[Funland] Quan Vân Trường giờ sao nhiều thế?

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Cụ à, nếu nhìn bi quan hơn 1 tý thì cụ xem, giờ các bạn ấy học nhau, thích giang hồ giang sông lắm; rồi là nhiều các chủ tịch cty nghìn nghìn tỉ không? Nghề nghiệp mong muốn của các cháu nhỏ là youtuber là tictoker vân vân mây mây. Ngày xưa xây dựng những hình ảnh thần tượng e thấy là chuẩn mực hơn đấy, những ước mơ nghề nghiệp như kỹ sư, bác sĩ, giáo viên,... Giờ thì khác
Phải hiểu và chấp nhận, thời thế đã đổi thay rất nhiều, và một số góc nhìn của chúng ta đã lạc hậu so với thời cuộc

New car 2023

Xe container
Em không nói là bao dung. Luật lá có đủ cả. Vác đồ như này đủ để khép tội.
Chỉ cần CA làm đúng luật là bọn này đủ bài học để khôn.
Không khôn nữa thì thuộc dạng khó đào tạo.
Chuẩn ạ.
Làm như đồng chí trong ảnh là hoàn toàn đúng luật, bác ạ:

thich_j

Xe tải
Chuyện chẳng là: tối qua em có đưa mấy mẹ con đi i-ông-môn Hà đông chơi, đến 9h tối là cả nhà ra về rồi, ra đến ngay góc Aeon với Sa đôi là gặp ngay phái đoàn Quan vũ cầm phóng này vụt qua.
Câu hỏi của em là sao giờ nhiều các nhóm này thế nhỉ? Suy nghĩ của các bạn cuối 9x-2k hay còn gọi là GenZ bây giờ lạ thế ạ? Mà hơn nữa, nếu như buổi tối đi xe máy gặp hội này mà mình lọt vào tầm ngắm bị xiên 1 cái thì thế nào? Gọi lại để bị xiên thêm, nằm im thì biết tìm ai?
Em mà được xử, thì em bắt lại, cho chúng nó tự xiên nhau. Thằng nào thở đến cuối cùng thì mang ra xử.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Bọn cặn bã này hơi nhờn với chính quyền công nông rồi. Các anh công an sớm nhốt chúng nó vào cho dân yên tâm sinh sống.

TÔN

Xe container
e tối cổ.các cụ cho e hỏi gen Z là gì ? Nhiều cái giờ e nghe ko hiểu
Thêm nữa, toàn 9x-2k
khach-14-tuoi-khong-thanh-toan-hoa-don-25-trieu-bi-giam-long-o-quan-bar.jpg

Theo tài liệu điều tra của cơ quan công an, tối 26-5, một đôi nam nữ trú tại địa bàn Hà Nội đến quán bar The Circle, có địa chỉ tại 33 Mã Mây chơi và sử dụng dịch vụ tại đây.

Đến khoảng 1h30 rạng sáng 27-5 khi cặp đôi ra về thì được nhân viên của quán bar này thông báo hóa đơn tổng cộng là 25.022.800 đồng. Do cả hai đều không có đủ tiền để thanh toán thì bị quản lý và nhân viên của quán bar này gi.ữ lại, yêu cầu gọi người nhà đến trả tiền.

9h sáng 27-5, sau khi nhận được đơn trình báo của gia đình bị hại, Công an quận Hoàn Kiếm đã mời các bên liên quan đến làm việc.

Căn cứ tài liệu thu thập được, cơ quan Cảnh sát điều tra - Công an quận Hoàn Kiếm đã ra Lệnh bắt khẩn cấp và Quyết định tạm giữ hình sự 6 đối tượng, trong đó có Ngô Quốc Cường, SN 1998, trú tại 68 Triều Khúc, Thanh Trì, Hà Nội - quản lý của quán bar 33 Mã Mây;

Các nhân viên quán gồm: Nguyễn Thanh Tùng, SN 1993; Phạm Tiến Thịnh, SN 1991, trú tại 823 Hồng Hà, Chương Dương, Hoàn Kiếm; Vũ Trọng Hưng, SN 1999, trú tại Phúc Xá, Ba Đình, Hà Nội; Nguyễn Thanh Tùng, SN 2004, trú tại Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội; Trần Quang Hà, SN 1999, trú tại 1001 Hồng Hà, Chương Dương, Hoàn Kiếm.
Bọn này quy vào là cưỡng đoạt tài sản và bắt giữ người trái phép
Chả biết được, về quê vào chơi nhà ai có chó cũng bảo nó không cắn đâu :D , nhưng ....
E thì ko,con chó nhà e bé bé xinh xinh.ai thấy nó định trêu hay chơi đùa là e phải cảnh báo luôn là con này nó cắn đấy dù nó chưa cắn ai cả
Chó mà gặp ai cũng vẫy đuôi hay ai thấy cũng đều ra vuốt ve là e ko thích.con chó nhà e nó nói ko với người lạ :D
Quan Vân Trường gì bọn này, chủ thớt lạm ngôn quá.
Bọn này gọi là "côn đồ" của XH thì đúng hơn. :D
Côn đò

thanhduy_2020

Xe tải
e tối cổ.các cụ cho e hỏi gen Z là gì ? Nhiều cái giờ e nghe ko hiểu

Bọn này quy vào là cưỡng đoạt tài sản và bắt giữ người trái phép

E thì ko,con chó nhà e bé bé xinh xinh.ai thấy nó định trêu hay chơi đùa là e phải cảnh báo luôn là con này nó cắn đấy dù nó chưa cắn ai cả
Chó mà gặp ai cũng vẫy đuôi hay ai thấy cũng đều ra vuốt ve là e ko thích.con chó nhà e nó nói ko với người lạ :D

Côn đò
Chẳng hiểu sao ra đời khái niệm genZ cụ ạ, genZ để chỉ thế hệ sinh năm 2000 trở đi. Tài thật, Z lại là chữ cái cuối cùng trong bảng chữ cái mới đểu. Nhố nhăng hết sức

biahoihanoi

Xe lăn
Bọn này cầm dao lượn suốt dọa dân không thấy sao. Nhưng bọn này mà mở mồm nói xấu LĐ hay NN là bị tóm ngay.

namdh8x

Xe điện
Chẳng hiểu sao ra đời khái niệm genZ cụ ạ, genZ để chỉ thế hệ sinh năm 2000 trở đi. Tài thật, Z lại là chữ cái cuối cùng trong bảng chữ cái mới đểu. Nhố nhăng hết sức
các cháu sinh năm 1997-2012 cụ ạ.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Cố xách đầu xe đạp lên bốc thì ai cũng thử :D
Cụ nói làm em nhớ lại thấy buồn cười. Hồi học xong cấp 3, lúc ý em đi trên con ngõ vắng ở quê, cưỡi con wave made in càn long nhưng lại cứ nghĩ mình đang là 1 tay đua ở giải moto grand prix, thế là em cũng nghiêng người ôm cua như đúng rồi, loạng choạng tý thì cắm đầu vào ta luy ven đường. May mà đường vắng chả có ai nhìn thấy ko thì nhục mặt.
Mấy cụ nào bảo đám này chúng nó ko xiên linh tinh chắc chưa xem cái clip của vtv24, có vụ bọn trẻ trâu cầm phóng lợn đi oánh nhau ko gặp đc đối thủ nên chúng nó nhằm người đi đường để chém cho hả giận đó. May 2 chú bị chém chạy đc ko thì chắc cũng xanh cỏ dồi.

TÔN

Xe container
E thấy nó ko logic

h.gonc

Xe tải
phố cổ chúng nó còn lượn phè phè nói gì đường cái to :(

HUNGSMUN

Xe container
Bọn này cầm dao lượn suốt dọa dân không thấy sao. Nhưng bọn này mà mở mồm nói xấu LĐ hay NN là bị tóm ngay.
Vâng cụ, hai thái cực khác nhau hoàn toàn mà. Nó làm gì dân cũng được nhưng sao có thể động đến đáng tối cao được=))=))=))

thanhduy_2020

Xe tải
Cụ nói làm em nhớ lại thấy buồn cười. Hồi học xong cấp 3, lúc ý em đi trên con ngõ vắng ở quê, cưỡi con wave made in càn long nhưng lại cứ nghĩ mình đang là 1 tay đua ở giải moto grand prix, thế là em cũng nghiêng người ôm cua như đúng rồi, loạng choạng tý thì cắm đầu vào ta luy ven đường. May mà đường vắng chả có ai nhìn thấy ko thì nhục mặt.
Mấy cụ nào bảo đám này chúng nó ko xiên linh tinh chắc chưa xem cái clip của vtv24, có vụ bọn trẻ trâu cầm phóng lợn đi oánh nhau ko gặp đc đối thủ nên chúng nó nhằm người đi đường để chém cho hả giận đó. May 2 chú bị chém chạy đc ko thì chắc cũng xanh cỏ dồi.
Thực ra ngày bé nhiều trog nghịch ngu nghịch dại lắm,cũng có những trò nghịch gây hại cho người khác nhưng nó nhẹ lắm, thô sơ lắm. Còn để mà mang dao ra đường thì lại là câu chuyện khác rồi. Học hành vào phải ý thức được đó là thứ sát thương cao -> em mong sẽ có biện pháp mạnh ngăn chặn hội này

dichvuflycamhn

Xe buýt
Thực ra ngày bé nhiều trog nghịch ngu nghịch dại lắm,cũng có những trò nghịch gây hại cho người khác nhưng nó nhẹ lắm, thô sơ lắm. Còn để mà mang dao ra đường thì lại là câu chuyện khác rồi. Học hành vào phải ý thức được đó là thứ sát thương cao -> em mong sẽ có biện pháp mạnh ngăn chặn hội này
Em thì thấy thời nào cũng có những thằng ngu dốt trẻ trâu thôi. Như thời em cách đây tầm 20 niên trước đi học thì cũng đầy vụ vác dao ra chém nhau ở cổng trường.
Nhưng đáng lẽ ra thì bây giờ xã hội ngày càng văn minh tiến bộ rồi thì phải tuyên truyền giáo dục thật nhiều vào để giảm bọn trẻ trâu đi, nhưng em thấy thực tế thì chúng nó ngày càng manh động liều lĩnh hơn. Đáng lẽ gặp bọn này là các lực lượng 141, cơ động... đc quyền trấn áp luôn, cứ dùi cui điện mà táng cho chúng nó nằm gục luôn giữa đường, hoặc mạnh hơn nữa là nếu hú còi, ra hiệu lệnh dừng lại bỏ vũ khí xuống mà chúng nó ko làm theo hoặc tăng ga bỏ chạy là đc quyền bắn bỏ luôn thì may ra mới đủ sức răn đe.

namdh8x

Xe điện
Cụ biết logic nào giữa các cháu sinh năm đó và khái niệm genZ không? Giải thích thêm cho e và 1 số cụ biết với ạ

Bọn tây nó đặt theo bảng chữ cái cụ ạ, thế hệ X, Y, Z...e tra google nhé.

filmonline

Xe điện
Với bọn này thì tóm được cứ thu xe bán thanh lý làm từ thiện, còn lũ rác rười này cho đi móc cống 6 tháng.