[Thảo luận] quay đầu ở Điện biên phủ xxx tóm em là đúng hay sai ?

DHT06

Xe tăng
Luật cấm quay đầu khu vực đông dân cư cụ chủ ạ, cụ chỉ được quay đầu nơi cho phép hoặc các nơi giao cắt mà không cấm! Lỗi này vi phạm phổ biến và cũng rất ít xxx bắt!

tuanzs

Xe container
chả là thế này các cụ ợ , em đi đường ĐBP ( đoạn vừa qua cổng bảo tàng chừng 50m , và em đi thẳng chứ k phải từ NTP rẽ sang các cụ nhé ) thì em có việc đột xuất phải đi về Lê Duẩn nên tới đó em quay đầu và đi theo hướng ĐBP -> ngã tư cắt Trần phú . vừa dừng đèn đỏ thì xxx từ trong bốt đi ra trc' mũi xe em và chĩa cạp nong chỉ vào bên đường .
xxx cho rằng em vi phạm quay đầu ở nơi k đc quay đầu , sau 1 hồi đôi co vì em cho rằng em k sai , ở đó k có biển cấm quay đầu mà chỉ có biển cấm đi thẳng và rẽ trái từ NTP ra thôi ( nhưng lúc đó e thì đang có việc gấp ) nên đành để xxx ăn bẩn 150k .
các cụ cho em hỏi em bị xxx tóm là đúng hay sai , và mức phạt quay đầu là bn ?
xxx dọa em là 8 lít và bằng 30 ngày :|
vâng em cảm ơn các cụ đã thông suốt cho em , và em đã lên kho bạc ở đội cấn nộp phạt và lấy bằng rồi các cụ ợ .
vodka các cụ vì sự nhiệt tình thông suốt cho em hiểu :D

Thế này là thế nào ợ?
Cụ nộp NS hay nộp xxx vậy?

vam

Xe buýt
xxx nó bắt cụ là vì nó nghĩ cụ từ NTP đi ra rẽ phải rồi quay đầu để lách luật cái biển cấm rẽ trái ở NTP ra TP. Bình thường xxx nó ko mấy khi bắt lỗi quay đầu, trừ điểm nóng này ra cụ cứ quay thoải mái miễn ko làm tắc đường là được.

thanhngan83

Xe đạp
Khâm phục cụ, sai luật mà bị phạt có 150k em tưởng cụ chí ít cũng phải mất 500k chứ

♣ HP ♣

Xe máy
xxx nó bắt cụ là vì nó nghĩ cụ từ NTP đi ra rẽ phải rồi quay đầu để lách luật cái biển cấm rẽ trái ở NTP ra TP. Bình thường xxx nó ko mấy khi bắt lỗi quay đầu, trừ điểm nóng này ra cụ cứ quay thoải mái miễn ko làm tắc đường là được.
vâng , thì đã bao nhiêu lần chính em và e cũng thấy nhiều người quay ở đó k sao nên cứ đinh ninh, xuống còn cãi lấy cãi để mà cụ :))
Khâm phục cụ, sai luật mà bị phạt có 150k em tưởng cụ chí ít cũng phải mất 500k chứ
hì hì , để giảm xuống 150k em cũng phải đổi mất nửa tiếng đồng hồ tỉ tê vs xxx đấy bác ợ .... chả có gì là vinh dự nhưng nói thật cũng may gặp xxx mát tính :D
coi như đóng tiền học phí luật bác nhỉ :D

Bung To

Xe điện
vâng , thì đã bao nhiêu lần chính em và e cũng thấy nhiều người quay ở đó k sao nên cứ đinh ninh, xuống còn cãi lấy cãi để mà cụ :))

hì hì , để giảm xuống 150k em cũng phải đổi mất nửa tiếng đồng hồ tỉ tê vs xxx đấy bác ợ .... chả có gì là vinh dự nhưng nói thật cũng may gặp xxx mát tính :D
coi như đóng tiền học phí luật bác nhỉ :D
Cụ mất 150K là rẻ đấy.
Người khác đi được nhưng mình đi lại dính là bình thường mà :D

thanhngan83

Xe đạp
Có khi hôm nào phải off một buổi để chia sẻ kinh nghiệm xin các bác xxx giảm tiền mỗi khi bị phạt chứ không đi xe mà cứ thỉnh thoảng bị một phát thế này thì toi. Xin là một nghệ thuật, người xin được cũng là một nghệ sỹ đấy bác ạ

chevroletcruz

Xe điện
cụ quay ở đấy em dự là sai. rẽ còn chẳng được nữa là quay đầu

nguyenquocthanh

Xe tăng
ngày nào mà cháu chẳng đi như cụ mà có bị bắt đâu ợ.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ sai! Chỉ đc quay đầu ở các giao cắt và nơi có biển cho phép quay đầu. Nhưng mà như thế thì hàng ngày em sai khá nhiều vì đại da số các tuyến đường ở HN các điểm mở giải phân cách cho các xe quay đầu ấy ứ phải giao cắt cũng ứ có biển cho phép :))

Cụ Đông nói rất chuẩn đấy ạ. Cụ chủ sai rồi.

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ sai rồi. Cụ đọc lại Luật GTĐB 2008 nhé: Điều 15. Chuyển hướng xe
3. Trong khu dân cư, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng chỉ được quay đầu xe ở nơi đường giao nhau và nơi có biển báo cho phép quay đầu xe.
4. Không được quay đầu xe ở phần đường dành cho người đi bộ qua đường, trên cầu, đầu cầu, gầm cầu vượt, ngầm, trong hầm đường bộ, đường cao tốc, tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt,đường hẹp, đường dốc, đoạn đường cong tầm nhìn bị che khuất.