[Funland] Quên một người

Ute

Xe hơi
Em mở thớt này để các cụ mợ cùng nói về những chuyện tình còn dang dở, những ký ức thật đẹp, nhưng cũng thật buồn về người cũ mà các cụ mợ giữ thật sâu ở một góc trong tim mình, những khoảnh khắc đã qua mà vì người mới, vì cái đúng và cái sai, vì cuộc sống hiện tại, các cụ mợ ko còn nhớ tới nữa.

Em mong được đọc nhiều chuyện tình thật đẹp từ các cụ mợ.

Chuyện của em, chắc chỉ ở trong đoạn tin nhắn này, khi người quen chung tự nhiên nhắc về người cũ. Em và anh chưa từng hỏi về nhau trong 12 năm. Thêm 12 năm nữa cũng sẽ ko hỏi về nhau.

Ngọc Linh HN

Xe hơi
Sao phải quên? Sao phải buồn ạ? Hãy nhớ về nhau, nhớ về những kỉ niệm đẹp để thi thoảng tủm tỉm cười ạ. Mọi chuyện khi kết thúc đều có lí do của nó, tất nhiên là toàn lí do buồn nhưng hãy bỏ qua đi. Chúng ta đã từng yêu nhau thì trong lòng hãy thầm chúc cho người mình từng yêu được hạnh phúc, mợ nhé.

Lifeway

Xe tải
Nặng tình cũ quá thì mợ nên làm thơ viết văn trút tâm sự vào đấy. Chứ để mãi trong đầu lâu ngày nó bí bức phát tiết thành bệnh đấy.

Hoàng Trang

Xe ngựa
"Bước thật chậm để quên một người
Đằng sau dĩ vãng chưa phai màu.
Hãy nhìn về nơi phía xa chân trời
Để thấy ánh bình minh."

• Vodka
Reactions: Ute

Nov

Xe điện
Mấy có 3 mùa thu thôi. Nói ngắn thì ko ngắn, nhưng cũng chẳng phải là dài để còn nhớ đến một người.

• Vodka

guoc

Xe tải
Có Cụ nào ở với Gấu thì nhớ nhóc, ở cạnh nhóc thì nhớ Chị và ở cạnh Chị lại nhớ cô bạn cấp 2 bàn trên và oái ăm là khi ở với cô bạn cấp 2 lại nhớ bạn cấp 3 như E ko ạ?

PCI for car

Xe tăng
Xin lỗi thớt chứ, đèo mịa, tại vào thớt cái lại nhớ ra một đống nhời hứa bỏ quên, cả mình hứa cả mình nhận nhời hứa.
Rồi, em kể, hôm hổm đi siêu thị thì thằng cu con nó bị lạc, đang nháo nhác tìm nó thì gặp cô người yêu cũ, cô ấy xưa nói với mình là nếu sau một thời gian chia tay mà cả 2 chưa bị trói buộc thì quay về với nhau nhé, cô ấy lấy chồng trước và con đầu của cô ấy hơn con đầu của mình vài tuổi,... 4 mắt nhìn nhau mấy giây, ơ em, ơ anh, em về hồi nào, em vẫn ổn cả chứ, anh dạo này ra sao... thì con gấu nó gọi hỏi đã thấy con chưa, tắt đt nói xin lỗi em thằng bé nhà anh đang lạc, anh chạy đi tìm nó đã nhé. Sáng hôm sau nâng lên đặt xuống cái điện thoại, hút hết mấy điếu thuốc, chạy ra chạy vào... rồi quyết định không liên lạc lại nữa. Thấy người ta ổn vậy thì mình cũng mừng rồi, nên mừng và phải mừng thôi ạ.

4FunJust

Xe đạp
MTĐ đá em cách đây gần 20 năm 😭😭😭
Hắn vẫn dùng sđt cũ, em lưu số hắn và đt em hiện zalo của hắn. Vẫn trắng trẻo đẹp trai rạng ngời, gia đình 4 người nếp tẻ đầy đủ! Ôi em cay 😂

NNS

Xe ngựa
ôi những mối tình đã tan vỡ, ôi những người cũ đã đi qua đời tôi, cảm ơn Fb, nếu ko có mài thì có
lẽ chả thể nào tôi nhớ đc mặt nàng =))

Batman

Xe container
Ai cũng có một lần lỡ dở, mà con cá lỡ lại là con cá to các bác ạ.

• Vodka

CCB

Xe tăng
Sao phải quên? Sao phải buồn ạ? Hãy nhớ về nhau, nhớ về những kỉ niệm đẹp để thi thoảng tủm tỉm cười ạ. Mọi chuyện khi kết thúc đều có lí do của nó, tất nhiên là toàn lí do buồn nhưng hãy bỏ qua đi. Chúng ta đã từng yêu nhau thì trong lòng hãy thầm chúc cho người mình từng yêu được hạnh phúc, mợ nhé.
Chuẩn mợ ạ!

Minhnd

Xe điện
Đúng rồi. Xấu mới cần quên chứ đẹp thì nên giữ lại cụ nhỉ?🥰

Chỉnh sửa cuối:

ceconam

Xe điện
E vào hóng các thiên tình sử để lấy cảm hứng làm mấy bài thơ... ôi quên mất, ngày xưa e học chuyên toán, 1 bài thơ còn khó huống hồ lại mấy bài...

bỏ mãi ko đc cái tật nói phét cccm ạ :((

• Vodka

hairyscary

Xe điện
Em mới gặp thằng đồng nghiệp cũ người Salvador. Sáu năm rồi mới gặp, nên chào hỏi xong cái nó khoe:

- Vợ chồng tao có con rồi đấy nhé, những 2 đứa cơ. Mày còn nhớ vợ tao chứ nhỉ?
- Yes yes, dĩ nhiên rồi. Vợ mày người Đài loan. Chúc mừng nhé.
Nó hơi chững lại tí. Lúc đầu làm việc cùng nhau, nó hay khoe và kể về con bé người Đài. M
Mà xong nó vẫn nhiệt tình nói tiếp.
- À không. Đài loan là lâu rồi. Vợ tao là Joana, làm event manager ý.
Em hơi ê một tẹo, xong lại nhiệt tình chúc mừng:
- Ôi thế à! Mày phải chiến đấu với bao nhiêu thằng thế? Joana rất là tuyệt, ai cũng yêu cô ấy. Mày lấy được Joana là may mắn lắm.
Mặt nó sáng tưng lên bảo:
- Ừ, mày cứ nói quá. Nhưng đúng là tao may mắn.
- Chúc mừng mày. Đừng khiêm tốn. Joana là cô gái tuyệt vời nhất công ty. Giờ cô ấy là Joana Valencia rồi.
Valencia là họ của thằng ku này.
Nó cười bảo:
- Không, bọn tao vẫn giữ họ riêng.
- Oh thế áh, thảo nào tao thấy trên LinkedIn cô ấy vẫn để tên là Joana Lector.
Thế là thằng bạn em đơ luôn rồi quẩy đi mất. Lúc đấy em mới nhớ ra Lector là họ của đời chồng đầu tiên của con bé Joana.
Thế méo nào mà nói có mấy câu em lại xiên vào người cũ của cả hai chúng nó.