[Funland] Quạt sưởi gốm treo tường phòng tắm

cuongtelecoms

Xe buýt
Vâng, nhưng chưa có đường điện chờ trên trần, quạt sưởi âm trần công suất lớn nên em nghĩ phải thiết kế dây riêng. Cụ có cao kiến gì không chỉ em với.
Quạt sưởi âm trần em nghĩ cũng chỉ tầm 1,5-2KW thôi. Dây 2,5mm2 là thoải mái mà cụ. Bóng sưởi gốm thì em nghĩ cũng phải dây như vậy.

cuongtelecoms

Xe buýt
lại bị khô và cũng nhanh hỏng, 2-3 năm là cùng là bóng sẽ tự động ra đi :)
Nhưng thay cái bóng này cũng dễ đúng không nhỉ? Em dùng mấy cái trong vòng 15 năm qua (5 năm đổi nhà nên mua đèn mới, đèn cũ để lại cho chủ cũ) thì chưa thấy phải thay bóng nào.

bellring

Xe buýt
Cụ câu dây điện từ bình nóng lạnh ra, lắp cái quạt sưởi gốm dùng rất tốt

datinh

Xe container
Em táng 2 bộ âm trần loại 4 bóng 10 năm rồi, buổi sáng đi đánh răng, đi vệ sinh...đều bật. Trộm vía là chưa cháy bóng nào :D

View attachment 8347416
em về gạ mụ vợ duyệt dự án nắp sưởi. trần thì em có đổ trần. trên khoảng không đặt bình nóng lạnh. nhẽ thuê cu thợ trổ ra cái ô. lắp bộ này vào.
tổng tri phí dự trù 10 chai.?

Pumzen

Xe ba gác
Phòng vs 4m giống hệt nhà cháu( mỗi cạnh 2m), tuy nhiên do trần nhà cháu cao( 3m7 ) nên nhà cháu hạ trần phòng vs chỉ còn 2,5. Trần như vậy là khá thấp, nhà cháu lắp cái đèn sưởi treo tường ngay cửa ra vào, lạnh dư lày mới cắm điện, chứ lạnh bình thường là không cần dùng đến nó. Do p vệ sinh có cabin tắm nên ngăn nhiệt độ bên ngoài khá tốt, cái đèn có 3 bóng, nhà cháu chỉ dùng 2 bóng là nóng ran người rồi.

PhongFood

Xe điện
em về gạ mụ vợ duyệt dự án nắp sưởi. trần thì em có đổ trần. trên khoảng không đặt bình nóng lạnh. nhẽ thuê cu thợ trổ ra cái ô. lắp bộ này vào.
tổng tri phí dự trù 10 chai.?
Năm 2007 em sinh cháu đầu đúng vào đợt lạnh. Lúc tắm, thay quần áo cho cháu cái gì cũng cần ấm. Phòng ĐH 1 chiều không sưởi được, chữa cháy đi mua thêm sưởi dầu + bóng sưởi nhà tắm. Sau này chuyển nhà khác em lắp luôn 2 chiều + đèn sưởi ngay từ đầu, ĐH sưởi tuy ít dùng nhưng lúc cần thì rất hữu ích.
Đèn sưởi nó có cái hay là bật lên ấm ngay, không phải chờ đợi. Ngoài sưởi ấm lúc tắm, thì buổi sáng vệ sinh cá nhân hay lúc wc bạt đèn luôn ấm áp, đỡ bị sốc nhiệt lạnh cụ. (bây giờ có nhiều loại sưởi cụ tham khảo thêm).

j23

Xe container
Năm 2007 em sinh cháu đầu đúng vào đợt lạnh. Lúc tắm, thay quần áo cho cháu cái gì cũng cần ấm. Phòng ĐH 1 chiều không sưởi được, chữa cháy đi mua thêm sưởi dầu + bóng sưởi nhà tắm. Sau này chuyển nhà khác em lắp luôn 2 chiều + đèn sưởi ngay từ đầu, ĐH sưởi tuy ít dùng nhưng lúc cần thì rất hữu ích.
Đèn sưởi nó có cái hay là bật lên ấm ngay, không phải chờ đợi. Ngoài sưởi ấm lúc tắm, thì buổi sáng vệ sinh cá nhân hay lúc wc bạt đèn luôn ấm áp, đỡ bị sốc nhiệt lạnh cụ. (bây giờ có nhiều loại sưởi cụ tham khảo thêm).
Hồi mới có F1 em cũng mua cái sưởi dầu size to nhất của Tiross hơn 5 củ, phòng 15m và trần cao nên cái đó như muỗi đốt inox, để cả đêm rõ tốn điện mà nhiệt độ phòng chắc tăng thêm được 1 độ! Mà bật thì rõ lâu nóng, sau gần như bỏ không, cũng ko dùng đc trong nhà tắm vì nhà tắm chật chội, rốt cuộc em phải mua thêm cái máy sưởi may so để dùng mỗi khi trẻ con nó tắm xong ra mặc quần áo :D

KeanuR

Xe tăng
Nhà e mua cái sưởi gắn tường của Bosch 2000w
Dùng điều hòa 2 chiều là tiện nhất