[Funland] Quảng cáo Google Adwords có thực sự là hiệu quả?

namtuocbk

Xe tải
Cccm cho em hỏi chút:

Khi em search một từ khóa trên mạng, ví dụ: "cắt tóc nam hà nội" thì cụ GG hiển thị như sau:

Cho em hỏi là bác nào trả tiền GG thì nó cho cái linh lên top kèm ký hiệu "Ad" như trên ạ?

Em suy từ mình mà ra: Em rất tránh chả bao giờ bấm chuột vào cái link được ad kia cả vì biết nó là quảng cáo nên sẽ thiếu khách quan.

Em không biết các cụ có đồng quan điểm với em không và các cụ sẽ kéo xuống dưới tìm kết quả tự nhiên hay sẽ từng bấm vào cái mà có chữ Ad?

Và nếu em hỏi nếu ai cũng tránh chữ Ad kia thì ném tiền vào quảng cáo GG Adwords có phải là hơi sai lầm không ạ?

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cụ giống e. E thường ko click vào các kết quả dạng quảng cáo, mà kéo xuống tìm kết quả tại các diễn đàn.
Mà đôi lúc e kèm theo cụm từ otofun, voz, tinhte cho chắc cú :bz:bz:bz:bz

hunggal

Xe tăng
Những ai sẵn sàng bỏ tiền ra cho Google Ads thì cũng có ý định kinh doanh nghiêm túc rồi và nhất định là trang web của họ phải được cập nhật mới nhất. Còn kết quả organic thì em thường chỉ xem trang 1, cùng lắm sang tới trang 2 chứ hiếm khi sang tới các trang sau. Nói chung tùy trường hợp, không phải cứ là ad thì thiếu khách quan đâu. Ai mới kinh doanh mà chả phải quảng cáo?

namtuocbk

Xe tải
Cụ giống e. E thường ko click vào các kết quả dạng quảng cáo, mà kéo xuống tìm kết quả tại các diễn đàn.
Mà đôi lúc e kèm theo cụm từ otofun, voz, tinhte cho chắc cú :bz:bz:bz:bz
Cụ ơi giống y chang em và những người em từng hỏi đều nói như thế. Nên em mới nói sao lại chi tiền quảng cáo để mà người xem họ tránh như là tránh hủi cụ ạ hehe

namtuocbk

Xe tải
Những ai sẵn sàng bỏ tiền ra cho Google Ads thì cũng có ý định kinh doanh nghiêm túc rồi và nhất định là trang web của họ phải được cập nhật mới nhất. Còn kết quả organic thì em thường chỉ xem trang 1, cùng lắm sang tới trang 2 chứ hiếm khi sang tới các trang sau. Nói chung tùy trường hợp, không phải cứ là ad thì thiếu khách quan đâu. Ai mới kinh doanh mà chả phải quảng cáo?
Nhưng mà đấy là nghĩ thế nhưng thực tế cụ có bấm vào link có cái biểu tượng Ad trên không ạ cụ ơi. Đấy mới là điều đáng bàn

Pinoccio

Xe hơi
Sao lại không bấm? Người dùng Gg ai cũng thông minh như cụ đâu? Người ta cần tìm gì gõ cái ra kết quả chả tiện hơn à. Còn những link mà không phải quảng cáo ở trang 1 với những từ khóa hot thì toàn do SEO lên thôi cụ ạ, không có kết quả tự nhiên cho cụ đâu. Không hiệu quả mà người ta lại bỏ cả mớ tiền hàng năm ra để quảng cáo

Bấm tốt, không bấm không hiệu quả ai chi hàng tỉ quảng cáo đây :-j

namtuocbk

Xe tải
Sao lại không bấm? Người dùng Gg ai cũng thông minh như cụ đâu? Người ta cần tìm gì gõ cái ra kết quả chả tiện hơn à. Còn những link mà không phải quảng cáo ở trang 1 với những từ khóa hot thì toàn do SEO lên thôi cụ ạ, không có kết quả tự nhiên cho cụ đâu. Không hiệu quả mà người ta lại bỏ cả mớ tiền hàng năm ra để quảng cáo
Thì em và mấy cụ bên trên đều nói như thế mà cụ ơi đây là đang bàn về phản xạ của số đông chứ cụ cần gì phải căng thẳng thế :)

Bấm tốt, không bấm không hiệu quả ai chi hàng tỉ quảng cáo đây :-j
Theo em nghĩ thì họ chọn cách quảng cảo hiển thị (thay vì quảng cáo tìm kiểm) tức là ví dụ cụ đọc báo mạng nó hiển thị tấm hình lên đấy cho cụ bấm vào

Pinoccio

Xe hơi
Thì em và mấy cụ bên trên đều nói như thế mà cụ ơi đây là đang bàn về phản xạ của số đông chứ cụ cần gì phải căng thẳng thế :)

Theo em nghĩ thì họ chọn cách quảng cảo hiển thị (thay vì quảng cáo tìm kiểm) tức là ví dụ cụ đọc báo mạng nó hiển thị tấm hình lên đấy cho cụ bấm vào
Cụ dựa vào số liệu nào mà phán là phản xạ số đông? Mà thấy cách cụ nói thì có vẻ cụ là người trong ngành rồi, cụ đang seeding cho 30 shine à? =))

namtuocbk

Xe tải
Cụ dựa vào số liệu nào mà phán là phản xạ số đông? Mà thấy cách cụ nói thì có vẻ cụ là người trong ngành rồi, cụ đang seeding cho 30 shine à? =))
Em hỏi nhiều người xung quanh thì thấy họ nói vậy ạ. Em vừa tìm hiểu thì mới biết nó có 2 hình thức 1 là như trên 2 là Display chứ trước thì em chưa biết 1 tí gì luôn chứ không thì em hỏi làm gì ạ

jany

Xe tăng
tùy kết quả, em đọc mà thấy link có vẻ là cái cần tìm thì em bấm vào thôi, không quan tâm nó có phải ad hay không.

IamDragon

Xe buýt
Em thường cũng ko bấm vào dòng có chữ Ad. Không biết em có thuộc số đông không nữa

Số đông không bấm nhưng số ít là đủ ăn cụ nhé, ví dụ 1tr impressions, 10000 clicks, 100 đơn chả hạn thế là ngon rồi còn gì :)

Tonydo

Xe buýt
Nhiều dịch vụ giờ ăn xổi theo quảng cáo google, facebok. chỉ cần chi tiền là có khách. hiệu quả thì chắc cũng tùy dịch vụ.
với mình khi tìm sam pham gì thì sẽ click cả quảng cáo và ưu tiên chọn các kết quả tự nhiên trong top đầu

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Cũng hiệu quả đấy. Gg bá đạo thật

chanvl

Xe máy
Em thấy cái này so sánh hơi thô nhưng nó như con cave, có tiền nuôi nó thì nó cho web mình lên trước, thằng khác nhiều tiền hơn nó nuôi thì nó lại cho thằng kia lên trước. Tất nhiên nó vẫn là kênh marketting online hiệu quả với phần đông ngành nghề trong giai đoạn này

Website
www.kenagency.vn
Quả đúng là em cũng thường bỏ qua top Ad, cơ mà em chạy cho khách hàng từ hơn 2 năm nay rồi, tháng nào cũng đều đều 15tr. đóng 3 tháng 1. Em thì kiêm tra cũng nhiều lượt truy cập, người dùng thật và time xem trang kha khá, nhưng có nhiều đơn hay không thì em không rõ ạ

lequochuy

Xe buýt
Quảng cáo trả theo lượt kick, cụ k kick thì họ k mất tiền, không ảnh hưởng gì cả .
Còn hiển thị tự nhiên là do seo, cũng phải đầu tư tiền vào mới có đấy.
Bảo là cái nào uy tín hơn thì chưa chắc.

Pinoccio

Xe hơi
Quả đúng là em cũng thường bỏ qua top Ad, cơ mà em chạy cho khách hàng từ hơn 2 năm nay rồi, tháng nào cũng đều đều 15tr. đóng 3 tháng 1. Em thì kiêm tra cũng nhiều lượt truy cập, người dùng thật và time xem trang kha khá, nhưng có nhiều đơn hay không thì em không rõ ạ
Cài conversion cho ngta là biết ra đơn nhiều hay k thôi mà cụ