quên tắt 2 bóng Led trần, sáng ra hết sạch ắc quy.

Viking

Xe điện
Đèn pha bật tắt bằng cơm chứ ko xài cảm biến ánh sáng đâu ạ,
Xe em mặc định của nhà sản xuất là cứ rút chìa khóa là đèn tự tắt. Gần đây phát hiện ra là sau khi tự tắt 1 thời gian... nó lại tự bật lên.
Báo hại em mắt 3 lần x 100k tiền mồi ắc quy rồi.
Iêm ngợ là rút chìa khóa VÀ đóng cửa lái.
Cụ xem lại chốt sắt cửa lái, em dự là mới đóng thì nó khít, mấy tiếng sau nó hơi cựa một téo làm mở công tắc cửa --> đèn sáng.
Có thể xủ lý tmaj bằng cách dán 1 miếng cao su vào cánh cửa, chỗ tương ứng với nút công tắc.
Hoặc mang ra gara chỉnh cho chốt nó lui vào trong xe độ 1mm là OK

Dump Truck

Xe hơi
hai cái bóng đấy mà nó nuốt được cả cái ắc qui á ? em chả tin

ds2k

Xe hơi
Em cũng bị y hệt. Cụ tìm ra nguyên nhân chưa cụ?

Em phát hiện ra rồi các cụ ợ, ko phải 2 bóng LED tội nghiệp kia.

Nguyên do là con LancerGala nhà em theo thiết kế thì cứ rút chìa khóa + đóng cửa lái lại là toàn bộ điện + đèn sẽ tắt. Chính vì thế nhiều hôm sáng ra em nổ máy mới thèm tắt đèn đi.

Mấy hôm vừa rồi em bị dính thêm 2 phát nữa: Rút chìa khóa ra thấy đèn tự tắt hết rồi nên thôi, sáng ra mới biết là hết sạch bình rồi.
Hỏi bảo vệ thì đc biết là xe em nửa đêm đèn pha lại tự bật sáng lên và đến gần sáng ra mới tắt (chắc sáng đến lúc hết ắc quy).

Cách giải quyết vấn đề này ntn hở các cụ? Có phải xe em bị lỗi hệ thống điện ko?

kieutrang

Đi bộ
Đâu chỉ có hai bòng LED mà còn những phần khác phải dùng tới điện acquy để duy trì hoạt động, mặc dù bác đã tắt máy. Theo em nếu không xử dụng xe liên tục thì tháo một cọc ácqyy ra là an toàn nhất.

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Xe đèn pha auto liệu có bị thế này không các cụ nhỉ? sau 30s hay 1ph gì đấy sau khi em ra khỏi xe và khóa cửa thì đèn pha xe em nó mới tắt. Như TH của cụ nói nhỡ chả may giữa đêm nó bật đèn pha lên thì toi đời em.

banphagia

Xe tăng
led ăn rất ít điện cụ à