Quên đồ ăn trong xe... giờ toàn mùi chuột chết, người nông dân phải làm gì bây giờ ạ?

dinhhoat

Xe hơi
Website
www.valpaseevn.com
xe của cụ như vậy là bị ám mùi nặng: mùi ám vào trần xe(nỉ) , sàn (nỉ)... rất khó hết mùi - biện pháp triệt để nhất là cụ đi dọn nội thất. Dọn nội thất họ làm triệt để cả sàn, cả trần, mọi ngóc ngách rồi khử mùi luôn. làm xong là ok
p/s: cụ nên thay cả lọc gió điều hòa nữa cho thơm tho sạch sẽ

sondong

Xe điện
Cụ ra chợ mua nắm lá Nếp ấy. Để trong xe mấy hôm hết ngay. Càng khô càng thơm

xebuyt

Xe tăng
Hôm nay sau hai ngày phơi giữa sân cơ quan, e mang đi oánh rửa... khả năng là là ổn,nhưng quên mất là chưa rửa cái lọc gió điều hòa, mai ra làm nốt.
Ah phát hiện thủ phạm là đi chén xong có thừa tí cá, nhân viên quán bỏ vào xe mà quên ko bảo hoặc là có bảo nhưng say hết cả nên chả ai nhớ j, Sau 4 ngày thì có mùi như trên :))

Chỉnh sửa cuối:

kid1432

Xe tải
Theo em thì nên để dứa vào cho nó khử mùi ạ, hương dứa cũng giúp xe thơm mùi tự nhiên hơn ạ :D mấy bác taxi vẫn hay dùng cách này :D

phuongtv_76

Xe container
Cụ chủ đi dọn nội thất là ngon ngay

Crazycars

Xe tăng
Cụ mua 1 tấn vôi chưa tôi bỏ vào xe sau 1 năm là hết mùi. Em té :D

kamezoko

Xe hơi
Cụ lấy cái máy suc Ozon, cái loại to hay dùng để sục rau củ quả ở nhà ấy, cắm điện, bỏ vào trong xe, đóng kín cửa, 1 tiếng sau mở ra để tận hưởng cảm giác tươi mát thơm tho trong xe.

Xe em trước bị mấy mợ mấy cháu say xe phun ra tóe loe. Rửa xe, chùi rửa các kiểu vẫn sặc sụa mùi... May sau nghĩ ra cách cho "sục Ozon", 1 tiếng sau hết sạch bách mùi. Giờ lâu lâu em vẫn nhét cái máy Ozon vào cho không khí trong xe nó trong lành sạch mát.

Cụ nhớ dùng cái loại máy sục cỡ to, chạy điện 220V ấy, cái loại bé tí cắm điện tẩu thuốc chạy không có tác dụng mấy vì công suất bé.

H1975

Xe tải
Cụ lấy cái máy suc Ozon, cái loại to hay dùng để sục rau củ quả ở nhà ấy, cắm điện, bỏ vào trong xe, đóng kín cửa, 1 tiếng sau mở ra để tận hưởng cảm giác tươi mát thơm tho trong xe.

Xe em trước bị mấy mợ mấy cháu say xe phun ra tóe loe. Rửa xe, chùi rửa các kiểu vẫn sặc sụa mùi... May sau nghĩ ra cách cho "sục Ozon", 1 tiếng sau hết sạch bách mùi. Giờ lâu lâu em vẫn nhét cái máy Ozon vào cho không khí trong xe nó trong lành sạch mát.

Cụ nhớ dùng cái loại máy sục cỡ to, chạy điện 220V ấy, cái loại bé tí cắm điện tẩu thuốc chạy không có tác dụng mấy vì công suất bé.

Mỗi ngày em sục 30p có nhiều quá không cụ nhỉ ?

nhalauxehoi

Xe hơi
Các cụ kíu em với, xe em bị quên đồ ăn, giờ bị bốc mùi rồi, em phơi cả ngày hôm qua nắng nóng nhưng vừa rồi mở cửa vẫn đầy mùi... Em lại cho lên dang chân, dang tay phơi nắng tiếp cho thoáng khí nhưng chắc ko hết được...
Em phải làm gì bây giờ ạ?
cụ qua em ạ đảm bảo không hết không lấy tiền cụ ạ,em đã sử lý cho nhiều cụ di du lịch biển về mang theo đồ hải sản hic phải nói mùi thì thôi rồi ạ,cụ cứ phôn em ạ,thank cụ.

phuongtv_76

Xe container
Sục ozon cẩn thận bạc màu nội thất vì nó là chất oxi hóa mạnh