Quảng Châu - Đất khách quê người

Mèo mập

Đi bộ

Cuối cùng là cân định lượng, đóng gói hút chân không

Và ta có thể mang về nhà uống
11/4 này em đi QC, ở KS trên đường Bắc Kinh.

Mong bác chuotlang hướng dẫn giúp từ KS đón taxi , thue xe hay metro để đi các địa điểm sau và nên đi buổi nào trong ngày và nên ở lại trong bao lâu :

1. đến khu Tiểu Tây Quan - Quận Lệ Loan
2. ra đảo Sa Diện, nơi thuộc địa của Anh cũ
3. Chen Clan Academy - Trần Gia Từ cũng là 1 điểm có thể ghé thăm ngay khu trung tâm phố cổ
4. Chùa Quang Hiếu, Chùa Đại Phật hay Lục Dung Tự.
5. Công viên Chimelong

Ưu tiên cho các điểm gần, dể di chuyển vì em chỉ có 1,5 ngày.
Cám ơn bác nhiều nhiều

chuotlang

Xe lừa
11/4 này em đi QC, ở KS trên đường Bắc Kinh.

Mong bác chuotlang hướng dẫn giúp từ KS đón taxi , thue xe hay metro để đi các địa điểm sau và nên đi buổi nào trong ngày và nên ở lại trong bao lâu :

1. đến khu Tiểu Tây Quan - Quận Lệ Loan
2. ra đảo Sa Diện, nơi thuộc địa của Anh cũ
3. Chen Clan Academy - Trần Gia Từ cũng là 1 điểm có thể ghé thăm ngay khu trung tâm phố cổ
4. Chùa Quang Hiếu, Chùa Đại Phật hay Lục Dung Tự.
5. Công viên Chimelong

Ưu tiên cho các điểm gần, dể di chuyển vì em chỉ có 1,5 ngày.
Cám ơn bác nhiều nhiều
Vậy là bác sẽ ở KS Lido hoặc KingLong rồi

1-4 bác có thể đi taxi được, loanh quanh 10-15 đồng, xa nhất thì ra đảo Sa Diện cũng chỉ khoảng 20 đồng thôi
mục 5 sẽ ko nằm trong kế hoạch 1,5 ngày của bác được vì nó rất xa chỗ bác ở

chuotlang

Xe lừa
Siêu. Đã bookmark từ lâu, mỗi ngay vào 1 lần khi có giờ để nghiên cứu, phân tích, học hỏi.
Cám ơn bác Thomas đã quan tâm
Bác đã lớn tuổi chắc quan tâm vấn đề này hơn, để em post ảnh vừa chụp hôm qua:

Căn nhà số 250 đường Văn Minh chắc không còn lạ gì với những người hay đọc về lịch sử

chuotlang

Xe lừa

Việt Nam thanh niên cách mạng đồng chí hội
Đã được coi là di tích lịch sử
Nơi này trước kia là nằm trong danh sách các điểm đến của tour VN sang, sau vắng khách dần vì tour ko đến, họ chỉ mở cửa 1 tuần 1 ngày cho các đoàn của khối nhà nước ghé thăm, 2 năm nay thì ko thấy mở cửa nữa, chắc do tình hình ngoại giao căng thẳng cũng nên

vietlt111

Xe hơi
Đã có dịp đến Quảng Châu! Nhưng bỏ lỡ mất chuyến du thuyền trên sông Châu Giang! Tiếc!

Mèo mập

Đi bộ
Vậy là bác sẽ ở KS Lido hoặc KingLong rồi

1-4 bác có thể đi taxi được, loanh quanh 10-15 đồng, xa nhất thì ra đảo Sa Diện cũng chỉ khoảng 20 đồng thôi
mục 5 sẽ ko nằm trong kế hoạch 1,5 ngày của bác được vì nó rất xa chỗ bác ở
Cám ơn bác hồi âm sớm. Em dự định ở Lido hoặc Grand continential. Giá phòng hiện nay bao nhiêu vậy bác chuotlang.
Gần thế thì chắc có thể đi hết các điểm 1-4 bác nhỉ? Bác phiên âm giúp chữ latinh và thêm giúp em tên đường nhé bác. Khi bắt taxxi chỉ cần đứa giấy ra có tên đường và tên địa điểm là họ biết ngay chứ bác?

Em ham hố thăm cái công viên hoang dã Tương Giang nữa, chỗ này có gần đường BK ko bác.

À theo bác thì bắt đầu từ điểm nào và kết thúc điểm nào để cho thuận tiện đường đi.

HỎi hơi nhiều mong bác thông cảm nhé. Em đi mấy lần mà chỉ đi được vài điểm nên tiếc ạ. Bây giờ có cơ hội đi nữa nên muốn tranh thủ tí..hihi...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

chuotlang

Xe lừa
Cám ơn bác hồi âm sớm. Em dự định ở Lido hoặc Grand continential. Giá phòng hiện nay bao nhiêu vậy bác chuotlang.
Gần thế thì chắc có thể đi hết các điểm 1-4 bác nhỉ? Bác phiên âm giúp chữ latinh và thêm giúp em tên đường nhé bác. Khi bắt taxxi chỉ cần đứa giấy ra có tên đường và tên địa điểm là họ biết ngay chứ bác?

Em ham hố thăm cái công viên hoang dã Tương Giang nữa, chỗ này có gần đường BK ko bác.

À theo bác thì bắt đầu từ điểm nào và kết thúc điểm nào để cho thuận tiện đường đi.

HỎi hơi nhiều mong bác thông cảm nhé. Em đi mấy lần mà chỉ đi được vài điểm nên tiếc ạ. Bây giờ có cơ hội đi nữa nên muốn tranh thủ tí..hihi...
Lido và Grand giá same nhau, nhưng Lido mới sửa lại nên có vẻ mới hơn 1 chút sơ với Grand
Grand thì bố trí nhìn tây hơn, theo phong cách của Apartment
Giá online của Grand ở đây, bác tự tham khảo nhé

Lịch trình đi theo 4-1-2-3 thì có vẻ hợp lý về đường, nhưng phải về sớm ko có thì Chen đóng cửa
Nếu đi về muộn tối trong ngày thì để điểm đảo (2) đi cuối

Mèo mập

Đi bộ
Lido và Grand giá same nhau, nhưng Lido mới sửa lại nên có vẻ mới hơn 1 chút sơ với Grand
Grand thì bố trí nhìn tây hơn, theo phong cách của Apartment
Giá online của Grand ở đây, bác tự tham khảo nhé

Lịch trình đi theo 4-1-2-3 thì có vẻ hợp lý về đường, nhưng phải về sớm ko có thì Chen đóng cửa
Nếu đi về muộn tối trong ngày thì để điểm đảo (2) đi cuối
Cám ơn bác nhiều ợ. Em định sáng đi ChùaChen, chiều đi Tiểu Tây Quan. Sáng hôm sau đi đảo Sa Diện. Bác thấy được ko ạ?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
He...he..., đã xong. Định nhờ vả tí mà bị từ chối. Ức chế nên tự sướng đây...;))
Giờ thì em nó đã về tay em rồi Cụ Chuột nhé! Kính coong đây:) Mà nói rõ là quả này chụp không đẹp nữa là tại người tư véo chứ chả phải tại người chụp đâu đấy!

Em khoái nhất quả túi này.

P/s: Quên mất. Có 1 chút thay đổi so với nhà tư véo. Định mua X100s như Cụ noí nhưng ở bên này hiện giờ chỉ có em này thui, em kia tụi nó bẩu phải sang đầu tháng 4 mới về. Em kết con này vì ống của nó là ống Room, nếu thích thì có thể chọn thêm ống khác.:) Tự dưng lại mất thêm xèng;)

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cám ơn bác nhiều ợ. Em định sáng đi ChùaChen, chiều đi Tiểu Tây Quan. Sáng hôm sau đi đảo Sa Diện. Bác thấy được ko ạ?
Nó gần mà, hứng cái nào thì đi cái đó thôi, nhìn thời tiết mà đi ạ :P

chuotlang

Xe lừa
He...he..., đã xong. Định nhờ vả tí mà bị từ chối. Ức chế nên tự sướng đây...;))
Giờ thì em nó đã về tay em rồi Cụ Chuột nhé! Kính coong đây:) Mà nói rõ là quả này chụp không đẹp nữa là tại người tư véo chứ chả phải tại người chụp đâu đấy!

P/s: Quên mất. Có 1 chút thay đổi so với nhà tư véo. Định mua X100s như Cụ noí nhưng ở bên này hiện giờ chỉ có em này thui, em kia tụi nó bẩu phải sang đầu tháng 4 mới về. Em kết con này vì ống của nó là ống Room, nếu thích thì có thể chọn thêm ống khác.:) Tự dưng lại mất thêm xèng;)
Về bản chất thì XE-1 lấy nét cũng nhanh, ko biết có bằng X100S ko? Nhưng mà ăn đứt X100 về lấy nét nhanh
Nhưng ống zoom thì đỡ phải zoom chân thôi, chứ chất lượng ảnh ko thế nào như ống Fix kia đc đâu hehe
Cái túi nhìn thời trang nhỉ, gọn nhẹ hơn 550D nhiều phết :)

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
1 buối sinh nhật

Đây là 1 buổi sinh nhật của người già, dĩ nhiên bậc phụ huynh thì con cái tổ chức cho
Em là bạn thân chủ xị nên em cũng được mời đến coi như người thân trong nhà
Giới thiệu cho mọi người xem cách thức của họ ra sao nhé:

Ở nhiều nhà hàng, người ta nối thông các phòng với nhau bằng những tấm bình phong, đôi khi cần thiết thì mở thông ra, max cũng chỉ lên đến 3 phòng liền thôi, vì nếu đãi to hơn thì dạng bao lại cả lobby rồi

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Thuốc lá TQ rất đa dạng, và đót thuốc cũng hoa văn theo từng loại, trên thị trường có hàng trăm loại đắt rẻ khác nhau

Trong lúc chưa khai tiệc, mọi người tranh thủ chúc tụng, phong bao lì xì cho chủ sinh nhật, và dĩ nhiên cũng được hồi lại 1 bao li xì khác gọi là lại quả

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Những người già lớn tuổi ở đây đa phần có xu hướng chung là để tóc ngắn

thietkeinan

Xe buýt
Cụ Chuotlang cho hỏi từ quảng châu đi chiết giang bao xa và đi bằng phương tiện gì nhanh và giá hợp lý

chuotlang

Xe lừa
Cụ Chuotlang cho hỏi từ quảng châu đi chiết giang bao xa và đi bằng phương tiện gì nhanh và giá hợp lý
Chỉ có phuơng tiện máy bay là nhanh nhất ạ, khoảng 2 tiếng máy bay tùy city
Còn muốn rẻ nhất thì cũng là máy bay với hôm nào discount nhiều ạ ;)

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Mâm này chỉ người già và trẻ em, nói chung là ko uống rượu mấy
Như Vn gọi là mâm dưới nhỉ :P

chuotlang

Xe lừa

Còn mâm này là thanh và trung niên, những người biết uống rượu