[Thảo luận] quay đầu ở Điện biên phủ xxx tóm em là đúng hay sai ?

♣ HP ♣

Xe máy
chả là thế này các cụ ợ , em đi đường ĐBP ( đoạn vừa qua cổng bảo tàng chừng 50m , và em đi thẳng chứ k phải từ NTP rẽ sang các cụ nhé ) thì em có việc đột xuất phải đi về Lê Duẩn nên tới đó em quay đầu và đi theo hướng ĐBP -> ngã tư cắt Trần phú . vừa dừng đèn đỏ thì xxx từ trong bốt đi ra trc' mũi xe em và chĩa cạp nong chỉ vào bên đường .
xxx cho rằng em vi phạm quay đầu ở nơi k đc quay đầu , sau 1 hồi đôi co vì em cho rằng em k sai , ở đó k có biển cấm quay đầu mà chỉ có biển cấm đi thẳng và rẽ trái từ NTP ra thôi ( nhưng lúc đó e thì đang có việc gấp ) nên đành để cho cái biên bản 150k .
các cụ cho em hỏi em bị xxx tóm là đúng hay sai , và mức phạt quay đầu là bn ?
xxx dọa em là 8 lít và bằng 30 ngày :|

Chỉnh sửa cuối:

♣ HP ♣

Xe máy
xxx đấy vớ vẩn,em như cụ là phải cãi cho ra nhé mới thôi.
khổ cái luật thì e cũng chỉ thuộc được vài ba điều , em cũng mới lái đc gần 8 tháng nên là cũng non , k đủ tự tin để cãi xxx bác ợ :(...về rồi mới thấy mình dại .
Em là em vẫn cho là em k sai >.<

xebokeooto

Xe tăng
Cụ tả E chưa rõ chỗ ấy như nào, nhưng theo luật đã cấm rẽ thì đồng thời cũng vấm quay đầu luôn ạ.

dongkijote

Xe điện
Cụ sai! Chỉ đc quay đầu ở các giao cắt và nơi có biển cho phép quay đầu. Nhưng mà như thế thì hàng ngày em sai khá nhiều vì đại da số các tuyến đường ở HN các điểm mở giải phân cách cho các xe quay đầu ấy ứ phải giao cắt cũng ứ có biển cho phép :))

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Sai lè rồi. Đi thẳng xong quay đầu hay rẽ phải từ NTP ra quay đầu đền là sai cả. Tội: quay đầu tại khu dân cư

♣ HP ♣

Xe máy
Cụ tả E chưa rõ chỗ ấy như nào, nhưng theo luật đã cấm rẽ thì đồng thời cũng vấm quay đầu luôn ạ.
cụ biết bảo tàng quân đội chứ ạ ? ...em quay cách cổng bảo tàng 50m về phía Hoàng diệu ợ !
Cụ sai! Chỉ đc quay đầu ở các giao cắt và nơi có biển cho phép quay đầu. Nhưng mà như thế thì hàng ngày em sai khá nhiều vì đại da số các tuyến đường ở HN các điểm mở giải phân cách cho các xe quay đầu ấy ứ phải giao cắt cũng ứ có biển cho phép :))
vâng cụ dongki nói sai vậy chắc là em sai lè rồi :(...đúng là e cần phải trau dồi thêm kiến thức về luật cụ nhỉ :(

Chỉnh sửa cuối:

♣ HP ♣

Xe máy
Sai lè rồi. Đi thẳng xong quay đầu hay rẽ phải từ NTP ra quay đầu đền là sai cả. Tội: quay đầu tại khu dân cư
khổ cái là mọi khi em vẫn quay và thấy nhiều ng cũng quay như vậy k bị xxx sờ , em lại cứ đinh ninh mình đúng nên lúc đó còn đôi co 1 hồi cụ ợ :P
ngại ghê cơ

tubong04

Xe tải
đã có biển cấm rẽ trái là ko đc quay đầu rồi,mà chỗ ngã 4 cũng ko đc quay đầu nữa:!

anhtho

Xe ngựa
Hàng ngày cụ sai , em đôi khi cũng sai, nhiều cụ cũng hay mắc lỗi này. Nhưng cụ chủ sai ở ngay trước mắt xxx nên không thể tha. Mà chỗ đó có vạch liền, cụ quay đầu là ứ được.

thienphuc

Xe điện
lần sau bác lùi vào bảo tàng rồi đi ra nhé.em cũng làm thế xxx chạy ra em vẫy lại gần hỏi có việc gì thế,xxx bảo k em sang bên này đứng thôi

Tribute

Xe container
Sai cụ ạ, bất cứ chỗ nào trong đô thị mà quay đầu giữa đường đều sai dù không có biển cấm quay đầu. Điều 15 khoản 3: "Trong khu dân cư, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng chỉ được quay đầu xe ở nơi đường giao nhau và nơi có biển báo cho phép quay đầu xe". Nhiều thớt tranh luận vấn đề này rồi, cũng có cụ cãi thắng xxx bằng cách bẻ câu chữ và cho rằng chỉ cấm xe chuyên dùng quay đầu, nhưng theo em và đa số thì luật cấm quay xe giữa đường đô thị.

Lỗi này 800k + giữ bằng 30 ngày, cụ mất có loét rưỡi là quá rẻ.:D

Chỉnh sửa cuối:

nghiathang

Xe tăng
Sai cụ ạ, bất cứ chỗ nào trong đô thị mà quay đầu giữa đường đều sai dù không có biển cấm quay đầu. Điều 15 khoản 3: "Trong khu dân cư, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng chỉ được quay đầu xe ở nơi đường giao nhau và nơi có biển báo cho phép quay đầu xe". Nhiều thớt tranh luận vấn đề này rồi, cũng có cụ cãi thắng xxx bằng cách bẻ câu chữ và cho rằng chỉ cấm xe chuyên dùng quay đầu, nhưng theo em và đa số thì luật cấm quay xe giữa đường đô thị.

Lỗi này 800k + giữ bằng 30 ngày, cụ mất có loét rưỡi là quá rẻ.:D
Theo em thì bác không sai nếu đường này có giải phân cách giữa (E không để ý là cái đường này có giải phân cách cứng giữa không, nếu không có thì bác sai hoàn toàn).

Chỉnh sửa cuối:

♣ HP ♣

Xe máy
vâng em cảm ơn các cụ đã thông suốt cho em , và em đã lên kho bạc ở đội cấn nộp phạt và lấy bằng rồi các cụ ợ .
vodka các cụ vì sự nhiệt tình thông suốt cho em hiểu :D

QH1105

Xe tải
Lít rưỡi là nhẹ đới cụ ợ :)

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Em ít khi quay đầu ở chỗ đường giao nhau trừ khi là đường rộng ở ven hoặc là vắng vẻ. Mấy cái ngã tư đông đông trong phố thì em cứ đi lên một đoạn kiếm chỗ vòng lại (ví dụ như ở chỗ cụ chủ là em vòng quanh cái vườn hoa là chắc :)) )

tranhoangminh

Xe container
không được quay đầu chỗ đường dân sinh, có bài viết của cụ nào đó rồi mà cụ, cụ phải xuống tận Ngã tư Hoàng Diệu mà quay, không thì chui vào bảo tàng quân đội mà quay, lùi lại tí, còn đã đi qua thì đi xuống chỗ ngã tư hoàng diệu luôn.
Thực sự mỗi lần quay đầu, phải tìm nơi có biển, hoặc ngã tư thì bất tiện, nhiều lúc e cũng quay luôn ở giữa đường, đen thì gặp x chứ cứ chạy vòng vòng đang vội cũng ngại, cụ mất 150k thì còn rẻ chán, có khác nào 2b đâu, thôi để ý, rút kn cụ ạ. Thế cũng may rồi

trinhhai1974

Xe hơi
em vẫn toàn quay ở chỗ đấy-chỗ đỗ xe buýt, vì nhiều xe từ cafe highland vẫn trong bảo tàng đi ra mà. Chưa thấy bị sao cả, là em thì em sẽ cố cãi, bảo vừa cafe ra.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: