Quên tắt máy Teana

babeo

Xe điện
Em bị quên hai lần, nhưng phát hiện ngay vì bấm khóa không thấy kêu "toét" rõ ràng đĩnh đạc như mọi khi. lần đầu tiên không hỉu tại sao, chui vào xe kiểm tra một lúc vẫn không biết tại sao (hài thật, nhưng cũng tại nó nổ êm quá).
một lần thì tắt động cơ nhưng quên chưa về P, vẫn để D (vội quá), khóa cửa xe không được, đang phân vân không hiểu mình mắc lỗi gì, thì thấy nó kêu tít tít vài tiếng rồi rú ầm lên, vội chui tọt vào xem hóa ra vẫn để cần số ở D. Còn nếu ra khỏi xe mà quên không cầm chìa theo, thì nó cũng kêu tít tít để nhắc, hay thật.
À, hỏi các bác tí, mấy cái nút trên vô lăng bên phải là để làm gì? Em là mợ, nên cũng không giỏi tìm tòi khám phá lắm. Với lại có bác nào đó bẩu Teana có chế độ chạy Sport, có không hả các bác, em chỉ thấy có P, R, D, L vậy muốn chạy chế độ sport thì như nào?

ô tô

Xe đạp
Em bị quên hai lần, nhưng phát hiện ngay vì bấm khóa không thấy kêu "toét" rõ ràng đĩnh đạc như mọi khi. lần đầu tiên không hỉu tại sao, chui vào xe kiểm tra một lúc vẫn không biết tại sao (hài thật, nhưng cũng tại nó nổ êm quá).
một lần thì tắt động cơ nhưng quên chưa về P, vẫn để D (vội quá), khóa cửa xe không được, đang phân vân không hiểu mình mắc lỗi gì, thì thấy nó kêu tít tít vài tiếng rồi rú ầm lên, vội chui tọt vào xem hóa ra vẫn để cần số ở D. Còn nếu ra khỏi xe mà quên không cầm chìa theo, thì nó cũng kêu tít tít để nhắc, hay thật.
À, hỏi các bác tí, mấy cái nút trên vô lăng bên phải là để làm gì? Em là mợ, nên cũng không giỏi tìm tòi khám phá lắm. Với lại có bác nào đó bẩu Teana có chế độ chạy Sport, có không hả các bác, em chỉ thấy có P, R, D, L vậy muốn chạy chế độ sport thì như nào?
Em cũng bị mấy lần quên, đi một đoạn mới quay lại:D. Chế độ Sport có cái nút bấm cạnh ngón tay cái khi mợ cầm cần số, bấm cái máy sẽ hơi gầm lên nhưng chú ý vì xe sẽ vọt mạnh:D. Khi bấm để ý sẽ thấy chữ Sport hiện lên cạnh đồng hồ báo xăng. Lúc đầu thấy hơi buồn:D vì cần số Teana gạt thẳng băng nhưng từ khi phát hiện nút bấm thấy hay ghê:D...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

babeo

Xe điện
Em cũng bị mấy lần quên, đi một đoạn mới quay lại:D. Chế độ Sport có cái nút bấm cạnh ngón tay cái khi mợ cầm cần số, bấm cái máy sẽ hơi gầm lên nhưng chú ý vì xe sẽ vọt mạnh:D. Khi bấm để ý sẽ thấy chữ Sport hiện lên cạnh đồng hồ báo xăng. Lúc đầu thấy hơi buồn:D vì cần số Teana gạt thẳng băng nhưng từ khi phát hiện nút bấm thấy hay ghê:D...
Cám ơn bác nhé, để lát em thử xem sao, xem nó có sport được như em không;)).
Thế bên tay trái, có 4 hàng nút, nút có chứ navi là để làm gì hở bác?

LongLH

Xe điện
Cái này là do bác lười và quá đãng trí thôi chứ chẳng phải tội của cái xe. Em đang chạy M3 nhưng thỉnh thoảng có mượn Teana của bố vợ mà chẳng bao giờ quên cả. Mà em đó mỗi lần tắt máy nghế lái nó lùi hết lại để mình ra khỏi xe cho dễ dàng, em tưởng thói quen đó sẽ làm cụ nhớ ngay khi ra xe thấy khang khác chứ.

3vach

Xe máy
start/stop đôi khi cũng dở nhỉ, em chạy 528i cũng hay quên giống bác

proboy92

Đi bộ
sao em không thấy có chức năng khi tắt máy thì tự lùi ghế trên Teana nhỉ :-?

SPL

Xe container
Hiện đại quá nó khổ thế đấy, cứ như em Ỉn, tắt máy rút chìa, cầm chìa ra ngoài bấm 1 cái, nếu cửa chưa vào thì còi nó kêu để biết mà mở ra đóng lại

TEANA JP

Xe đạp
Mún chạy sport thì ấn vào nút nhỏ trên cần số, phia bên lái ý. Xe cua babeo la teana ĐÀI rùi, JP chỉ có các nút tích hợp trên vô lăng dòng XL thôi XE o có.

YoungLeeGroup

Xe hơi
Website
www.leeauto.vn
chắc máy nổ êm quá bác quên tắt máy luôn

longhai

Xe tăng
Ai bẩu cụ chạy xe xin cơ, cứ chìa đề có phải không quên không.
Hay cụ dán chữ lên chìa khóa điện : Tắt máy :D

bangmua74

Xe buýt
Các nút bên phải vô lăng: Cài đặt chế độ ga tự động: Mợ ấn vào nút có chữ ON/OFF, sau đó Mợ chạy khoảng trên 45KM/h, gạt nút xuống phía dưới khoảng 3 giây sau đó nhả tay ra, nhả chân ga ra, lúc đó xe chỉ chạy với vận tốc 45km/h nếu mợ đạp phanh là mất cài đặt. Nếu muốn đi lại tốc độ như vừa rồi mợ lại gạt cái nút lên trên 1 cái là được, Khi đã cài đặt xong mỗi lần gạt lên trên là tăng 1Km/h gạt xuống là giảm. Nếu mợ không thích thì mợ ấn ON/OFF, hoặc Cancel ( Lưu ý là nếu ấn ON/OFF là mất luôn, còn Cancel là tạm tắt như lúc mợ đạp phanh.) Nút Sport ở bên cạnh cần số chỉ khoái nhất lúc vượt xe khác thôi

dungxdvd

Xe máy
Ô xe bac tự gập gương đươc à. Con TA của em không có