[Funland] Quần vợt Pháp mở rộng - Roland Garros 2021

juve99

Xe cút kít
Em nghĩ Fed có thể thắng Berrettini ở vòng 4 nhưng tới tứ kết gặp Nole thì chắc chắn tèo vì hết sức!

Rút sớm cũng là cách hay để chia tay!
Gặp Berrettini có thắng được cũng hết sức, gặp ô e này cửa thắng cũng chỉ 50/50

thanh040506

Xe trâu
Nay bắt đầu vòng 4. Chú Tsitsipas khéo mệt với a Samurai đấy.

thanh040506

Xe trâu
Federer cân nhắc rút khỏi Roland Garros
Sau chiến thắng dài gần bốn tiếng ở vòng ba, Roger Federer thừa nhận khả năng không thi đấu vòng bốn Roland Garros để giữ sức cho Wimbledon.

"Tôi sẽ bàn với cả đội để xem có nên thi đấu tiếp ở đây hay không", Roger Federer nói trong cuộc họp báo sau khi hạ Dominik Koepfer hôm 5/6. "Tôi sẽ chơi vòng bốn nếu điều đó không quá nguy hiểm. Hoặc ngược lại, đây có thể là thời điểm tốt để dừng lại. Tôi chỉ còn một tuần là dự giải Halle. Tôi cũng phải nghĩ về Wimbledon. Có rất nhiều lựa chọn đang hiện lên trong đầu tôi. Dù sao, tôi đã có những trận đấu thú vị ở Roland Garros".

Federer tốn tám set ở hai trận gần nhất tại Roland Garros. Anh thắng ba trong bốn loạt tie-break ở hai trận này. Huyền thoại Thụy Sĩ, trước đó, cho rằng bản thân chơi tốt hơn mong đợi tại Grand Slam ở Paris. Do Roland Garros lùi lịch, loạt giải khởi động cho Wimbledon được bị dồn lại vào trung tuần tháng Sáu và các tay vợt không có thời gian nghỉ giữa mùa đất nện và mùa sân cỏ.

Theo lịch dự kiến, Federer sẽ chơi ở Halle chỉ một ngày sau khi Roland Garros khép lại. Nếu vào chung kết ở Halle, "Tàu tốc hành" có một tuần nghỉ ngơi trước khi bước vào Wimbledon, giải đấu trọng tâm của Federer năm nay.

"Tôi vẫn thường xuyên đánh giá lại thể trạng sau mỗi trận đấu, dù là ở Roland Garros hay bất cứ đâu", Federer nói thêm. "Thể lực của tôi lúc này không cho phép thi đấu liên tục. Khi tập luyện, tôi hiếm khi thi đấu tới hai hay ba tiếng rưỡi như ở đây. Đi ngủ vào lúc 3 giờ sáng không phải ý tưởng tốt cho một vận động viên chuyên nghiệp. Khác biệt giữa ngày và đêm trên mặt sân đất nện cũng lớn hơn sân cứng. Tôi hạnh phúc vì đã thi đấu và chiến thắng. Nhưng tôi cũng không biết ngày mai cơ thể sẽ nói gì. Tôi sẽ chờ đợi trước khi ra quyết định".

Federer sẽ gặp tay vợt số một Italy – Matteo Berrettini ở vòng bốn. Anh gửi lời chúc tới đàn em: "Tôi không biết Berrettini đã thắng vòng ba. Xin chúc mừng cậu ấy. Có thể tôi sẽ không thi đấu với cậu ấy ở trận tới và hy vọng cậu ấy gặp may mắn ở giải này".
Ntn thì có thể chơi ở Wimbledon sẽ là GS cuối cùng của Fed rồi.

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
Có em người Nga hôm qua bị bắt sau trận đấu tình hình thế nào rồi các cụ.

Lacet_ti

Xe container

hm.tuan

Xe điện
Em cụ nào đây nhỉ, đang oánh giải trẻ

Vova

Xe container
Rút muộn thì mang tiếng là sợ Nole.
Fedex nếu thực sự muốn nghỉ thì dừng luôn là hợp lý. Nếu may qua được cu Berrettini thì vào thế làm gì cũng dở. Thi đấu thì bị đồ sát, mà rút lui thì lại bị bảo là sợ :).

Vumath

Xe hơi
Em cụ nào đây nhỉ, đang oánh giải trẻ
Vinh dự quá. Cuối cùng VN cũng có tay vợt dự GS. Em chỉ thích xem Wimbledon, đó là tuổi thơ đẹp đẽ của em với Pete Samprass, Richard Kraijeck là những tay vợt em yêu mến.
Hy vọng tới Wim các cụ mở thớt.

Vo_thuong

Xe điện
Vinh dự quá. Cuối cùng VN cũng có tay vợt dự GS. Em chỉ thích xem Wimbledon, đó là tuổi thơ đẹp đẽ của em với Pete Samprass, Richard Kraijeck là những tay vợt em yêu mến.
Giải trẻ thì có nhiều rồi mà cụ. VN xịn thì có Lý Hoàng Nam vô địch đôi nam. Việt kiều như em này thì có Antoin Hoang...

juve99

Xe cút kít
VN gốc có vài bạn đánh GS trẻ và chuyên nghiệp r cụ. Trước có Hoàng Nam đánh trẻ GS nhưng chú này cũng hết nấc dù đổ rất nhiều tiền và tập từ nhỏ trời tây

Vumath

Xe hơi
VN gốc có vài bạn đánh GS trẻ và chuyên nghiệp r cụ. Trước có Hoàng Nam đánh trẻ GS nhưng chú này cũng hết nấc dù đổ rất nhiều tiền và tập từ nhỏ trời tây
Ý em là chưa có tay vợt VN nào được chơi tại giải CHÍNH cấp độ cao nhất phải k ạ. VN em chỉ xem thời gì mà nam có Ôn Tấn Lực, nữ có Thùy Rung.

Vo_thuong

Xe điện
Hai em Arazenka và Oaliuchenkova đang oánh kinh phết các cụ ạ. Cú quả mạnh và hiểm phết, mỗi tội hay mất break :)

juve99

Xe cút kít
Hai em Arazenka và Oaliuchenkova đang oánh kinh phết các cụ ạ. Cú quả mạnh và hiểm phết, mỗi tội hay mất break :)
Arazenka đánh vẫn dã man, hơi tiếc chuyện cá nhân ảnh hưởng đến sự nghiệp, dừng vài năm. Cô này cú quả mới đúng chất vđv đoạt GS, thêm e Kvittova của Séc nữa

Vo_thuong

Xe điện
Arazenka đánh vẫn dã man, hơi tiếc chuyện cá nhân ảnh hưởng đến sự nghiệp, dừng vài năm. Cô này cú quả mới đúng chất vđv đoạt GS, thêm e Kvittova của Séc nữa
Ẻm Azarenka đi rồi cụ, set 3 đi nhanh 2-6, Pavliuchenkova có khả năng tiến xa nếu oánh cẩn thận hơn.

Vova

Xe container
Kvitova từ dạo bị cướp đâm xong phong độ mất ổn định hẳn. Nhìn tình hình bây giờ chắc em Swiatek vô địch, cháu mạnh dạn đoán vậy.

juve99

Xe cút kít
Kvitova từ dạo bị cướp đâm xong phong độ mất ổn định hẳn. Nhìn tình hình bây giờ chắc em Swiatek vô địch, cháu mạnh dạn đoán vậy.
E đó sáng nước và có thực lực nhất. Mà giải này k thấy cu Kyrios cụ nhỉ