quạt gió điều hoà ko quay???

BuiTinTin

Xe đạp
Các cụ ơi, con xe của e mấy hôm nay nó trở giời, e bật quạt gió số 1,2,3 thì nó ko kêu (quạt ko quay) mà cứ phải số 4 nó mới kêu. Kêu đau đầu quá, bệnh này là sao vậy các cụ? Có cụ nào bị chưa tư vấn e với.

Chỉnh sửa cuối:

tunganh_a76amc

Xe tăng
Cụ tháo quạt ra vệ sinh là hết , em dự là có vài chiếc lá rơi vào quạt của cụ thôi . Quạt gió điều hoà ở ngay dưới tablo bên phụ ý ạ , cái cục tròn tròn ý , cụ tháo đầu cắm dây điện rồi cầm vào cục tròn tròn ý xoay nhẹ là nó ra ý mà . Rồi vệ sinh lại quạt gió là êm ngay ý mà . Ngày xưa em tháo ra vệ sinh còn được mấy anh tí khuyến mại cho mấy mẩu xương nữa cơ.

BuiTinTin

Xe đạp
Cảm ơn cụ, trưa mai tranh thủ nghỉ trưa e làm. Sợ mấy hôm nữa trời lạnh ko có nó kính mờ lắm.

soc bo

Xe buýt
em ké tý. xe em matis nhập 2008 số at tự dưng đợt này điều hoà ko mát nữa mà chỉ thổi ra gió thôi. bật nóng thì vẫn nóng lắm. trước kia bật điều hoà lạnh là xe thấy yếu đi trông thấy, bây h bật điều hoà ko lạnh nữa và xe cũng ko thấy yếu đi, em nghi là trượt dây curoa điều hoà hoạc chuột cắn dây điện( vì xe em có chuột). nhờ các cụ chẩn bệnh xem thế nào. may mà đợt này ko dùng đến điều hoà bên lạnh mấy chứ ko toi

BuiTinTin

Xe đạp
Cụ tháo quạt ra vệ sinh là hết , em dự là có vài chiếc lá rơi vào quạt của cụ thôi . Quạt gió điều hoà ở ngay dưới tablo bên phụ ý ạ , cái cục tròn tròn ý , cụ tháo đầu cắm dây điện rồi cầm vào cục tròn tròn ý xoay nhẹ là nó ra ý mà . Rồi vệ sinh lại quạt gió là êm ngay ý mà . Ngày xưa em tháo ra vệ sinh còn được mấy anh tí khuyến mại cho mấy mẩu xương nữa cơ.
Cụ ơi, Em làm như cụ bảo nhưng không được. Nay mang ra gara họ kiểm tra và phán rằng "công tắc bị hỏng, không sửa được, phải thay mới, mà phải thay cả cụm của nó giá là 1,2 củ".
Cụ và các cụ cho xin cao kiến, kính các cụ ly rượu.

tunganh_a76amc

Xe tăng
Cụ hỏi thử bên Tiến Điệp xem , đợt trước em thấy bên đấy có mấy cái modul điều khiển DH matiz đấy . Không thì qua chợ Giời chứ em cũng không biết giá ạ

BuiTinTin

Xe đạp
Cụ hỏi thử bên Tiến Điệp xem , đợt trước em thấy bên đấy có mấy cái modul điều khiển DH matiz đấy . Không thì qua chợ Giời chứ em cũng không biết giá ạ
cảm ơn cụ. vậy thợ phán đúng là em yên tâm rồi.

Mydreamcometrue

Xe máy
Em thì thích tự sửa được là em tự chiến thôi, vừa tăng kinh nghiệm lại vừa tk xèng.
Vụ này theo em cụ tự tháo ra vệ sinh lại quạt với công tắc bật điều hoà, em nghĩ nó bị oxi hoá nên tiếp xúc kém, dẫn đến dòng không đủ cấp cho quạt chạy số 1,..3 thôi

xuan cam

Xe hơi
Mang ra thợ bác ơi!

BuiTinTin

Xe đạp
cảm ơn các cụ.
Em đã mang ra gara và họ nói là nó sửa được nữa và em cũng tin như vậy vì nếu sửa được họ đã sửa rồi. Mấy ngày nghỉ tới em sẽ mua cái công tắc mới và muốn tự làm cho zui nhưng buồn nỗi là không biết tháo lắp ra làm sao ? các cụ chỉ giáo giúp, em muốn vọc vạch tí.