[Funland] Quang Hải và Hà nội FC chính thức chấm dứt hợp đồng. Tương lai trời Âu ?

Dan du an

Xe ba gác
Lần đầu tiên em nghe tên cái đội bóng đó.

Mainboard To_oT

Xe hơi

Hành trình xuất ngoại thi đấu của tiền vệ Nguyễn Quang Hải đã chính thức bắt đầu vào sáng ngày 27/6 khi rời từ Hà Nội bay quá cảnh sang Frankfurt (Đức). Sau chuyến bay kéo dài hơn 1 ngày, ngôi sao số 1 bóng đá Việt Nam đã có mặt tại Paris (Pháp) an toàn.

Do được ê-kíp hỗ trợ tốt nhất về mọi mặt, nên Quang Hải có thể trạng và tinh thần tốt nhất khi tới Pháp. Cựu tiền vệ CLB Hà Nội cười tươi khi xuất hiện ở sảnh sân bay quốc tế Paris. Đáng chú ý, trước khi đặt chân đến xứ lục lăng, tiền vệ sinh năm 1997 vẫn tranh thủ tập luyện khoảng hơn 1 giờ đồng hồ tại Đức.

Trên trang cá nhân, người đại diện Nguyễn Đắc Văn cập nhật tình hình của Quang Hải tại Pháp. Được biết, Quang Hải được nhận sự hỗ trợ nhiệt tình bởi 1 số Việt kiều, trong đó có nhà môi giới Việt kiều Pháp Pierre. Đây là nhân vật quan trọng giúp Quang Hải kết nối với CLB Pau FC và chuẩn bị đi đến hợp đồng chính thức.

290638881_10221949403546038_1846930965400733278_nQuang Hải đã đặt chân đến Pháp (Ảnh: FBNV)​

Theo kế hoạch, trong ngày 29/6, Quang Hải sẽ tiến hành kiểm tra y tế và hồi hộp chờ kết quả. Nếu vượt qua được bài "test" quan trong ngày, tuyển thủ Việt Nam sẽ trở thành tân binh của Pau FC. Trước đó, Quang Hải sẽ có một khoảng thời gian để nghỉ ngơi, trước khi gặp gỡ lãnh đạo đội bóng nước Pháp.

Hợp đồng giữa Quang Hải và Pau FC được cho là có thời hạn khoảng 2 năm. Tiền vệ 25 tuổi sẽ nhận mức lương vào khoảng 300.000 euro/mùa. Nếu gia nhập thành công, Quang Hải sẽ bước vào tập luyện luôn cùng các đồng đội và có một tháng chuẩn bị cho Ligue 2 mùa giải 2022-2023 khởi tranh vào 30/7.

289732520_10221949403626040_8764182713921914402_nQuang Hải nhận được sự hỗ trợ của ê-kip Việt kiều tại Pháp (Ảnh: FBNV)​

Một chuyên gia về bóng đá Pháp cho biết: “Pau là thành phố nhỏ, dân số cả vùng ngoại ô tầm 150.000 dân. Nơi đây có khí hậu ôn hòa, hiếm khi có tuyết, thích hợp với cầu thủ châu Á. Đội 1 của Pau FC ít nhất 5 người chơi vị trí tấn công trong đó có 2 hai tiền đạo, mỗi tiền đạo chỉ ghi 5 bàn mùa trước - một hiệu suất khá thấp (để so sánh thì vua phá lưới giải Ligue 2 mùa trước ghi 20 bàn).

Đó là lý do Pau FC cần tăng cường cho hàng công của mình và đây cũng là một canh bạc lớn cho Quang Hải. Anh sẽ phải cạnh tranh với các đồng nghiệp cao to, nhanh và khỏe”.

Phuongviet281

Xe máy
Làm thế chỉ tổ vô tình gây áp lực cho QH. Nếu nhà đài cứ nhăm nhăm đòi mua bản quyền, thì các cụ cứ chuẩn bị tinh thần là thức đêm, trông ngóng mãi mà ko thấy QH trong danh sách đăng ký của đội bóng

Còn nếu như nhà đài ko mua bản quyền, các cụ cứ kệ, thờ ơ, coi như chuyện thường ngày ở huyện. Thì sẽ có 1 ngày nào đó QH sẽ được ra sân và lập công trạng (kiến tạo hoặc ghi bàn). Khi đó các cụ xem quay lại trên các bản tin thể thao, trên Internet, có sao đâu ? Khi áp lực tâm lý được giải tỏa thì năng lực sẽ thăng hoa

Khi nào QH có đóng góp để đưa Paul FC lên Ligue1, lúc đó nhà đài mua bản quyền Ligue1 là phù hợp

Trong cuộc sống, việc gì cũng vậy. Cứ mong cầu, mong ngóng từng ngày, từng giờ, thì thường nó ko xảy ra. Cứ điềm nhiên, coi mọi thứ bình thường, mình cứ làm tốt việc của mình, thì mọi chuyện sẽ xảy ra tốt hơn mong đợi
Fan cuồng VN còn có bài vô Fanpage của CLB kêu gào sao QH của tụi tao không được đá chính. HLV, đồng đội nó thấy ngứa mắt ngứa tai với ông nội Châu á này thì càng thêm khổ cho Hải :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Fan cuồng VN còn có bài vô Fanpage của CLB kêu gào sao QH của tụi tao không được đá chính. HLV, đồng đội nó thấy ngứa mắt ngứa tai với ông nội Châu á này thì càng thêm khổ cho Hải :D
Cảm giác đá bóng mà đồng đội nó không tin tưởng mình, không chịu chuyền, ức chế phết.

cod

Xe buýt
Tây sang ta tâm thế nó khác ta sang tây. Chuẩn bị kỹ, tốt cho những việc cơ bản cũng là tăng sự tự tin cho cháu nó. Đơn giản thế thôi.
Bây giờ là một thế giới phẳng rồi cụ. Ko nhất thiết phải đội đầu một quốc gia hay nền văn hóa nào lên đầu theo kiểu "nếu tôi chưa làm đc đúng như thế thì tôi thật xấu hổ và mất mặt". Chúng ta chỉ nên cảm thấy xấu hổ nếu ko hành xử văn minh như cám ơn, xin lỗi, xếp hàng, đi đúng đường ... gì đó. Còn chuyện ăn uống do chưa quen với cách cầm dụng cụ thì chả có gì phải xoắn quẩy cả. Em đi ra nước ngoài sống vẫn xài đũa, chả sao.

Rõ ràng mà. QH thuận chân trái thì cũng phải thuận tay trái chứ.
Chưa chắc cụ ạ! Messi vẫn thuận tay phải đấy.

zinhaicau

Xe điện
Cảm giác đá bóng mà đồng đội nó không tin tưởng mình, không chịu chuyền, ức chế phết.
Đây là lý do của nhiều vụ đồng đội táng nhau cụ ạ. Mà dân theo quần đùi áo số thì cũng kinh lắm.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đây là lý do của nhiều vụ đồng đội táng nhau cụ ạ. Mà dân theo quần đùi áo số thì cũng kinh lắm.
Vâng cụ. Còn quả chơi đểu chuyền ném gạch hoặc đưa mình vào thế bị chém nữa. :(( Văn Hậu trước đá ở Heerenveen cũng bị một pha như thế, ăn ngay thẻ vàng. =((

namphong12

Xe lăn
Bây giờ là một thế giới phẳng rồi cụ. Ko nhất thiết phải đội đầu một quốc gia hay nền văn hóa nào lên đầu theo kiểu "nếu tôi chưa làm đc đúng như thế thì tôi thật xấu hổ và mất mặt". Chúng ta chỉ nên cảm thấy xấu hổ nếu ko hành xử văn minh như cám ơn, xin lỗi, xếp hàng, đi đúng đường ... gì đó. Còn chuyện ăn uống do chưa quen với cách cầm dụng cụ thì chả có gì phải xoắn quẩy cả. Em đi ra nước ngoài sống vẫn xài đũa, chả sao.

Chưa chắc cụ ạ! Messi vẫn thuận tay phải đấy.
Em không để ý Messi. Nhưng em chưa thấy ai thuận chân trái, tay phải cả. Thuận cả 2 thì thấy rồi

zinhaicau

Xe điện
Vâng cụ. Còn quả chơi đểu chuyền ném gạch hoặc đưa mình vào thế bị chém nữa. :(( Văn Hậu trước đá ở Heerenveen cũng bị một pha như thế, ăn ngay thẻ vàng. =((
Mưu sâu kế bẩn cụ ạ. Sống tập thể nó vốn vậy mà, thoát đc cái này mới thăng hoa đc.

Phuongviet281

Xe máy
Thế nên mặc dù Em thấy tỷ lệ thành công của Hải thấp, nhưng cũng hy vọng Hải sẽ nỗ lực hơn 100% sức lực. Chấp nhận đặt mình vào vị trí zero, học hỏi ngôn ngữ, rèn luyện thể lực, tính chuyên nghiệp, hòa nhập nhanh với các thành viên đội bóng... Còn về phần các Fan cuồng VN, hãy động viên Hải theo cách văn minh nhất có thể, đừng theo kiểu kêu gào suốt trên Fanpage của đội bóng.

Dan du an

Xe ba gác

cod

Xe buýt
Em không để ý Messi. Nhưng em chưa thấy ai thuận chân trái, tay phải cả. Thuận cả 2 thì thấy rồi
Theo 1 cuộc điều tra của Tran and Voracek thì trong 11.397 người thuận tay phải được nghiên cứu, có 3% là thuận chân trái và 30% là thuận cả 2 chân, cụ ạ. Còn 1 nghiên cứu khác vào năm 2007 (hơn 600 người, cả nam và nữ) thì trong số những người thuận tay phải, có tới 7,1% là thuận chân trái và 17,4% thuận cả 2 chân.

Tức là vẫn có người thuận chân trái nhưng lại thuận tay phải, dù tỉ lệ này không cao. Và có vẻ như nó đang biến đổi theo thời gian hoặc có thể vì số lượng điều tra chưa đủ lớn để có con số chính xác hơn.

taiadau

Xe điện
Nhưng thuận tay trái, chân phải thì lại nhiều đấy cụ, F1 nhà em cũng tay trái chân phải, viết và ăn là tay trái luôn :D

Gio_Dong

Xe buýt
Bọn fan cuồng và một vài tờ báo lá cải là những thành phần phá hoại nhiều nhất ! Phải có cách nào hạn chế tối đa ảnh hưởng của bọn này thì mọi thứ mới tốt được !

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Chỉ cần đá giao hữu có vài đường kiến tạo và vài bàn thắng từ sút phạt là đồng đội và HLV tin tưởng ngay. Những điều này thì Hải làm được. Mong là HLV cho Hải cơ hội để thể hiện

Doublegreen

Xe tải
Hải chắc giờ cũng kinh nghiệm đầy mình rồi, kể cả vụ ứng xử, xây dựng mối quan hệ với các đồng đội, HLV chuẩn vào, khéo vào :D Hy vọng em nó sẽ thành công.
Sang ra mắt mua cho mỗi thằng cái mũ/khăn/áo ... thổ cẩm gì đấy làm quà :))

cod

Xe buýt
Nhưng thuận tay trái, chân phải thì lại nhiều đấy cụ, F1 nhà em cũng tay trái chân phải, viết và ăn là tay trái luôn :D
Đúng rồi cụ, theo nghiên cứu thì chỉ có 45% người thuận tay trái sẽ thuận chân trái thôi, còn 55% là thuận cả 2 chân hoặc chân phải. Tỉ lệ ko hề nhỏ chút nào.

anhquankt90

Xe tải

Maihong_

Xe điện
AVT của mợ là chỗ sân tập Cardio của california trần duy hưng phải ko vậy ?
Dạ k. Em tập phòng 33 Mạc Thái Tổ phòng tên Fuel gì ấy. Em chỉ nhu cầu tập zumba thôi. Mà ở đây vừa gần vừa tiện, giáo viên dạy hay