[Funland] Quang Hải và Hà nội FC chính thức chấm dứt hợp đồng. Tương lai trời Âu ?

lang thang48

Xe buýt
Sưu tầm:
Tại buổi chào xã giao, đồng chí QH bày tỏ sự cảm ơn sâu sắc đến các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã tiếp đón cá nhân đồng chí cùng đoàn trong không khí đầm ấm, hiểu biết lẫn nhau. Đồng chí cũng mong muốn nền bóng đá tỉnh nhà sẽ có nhiều bước phát triển vượt bậc trong thời gian tới và sẽ sẵn lòng hợp tác, chia sẻ kinh nghiệm các kỹ thuật né bóng, đá xoáy, đá má trái, má phải...để các đồng chí trong tỉnh nắm được các kỹ thuật đá bóng cùng các bộ ban ngành có liên quan. Sau buổi chào xã giao, đồng chí đã dự bữa tiệc. Ăn xong xuôi tất cả lại về
Các bố mà thạo đá bóng là chết cháu.
Chạy thủ tục mà cứ bật tường thì cháu chịu sao nổi.

tranmanhha

Xe điện
Nhiều thằng cụ bon chen với cháu nhỉ?
Nó làm gì kệ mẹ nó. Nó phạm pháp hãy lèm bèm.
Tấn công cá nhân 1 ai đó bằng phím thì cũng thường thôi.
Chấp nhận là người công chúng thì phải chấp nhận tất cả cụ ơi.
Đẩy thuyền cũng là dân, mà lật thuyền cũng là dân.
Đúng sai là do quan điểm, các cụ trên này bày tỏ vậy là ok rồi - Thế mới là diễn đàn mở, và thế mới chính là động lực để xã hội phát triển theo hướng công bằng văn minh hơn.

ubisapro

Xe trâu
Đi hay ở thì e nó cũng phải đá bóng kiếm miếng cơm thôi. Nên ko treo giày được đâu :D

locve

Xe tăng
QH phát này không cẩn thận chết vì thằng đại diện.
Đòi lương thưởng ở clb HN cao quá (450tr/th) - nhà Bầu Hiển ko đáp ứng, cứ nghĩ sang Tây ngon, ei dè... Thế là thất nghiệp. Lại còn không được cống hiến cho đội tuyển ở Seagames (QH từ chối)

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
tiếc nhất đoàn vh, trc khi đi ai cũng nghĩ với thể hình thể lực của thừng bé sẽ ok hết. thái độ rèn luyện cũng tốt. lúc ra về ko ai phân tích người trong cuôc kcungx ko nói vè nguỷen nhân thất bại, nếu nói ra sẽ sáng tỏ vấn đè và làm nhiều cầu thủ việt tránh đc vết xe đổ, và tìm đueocj lộ trình đụgs đắn

nemesian

Xe buýt
Riêng e vẫn nghĩ QH không nên sang Âu, bên đó là bóng đá thiên thể lực, Hải không đu nổi mấy anh Phi, Bắc Âu, Ăng lô Xắc xông đâu ạ. Nếu được thì Hàn, Nhật là vừa miếng ạ, em thấy bên Thái có cầu thủ gì thấp bé nhưng kỹ thuật, đá giải Nhật cũng rất hay được ra sân.

dichvuflycamhn

Xe buýt
tiếc nhất đoàn vh, trc khi đi ai cũng nghĩ với thể hình thể lực của thừng bé sẽ ok hết. thái độ rèn luyện cũng tốt. lúc ra về ko ai phân tích người trong cuôc kcungx ko nói vè nguỷen nhân thất bại, nếu nói ra sẽ sáng tỏ vấn đè và làm nhiều cầu thủ việt tránh đc vết xe đổ, và tìm đueocj lộ trình đụgs đắn
Theo em nghĩ vấn đề ko hẳn là chuyên môn cụ ạ. Nguyên nhân thất bại thì có nhiều, ví dụ như trong hồi ký của công vinh thì có chia sẻ đại loại là bên trời tây họ rất coi thường những cầu thủ đến từ đông nam á, vì cơ bản là vùng trũng của bóng đá, tên tuổi thành tích thì chẳng có gì. Hoặc như trường hợp của tú ngựa thì có nói trên báo là ko thích nghi đc với môi trường mới, áp lực... Vì bên tây nó chuyền bóng mà như sút, đỡ hỏng là cả đội phải làm lại từ đầu, thế nên đồng đội nó khó chịu. Cái này em thấy là chia sẻ đúng, vì bên tây nó quen đá nhanh rồi nên những đường chuyền của nó cũng phải nhanh, mạnh, thì mới giữ nhịp đc.
Đấy chỉ là những câu chuyện nhỏ, nhưng có thể thấy rằng để trụ lại dc nó cần nhiều yếu tố khác chứ ko chỉ có mỗi chuyên môn là dc. Cụ mà hay đi đá bóng thì sẽ thấy, cụ có thể đá rất hay trong đội của cụ, mọi người đều thừa nhận, nhưng cụ xách giày sang đội khác đá thì có khi bị đồng đội nó nói cho suốt. Đơn giản là vì chưa quen đc với lối đá của đội mới, chưa hiểu dc rõ các đồng đội của mình trong tình huống này thì họ sẽ di chuyển như thế nào để mình phối hợp...
Các cầu thủ ở các nền bóng đá phát triển thì họ đã trải qua quá trình lăn lộn ở nhiều câu lạc bộ khác nhau, nhiều nước khác nhau từ khi còn trẻ, thế nên họ dễ thích nghi hơn. Chứ cầu thủ vn thì từ nhỏ đến lớn chỉ loanh quanh ở mấy lứa u của clb nên sang môi trường chuyên nghiệp thì dễ bị ngợp.

Kun123

Xe hơi
QH theo em thực ra sang nước ngoài cũng chỉ là PR cho 1 dơnh nghiệp nào đó. Bây giờ ông bầu phải tìm 1 clb có được yêu cầu của dn như thời gian QH ra sân trong mùa là bao nhiêu trận, và giải quốc gia nào phải có tiếng tăm. Chứ QH không dại gì mà tự mình sang châu Âu đá nếu ko được clb nào mời vì tài năng thật sự. Bản thân em nó cũng muốn kiếm tiền và tăng thu nhập. chứ nếu ở VN thì chỉ có HN trả lương cao nhất thôi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tay Đắc Văn chắc hợp với nghề Showbiz hơn. Trước Đức Chinh cũng bị phốt vì quản lý fanpage của em nó chửi nhau tay đôi với NHM. Ở Việt Nam ta ngoài lý còn có tình. Tay Đắc Văn không làm được điều này khi cái đếu gì cũng tung lên mạng. Nếu không kiểm soát tốt thì khó cho các cầu thủ mà mình đại diện.

Kyson1

Xe điện
Tay Đắc Văn chắc hợp với nghề Showbiz hơn. Trước Đức Chinh cũng bị phốt vì quản lý fanpage của em nó chửi nhau tay đôi với NHM. Ở Việt Nam ta ngoài lý còn có tình. Tay Đắc Văn không làm được điều này khi cái đếu gì cũng tung lên mạng. Nếu không kiểm soát tốt thì khó cho các cầu thủ mà mình đại diện.
Nói tóm lại là chú em QH vẫn chưa đi đâu được. Loanh quanh VN, ít ra đến h là như vậy...

meodenminh

Xe điện
Văn Hậu to khỏe mà sang Âu cũng chỉ để PR cho đội bóng, QH chắc sang châu Á hợp hơn

Kyson1

Xe điện
Văn Hậu to khỏe mà sang Âu cũng chỉ để PR cho đội bóng, QH chắc sang châu Á hợp hơn
Đợt chú em văn hậu sang đó được đá h2 mấy trận ở cúp, thấy đã ngon lắm rồi. Ai dè...

Mà chú Hậu hình như cũng có tý liên quan đến nhà Đường Nhuệ ah?!

bebibo

Xe tải
Vào thread này thấy nhiều cụ có vẻ hả hê khi QH chưa xuất ngoại nhỉ, lạ ghê.

teppia

Xe tăng
Lắm cụ ghen ăn tức ở nhỉ :D

teppia

Xe tăng
Công nhận, e thấy nhỏ nhen vãi ra, dell hiểu các ô í có nhẩy cẫng lên khi e nó ghi bàn trong các trận của tuyển VN hay ko.
Diễn đàn này cũng như xã hội thu nhỏ thôi mà. Kẻ luôn muốn dìm kẻ khác khi họ thành công thì luôn đông đảo.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Họ chế thành ntn đấy cụ. Kể e với.
Kiểu như dưới ấy ợ, trên FB trôi quá em ko tìm được.
Sưu tầm:
Tại buổi chào xã giao, đồng chí QH bày tỏ sự cảm ơn sâu sắc đến các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã tiếp đón cá nhân đồng chí cùng đoàn trong không khí đầm ấm, hiểu biết lẫn nhau. Đồng chí cũng mong muốn nền bóng đá tỉnh nhà sẽ có nhiều bước phát triển vượt bậc trong thời gian tới và sẽ sẵn lòng hợp tác, chia sẻ kinh nghiệm các kỹ thuật né bóng, đá xoáy, đá má trái, má phải...để các đồng chí trong tỉnh nắm được các kỹ thuật đá bóng cùng các bộ ban ngành có liên quan. Sau buổi chào xã giao, đồng chí đã dự bữa tiệc. Ăn xong xuôi tất cả lại về
Sau khi nghe báo cáo về tình hình kinh tế -xã hội và văn hoa-thể thao của lãnh đạo tỉnh, đ/c QH bày tỏ sự vui mừng vì những kết quả đạt được của tỉnh nhà. Phát biểu chỉ đạo, đ/c QH cho rằng tỉnh cần chú trọng công tác thể thao quần chúng để rèn luyện sk cho người dâ. Có các chiến lược, chương trình để xây dựng phong trào thể thao tới toàn dân trong đó có môn bóng đá. Có thể lấy kinh nghiệm từ tỉnh Sơn La để yêu cầu 1 số đ/c lãnh đạo ngành Thể thao làm nghiên cứu sinh tiến sĩ với các đề tài như:"phát triển môn bóng đá, đá cầu, đi bộ...cho toàn dân...."