[Funland] Quang Hải và Hà nội FC chính thức chấm dứt hợp đồng. Tương lai trời Âu ?

Lucifer2306

Xe tăng
Em cũng thấy có cụ so PAU với vi lích, cho rằng mấy đội VN đá thậm chí nuột hơn là hết sức khập khiễng. Tầm ligue 2 này thôi chiến thuật, sức mạnh nó cao, ép cho bẹp ruột, cầu thủ làm gì có thời gian, không gian như Vi lích mà đỡ bóng, chuyền bóng ngọt. Vì vậy mà gặp đội trên cơ mấy thằng này trông như nghiệp dư chứ về vi lích riêng khoản che bóng và chạy đã hơn đứt số đông.

Thế mới có chuyện quả volley thành bàn ở C1 nó giá trị bằng 1 quả tương tự ở a ép ép cắp chứ.

Em thấy nó hơi giống một đội các cháu 18-20 nhanh, khỏe, dẻo mà đá thua 5_7 trái trước các cụ 40 đá phủi với nhau 10 năm ấy. Khác biệt là do chiến thuật, chạy chỗ, phán đoán làm đội bạn hết vẹo ngay.
Hôm qua trên page của Pau hay otofun còn có ông bảo Pau đá thua đội hạng Nhất Việt Nam mới kinh. Nếu mà thế thật thì Vleauge 1 = Leauge1 của Pháp rồi. Văn Toàn chắc phải tương đương Mbpape, Hùng Dũng Xuân Trường chắc phải đá ngang Veratti, Công Phượng chắc xấp xỉ Messi mẹ rồi. Bệnh ngáo vẫn còn nặng lắm.

Hieumos

Xe container
Nhìn Lee Nguyễn đá thật sự thấy trên tầm cầu thủ VN 1 bậc. Chỉ khi Lee đá ở nc ngoài, mới thấy trình độ thật sự của cầu thủ này. Đúng kiểu được đào tạo bài bản ở nền bóng đá phát triển
Cầu thủ VN cải thiện nhiều về kĩ thuật, thể lực, nhưng cái tư duy chiến thuật vẫn còn đuối lắm, như cụ nhận xét.
Đấy là Lee nó 35 tuổi rồi đấy, đá vẫn khác bọt lắm.
Hơi đen là về đội HCM yếu quá. Lee Nguyễn đá ở HN hoặc HP thì như hổ thêm cánh.

AKAN_N

Xe buýt
thôi em nó mới đá, chờ sang giai đoạn 2 xem thế nào :(

BVTL

Xe điện
Người OF
Hôm qua cậu em Quang Vinh bên kia cũng chạy xe không suốt trận. Mà thường vị trí đấy thì cực nhiều bóng. Không biết có bị phân biệt gì không nữa 😅

Ga_son

Xe điện
Bàn thứ 2 cả đội chỉ tay QH nhưng dường như đó là lỗi hệ thống, méo gì có 3 4 đối phương mà cả đội dạt hết về trong vòng cấm đứng. Đội Pau này nhiều vấn đề thật đặc biệt chú trung vệ đen tóc xoăn.
Bàn đấy lỗi tiền vệ phòng ngự bọn Pau đúng là đá nghiệp dư thật, 8, 9 ông tập trung trong vòng 16.5m gôm mình để cho đội bạn thoải mái bóng 2. Bàn thua đầu thì hậu vệ ngu hết chỗ nói, tung chân phá bóng hoặc lách người cho bóng qua rồi chạy vòng trái đón bóng là ok, đằng này hãm ngực điệu nghệ ko khác j quả làm bóng cho tiền đạo đối phương. Nói chung bọn Pau cầu thủ chỉ đc mỗi cái khỏe còn lại đứng vị trí lỗi, kỹ thuật cá nhân yếu lại hay thích thể hiện.

Ga_son

Xe điện
Chiến thuật phòng ngự là dùng quân số đông để chặn đứng các cơ hội nguy hiểm mà đối phương có thể tạo ra. Cụ xem ngoại hạng anh thì cũng thế thôi, khi phòng ngự là hậu vệ cánh nó bỏ cả cánh để bó vào trung lộ kèm người cùng với thòng, 2 hậu vệ kèm chặt 1 tiền đạo là bình thường, khi nào bóng đc triển khai ra cánh thì hậu vệ biên mới lại dạt ra cánh.
Còn tình huống vừa rồi cả đội nó tế sống QH thế ko oan đâu. Tiền đạo thì cũng vẫn phải hỗ trợ phòng ngự là chuyện bình thường, tình huống đấy là QH nó mất tập trung, giữ cự ly với đồng đội ko tốt nên để khoảng trống cho tuyến 2 dứt điểm. Với cầu thủ có khả năng đọc trận đấu thì họ sẽ phán đoán dc bóng sẽ ở đâu rồi lựa chọn vị trí đứng cho phù hợp.
Sau quả lỗi hôm qua thì cơ hội của QH em thấy mong manh lắm rồi. Đá mấy trận chưa thể hiện dc gì lại lỗi thì vừa mất tự tin, vừa bị đồng đội nó phàn nàn. Trận sau lại ngồi dự bị thôi.
Bàn thua thứ 2 trách nhiệm của tiền vệ phòng ngự cụ nhé, bóng đá là phòng ngự khu vực, 8,9 ông đứng gần gôm làm j, tình huống này là hàng tiền vệ bị hút theo bóng chơi quá thấp lỗi vị trí. Tất nhiên về nguyên tắc tiền đạo phải hỗ trợ các tình huống phòng ngự nhưng bắt 1 ông tiền đạo phòng ngự 1 khoảng trống mênh mông trước vạch 16m50 thì kể cả là Erling Haaland cũng chịu.

locphat86

Xe tải
Có lỗi của QH, cái này phải thẳng thắn thừa nhận. Nhưng lỗi cũng bắt đầu từ 2 thằng đá cánh, để chuyền xuống rồi căng ngang như chỗ không người.
Mà các cụ hơi ảo giác Vleague rồi, xem lại thông số hôm qua từ quãng di chuyển, tốc độ, đến số đường chuyền bọn Leauge - 2 này vẫn out trình Vleauge xa lắm. Cỡ Tây mình như Rimario, Caique hay Pedro mà đá Leauge - 2 cũng bị ép cho không thở được thôi, vậy mà ở VN vẫn làm tướng cướp được. QH trụ được và ra sân cũng khá rồi, chỉ là ko biết có tạo điểm nhấn được không.
Chiến thuật phòng ngự là dùng quân số đông để chặn đứng các cơ hội nguy hiểm mà đối phương có thể tạo ra. Cụ xem ngoại hạng anh thì cũng thế thôi, khi phòng ngự là hậu vệ cánh nó bỏ cả cánh để bó vào trung lộ kèm người cùng với thòng, 2 hậu vệ kèm chặt 1 tiền đạo là bình thường, khi nào bóng đc triển khai ra cánh thì hậu vệ biên mới lại dạt ra cánh.
Còn tình huống vừa rồi cả đội nó tế sống QH thế ko oan đâu. Tiền đạo thì cũng vẫn phải hỗ trợ phòng ngự là chuyện bình thường, tình huống đấy là QH nó mất tập trung, giữ cự ly với đồng đội ko tốt nên để khoảng trống cho tuyến 2 dứt điểm. Với cầu thủ có khả năng đọc trận đấu thì họ sẽ phán đoán dc bóng sẽ ở đâu rồi lựa chọn vị trí đứng cho phù hợp.
Sau quả lỗi hôm qua thì cơ hội của QH em thấy mong manh lắm rồi. Đá mấy trận chưa thể hiện dc gì lại lỗi thì vừa mất tự tin, vừa bị đồng đội nó phàn nàn. Trận sau lại ngồi dự bị thôi.
Bàn thua thứ 2 trách nhiệm của tiền vệ phòng ngự cụ nhé, bóng đá là phòng ngự khu vực, 8,9 ông đứng gần gôm làm j, tình huống này là hàng tiền vệ bị hút theo bóng chơi quá thấp lỗi vị trí. Tất nhiên về nguyên tắc tiền đạo phải hỗ trợ các tình huống phòng ngự nhưng bắt 1 ông tiền đạo phòng ngự 1 khoảng trống mênh mông trước vạch 16m50 thì kể cả là Erling Haaland cũng chịu.
Bàn 2 lỗi của QH cũng 1 phần.
nhưng nếu QH là 1 thằng Tây thì chắc ko đến nỗi cả đội quay ra chỉ trỏ như thế đâu.
Hay do a e mình nhạy cảm quá nhỉ
Sao e cảm giác như kiểu trẻ con đổ lỗi ấy, kiểu lỗi nó đấy HLV ơi, ko phải em.

Lucifer2306

Xe tăng
nhưng nếu QH là 1 thằng Tây thì chắc ko đến nỗi cả đội quay ra chỉ trỏ như thế đâu.
Cụ nói đúng. Bàn đầu thằng nhả bóng hụt còn có thằng đồng đội xốc nách dìu lên động viên. Quang Hải là lỗi nhẹ hơn trong cả một hệ thống lỗi nhưng các ku kia phản ứng hơi quá. Phải đối mặt với những chuyện này khi ra nước ngoài thi đấu thôi. Có phải ai cũng như Haaland vừa tới đã được đồng đội ngưỡng mộ đâu.

locphat86

Xe tải
Cụ nói đúng. Bàn đầu thằng nhả bóng hụt còn có thằng đồng đội xốc nách dìu lên động viên. Quang Hải là lỗi nhẹ hơn trong cả một hệ thống lỗi nhưng các ku kia phản ứng hơi quá. Phải đối mặt với những chuyện này khi ra nước ngoài thi đấu thôi. Có phải ai cũng như Haaland vừa tới đã được đồng đội ngưỡng mộ đâu.
cụ xem đến cái đoạn hết giờ ấy. QH đứng chơ vơ (chắc vẫn áy náy pha kia). 1 thằng đen gần đó đi qua ko thèm nhìn hay ôm nhau an ủi luôn.
Nói chung là ko thích QH và HNội nhưng e cũng xem cả 5 trận vì nghĩ e nó can đảm đi ra nc ngoài du học thì mình cổ vũ.
Cơ mà thấy cửa hẹp dần rồi. Cơ địa dân gốc ĐNÁ là ko phù hợp + đến thằng Son Hueng Min ngon lành thế mà hồi ở Đức mà còn bị phân biệt chủng tộc.

Lucifer2306

Xe tăng
cụ xem đến cái đoạn hết giờ ấy. QH đứng chơ vơ (chắc vẫn áy náy pha kia). 1 thằng đen gần đó đi qua ko thèm nhìn hay ôm nhau an ủi luôn.
Nói chung là ko thích QH và HNội nhưng e cũng xem cả 5 trận vì nghĩ e nó can đảm đi ra nc ngoài du học thì mình cổ vũ.
Cơ mà thấy cửa hẹp dần rồi. Cơ địa dân gốc ĐNÁ là ko phù hợp + đến thằng Son Hueng Min ngon lành thế mà hồi ở Đức mà còn bị phân biệt chủng tộc.
Em lại thấy cửa Quang Hải vẫn rộng. Lý do là vì Pau đội hình mỏng và chấn thương nhiều vl :)) Ko tốt cho Pau nhưng tốt cho Hải con. Thằng đít to thì ko được tín nhiệm nữa, còn thằng Yatara đá sáng thì hôm qua chấn thương rồi (thằng này tiền sử chấn thương nặng dai dẳng). Không dùng Hải cũng ko được, chả lẽ đôn đội trẻ lên.

Yelnut

Xe tăng
Chắc là nhiều người, kể cả fan cuồng thì cũng phải công nhận là Beckham cũng có nhiều điểm yếu giống như QH. Hơi chậm, đi bóng kém, tranh chấp cũng kém, khi tranh chấp bóng thì hay phạm lỗi. Chung kết C1 99, Lothar Herbert Matthäus rời sân ra nghỉ ngay sau pha phạm lỗi của Beckham. Xoay sở trong phạm vi hẹp kém đến mức nào thì em không rõ nhưng nhất quyết là chỉ tỏa sáng khi có khoảng trống.

Thực tế là tay Hlv lùn lùn, mắt híp, lại phải đeo kính, mặc dù mắt kém như vậy nhưng do mải mê với công việc nên vẫn nhìn thấy. Trước đó thì còn chịu khó di chuyển nhưng do mắc bệnh sao nên ngày càng lười nhác. Hiệu năng kém hơn nên Sea Games được nghỉ ngơi để nâng cấp, sau đó còn xúi giục đi xuất ngoại nữa. Để cho có ai hỏi gì nữa thì có cớ....
Không hẳn là thế. Các cầu thủ chơi bóng luôn là tốc độ cao, tập trung. QH cứ ì ạch, lạch bạch ở sân như vậy, ai cũng thấy. Hiện tại thì vẫn hơn ở vài tình huống cố định, còn lại là coi như vô dụng. Một người chỉ thì còn có thể bỏ qua, nhiều thì sẽ khác.
Các cầu thủ Thái Lan có thể kém sút trong giai đoạn này nhưng khi tranh chấp tay đôi, họ làm tốt hơn các cầu thủ Việt Nam.

locphat86

Xe tải
Em lại thấy cửa Quang Hải vẫn rộng. Lý do là vì Pau đội hình mỏng và chấn thương nhiều vl :)) Ko tốt cho Pau nhưng tốt cho Hải con. Thằng đít to thì ko được tín nhiệm nữa, còn thằng Yatara đá sáng thì hôm qua chấn thương rồi (thằng này tiền sử chấn thương nặng dai dẳng). Không dùng Hải cũng ko được, chả lẽ đôn đội trẻ lên.
thằng Yat thì chắc phế lại dài hạn rồi. đít to trận sau lại come back :))
cả ku Saivet kia cũng chỉ đá tầm 30-40' là kịch thôi vì cũng tiền sử chấn thương nặng.
Pau này có Beusnard , Sylvetre, Saivet kỹ thuật tốt mà HLV dùng kết hợp với QH là cũng ban bật ngon lành.
mà lão HLV méo biết dùng thì phải.

Lucifer2306

Xe tăng
Phải biết rằng trên quả địa cầu này chỉ có Messi và Ronaldo là không phải tham gia phòng ngự thôi (thế mà 2 thằng này vẫn lùi về phòng ngự suốt). QH ko thể đá như kiểu HN FC rình rình ở trên lấy bóng dc mà cũng phải tích cực tranh chấp nữa. Nhiều khi cũng phải làm màu tí để lấy lòng các đồng đội, miễn ko chấn thương là dc.

Ga_son

Xe điện
Mấy bọn đen đá kém thì nó chỉ trỏ đổ lỗi cho nhau thôi, QH đá 20p mà được điểm cao hơn cả cái thằng Quang Vinh (thằng chuyền bóng cho đồng đội ghi bàn thứ 2). Quả bàn thua thứ 2 mà lỗi của QH thì có khi QH chắc được cỡ dưới 6 điểm.

xbadboyz

Xe điện
VTV mua bản quyền 2 mùa của anh Pau này chắc sẽ có điều khoản QH ra sân tối thiểu bao nhiêu trận cộng với hàng TV Pau nhìn đông vậy mà toàn bố dễ chấn thương thì khả năng QH khó mà bị cất đi. Nhưng xem cả 5 trận vừa rồi em cho rằng để QH có bóng mà đá thì phải kéo lùi hơn nữa, đá ở chỗ như anh Sylvestre đó, chỗ này QH lại quá yếu khâu tranh chấp. Đến đối thủ công cùn nhất nhì giải như hôm qua mà QH còn dự bị đến phút 70 thì khả năng khó rồi.

gis123

Xe điện
Em thấy thằng đen bị mấy đồng đội phàn nàn nên nó quay sang đổ lỗi cho Hải. Nó đứng im trong tình huống bàn thua thứ 2 dù góc quan sát tốt hơn, vị trí cản phá cũng tốt hơn Hải nữa.

shannon wl

Xe điện
Nhìn thể lực bọn kia nó chạy cầu thủ việt nam không đủ tuổi để theo chứ chưa nói đá lại nó. Thể chất vài thế hệ nữa mới tiệm cận châu á chứ chưa nói châu âu hay phi quá xa.
Hải đang bị cô lập rồi khó khăn rất nhiều, Pau thì quá tệ.Mong cố vượt qua đợt này bị chửi nhiều xem ý trí Hải có thay đổi không đá vậy thì khó quá.

antidau

Xe container
Liệu Hoàng Đức có thêm chút thể hình, khả năng chịu va đập thì có thể chơi tốt ở Pau không các cụ nhỉ?
Không. Hoàng Đức đá Vleague không phải cầu thủ nổi bật. Không nhiều kiến tạo, nhiều bàn thắng. Là do cụ là fan của type cầu thủ cao to thôi.
Ở Vleague để nói tầm ảnh hưởng đến lối chơi của đội thì Minh Vương, Hải Huy còn làm tốt hơn nhiều
Hoàng Đức phải cải thiện kỹ năng chuyền bóng và sút bóng nhiều mới đi Tây thành công được
Nhìn Quang Vinh của Quevilly một đội trụ hạng Ligue 2 mà hắn chạy chỗ không bóng để bảo đảm chiến thuật đặt ra, để chứng minh khả năng được đá chính đã hơn đứt mọi cầu thủ Việt. Phút 75 vẫn chạy từ sân nhà xâm nhập vòng cấm đối phương

Chỉnh sửa cuối:

BVTL

Xe điện
Người OF
Em đang xem Vilic. Công nhận đá chậm thật!
Chả trách QH từ Vilic sang phải mất thời gian dài mới hoà nhập được.

PAU có hàng hậu vệ chất lượng không đủ tốt để đá nhanh, thua toàn kiểu tự biếu.

Với các nhân sự tiền vệ hiện nay, chơi thiên kỹ thuật, nhỏ người, mấy trận tới có lẽ ông Thốt Lốt sẽ tăng cường kiểm soát và thay đổi triển khai bóng.

Tiền đạo thì PAU coi như bỏ, 9 kiểm lâm và 18 chấn thương chưa lành. Bắt QH đá kiểu Halan của ManC càng làm em nó mịt mù!

Chúc QH sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này!

Lucifer2306

Xe tăng
Em đang xem Vilic. Công nhận đá chậm thật!
Chả trách QH từ Vilic sang phải mất thời gian dài mới hoà nhập được.

PAU có hàng hậu vệ chất lượng không đủ tốt để đá nhanh, thua toàn kiểu tự biếu.

Với các nhân sự tiền vệ hiện nay, chơi thiên kỹ thuật, nhỏ người, mấy trận tới có lẽ ông Thốt Lốt sẽ tăng cường kiểm soát và thay đổi triển khai bóng.

Tiền đạo thì PAU coi như bỏ, 9 kiểm lâm và 18 chấn thương chưa lành. Bắt QH đá kiểu Halan của ManC càng làm em nó mịt mù!

Chúc QH sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này
Bordeaux, St. Ectienne với cả Sochaux, toàn các đội đá cho PSG toát cả mồ hôi đít mà mấy ông nhà mình bảo thua Vleauge với Hạng Nhất thì đủ biết độ ngáo thế nào rồi. Cả trận Vleague chỉ chạy có 7-8km, bọn Leauge2 Pháp toàn 10km đổ lên, lượng đường chuyền gần gấp đôi so với một trận ở VN thì chỉ theo được tiết tấu cả trận đã bở hơi rồi. Gặp CR7 thời MU mỗi trận chạy 17km, đồng đội cũng toàn 12-13km, hay Xavi, Inniesta ngày trước chuyền toàn hơn 100 đường mỗi trận thì chỉ có nước đeo bỉm đá bóng thôi.