụ có quy em được lỗi tự ý thay đổi kích thước thùng xe không?

Chỉnh sửa cuối:

pnew

Xe điện
Điều đó thì ai cũng biết. Nhưng cụ không thể nói: tháo vách ngăn là tự ý thay đổi kích thước thùng xe. Nghe không thuyết phục
Vd: em có 1 xe tải, kích thước thùng đúng theo quy định, e cố ý tháo 2 cánh cửa thùng hàng phía sau xe. Cụ có quy em được lỗi tự ý thay đổi kích thước thùng xe không?
Thì cụ cứ đi cái xe tháo cánh đi xem bị phạt lỗi gì. Ma quy định ghi là "thay đổi kích thước thành thùng xe" cụ nhé

pnew

Xe điện
Cụ có biết con Suzuki Van con cóc k ạ? Con đấy e thấy cũng có vách ngăn cố định đâu ạ :-/
Nếu nói như cụ thì xe van bắt buộc phải có 1 cái vách ngăn ạ?
Không phải nói như em mà là QC (TCVN 7271)

ngựa thồ

Xe tăng
Thì cụ cứ đi cái xe tháo cánh đi xem bị phạt lỗi gì. Ma quy định ghi là "thay đổi kích thước thành thùng xe" cụ nhé
Bị phạt là đúng nhưng nếu báo lỗi thay đổi kích thước thùng xe thì mình sẽ bắt xx mang thước ra đo xem thay đổi bao nhiêu so với quy định

pnew

Xe điện
Bị phạt là đúng nhưng nếu báo lỗi thay đổi kích thước thùng xe thì mình sẽ bắt xx mang thước ra đo xem thay đổi bao nhiêu so với quy định
Thế theo cụ xxx ghi lỗi gì thì đúng trong các lỗi "VI PHẠM QUY ĐỊNH VỀ PHƯƠNG TIỆN THAM GIA GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ"?

Dau keo 12260

Xe buýt
Cụ đọc đầy đủ Luật: "Chủ phương tiện không được tự thay đổi kết cấu, tổng thành, hệ thống của xe không đúng với thiết kế của nhà chế tạo ".
Định nghĩa xe Van (dùng cho đăng kiểm): "Có vách ngăn cố định giữa khoang chở hàng và cabin".

Trong giấy chứng nhận đăng kiểm không có chứ không phải trong đăng kiểm không có. Không có vách ngăn cố định thì đố thằng đăng kiểm nào dám bảo đó là xe van.
e hóng để cãi nhau vs xxx cho vui

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Cụ có được xx giải thích thế nào là thay đổi kết cấu xe không ah
Thay đổi kết cấu xe là lắp thêm hoặc tháo bớt 1 vài thứ trên xe, hoặc thay thế không đúng ban đầu, thí dụ:
1) Cụ bị mòn cao su gạt nước, cụ thay loai khác ngắn hơn hoặc dài hơn đều không được.
2) Ắc quy cũ là 12V, 40Ah. Cụ thay loại 12V, 45Ah.
3) Cái còi nguyên thủy có công suất tiêu thụ 5w, cụ thay loại 6w hoặc 4w.
4) Cụ lắp thêm cái bọc volan vào, làm nó to ra, lái không chuẩn...
Còn nhiều nữa

hoangbn136

Xe hơi
Nói túm lại là ko có cách nào cãi lý với xxx được hả các cụ? Thế thì chết @.@