[Funland] Quang Hải và Hà nội FC chính thức chấm dứt hợp đồng. Tương lai trời Âu ?

nidea

Xe tăng
Thế thì cụ ít xem V League rồi, nhiều bàn thắng xứng đáng đưa vào sách giáo khoa đấy.

Clip tổng hợp mới đến năm 2019. Bàn thắng ở phút 4.56, em xem đi xem lại vẫn thấy đã mắt.

Sút bóng sống và cận chân tốt thật. Thực sự rất hiếm.

nidea

Xe tăng
Đá căng nghĩa là trận nào cũng phải di chuyển liên tục, đá hết sức mình như là 1 trận chung kết. Serie A hay La Liga tuy nhịp độ nhiều trận đấu nó ko nhanh như Ngoại hạng anh, nhưng tốc độ trận đấu của nó cũng cao hơn nhiều so với võ lích đấy cụ.
Trận hôm trước vừa căng sức, trận sau lại tiếp tục đá như vậy, thậm chí cả mùa giải phải đá như thế, nó khác xa với việc đá ở võ lích hay ĐTQG ở VN là cường độ căng thẳng nó ko diễn ra liên tục. Ko quen là dễ bị ngợp lắm.
Em nghĩ là cửa này hơi khó rồi, mặc dù QH nó nói là xác định phải làm lại từ đầu, nhưng ko hề dễ dàng thế đâu, vì bản thân đã quen với việc là cầu thủ quan trọng trong đội hình ra sân rồi thì sẽ khó chấp nhận việc phải ngồi dự bị. Còn cả áp lực nếu đc vào sân thi đấu thì phải thể hiện bản thân nữa.
Nói thật cụ phân tích hơi trào phúng tý, so sánh VL với mấy giải hàng đầu Châu Âu. Nói như cụ thì mấy cầu thủ Nhật, Hàn tuổi gì đá ở Châu Âu? Messi đá ntn cụ biết ko?
QH nó đá ở HN hay tuyển đều thuộc dạng năng nổ nhất rồi, còn ai chả biết cường độ trận đấu ở VL hay ngay cả Nhật, Hàn so thế quái nào được với Châu Âu? Việc cháu nó chọn L2 cũng có lý do cả, thành công được hay ko thì chưa biết nhưng chấp nhận ít tiền hơn và thử thách bản thân cũng là đáng khích lệ rồi.

Ga_son

Xe điện
Đá căng nghĩa là trận nào cũng phải di chuyển liên tục, đá hết sức mình như là 1 trận chung kết. Serie A hay La Liga tuy nhịp độ nhiều trận đấu nó ko nhanh như Ngoại hạng anh, nhưng tốc độ trận đấu của nó cũng cao hơn nhiều so với võ lích đấy cụ.
Trận hôm trước vừa căng sức, trận sau lại tiếp tục đá như vậy, thậm chí cả mùa giải phải đá như thế, nó khác xa với việc đá ở võ lích hay ĐTQG ở VN là cường độ căng thẳng nó ko diễn ra liên tục. Ko quen là dễ bị ngợp lắm.
Em nghĩ là cửa này hơi khó rồi, mặc dù QH nó nói là xác định phải làm lại từ đầu, nhưng ko hề dễ dàng thế đâu, vì bản thân đã quen với việc là cầu thủ quan trọng trong đội hình ra sân rồi thì sẽ khó chấp nhận việc phải ngồi dự bị. Còn cả áp lực nếu đc vào sân thi đấu thì phải thể hiện bản thân nữa.
Mỗi cầu thủ di chuyển trong 90p thi đấu trung bình cỡ khoảng 10-11km, ông nào khỏe lắm thì cũng rơi vào tầm 12-13km, ở VN cầu thủ hiện nay đa phần di chuyển trọng 90p khoảng trên 10km do đó nó cũng ko quá chênh lệch với thế giới.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nói thật cụ phân tích hơi trào phúng tý, so sánh VL với mấy giải hàng đầu Châu Âu. Nói như cụ thì mấy cầu thủ Nhật, Hàn tuổi gì đá ở Châu Âu? Messi đá ntn cụ biết ko?
QH nó đá ở HN hay tuyển đều thuộc dạng năng nổ nhất rồi, còn ai chả biết cường độ trận đấu ở VL hay ngay cả Nhật, Hàn so thế quái nào được với Châu Âu? Việc cháu nó chọn L2 cũng có lý do cả, thành công được hay ko thì chưa biết nhưng chấp nhận ít tiền hơn và thử thách bản thân cũng là đáng khích lệ rồi.
VLeague đá căng phết đấy cụ. Xem Thai League thấy kiểu như bóng đá biểu diễn. Nói chung Quang Hải đá ở HNFC rồi sang Ligue 2 đá là hoàn toàn phù hợp, không đến mức cao vời vợi không với được.

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Quang Hải khác biệt so với phần còn lại thì có thể đúng, còn vượt trội thì cần xem lại. Hy vọng em nó được đá chính ít nhất 50% số trận, nếu không, trình độ, tâm lý đi xuống là chắc.

Về nước với tâm thế kẻ thất bại, đồng đội nó sẽ coi thường ngay. Khi đó lại phải mất thêm 1-2 năm bắt nhịp lại. Nói vậy để Hải biết khó mà cố gắng, không phải ghen ăn tức ở gì.
Quan trọng e nó biết là khó khăn mà vẫn chơi thì mới hay chứ cụ. Xem trình độ mình ở đâu, đi kiểu này kể cả có thất bại thì ae đồng nghiệp hay kể cả khán giả tử tế họ vẫn tôn trọng. Còn ai tiểu nhân thì kể cả có đá chính rồi lên đá League 1 thì họ vẫn chê và dè bỉu như thường.

cod

Xe buýt
Thế thì cụ ít xem V League rồi, nhiều bàn thắng xứng đáng đưa vào sách giáo khoa đấy.

Clip tổng hợp mới đến năm 2019. Bàn thắng ở phút 4.56, em xem đi xem lại vẫn thấy đã mắt.

Xem cái này mà ai đó còn lôi VQ ra khè bảo là "thiên tài" với "của hiếm", "cảm xúc không trở lại" thì em cười cho vào mặt :))

Xe gia đình

Xe điện
QH có sang Lào hay Cam-pu-chia đá thì cũng vẫn sẽ có kẻ phân tích về khả năng không thành công.
QH có thành công ở L2 hoặc hơn thế nữa thì cũng vẫn sẽ có kẻ chê bai, gièm pha.
Em cứ sống là chính mình, bỏ qua mọi vo ve bên tai em nhé.

coquay

Xe container

công nhận QH quá tinh quái

Policeman

[Tịch thu bằng lái]

Một số bàn trong clip này đẹp thật. Có chút tố chất Messi :)
Nhưng em thấy cầu thủ mình sang trời Âu thì trước hết là phải vượt qua cái máy nghiền thể lực.
Vượt qua được máy nghiền rồi thì mới tính tiếp đến các tố chất kỹ thuật.

hongins174

Xe buýt
Quan trọng e nó biết là khó khăn mà vẫn chơi thì mới hay chứ cụ. Xem trình độ mình ở đâu, đi kiểu này kể cả có thất bại thì ae đồng nghiệp hay kể cả khán giả tử tế họ vẫn tôn trọng. Còn ai tiểu nhân thì kể cả có đá chính rồi lên đá League 1 thì họ vẫn chê và dè bỉu như thường.
Biết khó lao vào phải vượt qua được mới là hay cụ ạ.

BVTL

Xe điện
Người OF
Chúc mừng Hải đã có những khởi đầu tốt tại PAU FC! Hải ghi một bàn và kiến tạo một bàn trong hiệp 1. Hiệp 2 được rút ra nghỉ!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chúc mừng Hải đã có những khởi đầu tốt tại PAU FC! Hải ghi một bàn và kiến tạo một bàn trong hiệp 1. Hiệp 2 được rút ra nghỉ!

Đầu xuôi đuôi lọt. Em điểm tin thấy bảo Quang Hải kiến tạo bằng đầu. Cccm cứ chê em nó thấp đê. :D

BVTL

Xe điện
Người OF
Đầu xuôi đuôi lọt. Em điểm tin thấy bảo Quang Hải kiến tạo bằng đầu. Cccm cứ chê em nó thấp đê. :D
Theo tường thuật thì HLV có vẻ như muốn xem Hải đá có giống trên youtube không!? 😁

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Theo tường thuật thì HLV có vẻ như muốn xem Hải đá có giống trên youtube không!? 😁
Em đọc mấy cuốn sách về U23, và Đội tuyển Việt Nam thì ngay ngày đầu tiên nhìn thấy Quang Hải vờn bóng, cụ Park với cụ Lee đã há hốc mồm, yêu say đắm luôn rồi. Em nghĩ HLV của Pau cũng vậy. Em xem QH khởi động trước trận đấu cũng thấy phê, bóng như dính vào chân.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Em không biết lương thưởng của QH19 ở trời Tây như nào, nhưng nghe nói thấp hơn nhiều so với thi đấu ở VN. Nhưng QH19 phải xa bạn gái, nhịn sex thời gian dài cũng là rất đáng khâm phục rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em không biết lương thưởng của QH19 ở trời Tây như nào, nhưng nghe nói thấp hơn nhiều so với thi đấu ở VN. Nhưng QH19 phải xa bạn gái, nhịn sex thời gian dài cũng là rất đáng khâm phục rồi.
Sao phải nhịn hả cụ?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Hải ngon rồi. Ăn cơm tây, ở nhà Pháp, thử râu ngô đàng hoàng ko phải dấm dúi như 2 a sĩ là ngon rồi :)).

Tiền thì Hải hơn đám cầu thủ PAU.... thằng nào muốn sangVn nịnh Hải đi nhé :)).

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org