[Thảo luận] Quen thói bắt nạt, XXX giao thông tư cách chán quá !

Aladin8008

Xe tải
Website
mercedes-mienbac.vn
bài này em đọc được ở bên diễn đàn XTEAM, em mạn phép paste sang hầu các cụ bình luận. Đọc xong em thấy quá bức xúc với cái thái độ hống hách, hách dịch ! XXX giờ đi còn phải có bài, 1 người nhẹ nhàng, 1 người nóng tính để cho dễ bề làm ăn hay sao đây ạ :(

30.1.13 tản mạn 2 cs xxx bồ câu trắng dừng xe FX ktra giấy tờ @_@

kính các bác nhà mình, tình hình lúc 2h chiều e đưa vợ từ Linh đàm qua Giải phóng rùi lên phố huế có việc. sự việc xảy ra cho đến giờ này e vẫn hơi giật mình và hơi buồn cười .
Đi đg GP đến gần BX Giáp bát, e thấy 2 đ/c tuần tra bồ câu, e đi qua bình thường, k rồ ga, nẹt bô. Đi đc dăm mét e bỗng giật mình vì tiếng rồ ga, chưa kịp định thần thì chiếc bồ câu từ bên trái phi lên tạt đầu, chỉ gậy tấp lề , hic, e ngoan ngoãn xi nhan phải vào lề. Đ/c ngồi sau người thấp :
-chào e! đề nghị xuất trình giấy tờ ktra
-dạ vâng e chào anh. thưa anh , e mún hỏi e đã vi phạm điều gì ạ?
xxx lùn chững lại 2s, trả lời: xe e tình trạng k có gương.
-dạ vâng, dạ đây giấy tờ của e, đủ đăng ký, bằng lái, bảo hiểm ạ. a cứ ktra thoải mái ạ.
xxx lùn cầm đk,bằng xem rồi đưa cho xxx béo ( cầm lái),nói nhỏ điều gì đó, đ/c béo xem giấy đk rất kỹ. E tiện mồm bảo là e mới ép plastic anh à, đk 13 năm rùi nên nó cũ quá. đ/c xxx lùn nhìn biển bảo dán biển ở đâu đấy. e trả lời: dạ e mới dán với ép lại cái biển đó mà, xe 13 năm rùi cái biển nó bẩn quá, thanh niên bọn e đi chơi nên cần cái biển sạch sẽ tí.
xxx lùn : " ừ, thế nên mới về đồn vì cái biển đấy nhé !"
-dạ vâng , thôi e sv các anh linh động giúp e với. chưa nói hết câu thì xxx béo gầm gừ, mắt lườm e phải nói dã man:" sv thì sao ??? hả?? thì sao? thì làm sao??? "
E ớ người dạ dạ. xxx lùn chữa ngượng:" ờ sv trg nào, ở đâu?" e trả lời.
XXX béo tiếp tục lườm:" thế uống say chưa, uống đủ chưa?" hic, chả là lúc trưa e làm mỗi 2 chén rượu, mặt mũi cũng hơi đỏ. xxx béo:" uống đủ chưa, ông lại cắm tẩu vào mồm mày bây giờ, m.ị.a mày, thích mồm mép tép nhảy ko??? hỏi gì trả lời nấy ! m.ia, mồm mép tép nhảy ông lại cắm tẩu vào mồm mày bây giờ ". hic hic thôi e nhịn, e :" dạ e xl anh!". xong xxx lùn trả đk, bằng rồi bảo:" thôi đi đi, sau rút kinh nghiệm !". e vẫn ớ người ra:" dạ vâng cảm ơn anh!". xong xxx béo rồ ga phi đi. dân tình với mấy bác xe ôm nhao ra hỏi:" thế nó hỏi gì thế cháu? có mất đồng nào ko". hic, dạ anh béo béo anh mắng cháu ghê quá, thôi đành nhịn, k mất đồng nào bác ạ.
sự việc cũng chỉ có thế, các bác đừng chê e chuyện nhạt nhé, nhưng e vẫn thắc mắc quá, xuống xe xuất trình đầy đủ, giấy tờ, đi xe ko lạng lách đánh võng, mũ mão đầy đủ, hỏi gì trả lời nấy mà vẫn bị chửi té tát.e vốn cũng nóng tính nên giật mình, nhưng thôi nhịn, khá ấm ức ạ. FX đi tử tế thế mà cũng bị dừng ktra, hic, làm các bác xe ôm nhao ra xem

nguồn : http://forum.xteam.vn/threads/4834-30-1-13-tan-man-2-cs-xxx-bo-cau-trang-dung-xe-FX-ktra-giay-to-

Em cũng đi FX, nhưng xe em mua về sưu tầm thôi, thỉnh thoảng lắm mới vác ra đường. Cách đây đúng 1 tháng em nổi hứng mang ra đi lượn phố đến ngã tư Bà Triệu đầu vincom gặp tổ 141, XXX mũ lưỡi trai thấy em liền bấm tạch tạch tạch cho mấy anh lưỡi trai ở phía trên chạy ra bắt, một anh phi ra giữa đường nhưng không hiểu ý cứ đứng quay vòng vòng ngó nghiêng (mặt rất ngu) chả biết bắt xe nào (vì em đội mũ đàng hoàng). Anh mũ lưỡi trai đằng sau chạy lên hét "cái thằng đi FX kia kìa" thì lúc đấy em đã vượt qua anh í rồi và lách vào phía trong dãy xe con đang đi chậm chậm té thẳng...em không bị bắt nhưng lúc đi qua rồi vẫn thắc mắc là mình làm éo gì mà nó bắt mình nhỉ ??? -- hay đợt này có chỉ đạo cứ tiếng pô to là kiểm tra hết =))

sontrinh84

Xe đạp
chả sai gì hỏi e e cho cả họ nhà nó nghe nhạc miễn phí nửa tiếng ngay :)

codate

Xe tăng
chả sai gì hỏi e e cho cả họ nhà nó nghe nhạc miễn phí nửa tiếng ngay :)
nếu nói về luật thì nó có quyền kiểm tra khi mình vi phạm. Và 70% dân Hà Nội đi xe không gương, nó vin vào cớ đó thì hỏi và kiểm tra giấy tờ có mà đỡ bằng niềm tin.
Sáng mùng 5 tết vợ em phi xuống chợ đầu mối dưới đền lừ mua ít rau về làm hóa vàng bị 4 anh cơ động vẫy vào luôn. Nó bảo gấu nhà em vượt đèn đỏ ... và đi thẳng vào vấn đề luôn là "anh đang thiếu chỉ tiêu" thế là đầu xuân đi 100k với nó luôn

kentdju

Xe điện
nếu nói về luật thì nó có quyền kiểm tra khi mình vi phạm. Và 70% dân Hà Nội đi xe không gương, nó vin vào cớ đó thì hỏi và kiểm tra giấy tờ có mà đỡ bằng niềm tin.
Sáng mùng 5 tết vợ em phi xuống chợ đầu mối dưới đền lừ mua ít rau về làm hóa vàng bị 4 anh cơ động vẫy vào luôn. Nó bảo gấu nhà em vượt đèn đỏ ... và đi thẳng vào vấn đề luôn là "anh đang thiếu chỉ tiêu" thế là đầu xuân đi 100k với nó luôn
Bửn dã man

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Theo luật thì chỉ cần gương trái, nếu không có gương nào thì chịu rồi.

coty

Xe tăng
Theo luật thì chỉ cần gương trái, nếu không có gương nào thì chịu rồi.
thế em chỉ lắp gương phải thì sai luật ư?>:/, cụ xem lại luật giùm em cái, kẻo em đi đường phạt không biết lỗi gì x-(

tronghai

Xe tải
bác căn cứ vào đâu để phát biểu dân HN 70% xe máy không gương thế, có khi nhà bác 3 xe thì 2 xe không gương cũng nên. Em lượn đường cũng lắm nhưng thấy chỉ khoảng 20-30% khong gương là cùng thôi

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Em thấy nhiều người cứ dị ứng vớ vẩn với cái gương thế nhỉ. Chả hiểu oai phong với ai, sai là lè ra rồi gặp xxx đuối lý cứng cả lưỡi ko cãi được câu nào. Em mà là csgt dù thông cảm sinh viên em cũng ca cho cụ chủ thớt một bài giống anh kia. Sv là nhóm có học thức mà còn vi phạm lung tung cả, bảo sao xã hội lắm trẻ trâu :))

Matizcoi

Xe cút kít
Ko gương là sai nên ăn chưởi mà đỡ mất xèng :D

NapoleonK

Xe máy
lạ là cứ kt thôi mà bác :v

ThanhTungTB

Xe điện
bác căn cứ vào đâu để phát biểu dân HN 70% xe máy không gương thế, có khi nhà bác 3 xe thì 2 xe không gương cũng nên. Em lượn đường cũng lắm nhưng thấy chỉ khoảng 20-30% khong gương là cùng thôi
1 CON SỐ THỐNG KÊ ...MỚI VỀ GƯƠNG Ở hn .

polizia

Xe container
Chuyện này mới chỉ là 1 phía ( hơn nữa lại được bê từ diễn đàn khác về theo lời kể của member bên đó ), mình cũng bị công an hỏi nhiều rồi, kể cả những lúc mình vi phạm nhưng chưa bao giờ có chuyên công an ăn nói lấc cấc với mình trước như thế cả, nhất là khi mình đầy đủ hết giấy tờ, công an khôn lắm và cũng chả muốn nói nhiều, mọi việc xử lý rất dễ dàng và nhanh.
Thế nên chú này nói năng mà nhã nhặn như chú ý kể mà công an nổi khùng, văng bậy và đe nẹt là hơi bị khó tin, tụi XXX nó cũng chả phải loại gà nên nó ngu gì mà làm vậy. Còn trừ khi cậu này có thái độ lấc cấc như nào đó thì không rõ.

_Ma_

Đi bộ
Chuyện này mới chỉ là 1 phía ( hơn nữa lại được bê từ diễn đàn khác về theo lời kể của member bên đó ), mình cũng bị công an hỏi nhiều rồi, kể cả những lúc mình vi phạm nhưng chưa bao giờ có chuyên công an ăn nói lấc cấc với mình trước như thế cả, nhất là khi mình đầy đủ hết giấy tờ, công an khôn lắm và cũng chả muốn nói nhiều, mọi việc xử lý rất dễ dàng và nhanh.
Thế nên chú này nói năng mà nhã nhặn như chú ý kể mà công an nổi khùng, văng bậy và đe nẹt là hơi bị khó tin, tụi XXX nó cũng chả phải loại gà nên nó ngu gì mà làm vậy. Còn trừ khi cậu này có thái độ lấc cấc như nào đó thì không rõ.
Em đồng ý với cụ là xxx khôn lắm, nhưng ko đồng ý với lập luận của cụ. E nghĩ cụ cũng trung tuổi rồi nên xxx nó phải dè chừng, chứ cụ mà tầm choai choai, hoặc SV, trải đời còn ít, gặp anh xxx nào tử tế thì ko sao, còn gặp mấy anh xxx thuộc loại côn đồ xem. Ví như cờ nhíp chú SV ở HP bị xxx bem ở đường Nguyễn Văn Ninh ý. Đôi khi cây muốn lặng mà gió chẳng đừng cụ ạ

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
hóa ra mấy thằng con cháu này lại.................vả vào mồm tân GĐ à?????????

Ob3xuT

Xe điện
Mk phải e thì e chửi cho mát mặt luôn, ko gương thì đầy xe ko gương, thích thì làm cái vé 90k, việc éo gì phải xoắn

ngheowa

Xe tải
Ko gương bị kiểm tra mà vẫn tha là may rồi

dop_con_mec

Xe tải
Cụ hơi nhầm về xxx đấy , nếu cụ muốn có chứng cứ thì đến đồn CS Ngọc Thụy - Gia Lâm - HN hỏi về việc bắt mũ bảo hiểm ở đầu cầu Long Biên ngày 27( ta , âm lịch ) - 12 - 2011 thì sẽ rõ , em nghe từ trong đồn tiếng chửi nhau giữa CS và người bị bắt không đội mũ như ngoài chợ , nhưng cái quan trọng là dân phòng của đồn đấy đấm vỡ kính mắt của người không đội mũ bảo hiểm tại đầu cầu LB bên quận Long Biên và mảnh kính đâm vào gần mắt , máu chảy đầy mặt sau phải chở người ta đến bệnh viện khám và thả . Em hỏi người bị bắt mũ thì họ nói bệnh viện khám đã ghi vào sổ trực ca và người này có người thân tại bệnh viện đó , nếu bây giờ lật lại vụ đó và kiện CS p Ngọc Thụy thì vẫn được

NapoleonK

Xe máy
em thấy giờ cứ nhẹ nhàng khéo lại đi nhanh