[Funland] Quang Hải và Hà nội FC chính thức chấm dứt hợp đồng. Tương lai trời Âu ?

xbadboyz

Xe điện
Em nghĩ ngôn ngữ nó chỉ là yếu tố nhỏ thôi. Trước em đi đá vài lần với bọn tây, chúng nó hay tổ chức cái giải gì mỗi năm 1 lần loanh quanh trên khu hồ tây ý, cũng đá theo vòng tính điểm như các giải vô địch quốc gia. Mặc dù em ngu tiếng anh 1 chữ bẻ đôi ko biết nhưng đá trên sân vẫn giao tiếp đc với chúng nó, ví dụ em nhận bóng mà có thằng đằng sau lao đến là chúng nó sẽ hô hào cảnh báo thì em vẫn biết, hoặc khi chúng nó gọi xin bóng thì vẫn hiểu dc. Ở ngoài lúc ko đá bóng thì chúng nó hỏi gì em cũng nhăn răng ra cười, hoặc ra hiệu cho chúng nó... Nhưng cơ bản là em đá dc nên cũng ko bị hắt hủi haha.
Còn bọn chuyên nghiệp ở bên tây lúc chúng nó tập thì nghiêm túc lắm ko trêu đùa gì nhau đâu, hết giờ tập là ai về nhà đấy chứ ko ăn ở tập trung như ở vn. Có thằng tú ngựa trước nó cũng đi tây tập thử dc vài tháng thì nó xin về vì biết ko có cửa, nó có chia sẻ lại chuyện tập tành và quan hệ với bọn cầu thủ bên đó, cụ tìm đọc lại mấy bài báo đó là hiểu.
Nhiều cụ bảo ku QH nó dũng cảm lọ chai, em thì thấy bình thường. Vì bất cứ 1 cầu thủ nào cũng mong muốn đc đá ở 1 môi trường bóng đá chuyên nghiệp, đc thử thách bản thân mình, đc mọi người công nhận tài năng của mình. Đến như em đây đi đá vớ vẩn mà đá ở đội nào bị thua nhiều quá, tính tổ chức kém, đồng đội yếu, đá loanh quanh toàn mấy đối mềm oặt... Thì em cũng chán bỏ đi tìm đội khác luôn, nói gì đến bọn chuyên nghiệp.
Hôm qua em đang xem dở cái phim tài liệu về Cr7 trên Netflix. Lão siêu cò kể lại là hồi cr7 ở lisbon, có mấy clb hỏi mua rồi, nếu là người khác thì chắc chắn sẽ gật đầu đồng ý, nhưng lão ấy bảo cr7 là thời điểm này đừng quan tâm đến tiền. Thế rồi khi MU hỏi mua với cam kết ra sân 50% số trận là lão ấy ok luôn.
Em nghĩ do cụ đá vui mục tiêu chạy cho khoẻ và giao lưu thôi nên không quá căng thẳng. Bọn Pau kia ngoài mục tiêu đá cho CLB thì nội trong đó cũng âm ỉ sự cạnh tranh ra mặt với nhau, thằng nào cũng hết sức để showoff bản thân và dìm hàng đồng đội cùng vị trí. Thiếu khả năng giao tiếp là bất lợi rất lớn, em đồ rằng nếu không tiến bộ về khoản này sớm QH không chỉ nằm ngoài kế hoạch của HLV mà chính anh ta sẽ trầm cảm.
Em nhớ đến một nhân tài khác của TTVN: AV. Em ấy giải nghệ và chia sẻ về quãng thời gian trầm cảm bên Mỹ thật kinh.

Tập Lái 2022

Xe tải
Vấn đề hoà nhập thì cụ ko nói nhưng ai cũng biết. Chả cứ là bóng đá mà trong bất kỳ môi trường nào cũng phải hoà nhập nếu ko muốn bị cô lập.
Nhưng để hoà nhập dc thì phải thật sự có khả năng, 1 cầu thủ có tố chất thì dù có ở đội bóng yếu ớt cũng vẫn thể hiện dc ko nhiều thì ít. Cái này có cụ nào cũng đã comment ở mấy trang trước rồi.
Em thì nghĩ chắc thằng đại diện của ku hải tưởng là dễ ăn nên mới dí thằng cháu sang đó.
Hải nó ko như ku Phượng. Vì tư duy chơi bóng nó tốt hơn. Nó quái hơn CP mà cụ. Tố chất cũng như năng lực hiện tại của nó là đủ dùng ở Pau chứ. Ko đá chính dc thì cũng đủ làm 1 vé cạnh tranh xoay vòng.
Cụ thể, điểm của nó từng có lúc đứng đầu đội hình ở 1,2 vòng đầu cơ mà. Nó có thực lực nhất định chứ.
Về thực tế, nếu đồng đội Hải con chịu cho hoà nhập : ko pass kiểu ừ tao pass cho mày ở vị trí cháy bài => đủ cơ hội tạo ra keypass hoặc tình huống tích cực / ko pass bổng cho chú lùn m69 => khai thác điểm yếu/ ko đứng ì ra kệ chú nhóc diễn chán xong mất bóng => ko có ai tự giữ bóng và đi qua cả nửa đội để tự dứt điểm như Mo Salah ( k nói đến Messi ). Chốt lại đồng đội chịu cho hoà nhập thì Hải con nó sẽ có những màn thể hiện tích cực và thuận lợi hơn.
Chứ cái kiểu này, dẫu Kubo sang Pau cũng đành pải tự cá nhân biên, cá nhân diễn thôi. Mà Kubo hiển nhiên nó trên cơ Hải con rồi.
Có năng lực mà đói bóng thì có mà Lewy cũng chả sút dc. Hay gần đây nhất, Mp3 nổi cáu lên ko có bóng => ko có cơ hội thể hiện => bóng đâu mà diễn trong khi ai chê gì về thực lực nó đâu.

Tập Lái 2022

Xe tải
Em nghĩ do cụ đá vui mục tiêu chạy cho khoẻ và giao lưu thôi nên không quá căng thẳng. Bọn Pau kia ngoài mục tiêu đá cho CLB thì nội trong đó cũng âm ỉ sự cạnh tranh ra mặt với nhau, thằng nào cũng hết sức để showoff bản thân và dìm hàng đồng đội cùng vị trí. Thiếu khả năng giao tiếp là bất lợi rất lớn, em đồ rằng nếu không tiến bộ về khoản này sớm QH không chỉ nằm ngoài kế hoạch của HLV mà chính anh ta sẽ trầm cảm.
Em nhớ đến một nhân tài khác của TTVN: AV. Em ấy giải nghệ và chia sẻ về quãng thời gian trầm cảm bên Mỹ thật kinh.
Em cũng từng trầm cảm vì 2 lý do dưới đây nên em hiểu.
1. Sự kì thị phân biệt của màu da, chủng tộc
2. Sự đố kị, ghen ghét ngay trong chính nội bộ phe mình. Lý do đơn giản là ko thuận mắt nên ko cho hoà nhập :))

Cụ chuẩn luôn .

antidau

Xe container
Chanathip không hiểu có bị chấn thương gì không, em thấy 3 vòng vừa rồi còn không được đăng ký thi đấu.
Chanathip không hòa nhập được với đội bóng đua vô địch Jleague, sau 3 trận nhận số điểm thấp nhất đội giờ còn không được đăng ký

shannon wl

Xe điện
Chanathip không hòa nhập được với đội bóng đua vô địch Jleague, sau 3 trận nhận số điểm thấp nhất đội giờ còn không được đăng ký
Đúng hòa nhập không đơn giản, mà nó đá đó lâu khẳng định tên tuồi mà còn vậy.
Hải động khó khăn nhiều nhưng phải cố thôi đi để nâng tầm cải thiện mà chưa nâng được gì mà lũ báo đã đòi về.

vihali

Xe container
Đá vui vài ba trận thì ko vấn đề gì cụ nhể nhưng hoà nhập môi trường khác hẳn.

Em nghĩ ngôn ngữ nó chỉ là yếu tố nhỏ thôi. Trước em đi đá vài lần với bọn tây, chúng nó hay tổ chức cái giải gì mỗi năm 1 lần loanh quanh trên khu hồ tây ý, cũng đá theo vòng tính điểm như các giải vô địch quốc gia. Mặc dù em ngu tiếng anh 1 chữ bẻ đôi ko biết nhưng đá trên sân vẫn giao tiếp đc với chúng nó, ví dụ em nhận bóng mà có thằng đằng sau lao đến là chúng nó sẽ hô hào cảnh báo thì em vẫn biết, hoặc khi chúng nó gọi xin bóng thì vẫn hiểu dc. Ở ngoài lúc ko đá bóng thì chúng nó hỏi gì em cũng nhăn răng ra cười, hoặc ra hiệu cho chúng nó... Nhưng cơ bản là em đá dc nên cũng ko bị hắt hủi haha.
Còn bọn chuyên nghiệp ở bên tây lúc chúng nó tập thì nghiêm túc lắm ko trêu đùa gì nhau đâu, hết giờ tập là ai về nhà đấy chứ ko ăn ở tập trung như ở vn. Có thằng tú ngựa trước nó cũng đi tây tập thử dc vài tháng thì nó xin về vì biết ko có cửa, nó có chia sẻ lại chuyện tập tành và quan hệ với bọn cầu thủ bên đó, cụ tìm đọc lại mấy bài báo đó là hiểu.
Nhiều cụ bảo ku QH nó dũng cảm lọ chai, em thì thấy bình thường. Vì bất cứ 1 cầu thủ nào cũng mong muốn đc đá ở 1 môi trường bóng đá chuyên nghiệp, đc thử thách bản thân mình, đc mọi người công nhận tài năng của mình. Đến như em đây đi đá vớ vẩn mà đá ở đội nào bị thua nhiều quá, tính tổ chức kém, đồng đội yếu, đá loanh quanh toàn mấy đối mềm oặt... Thì em cũng chán bỏ đi tìm đội khác luôn, nói gì đến bọn chuyên nghiệp.
Hôm qua em đang xem dở cái phim tài liệu về Cr7 trên Netflix. Lão siêu cò kể lại là hồi cr7 ở lisbon, có mấy clb hỏi mua rồi, nếu là người khác thì chắc chắn sẽ gật đầu đồng ý, nhưng lão ấy bảo cr7 là thời điểm này đừng quan tâm đến tiền. Thế rồi khi MU hỏi mua với cam kết ra sân 50% số trận là lão ấy ok luôn.
Em cũng đồng ý với cụ là đá dăm ba trận vui vẻ thì ko sao. Môi trường chuyên nghiệp đòi hỏi ngôn ngữ khá nhiều đó. Đó là kinh nghiệm của em, một người đã tập 2 năm ở clb hạng tư Thụy Điển. Em làm quân xanh thôi. Cũng may bên ấy đứa nào cũng nói tiếng Anh và sau khi tập, tụi em vẫn đi bar với những đứa mà mình hay nói chuyện.

Ko nói gì thì chỉ hỏi han khích lệ trên sân chứ bảo nó rủ đến nhà hay bar thì khó. Thế là khó hoà nhập rồi.

antidau

Xe container
Đại gia gốc Việt Nicolas Hoang, tài sản 500 triệu $, sở hữu 1 công ty định giá tài sản, chủ tịch CLB Bordeaux, đội đang ở vị trí top 1 bảng xếp hạng Ligue 2 muốn mua Quang Hải về để đánh bóng tên tuổi o:-)

Chỉnh sửa cuối:

thichlexus

Xe điện
Cụ nói chuẩn em nghĩ. Fan như thế chỉ có hại ku Hải thôi chứ giúp gì. Hải con chưa đủ tầm để mà có chuyện ưu ái ra sân. Việc fan Việt ào vào thế là quấy rối và thể hiện văn hoá ko lịch sự, ko văn minh. Mà nói thật, tuổi gì có chuyện fan đòi Pau pải cho Hải ra sân là sẽ ra sân ? Chuyên môn mà đủ thực lực thì ko cần hô. Như thằng Saivet, nó từng đá PL có khác. Đá khác bọt liền
Saivet đẳng cấp của nó đá Ligue 1 cũng có cơ hội ra sân chứ nói gì Ligue 2.
Quang Hải không có cửa so về tất cả mọi mặt thể lực, tốc độ, kỹ thuật, chưa nói đến ảnh hưởng trong phòng thay đồ.

BVTL

Xe điện
Người OF
Đại gia gốc Việt Nicolas Hoang, tài sản 500 triệu $, sở hữu 1 công ty định giá tài sản, chủ tịch CLB Bordeaux, đội đang ở vị trí top 1 bảng xếp hạng Ligue 2 muốn mua Quang Hải về để đánh bóng tên tuổi o:-)
Chắc phải đợi cuối mùa, đợi QH khởi sắc tí rồi mua chứ cụ!? 😂

conngua280390

Xe buýt
Chắc phải đợi cuối mùa, đợi QH khởi sắc tí rồi mua chứ cụ!? 😂
No Anh đọc kĩ mục đích để ĐÁNH BÓNG TÊN TUỔI, nếu em là Marketting em sẽ thực hiện rầm rộ chiến dịch giải cứu QH, cộng với Anh buôn bom Đắc Văn là chắc chắn đạt được muc đích kia!
P/S e ghẹo chơi thôi chứ QH thành công hay thất bại đó cũng là 01 nỗ lực dám đi dám trải nghiệm!

BVTL

Xe điện
Người OF
No Anh đọc kĩ mục đích để ĐÁNH BÓNG TÊN TUỔI, nếu em là Marketting em sẽ thực hiện rầm rộ chiến dịch giải cứu QH, cộng với Anh buôn bom Đắc Văn là chắc chắn đạt được muc đích kia!
P/S e ghẹo chơi thôi chứ QH thành công hay thất bại đó cũng là 01 nỗ lực dám đi dám trải nghiệm!
Vâng, nhìn QH hoà nhập khó khăn như này, các bác ở nhà cũng nhận ra mình đang ở đâu rồi. Ước mơ dự WC chắc còn xa lắm 😅

BVTL

Xe điện
Người OF
Bài báo này viết đúng, và Saivet trở lại với những quả sút phát rất đẳng cấp như thế đúng là dấu chấm hết cho QH ở Pau: https://dr.zapps.vn/quang-hai-sai-lam-va-ao-tuong-nang-luc-khi-den-phap-choi-bong-3363566899.html
Sau Saivet còn số 12 nữa mới tới QH mình.

Việc sang J, K lích cungz không phải đơn giản. Chanathip hơn trình QH và có kinh nghiệm như vậy mà mấy trận gần đây còn tập chay, không được đăng ký thi đấu! 😬

mypleasure

Xe buýt

conngua280390

Xe buýt
Vâng, nhìn QH hoà nhập khó khăn như này, các bác ở nhà cũng nhận ra mình đang ở đâu rồi. Ước mơ dự WC chắc còn xa lắm 😅
Muốn hoà thì cũng phải biết tiếng chứ, muốn hoà thì cũng phải hiểu văn hoá chứ, hiểu cách chơi bên kia tới tập xong về ai về nhà nấy CLB ko quản nên mình phải năng động. Em cin lấy 02 VD nhá:
Khi nghỉ NHA năm nay thằng Văn Đại LVP đi xem ca nhac với Anh tiểu Bruno ôm vai nhảy thắm thiết, Anh chó điên henderson đi bơi với Anh Jack 100 củ
Tiếp theo bên lấy gần gần bên TL cử theo 1 thằng TDV và 1 troẹ lí cho 1 cầu thủ qua CLB Nhật, nên một khi tập thằng TDV đứng nghe HLV nói và nói lại cho CT bên cạnh đó cầu thủ học TN chết mẹ ra!
Còn ở QH E ko thấy nhắc đến mấy chi tiết nhot nhắn mà rất quan trọng này em chỉ thấy số lần ra sân thông số gì gì thôi!

BVTL

Xe điện
Người OF
Muốn hoà thì cũng phải biết tiếng chứ, muốn hoà thì cũng phải hiểu văn hoá chứ, hiểu cách chơi bên kia tới tập xong về ai về nhà nấy CLB ko quản nên mình phải năng động. Em cin lấy 02 VD nhá:
Khi nghỉ NHA năm nay thằng Văn Đại LVP đi xem ca nhac với Anh tiểu Bruno ôm vai nhảy thắm thiết, Anh chó điên henderson đi bơi với Anh Jack 100 củ
Tiếp theo bên lấy gần gần bên TL cử theo 1 thằng TDV và 1 troẹ lí cho 1 cầu thủ qua CLB Nhật, nên một khi tập thằng TDV đứng nghe HLV nói và nói lại cho CT bên cạnh đó cầu thủ học TN chết mẹ ra!
Còn ở QH E ko thấy nhắc đến mấy chi tiết nhot nhắn mà rất quan trọng này em chỉ thấy số lần ra sân thông số gì gì thôi!
QH ban đầu có 1 bạn TDV đi cùng ở tất cả các buổi tập, và các trận đấu để dịch. Hiện tại, vì lý do đi làm nên chỉ theo QH ở các trận đấu thôi. Học tiếng thì QH đang được 1 bác gia sư dạy kiểu truyền miệng. 😁

BVTL

Xe điện
Người OF
Họp báo trước trận đấu với Lava:
- HLV Thốt lốt xác nhận đã định hình được đội hình chính cho PAU. Vấn đề hiện nay là tập cho nhuần nhuyễn. —> Khả năng cao sẽ là 5-3-2, và QH sẽ thành siêu dự bị.
- Khi được hỏi các cầu thủ mới cần bao lâu để hoà nhập, HLV có chia sẻ rằng muốn hoà nhập cần: Ngôn ngữ, Văn hoá, Cách chơi. Ông ý cũng đã từng gặp khó khăn khi thi tới Anh và Thuỵ Sỹ thi đấu. —> QH còn yếu cả 3 điểm này, rất đáng lo.

conngua280390

Xe buýt
QH ban đầu có 1 bạn TDV đi cùng ở tất cả các buổi tập, và các trận đấu để dịch. Hiện tại, vì lý do đi làm nên chỉ theo QH ở các trận đấu thôi. Học tiếng thì QH đang được 1 bác gia sư dạy kiểu truyền miệng. 😁
Đó A thấy khác nhau chưa, bên TL là TDV kia là công việc chính luôn, còn học tiếng là thuê gia sư riêng về dạy, còn ở đây theo lời A nói thì e hiểu kiểu như cho có làm thêm!