Quảng cáo của SONY ở góc dưới màn hình

Toyota Celica

Xe container
Cháu chào các cụ quyền cao chức trọng
Cháu không hiểu sao cái Banner quảng cáo của các cụ mỗi lần đổi trang nó lại hiện lại , cháu tắt tiếng hoặc close roài nó lại chui ra , khó chịu quá các cụ à ,
Các cụ chế lại cho nó ra 1 lần thôi được không ạ , bấm close rồi hoặc mute rồi thì nó nhớ lại luôn chứ ạ
Thanks các cụ nhiều ạ

Hoàn Béo

Xe hơi
Cụ cài cái Plug-in AdBlock Plus của FF vào, cho cái quảng cáo đấy vào là xong, nó chặn luôn không bao giờ hiện ra nữa. Ghét nhất là quảng cáo Pop-up & close-link..x-(

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Biết trả lời sao để các cụ hiểu cho em bây giờ nhỉ? OF ngày càng lớn, ngày càng cần nhiều chi phí hơn, hơn nữa mong muốn sau này thành viên OF sẽ giảm bớt những chi phí cho những hoạt động chung của diễn đàn... nên em được giao nhiệm vụ nặng nề này. Cái này có thể nói là các cụ chung tay chia sẻ những khó khăn cho OF. tks all

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Việc thu phí quảng cáo là rất cần để duy trì diễn đàn vì nếu không có đủ kinh phí thì diễn đàn như rùa bò.
Việc làm sao để OF không mang tính chất kinh doanh cũng cần vì vào một diễn đàn mà quảng cáo gây nhiều khó chịu cho độc giả thì cũng không hay. Em thấy quan trọng mình phải cân đối hài hòa giữa 2 lợi ích này. Em thấy OF lớn mạnh như giờ cũng là một phần là do không đi theo hướng kinh doanh thương mại nhiều.
Em biết một diễn đàn tin học cực lớn ở Việt Nam, trước đây có tên miền http://www.diendantinhoc.com có tên là Vietnamese IT. Trước đây diễn đàn này rất đông khách nhưng lại không hề làm quảng cáo trên banner mặc dù chi phi cho diễn đàn rất lớn, riêng cái tên miền kia rất giá trị. Thế là vào một ngày xấu trời, admin vì một lý do gì mà em không muốn nói đã không đủ khả năng duy trì diễn đàn. Kết quả là diễn đàn đã sập. Sau khoảng 1 năm, diễn đàn trở lại với tên "http://forum.it4.vn". Ở đó vẫn có đa số là thành viên ban quản trị cũ nhưng giờ diễn đàn không còn lớn mạnh như ngày xưa nữa. Đó là một điều đáng buồn. Khi mới trở lại, em (là mod box antivirus) cũng rất nhiệt huyết xây dựng lại diễn đàn nhưng giờ thì em ít vào vì không còn nhiều thời gian và tâm huyết như xưa. Tiện thể cụ nào có nhu cầu nghịch virus và diệt virus bằng tay thì vào đây tìm hiểu nhé. http://forum.it4.vn/help_discussion_center/antivirus/ .Cần mẫu thì em gửi cho một kho. 3:-O

benghe

Xe điện
Em cho rằng chi phí thì rất cần để nuôi diễn đàn nhưng như ý kiến của cụ hiep23984 đã đề cập, nếu làm không hợp lý thì đang từ phi lợi nhuận sẽ trở thành thương mại hóa, lúc đó uy tín sẽ bị ảnh hưởng và các thành viên có cảm giác là mình không làm chủ nữa mà bị trục lợi.
Theo em thì BQT có thể làm theo 2 hướng:
1- Kêu gọi tài trợ kinh phí dài hạn từ một vài doanh nghiệp lớn và quyền lợi là họ được đặt logo, chuyên mục hay bài viết gì đó cố định (gồm cả kinh phí các tổ chức các sự kiện)
2- Kêu gọi tài trợ cho từng hạng mục từ các doanh nghiệp chuyên ngành như: tài trợ hosting và băng thông; tài trợ máy chủ trực tuyến; tài trợ quản lý kỹ thuật, bảo mật; tài trợ tổ chức sự kiện;... còn quản trị nội dung (các Mod) thì phi lợi nhuận, làm vì nhiệt tình là chủ đạo. Ai hết nhiệt thì tuyển người khác - dễ ấy mà.

Vài góp ý nhỏ, cụ XO tham khảo

(em thấy mấy cái ad thò thụt cũng khó chịu phết, chửi thề mấy phát rồi, lúc đầu tưởng máy mình bị adware)

Chỉnh sửa cuối:

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Nhất trí với các cụ là phải quảng cáo để duy trì sân chơi cho chúng ta , tuy nhiên quảng cáo dưới dạng hình ảnh và text thôi , đừng dùng âm thanh đặc biệt là âm thanh lớn và đột ngột ( tăng hiệu quả quảng cáo rất cao ) . Trên ô phở thì em chưa bị nhưng ở 1 số trang khác đang lướt oép thì âm thanh ầm ầm ... mấy lần em phải ụp máy xuống giữa buổi họp may mà chưa bị sếp táng vào đầu .

PĐH

Xe tải
e cũng cảm thấy rất khó chiu với cái quảng cáo, e đang định lập thớt phản đối nhưng cũng đã cso người lập rồi, 1 lần nữa đề nghị BQT OF tim cách xử lý..nếu k bỏ được quảng cáo thì thiết lập sao choa khi nhấn nút play quảng cáo mí chạy..... e cũng đã thấy 1 số trang web làm như vậy.không thể chịu đcj ntn ạ

PĐH

Xe tải
mà e thấy OF của chúng ta quy mô lớn, thương xuyên tổ chức các buỏi offline,sn hoành tráng, chẳng nhẽ k kêu gọi dc ủng hộ? đây là diên đàn otô, toàn các cụ đi otô mà lại k ủng hộ dc chts tiền sao??

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
nên nghĩ theo 2 chiều các cụ ạ,chi phí để duy trì và rất nhiều thứ nữa.Mong các cụ hiểu và thông cảm thôi...............

volga1990

Xe tăng
nên nghĩ theo 2 chiều các cụ ạ,chi phí để duy trì và rất nhiều thứ nữa.Mong các cụ hiểu và thông cảm thôi...............
Nhất trí với cụ, nhưng theo em làm khéo 1 tí thì hay hơn.

vietlife

Xe đạp
em nghĩ để duy trì một trang web hoạt động tốt (mặt tai chính) thì hầu như là phải có các mục quảng cáo nhưng chỉ nên quảng cáo bằng hình ảnh, text,chứ không nên quảng cáo kèm theo là thứ âm thanh,ví như em đây khi vào một trang web nào đó em không thích nghe tiếng âm thanh phát

Báo cáo các cụ BĐH mới ký thử nghiệm với bên đơn vị truyền thông 1 tháng. Hết thời hạn này BĐH sẽ cân nhắc để đỡ ảnh hưởng nhất tới tốc độ spam của các cụ :D.

Thanks các cụ đã góp ý.

Chỉnh sửa cuối:

lengkeng

Xe tăng
QC là tốt nhưng đặt ở chỗ đó và cách thụt ra thò vào rất phản cảm sẽ gây hiệu ứng ngược :)
Em kiến nghị add thêm vào voka 1 cái link quảng cáo... ai vote phát là sẽ link sang trang quảng cáo... đảm bảo ối tiền :)

Toyota Celica

Xe container
Em không nói là bảo các cụ dừng quảng cáo nhưng các cụ có thấy vô lý ở chỗ là rõ ràng nó có nút CLOSE mà em bấm 1 lần roài , đến lúc em out ra ngoài sang topic khác thì nó lại tiếp tục chui vào , em nói đến vấn đề kỹ thuật ợ
Như kiểu Login vào rồi chuyển sang trang khác lại phải login lại :)) , đam ra no buồn cười
Chứ ai bảo OF là diễn đàn phi lợi nhuận đâu ạ , nên có lợi nhuận , các cụ mất thời gian , công sức xây dựng nó lớn mạnh , em thấy nên quảng cáo nên thu xiền ạ hehe

Em vừa định vào sửa là hết rồi thì lại thấy cái Dầu nhờn nó chui ra hehe

Chỉnh sửa cuối:

Monte

Xe hơi
bác nào trục trặc với mấy cái baner quảng cáo khi lướt nét thì cài cái ABP vào là xong

em dùng FF lướt vô tư không sợ thằng nào :D

benghe

Xe điện
Báo cáo các cụ BĐH mới ký thử nghiệm với bên đơn vị truyền thông 1 tháng. Hết thời hạn này BĐH sẽ cân nhắc để đỡ ảnh hưởng nhất tới tốc độ spam của các cụ.

Thanks các cụ đã góp ý.
Thôi cụ thêm mặt cười thì em cũng cười theo vậy :D !

Chỉnh sửa cuối:
Đoạn đậm cụ Lai cô cần thận trọng hơn trong cách phát biểu nhé, không có anh em vào Post bài (chứ không phải tất cả là Spam) thì thử hỏi OF có là OF nữa hay không? trên này nhiều người đủ tư cách và tuổi tác để ngồi đối thoại với các cụ đấy chứ không phải tất cả là Spammer đâu. Là Min/Mod mà cụ nói như thế đúng là không phù hợp!
Cám ơn cụ nhắc nhở, em tiếp thu ngay ạ :)
Xem quên mất cái mặt cười nên cụ hiểu nhầm.

Thanks cụ.

Viking

Xe điện
Cám ơn cụ nhắc nhở, em tiếp thu ngay ạ :)
Xem quên mất cái mặt cười nên cụ hiểu nhầm.

Thanks cụ.
Em chả cần cái mặt cười của cụ, em cũng hiểu là cụ đùa, giọng FUN.
Chả hiểu sao
Nhẽ tại em ngu quá.

intech1203

Xe hơi
Cháu chào các cụ quyền cao chức trọng
Cháu không hiểu sao cái Banner quảng cáo của các cụ mỗi lần đổi trang nó lại hiện lại , cháu tắt tiếng hoặc close roài nó lại chui ra , khó chịu quá các cụ à ,
Các cụ chế lại cho nó ra 1 lần thôi được không ạ , bấm close rồi hoặc mute rồi thì nó nhớ lại luôn chứ ạ
Thanks các cụ nhiều ạ
Cám ơn cụ. Iem cũng bấm lên bấm xuống nhưng trả dám có í kiến. Cụ phát biểu...đở hẳn!