[Camera] Quê choa chạy thế này đây .

czechonline

Xe điện
- Trường hợp quay xe:
CỤ ơi! Nếu cụ gặp 1 xe đang phát tín hiệu xin quay đầu xe (Chỗ này được phép), cụ có dừng cách xa 5m cho xe đó quay đầu xong rồi cụ đi tiếp không? Quê em nếu ko bon chen thế em khẳng định đứng từ sáng đến chiều xi nhan cũng ko quay đc.
Vinh đất rộng người thưa đường xá rộng rãi nhưng mà nhiều người đi xe cực ẩu , đường này đâu có đông xe như Minh Khai đâu . Có chờ cũng chỉ vài chục giây đến phút là cùng chứ không có chuyện từ sáng đến tối cụ nhé .

gocart

Xe cút kít
Vinh đất rộng người thưa đường xá rộng rãi nhưng mà nhiều người đi xe cực ẩu , đường này đâu có đông xe như Minh Khai đâu . Có chờ cũng chỉ vài chục giây đến phút là cùng chứ không có chuyện từ sáng đến tối cụ nhé .
Xe trắng và xe xám ko việc gì phải chờ cụ và xe 7 chỗ vì nó đến trước thì được quyền đi trước.
Giao thông trên đường có lúc người khác gây cản trở cho mình, cũng có lúc mình gây phiền nhiễu cho họ. Vui vẻ đi cụ ơi.

czechonline

Xe điện
Xe trắng và xe xám ko việc gì phải chờ cụ và xe 7 chỗ vì nó đến trước thì được quyền đi trước.
Giao thông trên đường có lúc người khác gây cản trở cho mình, cũng có lúc mình gây phiền nhiễu cho họ. Vui vẻ đi cụ ơi.
Ở Việt Nam thì em không nói nhưng ở nước ngoài cụ đi vậy thì có ngày mang được lọ tro hài cốt về . Phải em trường hợp xe xám thì em nhường cho đi hết rồi mình mới rẽ , chẳng nhanh chậm gì vài ba giây .

Matizcoi

Xe cút kít
Cái nôi kách mệnh đấy, đi vậy có sao ko :D

gocart

Xe cút kít
Ở Việt Nam thì em không nói nhưng ở nước ngoài cụ đi vậy thì có ngày mang được lọ tro hài cốt về . Phải em trường hợp xe xám thì em nhường cho đi hết rồi mình mới rẽ , chẳng nhanh chậm gì vài ba giây .
Xe đến giao lộ thì đi thế nào?
- Xe ưu tiên được quyền đi trước. Ko xe nào trong tình huống này là xe ưu tiên.
- Xe đi theo hiệu lệnh giao thông. Ko có đèn đỏ hay XXX ở tình huống này.
- Xe bên luồng có vật cản ( trong tình huống này thì CRV đang là vật cản) phải nhường đường. Cụ phải nhường đường.
- Xe đến trước đi trước. Xe xám và xe trắng được quyền đi trước, cụ phải nhường đường.
- Cụ đang trên đường ưu tiên thì cụ sẽ được nhường đường nếu ko có 4 tình huống trên.
Kết luận: Xám và trắng ko có gì sai.

Corolla_2012

Xe máy
khó hiểu, e đi về quê cũng ngán lắm

sumakhokho

Xe tải
Em thấy vụ này giải quyết theo tình cảm dễ hơn.chỉ nhường nhau chút là xuôi thôi mà.nhiều tình huống còn tiến thoái lưỡng nan cơ.không nhường nhau thế là đứng im hết.đợi xxx đến giải quyết.

Phú Hoàng

Xe điện
Không phải dạng vừa đâu cụ :))

czechonline

Xe điện
Xe đến giao lộ thì đi thế nào?
- Xe ưu tiên được quyền đi trước. Ko xe nào trong tình huống này là xe ưu tiên.
- Xe đi theo hiệu lệnh giao thông. Ko có đèn đỏ hay XXX ở tình huống này.
- Xe bên luồng có vật cản ( trong tình huống này thì CRV đang là vật cản) phải nhường đường. Cụ phải nhường đường.Thì em với thằng 7 chỗ vẫn nhường đó thôi xe đi thẳng đó thôi
- Xe đến trước đi trước. Xe xám và xe trắng được quyền đi trước, cụ phải nhường đường. Đúng nhưng với trường hợp đường đồng cấp còn với trường hợp này xe xám quay đầu trên ngã tư cụ nghĩ sao ??? Cứ cho là xe xám đi từ đường phụ ra thì vẫn phải nhường đường mà có cho là đường đồng cấp thì xe xám vẫn phải nhường xe bên phải có nghĩa là nhường 7 chỗ và em
- Cụ đang trên đường ưu tiên thì cụ sẽ được nhường đường nếu ko có 4 tình huống trên. Tất nhiên 7 chỗ và em đang chạy trên đường chính rồi
Kết luận: Xám và trắng ko có gì sai.Trắng thì chạy thẳng nên được ưu tiên tuyệt đối nếu như không vướng thằng xám
Chung qui lại cụ học lại luật đi rồi mới cãi nhau được và xám và CRV là hai thằng đi láo .

gocart

Xe cút kít
Chung qui lại cụ học lại luật đi rồi mới cãi nhau được và xám và CRV là hai thằng đi láo .
Có cần thiết phải căng thẳng thế ko?
Cháu lái xe lâu năm lắm rồi. Nhũng tình huống trên nó là chuyện thường ngày ở huyện. Vinh quê cụ thì cháu cũng qua thường xuyên.:-c Vì mê món miến lươn ở đó.
Khi một xe quay đầu ở chỗ được phép quay xe thì cháu phải dừng lại đợi nó quay xong. Đấy là nguyên tắc đến trước thì đi trước.

linhmaem

Xe tải
Cháu lái xe lâu năm lắm rồi. Nhũng tình huống trên nó là chuyện thường ngày ở huyện. Vinh quê cụ thì cháu cũng qua thường xuyên.:-c Vì mê món miến lươn ở đó.
Khi một xe quay đầu ở chỗ được phép quay xe thì cháu phải dừng lại đợi nó quay xong. Đấy là nguyên tắc đến trước thì đi trước.
Cụ ơi. Cháu quê Vinh mà chưa thấy chỗ nào bán miến lươn cả cụ ạ. Ở Vinh chỉ có 2 món là cháo lươn và súp lươn thôi.!!1

gocart

Xe cút kít
Cụ ơi. Cháu quê Vinh mà chưa thấy chỗ nào bán miến lươn cả cụ ạ. Ở Vinh chỉ có 2 món là cháo lươn và súp lươn thôi.!!1
Híc, khởi thủy thì Vinh chỉ có súp lươn vào cháo lươn. Sau này do yêu cầu của khách ngoại tỉnh yêu cầu miến lươn nên người ta làm món đó theo kiểu đồng bằng bắc bộ.
Ngày nay, miến lươn Nghệ an đã vươn tới HN và HCM.
Ở Vinh cụ ra đường LHP gọi xem có món đó ko nhé.

accord_89

Xe tăng
Đi kiểu chào mừng "tinh thần bất diệt". Video rõ biển số biết đâu CRV ăn quả phạt nguội.

dzungbv

Xe hơi
Quan trọng là em đi ngược kia bác ạ, còn em quay đầu dẫu sao vẫn thông cảm được.

czechonline

Xe điện
Đi kiểu chào mừng "tinh thần bất diệt". Video rõ biển số biết đâu CRV ăn quả phạt nguội.
Video gốc cực nét nhưng không hiểu sao up lên youtube nó toàn bị mờ đi mới đau .

huancongtu

Xe tăng
Như bác nào nói đấy e thấy mỗi CRV sai thôi

linhmaem

Xe tải
Híc, khởi thủy thì Vinh chỉ có súp lươn vào cháo lươn. Sau này do yêu cầu của khách ngoại tỉnh yêu cầu miến lươn nên người ta làm món đó theo kiểu đồng bằng bắc bộ.
Ngày nay, miến lươn Nghệ an đã vươn tới HN và HCM.
Ở Vinh cụ ra đường LHP gọi xem có món đó ko nhé.
Vâng, hôm nào về quê em sẽ ra thử xem sao. Nhưng em thật là em không hâm mộ cái món miến lươn đâu. Ở chỗ em (Xuân mai-HN2) bây giờ cũng có cháo, sup, miến nhưng không thể nào bằng ở quê được. Nói chung đặc sản vùng miền nào đến tận nơi thưởng thức vẫn là nhất, à mà Xuân Mai bọn em cũng có đặc sản đấy, không biết cụ đã được thưởng thức chưa????

gocart

Xe cút kít
Vâng, hôm nào về quê em sẽ ra thử xem sao. Nhưng em thật là em không hâm mộ cái món miến lươn đâu. Ở chỗ em (Xuân mai-HN2) bây giờ cũng có cháo, sup, miến nhưng không thể nào bằng ở quê được. Nói chung đặc sản vùng miền nào đến tận nơi thưởng thức vẫn là nhất, à mà Xuân Mai bọn em cũng có đặc sản đấy, không biết cụ đã được thưởng thức chưa????
Chưa cụ ạ vì gần HN quá nên toàn chạy cố về.
Tuy nhiên, miến lươn Nghệ An là nổi tiếng đấy. Tất nhiên là khi đến các vùng đất khác thì cũng phải biến cải đi chút ít cho phù hợp với khẩu vị từng nơi.

TONGIA

Xe lừa
Thằng Land đóng thẳng lên 1.5m nữa là ngọng cả đám