[Funland] Quang Hải và Hà nội FC chính thức chấm dứt hợp đồng. Tương lai trời Âu ?

Vova

Xe container
Quang Hải về đá AFF lại hay, tháng 1 quay lại PAU tập thể lực vài tháng rồi hai bên bàn chuyện thanh lý hợp đồng sớm, không ai nợ ai. Trong thời gian ấy đàm phán tìm bến đỗ mới ở trời Âu, nhưng kiếm đội nào nó ít da đen hơn, vẫn Pháp cũng được nhưng hạng cao hơn nữa cho vừa sức. Thực sự thì Quang Hải rất cố gắng trong thời gian qua, nhưng đám cầu thủ kia có vẻ không thằng nào sẵn sàng cho Quang Hải cơ hội
Em nghĩ Hải dạt sang mấy nước Đông Âu cũ kiểu Czech, Ba Lan hay Hung có khi đá được. Chủ yếu vì bọn giỏi mấy nước đấy lại qua Đức, Anh, Ý, TBN ... hết. Để yên tâm thì xuống hẳn hạng 2 bên đấy mà đá.

TieuFu

Xe container
Tin từ trang fb của PAU đăng mà cụ! Theo đề nghị của HLV trưởng Việt Nam.

Giấc mơ QH coi như sắp tắt hẳn!
Cũng chả có gì sập cả, mình chơi kém hơn hoặc không phù hợp ! Chí ít cũng được luyện tập tốt hơn. Tây sang ta cũng nhiều ông dự bị cả nửa mùa !

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Quang Hải về đá AFF lại hay, tháng 1 quay lại PAU tập thể lực vài tháng rồi hai bên bàn chuyện thanh lý hợp đồng sớm, không ai nợ ai. Trong thời gian ấy đàm phán tìm bến đỗ mới ở trời Âu, nhưng kiếm đội nào nó ít da đen hơn, vẫn Pháp cũng được nhưng hạng cao hơn nữa cho vừa sức. Thực sự thì Quang Hải rất cố gắng trong thời gian qua, nhưng đám cầu thủ kia có vẻ không thằng nào sẵn sàng cho Quang Hải cơ hội
Cách gọi Ligue 2 là hạng cao hơn Ligue 1 của cụ cũng vui tính đấy

TieuFu

Xe container
Chăn nào cũng có rận cả. Nó là một phần của cuộc chơi và là bát cơm của họ !

hoangdang82

Xe tải
Nghĩ mà chán! Đúng bệnh thành tích ăn vào máu rồi! QH tất nhiên là xuất sắc rồi, nhưng e ý ko đá là cơ hội tốt cho nhiều nhân tố mới xuất hiện! Loanh quanh luẩn quẩn cái áo làng biết bg mới khá đc

juve99

Xe cút kít
Em nghĩ Hải dạt sang mấy nước Đông Âu cũ kiểu Czech, Ba Lan hay Hung có khi đá được. Chủ yếu vì bọn giỏi mấy nước đấy lại qua Đức, Anh, Ý, TBN ... hết. Để yên tâm thì xuống hẳn hạng 2 bên đấy mà đá.
Khối Đông Âu nền tảng kỹ thuật và độ dẻo cũng là sở trường của họ nên có khi lại ít cơ hội ấy cụ, các nước này yếu về chiến thuật và tính tổ chức thôi, còn đào tạo kỹ năng cơ bản ko kém gì các đội tuyển lớn, chưa kể sang đó truyền thông kém ít được chú ý, thời tiết khí hậu khác biệt và khắc nghiệt. QH xác định đi cho biết thôi cụ, sang đâu cũng vậy, giờ cũng k còn là tiềm năng nữa, mọi tố chất kỹ năng đã phát tiết hết rồi. QH giờ chỉ đi ngang và xuống. Nếu được chọn, e chọn sang Úc, vẫn được thi đấu thường xuyên ở C1 - C2 châu Á nếu thể hiện dc nhưng cũng khó vì kể cả Đông Âu hay Úc cũng rất khó để họ đánh tiếng mời QH. Paul cũng thế, QH đi theo cách tự xin việc chứ ko có thông tin về lời mời thiện chí nào.

berryfun

Xe điện
Gần như xong bác ạ!
CLB chuyên nghiệp mà đồng ý thả cầu thủ cả tháng trời là không ổn rồi😩
Mà VFF không hỗ trợ QH hay sao mà cứ nằng nặc gọi về?😩
Cũng đành thôi cụ. Nhưng mình có phải là người trong cuộc đâu mà biết hết được. Cháu ko muốn quang Hải về đá aff cup2022 nhưng nếu quang Hải lựa chọn thì ta phải tôn trọng sự lựa chọn của qh. Nói thẳng luôn quang Hải về chắc gì Vietnam đã dễ nuốt sống các đối thủ để lên ngôi vô địch aff 2022.
Thôi mưa đâu cứ mát mặt đấy đã. Chả đá ở pau thì về Vietnam, ít nhất là giám ra đi đã là đáng ngưỡng mộ rồi.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cũng đành thôi cụ. Nhưng mình có phải là người trong cuộc đâu mà biết hết được. Cháu ko muốn quang Hải về đá aff cup2022 nhưng nếu quang Hải lựa chọn thì ta phải tôn trọng sự lựa chọn của qh. Nói thẳng luôn quang Hải về chắc gì Vietnam đã dễ nuốt sống các đối thủ để lên ngôi vô địch aff 2022.
Thôi mưa đâu cứ mát mặt đấy đã. Chả đá ở pau thì về Vietnam, ít nhất là giám ra đi đã là đáng ngưỡng mộ rồi.
Vâng bác. Em cũng lo là QH không chọn đúng nơi để thử thách, trải nghiệm?
Nói gì thì nói Ligue 2 vẫn là quá tầm so với các cầu thủ ĐNA - không riêng gì QH:(

berryfun

Xe điện
Nói gì thì nói Ligue 2 vẫn là quá tầm so với các cầu thủ ĐNA - không riêng gì QH:(
Thương quang Hải. Nhưng phục, ko có cháu nó đi mình làm sao biết trình độ chúng ta thế nào hở cụ? Đá đội tuyển quốc gia VIệt Nam cảm giác Hải như Messi đến nơi. Thế mà qua đó mới thấy trình độ lít 2 phốp mà như đánh bốc, ko hiểu cầu thủ mình sang giải anh đá thế nào được. Bóng đá giờ nó hội tụ đủ thể chất, trí lực thiếu cái nào nào cũng ko thể đá nổi.
Cũng cảm thấy hơi he mũi vì dù sao cháu nó là dòng giống Vietnam hịn nhà mình mà ra thế giới lè phè ra thế cũng hơi tủi. Nhưng biết làm sao, chỉ có tiếp tục đào tạo trẻ, tiếp tục cố gắng, từng bước hy vọng 5-10 năm nữa lứa mới “nhưng phải cao to, chứ mấy ô dưới 1.8m mà người đông Nam Á, mình lại mỏng nữa thì cũng ko đá nổi”. Thì mới nên cơm được.

juve99

Xe cút kít
Nói chung vẫn xác định đi để biết mình đang ở đâu và lời giải đã có, để cho các nhà qly bđ và đồng nghiệp đàn e trong nước thấy rõ vị thế đang ở đâu. VH - QH tinh túy nhất đã được thử lửa thì ko còn nghi ngờ gì nữa. Ô Đức sau khi 1 loạt gà nòi xuất ngoại về cũng ít nói hơn và giờ đã ngấm làm bđ nó khó ntn, ô Hiển hay mấy ô trong liên đoàn cũng vậy, muốn nâng tầm nền bđ thì ko thể phát triển và đầu tư như hiện nay dc

Phỡn

Xe tăng
Nghe tin e buồn quá cụ như vậy thì coi như hết, nhưng ní ảnh hưởng đến lớp trẻ thế này đừng mơ vươn tầm
Ảnh hưởng gì đâu cụ, em nói từ đầu thể lực sao chơi được ở CA mà đi.
Lứa tầm 2005 trở lên may ra mới đủ đk bước lên sân khấu.
Trước có Hoàng bò thể lực gọi là tạm đáp ứng được (em chỉ nói về thể lực thôi).

Chỉnh sửa cuối:

The Avenue

Xe buýt
QH hỗ trợ phòng ngự yếu, tranh chấp bóng với đối phương cũng yếu. Em nghĩ mọi chuyện ở Pau đã an bài. Hồi đầu cũng lạc quan nhưng em theo dõi dần mới thấy những điểm yếu này ko thể khắc phục đc. Mà hlv thì họ ko thể vì mỗi QH mà thay đổi chiến thuật đc.

Yelnut

Xe tăng
Trước khi đi đã có phần xuống phong độ rồi. Sang đó còn phải đánh bóng ghế dự bị nữa . Lần này về nước cũng không cần thiết lắm.

Xe gia đình

Xe điện
QH không thành công là chuyện bình thường, chẳng có gì ngạc nhiên.
Nếu em nó thành công thì mới là sự kiện để bàn tán.

shannon wl

Xe điện
Ảnh hưởng gì đâu cụ, em nói từ đầu thể lực sao chơi được ở CA mà đi.
Lứa tầm 2005 trở lên may ra mới đủ đk bước lên sân khấu.
Trước có Hoàng bò thể lực gọi là tạm đáp ứng được (em chỉ nói về thể lực thôi).
Nhiều lớp cầu thủ hiện tại chưa đủ sức, nhưng lớp sau nó chùn bước cụ ạ, không chỉ về chuyên môn mà cả sự chuyên nghiệp xuất lãnh đạo và HLV ai đi cũng bị gọi về thì hỏng hết cả sự nghiệp hôm bữa thì hậu giờ thì hải

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Quang Hải sẽ chơi AFF Cup!

Quang Hải sẽ không trở về Việt Nam tập trung với đội tuyển từ 20/11 mà di chuyển sang Thụy Sĩ để tập luyện cùng HLV thể lực riêng theo yêu cầu của Pau FC.

Quang Hải sẽ chỉ trở về Việt Nam hội quân cùng các đồng đội vào ngày 15/12 để tham dự các trận đấu chính thức tại AFF Cup 2022 và không tham dự các trận giao hữu của ĐT Việt Nam trước giải AFF (Dortmund và Philippines) để tránh các chấn thương có thể xảy ra.

New car 2023

Xe container
Thương quang Hải. Nhưng phục, ko có cháu nó đi mình làm sao biết trình độ chúng ta thế nào hở cụ? Đá đội tuyển quốc gia VIệt Nam cảm giác Hải như Messi đến nơi. Thế mà qua đó mới thấy trình độ lít 2 phốp mà như đánh bốc, ko hiểu cầu thủ mình sang giải anh đá thế nào được. Bóng đá giờ nó hội tụ đủ thể chất, trí lực thiếu cái nào nào cũng ko thể đá nổi.
Cũng cảm thấy hơi he mũi vì dù sao cháu nó là dòng giống Vietnam hịn nhà mình mà ra thế giới lè phè ra thế cũng hơi tủi. Nhưng biết làm sao, chỉ có tiếp tục đào tạo trẻ, tiếp tục cố gắng, từng bước hy vọng 5-10 năm nữa lứa mới “nhưng phải cao to, chứ mấy ô dưới 1.8m mà người đông Nam Á, mình lại mỏng nữa thì cũng ko đá nổi”. Thì mới nên cơm được.
Tôi thấy mấy chú Japan, sang Đức và Anh, đá ổn phết.
Mà bọn đó trông cũng nhẹ cân (so với những Kane hay Lewy) chứ không phải lớn con lắm.

berryfun

Xe điện
Tôi thấy mấy chú Japan, sang Đức và Anh, đá ổn phết.
Mà bọn đó trông cũng nhẹ cân (so với những Kane hay Lewy) chứ không phải lớn con lắm.
Trông vậy thôi bác chứ toàn thằng to cao đấy. Đơn cử như cu maya yoshida này cũng 1.9m thì phải. Cu tomiyasu của a sê nôn cũng phải tầm khoảng 1.9m chứ ko thể tầm 17.5-1.8 được. Đội Nhật Hàn thì bắt đầu được thừa nhận ở eu rồi. Chứ đông nam á e chừng chắc 5-10 năm nữa cũng khó.

conngua280390

Xe buýt
Trông vậy thôi bác chứ toàn thằng to cao đấy. Đơn cử như cu maya yoshida này cũng 1.9m thì phải. Cu tomiyasu của a sê nôn cũng phải tầm khoảng 1.9m chứ ko thể tầm 17.5-1.8 được. Đội Nhật Hàn thì bắt đầu được thừa nhận ở eu rồi. Chứ đông nam á e chừng chắc 5-10 năm nữa cũng khó.

View attachment 7507582
Hiện tại nếu nói về trung vệ thì Châu Á có Ông này là đẳng cấp nhất HQ Kim Min Ji cao 1,90m của Napoli thuộc top trung vệ của Sieria hiện tại luôn đó!
Cánh có đại cai NB Kaoru Mitoma của Brighton NHA cao 1m78 và nặng 72kg, mới ghi bàn thắng loại Arsenal Cúp Liên Đoàn, đè thằng Anor của LV mỏi mệt luôn!

New car 2023

Xe container

View attachment 7507582
Công nhận.
Hôm rồi tôi xem Eintracht đá, có anh cu này:

Tưởng nó nhỏ con - mà trông nó hơi nhỏ thật, hóa ra cũng 184cm như ai.