[Funland] Quảng Ninh bình an qua 55 ngày không có F0 cộng đồng

Go on

Xe điện
Chắc cụ chưa đến Hạ Long bao giờ, ngoài biển toàn núi đá, trên bờ thì san sát nhà cửa lấy đâu quan sát mấy km. Cụ vào cảng cá lúc tàu xuống hàng hoặc cảng than, cát mới thấy tàu đủ các tỉnh ven biển nhá!
Theo cụ thì trong 2 ảnh sau, nếu cụ đứng ở ảnh bờ biển, nhất là chỗ cao sẽ giám sát người vào dễ hơn hay ảnh dưới.

Chỉnh sửa cuối:

Bopcoi01

[Tịch thu bằng lái]
Theo cụ thì trong 2 ảnh sau, nếu cụ đứng ở ảnh bờ biển, nhất là chỗ cao sẽ giám sát người vào dễ hơn hay ảnh dưới.
/5812238-22f5d6f37fd5b35e6e9276717782c071.jpg[/IMG]
Ảnh của cụ ko xem đc, cơ mà người ta chọn đêm tối mới vào bờ thì cụ quan sát kiểu gì?

Lam__Phương

Xe điện
Em nghĩ do lãnh đạo dân túy quá thôi. Cụ đã nghe ông ct ubnd tỉnh KG phát biểu về quyền của con người hôm đang thực hiện dãn cách chưa. QN lđ tuyệt đối không có ai phát biểu kiểu như vậy. Và dân qn bọn em cũng không nhao ra đường vớ vẩn thế đâu. Quanh em hầu như nhà nào cũng tủ lạnh to đùng, rất nhiều nhà thêm cả tủ đông, đầy ních tp sẵn sàng 2 tháng không lo thiếu, dù hiện nay HL chỗ em vẫn đi lại mua sắm thoải mái chả thiếu gì mà dân đã chủ động phòng bị . Em thì từ tháng 2 tới giờ chưa về quê dù có nhiều việc cần về. Sơ sơ như vậy để cụ hiểu không phải tự nhiên hay thuận lợi mà được thế đâu ạ.
Vâng khác nhau chính ở cái cụ nói đấy, trong KG thì lấy đâu ra tủ lạnh to đùng tích trữ chưa kể hệ thống sông nước chằng chịt đi lại sang Cam khó khăn gì.

cụ nói nghe nực cười, nói thẳng là tỉnh Bắc Giang, họ làm quá xuất sắc trong đợt dịch đó. Họ chấp nhận đóng cửa 3 KCN 1 lúc để chặn dịch, thiệt hại KT là cực lớn và thành quả là khôi phục lại được sản xuất nhanh chóng.
Cụ đọc thì dùng não thể hiểu ý ng viết rồi hãy cmt. Ý em là hãy âm thầm và tiếp tục khôi phục sản xuất. Suốt 2 tháng ko có covid ko sao. Rùm beng lên tặng thưởng rồi khen nhau này kia ầm ĩ. Sáng hôm sau có ca F0 luôn. Điều này làm em nhớ lại năm ngoái chê cột điện có chân cũng chạy về VN. Rồi thế giới nằm mơ cũng ko được xem bóng đá có khán giả như VN. Bi h thì sao? Ngoại hạng Anh nó mở cửa kín khán giả. Còn VN hủy giải. Chán

newmtc

Xe tăng
Do đóng cửa tử thủ với qn là ngõ cụt nên đóng đc. Chứ mấy tỉnh dọc ql1a thì k thể đóng kiểu đó đc. Mấy tỉnh ngõ cụt chặn hết k cho vào nếu có dập dịch cũng dễ vì k đông như thành phố mà chỉ có 1,2 đường vàop
Chuẩn là kiểu nhà ngõ cụt nên tự làm thêm cái cửa khoá vào không ảnh hưởng ai! Tuy nhiên cũng may là Trung Quốc dạo này dịch đỡ chứ không tràn sang cũng mệt!

Leanh65

Xe container
Vâng khác nhau chính ở cái cụ nói đấy, trong KG thì lấy đâu ra tủ lạnh to đùng tích trữ chưa kể hệ thống sông nước chằng chịt đi lại sang Cam khó khăn gì.
À do con người cả thôi. Bên em có mỏ đá trong KL mà tuyển mãi chả được người làm. Họ chỉ " cầu vừa đủ sài" . Làm tuần được tiền là nghỉ vài ngày, muốn họ làm thêm hay ca kíp là họ nghỉ. Vậy nên không có là do họ thôi chứ khí hạu, thiên nhiên ưu đãi có kém gì đâu.

qua_khoang

Xe tăng
Còn phần nữa do bà con chấp hành tốt.
Chứ lại lên mạng chửi chính quền với bỉ bôi thì còn khuya.

coindesar

Xe buýt
Cụ đọc thì dùng não thể hiểu ý ng viết rồi hãy cmt. Ý em là hãy âm thầm và tiếp tục khôi phục sản xuất. Suốt 2 tháng ko có covid ko sao. Rùm beng lên tặng thưởng rồi khen nhau này kia ầm ĩ. Sáng hôm sau có ca F0 luôn. Điều này làm em nhớ lại năm ngoái chê cột điện có chân cũng chạy về VN. Rồi thế giới nằm mơ cũng ko được xem bóng đá có khán giả như VN. Bi h thì sao? Ngoại hạng Anh nó mở cửa kín khán giả. Còn VN hủy giải. Chán
Thứ nhất, khen thưởng lãnh đạo BG chống dịch tốt là đối phó với một bài toán khó, phải mò mẫm giải nhưng đã giải quyết tốt, khôi phục sản xuất thành công và không để dịch lan ra các tỉnh bạn chứ không phải là chống dịch giỏi tuyệt đối đến mức không còn F0.
Thứ hai, khen thưởng là rất bình thường để cho mọi người cùng biết là có thưởng có phạt. Vừa trao bằng khen cho BG được mấy ngày thì SG có biến :)
Còn vụ năm ngoái cũng thấy hơi lố nhưng cũng chẳng trách được, dân VN thường có tâm lý mưa đến đâu mát mặt đến đấy.

Kiabuoisang

Xe container
QN chiến thuật y TQ nên họ thành công thôi, tự do quá trớn như mấy ông trong kia mới nát cả đám :|

Lam__Phương

Xe điện
À do con người cả thôi. Bên em có mỏ đá trong KL mà tuyển mãi chả được người làm. Họ chỉ " cầu vừa đủ sài" . Làm tuần được tiền là nghỉ vài ngày, muốn họ làm thêm hay ca kíp là họ nghỉ. Vậy nên không có là do họ thôi chứ khí hạu, thiên nhiên ưu đãi có kém gì đâu.
Vâng trải qua dịch bệnh nhiều mặt của cuộc sống nó mới lộ ra.

Bopcoi01

[Tịch thu bằng lái]
LS tăng do nguồn gốc lái xe đường dài từ miền trong ra cụ nhá. Ko phải yếu tố như cụ trích đâu =))
E ko hiểu ý cụ. E chỉ trích sl ca nhiễm ở LS chứ có nói yếu tố dẫn đến ca nhiễm đâu nhỉ?

duongqua

Xe container
Nói thật là đi công tác ở QN và HP e thấy mọi người ở đó làm việc phong cách khác hẳn hoàn toàn ở các tỉnh khác. Hiệu quả, dứt điểm, mạnh mẽ, nói là làm,quyết đoán và quan trọng dân tình ở đó đều nghiêm chỉnh chấp hành theo chỉ đạo. Nên ở đó đạt được thành tích khả quan lắm!

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
QN chiến thuật y TQ nên họ thành công thôi, tự do quá trớn như mấy ông trong kia mới nát cả đám :|
QN ngon 1 phần vì ngăn người vào tốt, phần lớn là nhờ QN đã tiêm được vaccine Sinopharm nên người QN ko thể lây nhiễm covid dù trước có vài ca lxe vào QN nhưng xịt ngay.

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
E ko hiểu ý cụ. E chỉ trích sl ca nhiễm ở LS chứ có nói yếu tố dẫn đến ca nhiễm đâu nhỉ?

LS khu cửa khẩu bị mấy ca lxe Cont, phong tỏa cứng luôn. Lên facebook thấy bà con khu phong tỏa được tiếp tế quá khủng, kiểu như cả tỉnh gửi đồ ăn lên cho ý, lại còn toàn đồ tươi ngon nữa, rồi cả đồ cúng rằm T7. Bà con yên tâm ngồi trong nhà phòng dịch, chắc sau 2 tuần sẽ sạch và mở lại bình thường.

longtech21

Xe tăng
QN ngon 1 phần vì ngăn người vào tốt, phần lớn là nhờ QN đã tiêm được vaccine Sinopharm nên người QN ko thể lây nhiễm covid dù trước có vài ca lxe vào QN nhưng xịt ngay.
Cụ ở QN hay sao mà biết tiêm Sinopharm nhiều.

Halinh07

Xe tăng
Nói chung là so sánh vậy rất khó. SG đặc thù khác hoàn toàn với các tỉnh. Mỗi quyết định đóng cửa là vấn đề an sinh của 10 triệu người nên không phải dễ dàng gì đâu. Các Cụ chém gió thì dễ vì nó còn liên quan tới an ninh. Dân SG vốn dĩ có 1 bộ phận nhỏ cũng không phải dễ tuân thủ như dân Bắc. Nên hiện nay chính phủ phải điều cả cơ động lẫn quân đội vào cuộc. Chuyện không hề đơn giản đâu.

chieubuon

Xe tăng
Em thấy sau tết các tỉnh khác vẫn tung tăng người ra người vào nhưng QN và Hp đã có các biện pháp siết chặt rồi.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Quảng ninh, hp đậm chất dân chơi! Chú khanh phố than, anh hoan thành quảng đâu dồi:))

Chỉnh sửa cuối: