Quảng Ninh: Bái Tử Long, Vân Đồn, Quan Lạn - Ăn, Chơi, Ngủ, Nghỉ ở đâu?

tennis_2008

Xe đạp
Hỏi đường đi Vịnh Bái Tử Long

Chào các bác OF.
Các bác cho tôi hỏi đường từ HN đi Bái Tử Long như thế nào nhỉ, tình trạng đường xá thế nào, nghỉ dọc đường thì nên ăn uống ở đâu, đến nơi thuê nơi nghỉ như thế nào, có bác nào có SĐT thì tư vấn cho tôi với nhé. Tôi đang định mấy ngày nghỉ Lễ tới đưa gia đình đi nghỉ ở đây.
Xin cám ơn các bác.

the sun

Xe buýt
Bây giờ bác mới lên Kh thì muộn rồi. HN - Bãi Cháy - Cửa ông - rẽ phải đi Vân Đồn.
Bác thử điện thoại đến KS Việt Mỹ (em không còn số ĐT, bác thử Google xem), ở đây phòng nghỉ rất ít và đắt bác cần điện thaọi trước nhé. Đên đây buồn chít được, tắm biển phải đi dép không hà cứa đứt chân:P

quangna

Xe tăng
Bác muốn đi vịnh Bái Tử Long thì nên đi tàu từ Bãi Cháy ra Quan Lạn thì sẽ ngắm được cả Hạ Long và Bái Tử Long luôn.
Còn em đi Vân Đồn vài lần, chưa kỹ lắm (sau đấy toàn đi ra Cô Tô ợ) nhưng thấy cơ sở vật chất cũng bình thường thôi.

bachkhoak40

Xe điện
Ở Vân Đồn có biển Bãi Dài nhưng ko được đẹp lắm, nhưng hoang sơ, đồ ăn thì cũng không rẻ, nếu đến đó thì nên ra cảng Cá lên nhà hàng nổi thì ăn ngon hơn, giá cả trung bình.

tennis_2008

Xe đạp
Bác nào có số ĐT của Mai Quyền Resort không thì cho tôi với nhé, tôi cũng đang định đi chơi ở đó đấy. Cám ơn trước nhé.

Simson

Xe buýt
Thế Hạ long có cái gì chơi không bác? ở khu nào thì ổn?

Em định đưa gia đình đi chơi dịp 30-4 này, tiện thể thăm bà con luôn. Nhà bà con thì ở tận Cẩm Phả, tương đối xa HL nên chưa biết là phải ở thế nào. Bạn e nói đặt phòng thì chỉ còn đặt được ở chỗ chợ (Đầm???) ở HL thôi.

Túm lại là có chỗ nào gia đình đi được ah?

Cyclopusse

Xe máy
Nói chung đi Vân Đồn là chỉ để ngắm cảnh thôi. Tắm ở đó không được, nước nông và không có sóng, hà thì đầy lúc nào nó cũng chực cắn vào chân mình. Ăn uống thì đắt vì xa chợ, xa trung tâm. Nói chung là...
Đến đây xem gái Vân Đồn
Cô nào cũng có cái... tay to to :21:

NHUOCTHUY

Xe buýt
nhà cháu đi khoảng 5 lần bãi dài - vân đồn - quảng ninh (cả CV và đi chơi), có ít thông tin cho cụ đây:
- Biển thì sạch, nhưng các bãi tắm chán lắm - ít cát và nhiều vỏ ốc - sò , nên đi rất dễ đứt chân.
- Khách sạn thì có vài cái: hay nhất là vẫn ở việt mỹ ( giống hệt thác đa - hà nội 2 luôn), ngoài ra còn có nhiều khách sạn tư nhân nữa (nhưng nói chung là ở không đẹp về
phòng ốc và quang cảnh bằng việt mỹ đâu)
- Đồ ăn: tại bãi dài ít đồ ẵn lắm - mà không ngon và đắt nữa. Nhưng nếu muốn đắt mà vẫn ngon thì quay ngược lại khoảng 7 cây đén cái rồng - ra cầu cảng cái rồng - rồi đi thuyền nhà hàng ra bè của họ mà ăn ( đắt nhưng có nhiều loại và khá ngon). Chú ý là đến cái rồng thì chưa quay ngược lại trạm soát vé 3 cái cầu Vân đồn đấu nhé ( đường tối hay chạy nhầm lắm - nhà cháu nhầm 1 lần rồi)
Vì vậy có lẽ nên đặt phòng ở Việt mỹ- bãi dài - ăn sáng = phở hoặc mỳ tôm bò ( chỉ có 2 món đấy thôi - mà vẫn phải trả tiền đấy - k kem theo tiền phòng đâu).
Còn ăn tối và trưa thì chạy ra cái rồng.
Ngoài ra, gần Việt mỹ có 1 cái khách sạn bọn cháu ở đấy 1 mùa, thấy cũng rẻ (300k/phòng), đồ ăn cũng có và ăn cũng được.
Đặc biệt là nó có cái vườn nhãn rộng mênh mông, ăn thoải mái k phải trả tiền ( ông Chủ gốc Hưng yên). Chủ tên Thái, điện thoại 0977075588.
Có gì liên lạc với ông ý.
lần trước ra việt mỹ hết phòng nên ở đấy, thấy cũng ổn vì: riêng rẽ và ông chủ mời rượu tắc kè suốt. Bãi tắm của nó cách bãi tắm việt mỹ khảng 500m.
Đi qua công Việt mỹ khoảng 1 km là đến nó ( vì đường ngoằn nghèo)
Ở đấy hay hơn việt mỹ ở chỗ: nhân viên toàn là lính ( bộ đội) - ông chủ là thiếu hay đại tá gì đấy. nên nghe lời khách lắm, k bao giwof cãi như việt mỹ.

NHUOCTHUY

Xe buýt
tồi đi khoảng 5 lần rồi ( nhiều quá léo nhớ), thì thấy: vân đồn - bãi dài - và các đảo thích hợp cho người lớn đi nghỉ ngơi hoặc khám phá ( nếu ra đảo) chứ không hay với trẻ em.
ăn thì chắc quay lại 5-7 km để ra cầu cảng Cái rồng mà chén roài. đắt phết, 4 thằng hết khoảng 2,5 triệu.
ngủ thì không nên ở Mai quyền - chán vãi: nên ở Việt mỹ.
Tắm thì trong bãi dài chổ nào cũng như nhau: sỏi và vỏ ốc - vỏ sò. ngoài ra vừa tắm vừa ngắm tàu chơt than chạy cahcs khoảng 500-1000 m, có mùi dầu.
đặc biệt, bãi việt mỹ toàn bùn phái dưới lớp cát pha sỏi hộ đổ lên. ông nào đi lặn xuống thấy ngay, bẫn vãi.
mua được tí sán sùng về mà nấu canh cũng hay.
đường thì xa vãi đ ..ái, đi mệt hết cả người. xxx đồng như quân nguyên, rình rập Suốt.
túm lại, đi toàn người lớn thì hay hơn, phải đủ 4 ông cho buổi tối đấy nhé, không thì ngủ sớm = gà luôn, vì có léo gì chơi đâu :))

shopso.vn

Xe máy
Website
shopso.vn
các cụ cho em hỏi quả cầu này ở đâu tại Vân Đồn ạ, thằng cu bạn em thích chụp ảnh cưới ở đây nên em muốn hỏi ạ, các cụ biết chỉ giúp ạ, cám ơn các cụ

bagialaixetang

Đi bộ
Dịp 30/04 vừa qua, em có đi về .
Bác đến Vân Đồn nghỉ luôn tại kháck sạn ở đó cũng phải chăng (Phương Thao) và ngay cánh có nhà hàng Minh Châu. Bác thích ăn món gì cũng có giá phải chăng.
Nếu bác muốn ra Cô Tô hoặc Quan Lạn thì ngay buổi sáng 7h ra mua vé tàu 75k (tàu sẽ khởi hành ngay khi đủ khách do đó bác lên đi sớm), nhưng em khuyên bác lên ra Cô Tô phong cảnh ở đó thì thật là tuyệt vời:bờ cát trải dài trắng mịn va những bãi đá ...ôi thật tuyệt
Ngủ nghỉ ở đó có nhà khách huyện ủy khoảng 10 phòng và nhà dân giá cả phải chăng.
Chúng em hôm đó ngủ trại nghe tiếng biển rì rào, tiếng sóng vỗ về êm ả ... thế mới đã
Hải sản thì ok nào là mức, sứa, tôm , ghẹ, ốc ăn xả láng.

Cần thông tin gì bác cứ gọi em.
SDĐ: 012 88356 122

bagialaixetang

Đi bộ
em về khoe với bạn bè , chúng nó sướng quá, thế là ngày 14/05 tụ họp lại làm chuyến đi 3ngày/2đêm chơi cho đã .

Bác nào muốn đi cùng cứ ới em nha .

bagialaixetang

Đi bộ
Nhầm một chút , cây cầu này ở bãi Mai Quyền ( cũng cạnh bãi Việt Mỹ)

bagialaixetang

Đi bộ
Hôm nay chúng em có đoàn ra đảo Coto, bác nào muốn đi thì ới em nhé.

sdt: 0912 88356122

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Bãi Biển Quan Lạn đẹp thôi rồi! Bác thuê mấy chú Xe lôi ôm trọn gói 200k/8 ngừoi chở vào Rì Sọt em quên tên có cả ăn uống không đắt lắm buổi trưa thuê phòng nghỉ có quạt cho trẻ em và phụ nữ nghỉ ngơi thay quần áo 200k 1 phòng 6 tiếng. À về Vân Đồn nếu Bác đi xe riêng nên đi thăm địa danh Vạn Hoa Km số không đường mòn Hồ Chí Minh trên Biển đẹp phết.
km 0 đường mòn Hồ Chí Minh trên biển ở Phòng Thành (Trung Quốc) cơ.
Bây giờ người ta nói km 0 là Đồ Sơn Hải Phòng. Thực ra chỗ này tàu nhỏ thi thoảng chở vũ khí lượng nhỏ và cán bộ đi Nam lúc đầu thôi, sau này xuất phát từ Phòng Thành Trung Quốc.
Vạn Hoa là căn cứ hải quân Việt nam. Ngày 1-8-1964 có 3 tàu phóng lôi hải quân Việt nam xuất phát từ đây, ra phục kích ở Hòn Mê và đánh đuổi tàu Maddox chiều 2-8-1964. Vạn Hoa không phải là nơi xuất phát tàu không số.
Không tin cứ hỏi anh Long Vũ MC Chiếc nón kỳ diệu

Dongaltd

Xe đạp
Tuần này, gia đình em và cơ quan sắp đi Vân Đồn - Quan Lạn. Bác nào vừa đi về vừa rồi cho anh em xin tý kinh nghiệm đi ạ (VỀ ăn uống ngủ nghỉ chơi...) Càng chi tiết càng tốt ạ. Em xin cám ơn!

Redknight

Đi bộ
Nha em dinh cuoi tuan nay di Bai Dai, Quan Lan bang xe 4b. Em dinh di chieu toi thu 6 Cu bagialaixetang co nhieu kinh nghiem, nho cu chi giao cho em voi

bagialaixetang

Đi bộ
Di Bai Dai bac vao bai Viet My hoac Mai Quyen khi vao bai mat phi 10ngan/1nguoi. Neu bac muon ngu o Bai Dai thi phai thue phong truoc vi mua nay dong khach du lich lam thue muon se ko con.Sang hom sau hoac la buoi chieu ra cang Cai Rong mua ve tau ra Quan Lan(Ve tau ko mua duoc truoc, len bac cang ra som càng tot vi cu du khach la tau chay:lich 7h nhung du khach 6h da chay roi -cung nhu o Bai Dai , ben QL mua nay rat la dong khach du lich bac phai book phong cang som cang tot.Tu QL ra Minh Chau khoang 15km, bac phai thue xe tuktuk , vao Resort Minh Chau phai mat phi nua nhung bai tam thi rat dep.