[Funland] Quảng Bình đón siêu nhân về làm kinh tế!

meodenminh

Xe điện
Cụ này thấy bẩu giỏi lắm, hy vọng về luân chuyển giúp cho phật giáo tỉnh nhà phát lên

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Cấp 3 là dân chuyên toán ! Trước khi theo đường tu hành thì là sinh viên đại học Kinh Tế quốc dân , tốt nghiêp kết quả cao được giữ lại làm giảng viên . 5 năm sau đó chuyển sang viện thế kế chế tạo máy Bộ công nghiệp
Đoạn sau của cụ đúng gần hết trừ đoạn sau 5 năm mới chuyển sang viện thiết kế chế tạo máy, đồng chí Minh làm giảng viên trường KTQD có 2-3 năm thôi, giảng viên hợp đồng mà bộ môn thì khá lởm khởm hình như là kinh tế phát triển hay kinh tế chính trị gì đó! Đoạn đầu thì em chưa nghe học trường chuyên bao giờ, cụ có biết trường lớp cụ thể? Lứa thi này đỗ kinh tế thì cũng là mức độ khá thôi chứ chưa xuất sắc gì! Về việc đồng chí Minh này mang mô hình 3 Vàng vào QB thì em nghĩ khả năng sau khi làm quán gốc thành công thì bắt đầu đi franchise ở các tỉnh có nhu cầu :)) Điều khá lạ là đồng chí này bị tiệt nọc trong giáo hội, còn mỗi chân chùa 3 vàng do tự mình khởi nghiệp thành công được giữ lại thì nay sao giáo hội lại bắt đầu quá trình luân chuyển cán bộ? Anh ấy quay lại ư? 😥

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đại đức chắc là sĩ quan cao cấp, qua học viện HCM rồi chứ đùa à :)).

Chelski

Xe điện
Đoạn sau của cụ đúng gần hết trừ đoạn sau 5 năm mới chuyển sang viện thiết kế chế tạo máy, đồng chí Minh làm giảng viên trường KTQD có 2-3 năm thôi, giảng viên hợp đồng mà bộ môn thì khá lởm khởm hình như là kinh tế phát triển hay kinh tế chính trị gì đó! Đoạn đầu thì em chưa nghe học trường chuyên bao giờ, cụ có biết trường lớp cụ thể? Lứa thi này đỗ kinh tế thì cũng là mức độ khá thôi chứ chưa xuất sắc gì! Về việc đồng chí Minh này mang mô hình 3 Vàng vào QB thì em nghĩ khả năng sau khi làm quán gốc thành công thì bắt đầu đi franchise ở các tỉnh có nhu cầu :)) Điều khá lạ là đồng chí này bị tiệt nọc trong giáo hội, còn mỗi chân chùa 3 vàng do tự mình khởi nghiệp thành công được giữ lại thì nay sao giáo hội lại bắt đầu quá trình luân chuyển cán bộ? Anh ấy quay lại ư? 😥
Thích Trúc Thái Minh là Pháp danh !

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Sư thầy tầm thượng tá là ít =))

cocsku

Xe cút kít
Trước thì ông ấy cũng đã làm ở Lai châu rồi. Chuyện này có vẻ là bt trong giáo hội.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nhập nhèm hay công minh là do con người chứ không phải do tôn giáo cụ ag
Không ạ, Phật giáo VN rất nhập nhèm. Các cơ sở tôn giáo ở SGP phải được kiểm toán. Ở VN, giáo hội còn phản đối công khai tiền công đức kia.

gocart

Xe cút kít
Theo e biết Công giáo tài chính công khai, luật lệ cũng rất khắt khe.
Phật giáo thì tài chính nhập nhèm, tiền chảy vào túi trụ trì.
Sư cụ này chắc đã hoàn thành luận án tiến sỹ ‘ứng dụng Phật giáo trong phát triển kinh tế cá thể’
Cụ chưa hiểu Công giáo đâu.

minhmo

Xe cút kít
Trên thành phố Lai Châu có ngôi chùa ở vị trí rất đẹp, thấy bảo là chi nhánh của chùa Ba Vàng. Từ ngày chùa Ba Vàng dính lùm xùm, chùa đang xây dựng thì đứt vốn, đến nay còn ngổn ngang lắm.
Cụ nào có tiền đầu tư vào đây đê.

10/5/2022

2/1/2019

View từ trên chùa xuống thành phố.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Trích trong bài báo:

"Việc bổ nhiệm người ở địa phương khác vào Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo của tỉnh là rất bình thường. Thẩm quyền luân chuyển bổ nhiệm thì do Sở Nội vụ và Ủy ban tỉnh quyết định và đã được Giáo hội Phật giáo Việt Nam phê duyệt", ông Thủy nói.

Ông Thủy khẳng định quy trình bổ nhiệm này là đúng quy định của pháp luật: "Chúng tôi đều biết những vụ việc liên quan đến đại đức Thích Trúc Thái Minh trước đó

(ông Trần Đức Thuỷ - trưởng ban Tôn giáo tỉnh Quảng Bình)

Chắc là cụ ấy đang từng bước quay lại giáo hội phật giáo!
Quyết đận này vươn tay ghê
Khả năng nhà sư này đi đúng hướng rồi. Chúc mừng!
Luân chuyển đúng quy trình...
e tưởng siêu nhân này ko nằm trong hội chứ nhỉ?
tải năng thế này về địa phương quá phí phạm. đề nghị đưa lên tw mới đủ đất cho siêu nhân diễn.
Lạ nhỉ! Phó ban trị sự GHPG thì chắc phải do GHPG Việt Nam bổ nhiệm chứ nhỉ? Đến chùa đầu tiên tìm đến sự thanh thản và sau đó là cầu may nhưng sao nhiều người họ mê muội qúa. Hy vọng các chùa ở Quảng BÌnh sẽ được khang trang nhờ vị Phó trị sự mới bổ nhiệm. Đi qua vùng này nhiều chỉ thương người dân vẫn còn nghèo!
Đã được Sở nội vụ và… thẩm định đúng quy trình rồi cụ nhé
Hội này cũng bổ nhiệm cước sắc ác phết. :D
Em nghĩ QB sai mất rồi. Phàm là khi có 1 Scandal nổ ra thì phải tránh đi. Đằng này QB quê em lại đổ dầu vào lửa như kiểu thách thức dư luận thế này thì sai rồi. (Dư luận đúng hay sai em ko bàn nhưng rõ ràng dư luận XH đang xôn xao)
Cụ này thấy bẩu giỏi lắm, hy vọng về luân chuyển giúp cho phật giáo tỉnh nhà phát lên

Shadow381

Xe điện
Vãi!
Dân đã nghèo còn nghe lũ này suốt ngày cúng bái, mê tín dị đoan càng khổ.
Hại không chỉ một vài năm mà hại cả vài chục năm. Cay thật!
Bây giờ cũng ít người nghe nhiều rồi; quanh em chẳng ai thèm nghe, trước cứ như động đến gì đó thiêng liêng lắm, giờ em thấy mọi người cũng coi thường rồi.

vandinh

Xe container
Trên thành phố Lai Châu có ngôi chùa ở vị trí rất đẹp, thấy bảo là chi nhánh của chùa Ba Vàng. Từ ngày chùa Ba Vàng dính lùm xùm, chùa đang xây dựng thì đứt vốn, đến nay còn ngổn ngang lắm.
Cụ nào có tiền đầu tư vào đây đê.

10/5/2022

2/1/2019

View từ trên chùa xuống thành phố.
View attachment 7333946
Vị trí đẹp cụ quá. Chắc để hoàn thiện đổ vào đây cũng k ít đâu cụ nhỉ. Em có ngần đấy tiền em cứ ở HN để hưởng cho sướng.