[Funland] Quê các cụ có bắn pháo hoa không. Quê e dân bắn pháo hoa rực trời

hd-vt

Xe container
Chỗ em pháo hoa rợp khu phố trước và giao thừa, nổ đùng đoàng. Cụ nào tả pháo Bqp nổ như nào để em biết xem pháo họ đốt loại gì ạ?

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Quê cháu bắn cũng thấy nhiều hơn mọi năm, cả trước và trong Tết. Nhưng cháu biết có 2 vụ tai nạn không may liên quan đến pháo. Vụ 1 là pháo nổ, cháu không biết là loại gì nhưng ông bác bên vợ bị, quả pháo nó "chạy" vòng vòng thế nào mà mấy người ngồi chơi cùng nhau nó chạy đúng vào chỗ ông bác, chui vào ống quần luôn, bác bị bỏng chân. Vụ thứ 2 là pháo hoa, bạn cấp 3 của cháu bị, ông hàng xóm kê pháo lên cái thùng dạng thùng sơn, chênh vênh thế nào lúc đốt thùng nó bị đổ ra, thế là thay vì pháo bắn lên thì nó bắn ngang, bay sang nhà bạn cháu, đập vào mặt, mắt bạn cháu bị ảnh hưởng phải ra HN cấp cứu đúng sáng mùng 1. Giác mạc bị ảnh hưởng nặng, giờ mắt nhìn vẫn mờ mờ! Nên là chơi pháo thì vui và thích thật đấy, nhưng vẫn phải cẩn thận các cụ ạ, sơ sẩy chút là cũng nguy hiểm!

Tommytep

Xe tăng
Quê cháu bắn cũng thấy nhiều hơn mọi năm, cả trước và trong Tết. Nhưng cháu biết có 2 vụ tai nạn không may liên quan đến pháo. Vụ 1 là pháo nổ, cháu không biết là loại gì nhưng ông bác bên vợ bị, quả pháo nó "chạy" vòng vòng thế nào mà mấy người ngồi chơi cùng nhau nó chạy đúng vào chỗ ông bác, chui vào ống quần luôn, bác bị bỏng chân. Vụ thứ 2 là pháo hoa, bạn cấp 3 của cháu bị, ông hàng xóm kê pháo lên cái thùng dạng thùng sơn, chênh vênh thế nào lúc đốt thùng nó bị đổ ra, thế là thay vì pháo bắn lên thì nó bắn ngang, bay sang nhà bạn cháu, đập vào mặt, mắt bạn cháu bị ảnh hưởng phải ra HN cấp cứu đúng sáng mùng 1. Giác mạc bị ảnh hưởng nặng, giờ mắt nhìn vẫn mờ mờ! Nên là chơi pháo thì vui và thích thật đấy, nhưng vẫn phải cẩn thận các cụ ạ, sơ sẩy chút là cũng nguy hiểm!
pháo nó là con dao 2 lưỡi, vừa vui vẻ vừa sát thương. bản chất VN e nghĩ cấm pháo cũng là vì các thành phần chơi ngu nghịch dại nó còn quá nhiều, đặc biệt là trẻ con, ý thức chưa có. E nhớ thời chưa cấm pháo thanh niên làng còn toàn nhét thuốc pháo vào chai thuỷ tinh, vùi bãi cứt trâu rồi đốt, rồi đốt pháo trêu chó, ném vào nhà, thách nhau cầm pháo trên tay đốt...thời xưa nguy cơ xảy ra bạo loạn, phản đ.ộng nó cao nên cấm tiệt pháo vì có thể làm vũ khí, giờ nguy cơ đó giảm thì các cụ mở dần ra, nhưng nghịch ngu thì thời nào cũng có.

nguyentoan.uct

Xe điện
Công nhận là cứ kêu ca bánh chưng ko có thịt, chứ phọt 1 tý bay mẹ nó cả chục cái bánh chưng mà thấy bánh chưng nổ ran trời.

buicongchuc

Xe ba gác
Em về quê ăn tết, chứng kiến mấy màn pháo hoa TQ đẹp thật, nhìn cứ như pháo hoa tầm cao ở Thủ đô ấy. Còn pháo hoa BQT nhiều nhưng lẹt phẹt lắm.

Toàn Hoa

Xe tải
Quê em vẫn đầy nhà đốt pháo TQ, pháo bánh đỏ cũng có
Đúng thời khắc giao thừa cả nhà lên tầng thượng nhìn xung quanh nổ pháo công nhận thích thật
Nhà em cũng có 1 hộp TQ, 2 hộp BQP
Pháo TQ có tiếng rít khi lên cao và nổ tung nghe vẫn sướng, pháo BQP chỉ thỏa mãn được thị giác chứ chưa thỏa mãn được thính giác.
các thanh thiếu niên choai choai thì làm pháo tự chế to như lon coca, nổ to như mìn.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em cũng ngạc nhiên lắm ạ. Các năm trước em chưa thấy tình trạng này bao giờ. Mà năm nay nhiều ghê luôn.
Chỗ em gần tết, nhất là gần giao thừa là các bác đội dân phòng lượn như cá cảnh.
Bắt được xác định mất tết vì họ cứ nhốt trên đồn sau tết tính.
Nhiều trường hợp nên giờ không ai dám đốt.
Năm nay e nghe thấy đúng một hai lần pháo hoa dạng nổ mà cách tết tầm tháng rưỡi, sau đó thì chả nghe thấy nữa.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Quê em vẫn đầy nhà đốt pháo TQ, pháo bánh đỏ cũng có
Đúng thời khắc giao thừa cả nhà lên tầng thượng nhìn xung quanh nổ pháo công nhận thích thật
Nhà em cũng có 1 hộp TQ, 2 hộp BQP
Pháo TQ có tiếng rít khi lên cao và nổ tung nghe vẫn sướng, pháo BQP chỉ thỏa mãn được thị giác chứ chưa thỏa mãn được thính giác.
các thanh thiếu niên choai choai thì làm pháo tự chế to như lon coca, nổ to như mìn.
Công nhận chỗ cụ dễ thật, chỗ em mà thế thì có khi băng pháo chưa nổ xong thì dân phòng chờ dưới cửa rồi, không trình bầy lên phường luôn và ngay.

hauyenhd

Xe container
Công nhận chỗ cụ dễ thật, chỗ em mà thế thì có khi băng pháo chưa nổ xong thì dân phòng chờ dưới cửa rồi, không trình bầy lên phường luôn và ngay.
Tết e về quê vợ vẫn thấy đỏ đường nhà nhà cùng đốt thì cũng k có sao đâu cụ.

Toàn Hoa

Xe tải
Ở quê có cái hay của nó cụ à :D
Đại khái là vẫn có công an đi tuần, mình tránh người ta ra, đốt xong thì cất gọn hộp pháo lại
Ông nào đen gặp đúng lúc CA đi tuần thì cũng có thư mời mùng 6 xuống uống nước cụ ạ

--Lamborghini--

Xe cút kít
Tết e về quê vợ vẫn thấy đỏ đường nhà nhà cùng đốt thì cũng k có sao đâu cụ.
E ở thành phố Hải Dương chả thấy tiếng pháo luôn cụ ạ.
Em về quê vợ Nam Định thì cũng chỉ đốt pháo của BQP.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Pháo hoa em xem chán rồi nên năm nào ở chỗ em cũng bắn tầm cao mà em còn chả buồn đi xem. Em thích cái thời chơi pháo tép ngày tết cơ, 1 tay cầm que hương để châm pháo, 1 tay cầm băng pháo tép đốt đì đùng, ngửi mùi thuốc pháo lẫn mùi hương ko lẫn đi đâu được.